ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19799
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 17:05
[RE: สมัย5ปีที่แล้ว ผมเล่นแชร์ออนไลน์]
วอก พิมพ์ว่า:
bossa26 พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ไปเห็นอะไรมา
แต่ผมว่าถ้าเป็นในกลุ่มที่โดนเค้าหลอก
ไอ้ระบบตรวจสอบเงิน ผมว่าก็อาจจะเป็นระบบหลอกๆที่เค้าทำขึ้นมา  
ไม่หลอกครับ ผมก็ไม่ได้โง่ขนาดนั้นครับ

ผมก็เช็คของผม และของเพื่อน ก็ตรงครับ  

แล้วเจ้าหน้าที่แบงค์คนนั้นเป็นเจ้าหน้าที่ KBANK ใช่มั้ยครับ  
ประมาณนั้นครับ ไม่รู้ระดับไหน

แต่ถ้าผมโกหก หรือซุย ขอให้รถคว่ำตายเลย ผมก็ทำจริงๆเนอะ จะซุยทำไม  

ผมก็ไม่ได้ว่าโกหกหรืออะไร
แต่ผมว่ามิจฉาชีพบางทีมัน ไว้ใจไม่ได้หรอก พวกนี้มันเล่นใหญ่จะตาย
อย่างเคสนี้ผมว่า ถ้าผมเป็นมิจฉาชีพ
ผมว่าของบางคนอาจจะเป็นของจริง
โดยที่ยอมจ่ายเงินให้คนในแบงค์ดูข้อมูลของคุณของเพื่อนคุณ
แล้วมาทำระบบปลอม พอเชื่อแล้วทีนี้ก็ไปทำเป็นเช็คข้อมูลเท้าแชร์ว่ามีเงินเยะแยะ
ผมว่าแต่ก่อนก็ไม่น่าจะล็อคเข้าระบบดูเงินจากข้างนอกได้ถ้าไม่แฮ็ค

ผมว่ามันมีคนในเอี่ยวด้วยน่ะแหละ แต่เค้าหลอกยังไงอีกเรื่องนึง
ระบบมันไม่ทำให้เปิดดูเงินคนอื่นได้ง่ายๆหรอก

ผมก็ไม่ได้คิดว่าใครโง่ใครฉลาดนะ แต่เวลาเราโดนหลอกเราจะคิดว่าเราไม่โง่นั่นแหละ
่เพราะมิจฉาฉีพมันจะทำให้เราคิดว่าเราดูดีแล้ว เราตรวจสอบดีแล้วถูกต้องแล้วในจุดที่มันต้องการ
แล้วมันไปหลอกตรงอื่น ก็เหมือนพวกมายากลน่ะแหละ ให้เราดูมือซ้าย ตอนที่มือขวาทำเรื่องอยู่

ของบางอยางผมว่า คิดตามหลักตรรกะตามหลักเหตุผล อย่าไปหลงที่ตาเชื่อที่หูฟัง ที่คุณโดนหลอกแชร์ก็ด้วยชุดความคิดเดียวกับที่เชื่อเรื่องเช็คเงินในบัญชีนี่แหละ
แก้ไขล่าสุดโดย bossa26 เมื่อ Fri Jul 10, 2020 17:10, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 331
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 17:13
ถูกแบนแล้ว
[RE: สมัย5ปีที่แล้ว ผมเล่นแชร์ออนไลน์]
Chokkz พิมพ์ว่า:
แล้วเช็คจากไหนอ่ะ บัญชีเหรอ? แล้วถ้าไม่มีเงืนในบัญชีจะเช็คได้ป่าว  
เช็คจากการโทรครับ มีกี่ตังค์ก็เช็คได้ครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 17:23
Chokkz พิมพ์ว่า:
แล้วเช็คจากไหนอ่ะ บัญชีเหรอ? แล้วถ้าไม่มีเงืนในบัญชีจะเช็คได้ป่าว  
เช็คจากการโทรครับ มีกี่ตังค์ก็เช็คได้ครับ  

อ้าว ผมก็นึกว่าเช็คจากคอม
แล้วโทรเบอร์อะไรครับ
เบอร์ call center รึเปล่า
ถ้า call center ปกติ มันมีบริการทางโทรศัพท์อยู่แล้วนะ
เพียงแต่ต้องกดข้อมูลส่วนบุคคลเพื่อยืนยัน เช่น พวก เลขบัตร เลขบัญชี หรืออาจจะเป็นรหัสที่ตั้งไว้
แบบนี้ถ้ามีข้อมูลก็เช็คได้ เท้าแชร์ที่ว่าให้ข้อมูลมากดก็เช็คของเค้าได้

https://kasikornbank.com/th/contact/Pages/k-contact-center.aspx

แบบนี้ก็แค่รวมเงินมาใส่บัญชีให้ดูน่าเชื่อถือ ซึ่งในความเป็นจริงมันไม่ได้มีความน่าเชื่อถือเลย เงินพร้อมหายจากบัญชีได้ทุกเมื่อ เหมือนจะไปกู้แบงค์น่ะ แค่มีเงินเค้าทุกเดือนไม่มีที่มาเค้าก็ไม่นับ มันใครโอนเข้าโอนออกเมื่อไหร่ก็ได้
แก้ไขล่าสุดโดย bossa26 เมื่อ Fri Jul 10, 2020 17:30, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 871
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 17:26
การเชคสเตทเม้น ถ้าเปนสาขาเดียวกันใช้การ์ด ผู้ช่วยครับ ซึ่งมันไม่ได้เข้าง่ายหรอกครับ จากประวัติทำแบ้งมา เวลาโดนตรวจสอบ เอาเรื่อง ปวดหัวเหมือนกัน
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2020
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 17:46
ถูกแบนแล้ว
แต่ผมว่าถ้าเป็นในกลุ่มที่โดนเค้าหลอก
ไอ้ระบบตรวจสอบเงิน ผมว่าก็อาจจะเป็นระบบหลอกๆที่เค้าทำขึ้นมา  
ไม่หลอกครับ ผมก็ไม่ได้โง่ขนาดนั้นครับ

ผมก็เช็คของผม และของเพื่อน ก็ตรงครับ  

แล้วเจ้าหน้าที่แบงค์คนนั้นเป็นเจ้าหน้าที่ KBANK ใช่มั้ยครับ  

แต่ถ้าผมโกหก หรือซุย ขอให้รถคว่ำตายเลย ผมก็ทำจริงๆเนอะ จะซุยทำไม  

แต่ผมว่ามิจฉาชีพบางทีมัน ไว้ใจไม่ได้หรอก พวกนี้มันเล่นใหญ่จะตาย
อย่างเคสนี้ผมว่า ถ้าผมเป็นมิจฉาชีพ
โดยที่ยอมจ่ายเงินให้คนในแบงค์ดูข้อมูลของคุณของเพื่อนคุณ
แล้วมาทำระบบปลอม พอเชื่อแล้วทีนี้ก็ไปทำเป็นเช็คข้อมูลเท้าแชร์ว่ามีเงินเยะแยะ
ผมว่าแต่ก่อนก็ไม่น่าจะล็อคเข้าระบบดูเงินจากข้างนอกได้ถ้าไม่แฮ็ค

ผมว่ามันมีคนในเอี่ยวด้วยน่ะแหละ แต่เค้าหลอกยังไงอีกเรื่องนึง
ระบบมันไม่ทำให้เปิดดูเงินคนอื่นได้ง่ายๆหรอก

ผมก็ไม่ได้คิดว่าใครโง่ใครฉลาดนะ แต่เวลาเราโดนหลอกเราจะคิดว่าเราไม่โง่นั่นแหละ
่เพราะมิจฉาฉีพมันจะทำให้เราคิดว่าเราดูดีแล้ว เราตรวจสอบดีแล้วถูกต้องแล้วในจุดที่มันต้องการ
แล้วมันไปหลอกตรงอื่น ก็เหมือนพวกมายากลน่ะแหละ ให้เราดูมือซ้าย ตอนที่มือขวาทำเรื่องอยู่

ของบางอยางผมว่า คิดตามหลักตรรกะตามหลักเหตุผล อย่าไปหลงที่ตาเชื่อที่หูฟัง ที่คุณโดนหลอกแชร์ก็ด้วยชุดความคิดเดียวกับที่เชื่อเรื่องเช็คเงินในบัญชีนี่แหละ  
ไม่ใช่ โทรไป ธนาคารนี้แหละ เช็คกี่ยอดๆก็ตรง ไม่มีเตี๋ยมอะไรแบบนั้น พนักงาน ทำงานธนาคารจริง

ผมเช็คทุกวี่ทุกวัน ตรงครับ ไม่มีมั่ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 18:30
เป็นตุเป็นตะ พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่ โทรไป ธนาคารนี้แหละ เช็คกี่ยอดๆก็ตรง ไม่มีเตี๋ยมอะไรแบบนั้น พนักงาน ทำงานธนาคารจริง

ผมเช็คทุกวี่ทุกวัน ตรงครับ ไม่มีมั่ว  

อ้าวคนเดียวกันรึเปล่าครับ เล่นสองยูสเหรอ
ถ้าโทรไปที่แบงค์ก็ไม่แปลก โทรเข้าสาขโทรศัพท์มีไม่กี่เครื่องเอง ก็ไอ้คนที่ทำงานแบงค์น่ะแหละพวกกัน
ไอ้พวกที่เตี้ยมกันมันไม่บอกให้รู้หรอกว่าเตี้ยม
แก้ไขล่าสุดโดย bossa26 เมื่อ Fri Jul 10, 2020 19:34, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 08:08
5555 ตายง่ายจังวะบุ้ง บอกแล้วดูง่ายยยยยยย
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 08:47
ถูกแบนแล้ว
ตายง่ายๆแบบง่อยๆ แล้วทำไมต้องเล่น2ไอดีวะ งงกับมันจริงๆ
1
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 10:07
ตายแบบไอ้ goodboy เลย ลืมสลับไอดี
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41294
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 22:53
ถูกแบนแล้ว
อ้าวบุ้ง คาถาแยกเงาพันร่างติดบัคเหรอ 555555555555555555
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38684
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 02:05
55555555555555555555
0
0

facebook.com/ProgSurround
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6110
โพสเมื่อ: Fri Jul 17, 2020 12:59
โคตรลั่น5555555555

มันเป็นอะไร ว่ะนั่นคุยกับตัวเอง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel