ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5347
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 19:57
[RE: Dota2 นักพากย์ของ ESL นี่เน้นเส้นสายเหรอ]
นักพากย์มันก็ต้องฝึกแหละ อยากให้ดูมิคาสะเป็นตัวอย่าง เมื่อก่อนงานไรไม่รู้ พากย์อย่างกาก แต่เดี๋ยวนี้ฝึกพากย์บ่อยมาก ทำให้พากย์ดีขึ้นเยอะเลย ไม่ถึงขั้น ARF LF CGod แต่ก็ถือไมค์หนึ่งได้เลย

ส่วนคนอื่นยังระดับนักพากย์สมัครเล่นอยู่น่ะแหละ ของอย่างงี้มันต้องพากย์ให้บ่อยแล้วมันจะดีขึ้นเอง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: jennie kim is love
เข้าร่วม: 01 May 2009
ตอบ: 2347
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 19:58
[RE: Dota2 นักพากย์ของ ESL นี่เน้นเส้นสายเหรอ]
Subzidite พิมพ์ว่า:
ผมว่าเขาคงมีข้อกำจัดแหละ ตัวเลือกเลยจำกัดตาม  

คิดถึงสมัย Subzidite พากย์

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 20:04
Dota2 นักพากย์ของ ESL นี่เน้นเส้นสายเหรอ
Subzidite พิมพ์ว่า:
ผมว่าเขาคงมีข้อกำจัดแหละ ตัวเลือกเลยจำกัดตาม  

ชอบ SZD พากษ์มากครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2011
ตอบ: 3766
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 20:13
GGxDEATHMHK พิมพ์ว่า:
ผมเฉยๆอะ ไม่ใช่รอบเมนหลัก

รอบนี้มันเลยต้องให้โอกาสคนที่พอมีความรู้บ้าง แต่ก่อนช่องEA PUBG คนยี้นักพากษ์จะตาย เด่วนี้กลายเป็นเบอต้นของประเทศไปแล้ว

นักพากษ์เก่งๆในประเทศเค้าก็ติดพากษ์งานตัวเองหมดจนแทบไม่มีเวลาพัก

ก็แค่ให้โอกาสคนยากตรงไหน

บางทีDotA2 นี่หนักกว่า PUBG อีกนะ ทั้งที่ดูมีวัยวุฒิมากกว่า  

คนที่อยากมีสกิลการพากย์เพิ่ม เขาก็สตีมการแข่งขันแล้วพากย์
ไม่ว่าจะโซนจีน SEA CIS EU หรือทัวร์ควอลิไฟไก่กาที่มีทีมไทย

แต่ผมไม่เห็นผลงานการฝึกพากย์จากนักพากย์ที่กล่าวมาข้างต้นออกสตีมนะ
แล้วก็มารับงานสนามจริง

ด้วยทัวร์เป็นพาร์ทเนอร์แบบ Official กับกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา รวมถึงสมาคม อีสปอร์ต
ต้องบอกว่าบริษัทที่รับงานต่อมาอีกทีก็ใจหยาบใช้ได้อะผมว่า สงสัยค่าตัวถูกดี

การให้โอกาสคนเป็นเรื่องที่ดี
แต่บางคนที่ไม่ได้ศึกษา Patch ไม่ได้ตาม Patch ไม่ได้เล่นดอท
หายหน้าไปหลายเดือน ยังสามารถได้รับโอกาสนี้... คุณมีความเห็นว่ายังไงครับ?

เขาเรียกว่าไม่มีการเตรียมความพร้อมในการรับงาน ผมมองว่าไม่มืออาชีพ
เน้นเส้นสายนี่ผมคงไม่ได้พูดเกินไป เอา Fact มาพูดทั้งนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย DiaryDoll เมื่อ Sat Aug 01, 2020 20:17, ทั้งหมด 2 ครั้ง

Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15201
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 20:29
Dota2 นักพากย์ของ ESL นี่เน้นเส้นสายเหรอ
DiaryDoll พิมพ์ว่า:

รอบนี้มันเลยต้องให้โอกาสคนที่พอมีความรู้บ้าง แต่ก่อนช่องEA PUBG คนยี้นักพากษ์จะตาย เด่วนี้กลายเป็นเบอต้นของประเทศไปแล้ว

นักพากษ์เก่งๆในประเทศเค้าก็ติดพากษ์งานตัวเองหมดจนแทบไม่มีเวลาพัก

บางทีDotA2 นี่หนักกว่า PUBG อีกนะ ทั้งที่ดูมีวัยวุฒิมากกว่า  

คนที่อยากมีสกิลการพากย์เพิ่ม เขาก็สตีมการแข่งขันแล้วพากย์
ไม่ว่าจะโซนจีน SEA CIS EU หรือทัวร์ควอลิไฟไก่กาที่มีทีมไทย

แต่ผมไม่เห็นผลงานการฝึกพากย์จากนักพากย์ที่กล่าวมาข้างต้นออกสตีมนะ

ด้วยทัวร์เป็นพาร์ทเนอร์แบบ Official กับกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา รวมถึงสมาคม อีสปอร์ต
ต้องบอกว่าบริษัทที่รับงานต่อมาอีกทีก็ใจหยาบใช้ได้อะผมว่า สงสัยค่าตัวถูกดี

แต่บางคนที่ไม่ได้ศึกษา Patch ไม่ได้ตาม Patch ไม่ได้เล่นดอท
หายหน้าไปหลายเดือน ยังสามารถได้รับโอกาสนี้... คุณมีความเห็นว่ายังไงครับ?

เขาเรียกว่าไม่มีการเตรียมความพร้อมในการรับงาน ผมมองว่าไม่มืออาชีพ
เน้นเส้นสายนี่ผมคงไม่ได้พูดเกินไป เอา Fact มาพูดทั้งนั้น  

เห็นด้วยอย่างยิ่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15003
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 20:29
ไมค์ 1 ที่ไหวจริงๆอ่ะไม่ค่อยมีไง

ยิ่งเอาแต่กลุ่มเพื่อนมาด้วยยิ่งหนัก

คือบางคน ก็ไม่ได้ทำตัวแบบมืออาชีพเลยอ่ะ

แบบแทนนี่อย่างงี้ หมดไฟไปช่วงใหญ่ๆ Dota ไม่ได้เล่น แพทช์ไม่ได้ตาม Meta ไม่รู้เลย ไม่ได้มีทักษะไมค์ 1 ที่พูดให้คนฟังรู้สึกว่าน่าฟังได้บ้าง ก็ควรทำการบ้านให้สมกับเป็นมืออาชีพมากกว่านี้หน่อย

ส่วนโต๊ะวิเคราะห์ก็อย่างที่ทุกท่านว่า potnoy ผ่านคนเดียว
3
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4959
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 20:57
DiaryDoll พิมพ์ว่า:

แล้วผมไปแย้งคุณเรื่องเส้นสายตอนไหนอะ

ผมแค่แชร์ความรู้สึกว่า เออรอบนี้มันไม่ใช่รอบเมนเท่าไหร่ ก็ให้โอกาสคนที่พอมีความรู้บ้างย้ำพอมีความรู้บ้าง

ไม่แน่นะเผื่อโอกาสที่เค้าได้รับ จะนำไปพัฒนาตัวเอง ไปต่อยอด เป็นนักพากษ์อีกคนมาประดับวงการ

ผมว่าคอมเม้นของ Subzidite ยังได้แต่คิด ยังไม่รู้เบื้องหลัง แล้วถ้าเกิดเบื้องหลังมีข้อจำกัดในการหานักพากษ์ละ เค้าอาจจะติดต่อหลายคนไปแต่ติดภารกิจอื่นมาไม่ได้ อันนี้ได้แต่เดานะ

ก็นะความต้องการของคนเราไม่เท่ากัน ผมอาจจะต้องการน้อยไปมากก็ได้มั้ง

1
0

Once a Red, always a Red!
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 84
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 20:59
ขออนุญาตแสดงความเห็นในฐานะที่ติดตามดูเหล่าสตรีมเมอร์มาบ้างนะครับ

ตอนฟังพากษ์หรือวิเคราะห์เค้าเล่นมุขกันเกี่ยวกับเรื่องนิสัยส่วนตัวหรือในกลุ่มคนที่ติดตามสตรีมเมอร์มันก็ตลกดีนะครับ

แต่เข้าใจได้เลยว่าคนที่ไม่ได้ติดตามคงจะแบบ เอ่ะๆๆ อะไรของมันเนี่ย
ตอนดู cyber หรือ LF ก็คุยแต่ในเกมไม่มีเรื่องนอกเกมเลย มันก็อีกอารมณ์นึง

เลยคิดว่าทั้ง 2 แบบมันก็มีข้อดีข้อเสีย ถ้ามีมุขมาบ้างก็ดีครับ แต่ควบคุมไม่ให้มากเกินไป
(ส่วนตัวดูสตรีมมาเลยเข้าใจมุขครับ แต่เห็นใจ FC ของพี่ๆหนวดดำกับลูฟี่เหมือนกันครับ)
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: trust the process
เข้าร่วม: 22 Jun 2015
ตอบ: 10752
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:03
ไม่เคยดู เลย ESL สงสัยต้องหาเวลาไปย้อน
แก้ไขล่าสุดโดย BuSu เมื่อ Sat Aug 01, 2020 21:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6549
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:15
เปิดดูได้แปบเดียวปิดเลย พากย์ไรก็ไม่รู้
0
0
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8162
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:16
ผมเห็นด้วยกับกระทู้นี้นะ ค่อนข้างผิดหวังเลยคือแบบมาพากย์ก็อัพเดตให้มันทันปัจจุบันบ้างคือเอาตรงๆคือ ไมค์ 1 ไม่ได้คุณภาพอะ
0
0
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:23
ก็ใช่ไง ทีมงานเค้าทั้งนั้นเหมามา ได้แต่ทำใจ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 6600
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:25
วันที่คู่ถ่ายทอดมีปัญหาละเข้าหน้าแคสเตอร์ บ่วงถามแทนนี่ เราจะคุยไรกันดี ผมนี้ลั่นเลย
0
0
Manchester United
A.C. Milan

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13763
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:28
คนพร้อมไม่สะดวกรึเปล่า
เอาจริงๆเมื่อก่อนในนี้ก็ด่าLFอย่างกับผักปลาฉะนั้นเพลาๆบ้างเถอะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3189
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:37
เมื่อก่อนผมตามด่าlfนะแต่ตอนนี้แกพัฒนาไปจากสมัยti5มากๆคือดีอันดับ2 รองจากmikasa
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel