ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใครเก่งกว่ากันในมุมมองคุณ??
โด้อ้วน
???
ซัวเรซ
???
คะแนนทั้งหมด: 294
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ตอบมาได้ไงฟร่ะ ขำแฟ่บ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 9016
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 19:58
[RE]ระดับของ โด้อ้วน VS ซัวเรซ!!
ถ้าบอกว่า vvd เหนือโด้อ้วนน่าเชื่ออีก
ปล.เอา vvd ตอนพีคน่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12396
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 20:02
[RE: ระดับของ โด้อ้วน VS ซัวเรซ!!]
เละเทะหมด นักเตะคนโปรดตูทั้งคู่เลย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14813
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 20:02
[RE: ระดับของ โด้อ้วน VS ซัวเรซ!!]
AMI N พิมพ์ว่า:
EEE-EEE พิมพ์ว่า:
เบื่อจริงๆไอ้พวกชอบแยกมู้เนี่ย ผมตอบอธิบาย โคว้ทไปด้วยนะ ทำไมไม่ตอบกลับผมละ มาแยกแบบนี้คนที่ไม่ได้อ่านจะเข้าใจผิดนะ วันๆผมเห็นคุณก็เอาแต่เลียโด้อ้วน เอาคำชมที่คนชมโด้อ้วนมาเยอะไ กับก็อปกราฟฟิคความรู้ของเพจต่างๆมาเอาแผล่บ ผมก็ไม่ไปยุ่งอะไรในมู้คุณด้วยซ้ำ คุณมีเวลามาตั้งตอนบ่ายสองกว่า แต่ผมตอบคุณตั้งแต่10โมงกว่า คุณไม่ตอบละ คุณคงไม่เห็น งั้นผมจะยกที่ผมตอบไปนะ
"เพราะแฟนคลับโด้อ้วนชอบยกปีที่พีคสุดมาแล้วบอกว่าตอนพีคเทียบเท่าเมสซี่กับCR7 ทั้งที่ปีที่พีคสุดของCR7ยิงไป61ลูก เมสซี่73ลูก ถ้านับตามรอบปฏิทินยิงไป91ลูก ซึ่ง2คนนี้ยิงมากกว่านัดที่ลงเล่นด้วยซ้ำ ของโด้อ้วนได้แค่เกือบเฉลี่ยนัดละลูก มันแปลว่าพีคเท่ากันตรงไหน เลยยกซัวเรซมาว่าปีที่พีคสุดยังยิงมากกว่าโด้อ้วนด้วยซ้ำ ไม่ได้บอกว่าทั้งชีวิตเก่งน้อยกว่าซัวเรซ ถ้าเทียบปีที่พีคสุดแบบนั้นซัวเรซก็อยู่ระดับกับเมสซี่กับCR7หรอ นักเตะหลายคนมีปีที่พีคสุดทั้งนั้น จะเทียบกันต้องเทียบภาพรวมทั้งหมด ส่วนบัลลังดอร์ได้ก่อนนี่มันแปลว่าเก่งกว่าหรอ ตอนอายุ21เมสซี่กับCR7ยังเล่นปีกอยู่เลย ถ้าเล่นกองหน้าคงได้ก่อนโด้อ้วนแน่ๆ ได้ก่อนหลังไม่สำคัญแค่ว่าปัจจุบันใครได้มากสุด ตอนCR7อายุ33ยังยิงมากกว่าโด้อ้วนตอนพีคอีก นี่ขนาดวัดตอนแก่เลยนะ" นี่คือสิ่งที่ผมตอบคุณ คำว่าไม่ใกล้เคียงคือปีที่โด้อ้วนพีคสุดยังไม่ใกล้เคียงปีซัวเรซพีคสุด ไม่ใช่โด้อ้วนเก่งน้อยกว่าซัวเรซ  

เอาเรื่อง โด้อ้วน-ซัวเรซ ครับ ไม่ต้องโยงไปอีก 2 คน

งั้นจะบอกว่ายิงมากกว่าในปีพีคสุดเลยเก่งกว่าหรอ

แสดงว่า บัลลงดอร์ กับ แชมป์โลก ไม่มีความหมายงั้นนะสิ (ซัวเรซ ยังไม่เคยได้ซักอย่าง)

ไหนบอกว่าเทียบก็ต้องเอาภาพรวมทั้งหมด ขัดแย้งกันมั้ย ถามใจเธอดู

เดวเย็นๆมาตอบนะจ๊ะ ขับรถอยู่

เหมือนคุณอ่านไม่แตกฉาน ผมจะอธิบายอีกครั้งนะ ผมหมายถึงคนที่ว่าโด้อ้วนตอนปีที่พีคสุด พีคเท่าCR7กับเมสซี่ ซึ่งผมมองว่าไม่เท่าเพราะ2คนนั้นยิงเยอะกว่า47ลูกมาหลายปี เลยยกซัวเรซมาแนวประชดว่า ซัวเรซลง53ยิงไป59อย่างนี้ ควรไปเทียบเมสซี่กับCR7ได้สิ เพราะขนาด47ลูกของโด้อ้วนยังไปเทียบสองคนนั้นได้ เพราะปีโด้อ้วนพีคสุดยังยิงไม่ใกล้เคียงซัวเรซพีคสุด ผมหมายถึงจำนวนประตูไม่ใกล้เคียง ผมไม่ได้พิมพ์ว่าฝีเท้าไม่ได้ใกล้เคียงซัวเรซ ที่จริงจะยกเลวาน อเกวโร่ อองรีอะไรมา แต่ซัวเรซในฤดูกาลนึงมันยิงเยอะกว่าไง เลยยกมาให้ดูพอสู้ได้ ถ้าคุณยังไม่เข้าใจก็แล้วแต่สมองคุณแล้วกัน เพราะคุณคงจะสนใจแค่แผล่บไปวันๆ ที่เขาแผล่บให้ไม่ได้แปลว่าคุณจะมีหลักการความคิดดีอะไรหรอกนะ แค่ก็อปรูปมาเอาแผล่บ กับลงมู้อวยโด้อ้วนติดดรีมทีมไปวันๆเพื่อจะล้างสมองให้คนมองโด้อ้วนคือเบอร์หนึ่ง คนในนี้เขาก็มีตาไม่ใช่เด็กหัววุ้นที่ให้คนมาจูง คุณเลียโด้อ้วนผมไม่เคยไปวุ่นวาย แต่พอผมด่าว่าไม่เก่ง คุณรับไม่ได้ดิ้นพล่าน พาลลากผมมานี้ ทั้งที่ควรจะตอบให้จบในมูู้เก่า  

แหมมู้ก่อนไม่ออกแนวประชดนะ ทำเป็นข่มแล้วอย่าแถครับ ดูผลโหวตแล้วร้อนละสิ

แบ้วคำว้า “ไม่ใกล้เคียง”สถิติซัวเรซ ตอนพีคสุดต้องยิงประมาณไหนครับ

ลง 49 ยิง 47 นี่เค้าใช้คำว่าไม่ใกล้เคียงหรอ  
ตกลงจะเล่นประเด็นคำว่า"ไม่ใกล้เคียง"หรอ สำหรับคุณอาจจะใกล้เคียง แต่สำหรับผมยังถือว่าตามหลังเพราะซัวเรซยิงมากกว่าลงเล่น ลง53ยิง59 คุณคิดว่าผมว่าซัวเรซเก่งกว่าโด้อ้วนก็ตามสบาย เพราะผมไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้น คนอื่นเขาอ่านเขาก็คิดเองได้ เพราะมู้ก่อนๆผมก็ยังไปพิมพ์อยู่หลายครั้งว่า อองรีเก่งกว่าโด้อ้วน แต่คุณไม่ยกมาเป็นประเด็น พอผมยกซัวเรซกลับเอามาพูด เพราะรู้ว่ามีหลายคนไม่ชอบซัวเรซ คุณจะทำมึนอะไรก็แล้วแต่ แต่หลายคนคงรู้ที่ผมพอจะสื่อ คุณนะร้อนตั้งแต่มาโควทผมแล้ว แตะต้องไม่ได้เลยนะโด้อ้วนเนี่ย เก่งไม่เก่งก็แสดงความคิดเห็นกันไป ให้มันจบไปในมู้เดียว ไม่ใช่มาตั้งแยกบิดเบือนคำพูดเพื่อเอาชนะผม แบบนี้ให้เด็กหัววุ้นเขาทำกัน  

ผมจะไปไม่ชอบ ซัวเรซ ทำไม อันนี้มโนแล้วครับ 5555

คุณเป็นคนบอกเอง สถิติยังไม่ใกล้เคียง ซัวเรซ เลย ผมก็เลยเอาตัวเลขมาพูดไง

อย่าแถครับ แล้วที่ตั้งใหม่เพราะเดวมันไปรวมโด้จิ๋ว-เมสซี่ ไงปะโธ่บอกแล้วไม่ฟัง

แล้วมันผิดตรงไหน คุณมองว่าใกล้เคียง แต่ผมมองไม่ใกล้เคียง คุณจะมาบีบให้ผมมองว่าใกล้เคียงแล้วคุณจะได้สบายใจหรอ คุณต้องถูกเสมอหรอ ผมถามคำเดียวนะ ตอนคุณเลียโด้อ้วนบ่อยๆผมไปป่วนมู้คุณไหม เพราะทุกคนมีสิทธิ์ที่จะมองแตกต่างกัน คุณมองว่าโด้อ้วนเก่งสุด ผมมีสิทธิ์ไปห้ามคุณได้หรอ เพราะฉะนั้นผมจะมองใครเก่งกว่าใครมันก็เรื่องของผม  

จะใช้คำว่าเลีย ก็เกินไปครับ ทุกคนมีนักเตะในดวงใจซึ่ง โด้อ้วน ก็เป็นหนึ่งในนั้น

แต่คำว่าไม่ใกล้เคียงเลย คุณพูดยังกับ โด้อ้วน มันยิง 10 จากลงเล่น 30 นัดยังไงยั้งไง

ลักษณะการพิมพ์คุณรู้อยู่แก่ใจครับ อย่าแถเลย

ส่วนเรื่องใครเก่งกว่ามู้นี้ ผมแค่อยากรู้ความเห็นจากเพื่อนสมาชิกคนอื่นแล้วกัน โอเคนะ

ซึ่งผลโหวตก็ชัดเจน

ที่แท้ก็เป็นนักเตะที่ชอบ อยากรู้ใครเก่งกว่าก็ตั้งไป แต่ที่บิดเบือนคำพูดนี่สกปรกจริงๆ "ฝีเท้าไม่ได้ใกล้เคียงซัวเรซ" คำว่าฝีเท้าผมไม่ได้พิมพ์สักนิด ถ้าจะยกมาให้ยกทั้งประโยค ตั้งแต่ซัวเรซลงยิงเท่าไร ไม่ใช่มาโต้งๆว่า "ฝีเท้าไม่ได้ใกล้เคียงซัวเรซ" คุณมาใส่คำว่า"ฝีเท้า"ให้ผมทำไม ทั้งที่ผมไม่ได้พิมพ์ แบบนี้มันบิดเบือนจงใจใส่ร้ายให้คนเข้าใจผิดเลยนะ คุณรู้อยู่แก่ใจว่าผมไม่ได้พิมพ์ และคุณตั้งใจใส่คำนั้นมาให้ผมดูผิด คุณรู้อยู่แก่ใจว่ากำลังเล่นสกปรก อย่าแถเลย  

ผมอาจจะเข้าใจผิดไป งั้นขออภัยนึกว่าหมายถึงฝีเท้าด้วย

แต่ที่คุณบอกสถิติไม่ใกล้เคียงกันเลย ตอนพีคก็เกินไปครับ แม้จะยิงไม่มากกว่าจำนวนนัด

แต่ด้วยวัย 20 แล้วทำได้ขนาดนั้นในฤดูกาลแรกกับทีมใหญ่อย่าง บาร์ซ่า ก็สุดยอดแล้วครับ

ถ้าเข้าใจผิดก็ไม่เป็นไรครับ เพราะผมไม่ได้หมายถึงฝีเท้าตั้งแต่แรกไม่เคยบอกว่าโด้อ้วนฝีเท้าไม่ได้เท่าซัวเรซ ส่วนยิงประตูก็แล้วแต่มุมมอง คำว่าไม่ใกล้เคียงผมอาจจะพูดเกินไปตามนั้น
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 20:17
ถูกแบนแล้ว
โด้อ้วนเก่งไม่เท่า Cr7 Messi อันนี้ใช่นะ

แต่ให้อ่อนกว่าซัวเรสนี้ไม่ใช่ ละ โคตรจะเนิฟโด้อ้วนเลย [/imgl]
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: แฟนน่อล ติ่งโด้ ชอบเมส เล่นแบบโครส
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2552
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 20:27
อย่าไปเถียงสิครับ "ถ้า" โด้อ้วนไม่เจ็บนี่เมสซี่เป็นแค่ขี้ส้นเท้า อย่าไปเถียง CR7 เป็นได้แค่ฝุ่นอ่ะ

เข้าใจไหม R9 เค้าเป็นปรากฏการณ์ สุดยอด No.1 iตลอดกาลลล

เห็นต่างไม่ได้นะ ต้องตามนี้ R9 is the best. นี่ถ้าไม่เจ็บนะบัลลงดอร์ 121 สมัยอ่ะ
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30115
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 20:27
"โด้อ้วน ฝีเท้ายังไม่ใกล้เคียง ซัวเรซ เลย"
0
0
*0**0*
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2102
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 20:29
[RE]ระดับของ โด้อ้วน VS ซัวเรซ!!
เอาจริงก็เหมือนเข้าใจกันแล้วละ
แต่มีธงในใจเรื่องที่เถียงกัน
เอาปีที่พูดถึงนะ
โด้อ้วน95%
ซัวเรส110%
แกรปห่างกัน15%
อยู่ที่คนละว่า15%นี้บางคนก้ว่าใกล้
บางคนก้บอกไม่ใกล้ สำหรับผมห่าง10%นิดๆ
ก็ใกล้เคียงแหละ
1
0

นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 21:53
ไอคอมเม้นนั้นอย่างจี้

บอกซัวเรสเก่งกว่าโด้อ้วน บอกโด้อ้วนสับขาสู้ cr7 ไม่ได้ เพราะโด้อ้วนสับแล้วเข่าพัง แต่ cr7 สับแล้วเข่าไม่พัง ตรรกะอะไรของมัน

โด้อ้วนร่างไทรอย ผ่าเข่า ยังพริ้วกว่าซัวเรซร่างพีคเล้ยพูดจริงๆ

คนละระดับเลยโด้อ้วนกับซัวเรสเนี่ย ผมเชียร์บาร์ซ่านั่งลุ้นให้ซัวเรซมันเลี้ยงบอลไม่สะดุดขาตัวเองเกือบทุกนัด
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68863
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 22:03
ยังไม่จบอีกเหรอ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 22:23
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
นักบอลยกโด้อ้วนก็ไม่แปลกนะผมว่า เพราะเค้าทันดูสมัยโด้อ้วนกัน ต้องรอนักบอลยุคใหม่ก็คงจะโด้อ้วนน้อยลง เหมือนคนรุ่นผม 30+ ก็คงตอบโด้อ้วนกัน

แต่นั่นแหละโด้อ้วนบางทีก็เหมือนพลุคือมันก็สวยมาเลยเห็นแล้วตราตรึงแล้วก็หายไป ไอความตราตรึงในช่วงนั้นก็เลยเป็นเหมือนความประทับใจแรกมันเลยสะกดทุกอย่างไว้

ประเด็นโด้อ้วน ซัวเรส เอาจริงๆถ้าให้ผมตอบจากใจมันก็ไม่ได้จะห่างชั้นกันเลยนะสำหรับผม แค่ความสวยงาม ท่าทาง ไม่สวยงามเท่า แต่ประสิทธิภาพผมว่าใกล้เคียง สมัยแบกหงส์ต่อด้วยไปอยู่บาซ่า ผมว่าเป็นอะไรที่สุดๆแล้วเหมือนกันนะ  

ไม่ได้จะมาเปลี่ยนความคิด หรือแย้งอะไรนะ

แต่จากที่ทันช่วงพีคโด้อ้วน กับ ซัวเรส ซัวเรสเก่งนะแต่เหมือนพวกหน้าเป้าจบสกอร์ทรงเดียวกับเลวาน พอมองย้อนกลับไปก็รู้สึกว่าเป็นนักเตะที่ดี

แต่โด้อ้วนร่างพีคเหมือนนวัตกรรม ขนาดปี 2020 ณตอนนี้เปิดคลิบกลับไปดูยังรู้สึกว้าว ซัวเรสยืนกลางสนามจะรู้สึกไม่ได้น่ากลัวอะไร แต่โด้อ้วนมันน่ากลัวทุกตำแหน่งในสนาม เร็วมาก คล่องมาก เลี้ยงบอลได้สองเท้าที่ไม่ใช่แค่เอาเท้าข้างที่ไม่ถนัดมาประคองเหมือนหลายๆคน ยิงได้ทุกมิติไม่ต้องแต่งเข้าเท้าถนัด สเต็ปสับขาที่ใช้งานได้จริงและเป็นต้นแบบให้คนอื่นเลียนแบบ เจอกองหลังกัลโช่ยุคที่โคตรเหนียวหลังไม่ลอย ไม่แปลกใจว่าทำไมโด้อ้วนยังถูกยกย่องมาจนถึงเดี๋ยวนี้

นักเตะแบบโด้อ้วน ซีดาน มาราโดน่า พวกนี้คือขึ้นหิ้งผ่านไปกี่ยุคก็ว้าว

ผมนี่ติ่งบาร์ซ่า ติ่งเมสซี่ โคตรๆ แต่โด้อ้วนร่างพีคสเต็ปแตกต่างจากทุกคนจริงๆ ฝึกตามยังไงก็ยากการเล่นได้สองเท้าแบบนั้น
1
0
Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5305
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 22:45
คำว่า "ถ้า" ในนิยามการจำกัดความสุดยอดของโรนัลโด้คือ
ในระดับสุดยอดนักเตะทั่วไป การบาดเจ็บหนักหัวเข่าสองข้าง คือมันแทบจะหมดพิษสงไปแล้ว
แต่ไม่ใช่กับคนชือ "โรนัลโด้" ความสุดยอดของความเป็นโคตรกองหน้าระดับ "ปรากฎการณ์" ยังมีอยู่
ถึงจะไม่ได้อยู่ในระดับที่เคยอยู่ แต่ก็ยังคงความเป็นเบอร์ต้นๆของวงการ

คุณหรอใครก็ได้ลองยกสุดยอดนักเตะมาสักคนสิครับ สุดยอดนักเตะที่เอ็นไขว้หน้าขาดทั้งสองข้าง
บวกกับมีโรคประจำตัวอย่างลมบ้าหมูและไทรอยด์ แล้วยังกลับมาเล่นระดับสูง ระดับโลก
ขนาดหมอเทวดาคนรักษาผ่าตัดแห่งยุคนั้น ยังเคยวินิจฉัยว่าเจ็บขนาดนี้ แค่เดินได้ก็บุญโขแล้ว
แต่นักเตะคนนี้ ฝ่าชะตาลิขิตกลับมาสามารถพาทีมคว้าแชมป์โลก แถมโลดแล่นวงการต่อกับค่าเฉลี่ยยิงแบบนั้นอีกต่อหลายปี

กลับมาที่คำว่า "ถ้า" สำหรับโรนัลโด้ คือในช่วงพีคของเขา เพราะมันคือที่สุด
ได้รับการยอมรับจากทุกสุดยอดนักเตะในช่วงเดียวกันไงครับ ว่านี้คือกองหน้าระดับ "ปรากฎการณ์"
ที่คำว่า "ถ้า" เกิด เพราะทุกคนรู้ว่า เพราะไม่ใช่อาการบาดเจ็บพรากเขาไปจากสนาม
นักเตะคนๆนี้ย่อมอยู่บนจุดสูงสุดของฟุตบอลต่อไปอีกแน่นอน
เพราะผลงานตอนร่างกายสมบูรณ์ของเขามันประจักษ์อยู่แล้ว ว่าเขาสามารถทำอะไรได้บ้าง
คำว่าเพราะไม่รักษาสภาพร่างกาย ก็เป็นส่วนนึง แต่ร่างการคนเรามันไม่เหมือนกันหรอก
คนแข็งแรงเล่นกีฬาประจำ ยังเจ็บป่วยหนักกว่าคนไม่ดูแลตัวเองก็มีให้เห็นประจำ ถึงจะส่วนน้อย
ฟาน บาสเท่น ไดส์เลอร์ โชล ยังยอมแพ้เลิกเล่นกับอาการบาดเจ็บของตัวเอง ทั้งๆที่ใช้ชีวิตมีระเบียบวินัยกว่าโรนัลโด้
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6695
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 22:49
นักบอลยุคนี้ เอาใครมาเทียยกับ R9 ก็เละหมด ยกเว้น เมส โด้

ถ้านับเฉพาะช่วงพีค R9 ระดับเดียวกับ เมส โด้ แน่นอน แต่ความซวยเจ็บหนัก ยังไงหลังกลับมามันไม่มีทางไปจุดเดิม ด้วยสไตล์การเล่นที่เลี้ยงลุยแบบนั้น R9 พยายามปรับสไตล์ไปพอสมควร

เรื่องสถิติการยิงเอามาวัดความเก่งไม่ได้ทั้งหมด สถิติเทียบได้ ควรเทียบยุคเดียวกัน
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1050
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 22:49
ซัวเรสเทียบอองรี ยังพอไหวนะ แต่จะให้ไปเทียบโด้อ้วน นี่เหมือนเด็กกับผู้ใหญ่เลยครับ มันมวยคนล่ะรุ่น

โด้อ้วน ผมว่ายุคนี้มีคนเดียวที่พอจะเทียบไหว คือเมสซี่นะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Apr 2020
ตอบ: 316
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 23:03
ยุคนั้นโพลใครคือกองหน้าที่เก่งที่สุด r9 นำขาดทุกโพล ขนาดมีพวกระดับตำนานแบบบาจโจ้ บาติสตูต้า ราอูล โอเว่น วิเอรี่ อองรี เทียบนะ ก็คงอารมเมสซี่ cr7 นอนมาทุกโพลในยุคนี้ล่ะ
0
0
;)
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5896
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 23:33
babyhuman พิมพ์ว่า:
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
นักบอลยกโด้อ้วนก็ไม่แปลกนะผมว่า เพราะเค้าทันดูสมัยโด้อ้วนกัน ต้องรอนักบอลยุคใหม่ก็คงจะโด้อ้วนน้อยลง เหมือนคนรุ่นผม 30+ ก็คงตอบโด้อ้วนกัน

แต่นั่นแหละโด้อ้วนบางทีก็เหมือนพลุคือมันก็สวยมาเลยเห็นแล้วตราตรึงแล้วก็หายไป ไอความตราตรึงในช่วงนั้นก็เลยเป็นเหมือนความประทับใจแรกมันเลยสะกดทุกอย่างไว้

ประเด็นโด้อ้วน ซัวเรส เอาจริงๆถ้าให้ผมตอบจากใจมันก็ไม่ได้จะห่างชั้นกันเลยนะสำหรับผม แค่ความสวยงาม ท่าทาง ไม่สวยงามเท่า แต่ประสิทธิภาพผมว่าใกล้เคียง สมัยแบกหงส์ต่อด้วยไปอยู่บาซ่า ผมว่าเป็นอะไรที่สุดๆแล้วเหมือนกันนะ  

ไม่ได้จะมาเปลี่ยนความคิด หรือแย้งอะไรนะ

แต่จากที่ทันช่วงพีคโด้อ้วน กับ ซัวเรส ซัวเรสเก่งนะแต่เหมือนพวกหน้าเป้าจบสกอร์ทรงเดียวกับเลวาน พอมองย้อนกลับไปก็รู้สึกว่าเป็นนักเตะที่ดี

แต่โด้อ้วนร่างพีคเหมือนนวัตกรรม ขนาดปี 2020 ณตอนนี้เปิดคลิบกลับไปดูยังรู้สึกว้าว ซัวเรสยืนกลางสนามจะรู้สึกไม่ได้น่ากลัวอะไร แต่โด้อ้วนมันน่ากลัวทุกตำแหน่งในสนาม เร็วมาก คล่องมาก เลี้ยงบอลได้สองเท้าที่ไม่ใช่แค่เอาเท้าข้างที่ไม่ถนัดมาประคองเหมือนหลายๆคน ยิงได้ทุกมิติไม่ต้องแต่งเข้าเท้าถนัด สเต็ปสับขาที่ใช้งานได้จริงและเป็นต้นแบบให้คนอื่นเลียนแบบ เจอกองหลังกัลโช่ยุคที่โคตรเหนียวหลังไม่ลอย ไม่แปลกใจว่าทำไมโด้อ้วนยังถูกยกย่องมาจนถึงเดี๋ยวนี้

นักเตะแบบโด้อ้วน ซีดาน มาราโดน่า พวกนี้คือขึ้นหิ้งผ่านไปกี่ยุคก็ว้าว

ผมนี่ติ่งบาร์ซ่า ติ่งเมสซี่ โคตรๆ แต่โด้อ้วนร่างพีคสเต็ปแตกต่างจากทุกคนจริงๆ ฝึกตามยังไงก็ยากการเล่นได้สองเท้าแบบนั้น  
ผมขอเห็นต่างนิดนึงนะครับ สำหรับผมซัวเรสไม่เหมือนพวกหน้าเป้า ตอนลิเวอร์นี่ทั้งลากเลื้อย เบียดกระแทก ไม่ใช่พวกเพชรฆาตจ๋า ทำเกมส์ก็ได้ แต่มาเบาลงตอนเล่นบาซ่าคือภาระไม่หนักเหมือนอยู่หงส์

อันนี้เราถกกันได้มุมมองต่างกันบ้างถือเป็นการแลกเปลี่ยนเชิงข้อมูล จริงๆผมชอบโด้อ้วนสกิลผมให้เหนือกว่าซัวเรสนะ แค่ผลลัพธ์ผมว่าก็สูสีกัน
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel