ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ใครเก่งกว่ากันในมุมมองคุณ??
โด้อ้วน
???
ซัวเรซ
???
คะแนนทั้งหมด: 294
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 14:59
[RE: ระดับของ โด้อ้วน VS ซัวเรซ!!]
จะบ้าตายทุกคนเขายกย่องให้เป็นกองหน้าเก่งสุดตลอดกาล

โอเคแหละช่วงพีคน้อยจริงไม่มีใครเถียง ด้วยสภาพร่างกาย นิสัยส่วนใหญ่ชาวอเมริกาใต้ที่ชอบปาร์ตี้

แต่ให้ซัวเรสดีกว่านี้ไม่ใช่อะ ผมยอมรับฝีเท้าซัวเรสนะ เป็นกองหน้าที่ชอบคนหนึ่ง

แต่ซัวเรสคคงนึกในใจ เบาได้เบาลูก

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Apr 2020
ตอบ: 316
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 14:59
[RE]ระดับของ โด้อ้วน VS ซัวเรซ!!
เห็นพวกนักบอลระดับโลกจัดทีม best 11 ก็เห็นแต่ r9 นะ ไม่เห็นซัวเรสเลย สงสัยพวกนั้นดูบอลไม่เป็น ;)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
;)
อบรมขอไลเซนส์
Status: แฟนโมบาย
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 15718
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 15:04
[RE: ระดับของ โด้อ้วน VS ซัวเรซ!!]
สมัยนั้น โด้อ้วนยังไงก็กองหน้าอันดับ1ในยุคนั้นแหละครับ
ส่วนปัจจุบันคนไหนจะเก่งกว่าหรือไม่ก็แล้วแต่จะคิดครับ
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44484
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 15:05
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
ถึงจะไม่ค่อยเห็นด้วยเรื่องสกิลตำนาน และก็เป็นติ่งซัวเรซ แต่โด้9 เหนือกว่าจริงๆนะแต่ก็ไม่ได้หนีอะไรมาก  
แต่นายก็กดแผล่บนะ ว่าโด้อ้วนไม่ใกล้เคียงซัวเรส  

ถ้าจะบอกว่าเล่นในมือถือแล้วมันเลื่อนๆ แล้วบางทีไปโดนแผล่บ ก็คงไม่เชื่อสินะ
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 15:26
ระดับของ โด้อ้วน VS ซัวเรซ!!
MESSI > R9 = CR7 > Suarez levan > aguero...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 15:34
heyheymymy พิมพ์ว่า:
AMI N พิมพ์ว่า:
Lebron17 พิมพ์ว่า:
ไหนหว่า เลื่อนอ่านแปป มีจริงรึ  

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1884927/1

ท็อปคอมเม้น อันดับ 3 ด้วยนะ

ผมล่ะแอบตกใจ สงสัยบางคนอ่านไม่ครบตรงประโยคสุดท้าย

น่าจะเป็นการยกสถิติ ขึ้นมามากกว่ามั้ง ลง 53 ยิง 59 นั้นก็โคตรโหดแล้วนะผมว่า ไม่รู้ปีนึงโด้อ้วนลงถึงเปล่า  

สถิติทั้งในสโมสรและทีมชาติของ โด้อ้วน นี่ไม่ขี้เหร่แน่นอนครับ

สถิติระดับนี้ทั้งในสโมสรและทีมชาติบอกไม่ใกล้เคียง ซัวเรซ ก็เกินไปครับ

พูดเหมือน โด้อ้วน เป็นกองหน้าเกรดบี

4
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: เนย มีแต่เนยเต็มไปหมด
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 3296
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 15:43
การตัดคำว่าถ้า ตัดคำว่าไม่มีวินัย หรืออาการบาดเจ็บอะไรก็แล้วแต่ออกหรือไม่ มันไม่ได้เปลี่ยนแปลงความเป็นจริงเลยนะว่ายุคนึงโด้อ้วนคือนักเตะกองหน้าที่เก่งที่สุดในโลก

กลับกันต่อให้ตัดสองยอดมนุษย์นั่นออกไป ก็ไม่ได้ทำให้ในยุคของซัวเรส ดูเหมือนว่าจะเป็นกองหน้าที่เก่งที่สุดในโลกได้เลย เพราะในยุคเดียวกันมันก็มีกองหน้าคนอื่นๆที่อยู่ระดับเดียวกับซัวเรสได้อีกหลายคนเลย
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Jan 2011
ตอบ: 929
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 15:51
ชัวเรส ได้แค่ ระดับ neymar อ่ะ

ส่วนโด้อ้วน นี่ระดับเมสซี่ 5 ปี อีก 5 ปีระดับ เวลแบ็ค(นอนโรงพยาบาล)
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34015
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 15:57
ระดับของ โด้อ้วน VS ซัวเรซ!!
เค้าอคติแหละครับ เรื่องไม่สู้โด้เมสผมยังเห็นด้วยนะ แต่ไม่สู้ซัวเรสนี่เกินไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 11012
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 15:59
ผมสังเกตว่าบอร์ดเรา ถ้าเนิฟนักบอลดังๆจะได้แผล่บเยอะ

คือเน้นเอาสะใจเข้าว่า

อย่าไปซีเรียสเลยครับ

2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27663
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 16:10
สำหรับผมถ้าวินนิ่ง 4 ผมเอา บาบันจิด้า ลงก่อนซัวเรสอ่ะ
3
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14813
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 16:49
เบื่อจริงๆไอ้พวกชอบแยกมู้เนี่ย ผมตอบอธิบาย โคว้ทไปด้วยนะ ทำไมไม่ตอบกลับผมละ มาแยกแบบนี้คนที่ไม่ได้อ่านจะเข้าใจผิดนะ วันๆผมเห็นคุณก็เอาแต่เลียโด้อ้วน เอาคำชมที่คนชมโด้อ้วนมาเยอะไ กับก็อปกราฟฟิคความรู้ของเพจต่างๆมาเอาแผล่บ ผมก็ไม่ไปยุ่งอะไรในมู้คุณด้วยซ้ำ คุณมีเวลามาตั้งตอนบ่ายสองกว่า แต่ผมตอบคุณตั้งแต่10โมงกว่า คุณไม่ตอบละ คุณคงไม่เห็น งั้นผมจะยกที่ผมตอบไปนะ
"เพราะแฟนคลับโด้อ้วนชอบยกปีที่พีคสุดมาแล้วบอกว่าตอนพีคเทียบเท่าเมสซี่กับCR7 ทั้งที่ปีที่พีคสุดของCR7ยิงไป61ลูก เมสซี่73ลูก ถ้านับตามรอบปฏิทินยิงไป91ลูก ซึ่ง2คนนี้ยิงมากกว่านัดที่ลงเล่นด้วยซ้ำ ของโด้อ้วนได้แค่เกือบเฉลี่ยนัดละลูก มันแปลว่าพีคเท่ากันตรงไหน เลยยกซัวเรซมาว่าปีที่พีคสุดยังยิงมากกว่าโด้อ้วนด้วยซ้ำ ไม่ได้บอกว่าทั้งชีวิตเก่งน้อยกว่าซัวเรซ ถ้าเทียบปีที่พีคสุดแบบนั้นซัวเรซก็อยู่ระดับกับเมสซี่กับCR7หรอ นักเตะหลายคนมีปีที่พีคสุดทั้งนั้น จะเทียบกันต้องเทียบภาพรวมทั้งหมด ส่วนบัลลังดอร์ได้ก่อนนี่มันแปลว่าเก่งกว่าหรอ ตอนอายุ21เมสซี่กับCR7ยังเล่นปีกอยู่เลย ถ้าเล่นกองหน้าคงได้ก่อนโด้อ้วนแน่ๆ ได้ก่อนหลังไม่สำคัญแค่ว่าปัจจุบันใครได้มากสุด ตอนCR7อายุ33ยังยิงมากกว่าโด้อ้วนตอนพีคอีก นี่ขนาดวัดตอนแก่เลยนะ" นี่คือสิ่งที่ผมตอบคุณ คำว่าไม่ใกล้เคียงคือปีที่โด้อ้วนพีคสุดยังไม่ใกล้เคียงปีซัวเรซพีคสุด ไม่ใช่โด้อ้วนเก่งน้อยกว่าซัวเรซ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13452
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 16:55
คนที่บอกซัวเจ๋งกว่าโล้นทองคำตรรกะคงแปลกมาก
คงแบบยอมไม่ได้ที่คนบอกว่าโล้นทองคำเก่งกว่านักเตะที่ตัวเองชอบ เลยไม่เอามาเทียบกับนักเตะที่ตัวเองชอบ

แต่ไปยกเอาซัวเรสมาเทียบเพื่อกดให้R9 ตกระดับลงไปอีกขั้นประมาณว่าเก่งให้เท่ากับซัวเรสก่อนเหอะ ค่อยมาเทียบกับนักเตะบัลลงดอร์หลายสมัย
2
0
evertonian
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2006
ตอบ: 3450
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 17:04
ขนาดผมแฟนบอล ลิเวอร์พูล ยังกด โด้ อ้วน แบบไม่คิดเลย ถ้าไม่มีอาการบาดเจ็บรุนแรงผ่าเข่าทั้ง 2ข้างนะ โด้อ้วน จะทำสถิติ โหดกว่านี้อีกเยอะเลย อาการบาดเจ็บทำให้เจ้าตัวทำผลงานได้ไม่ต่อเนื่อง ยังโหดขนาดนี้
2
0
โอกาสมาพร้อมความพยายาม
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7803
โพสเมื่อ: Sun May 24, 2020 17:04
EEE-EEE พิมพ์ว่า:
เบื่อจริงๆไอ้พวกชอบแยกมู้เนี่ย ผมตอบอธิบาย โคว้ทไปด้วยนะ ทำไมไม่ตอบกลับผมละ มาแยกแบบนี้คนที่ไม่ได้อ่านจะเข้าใจผิดนะ วันๆผมเห็นคุณก็เอาแต่เลียโด้อ้วน เอาคำชมที่คนชมโด้อ้วนมาเยอะไ กับก็อปกราฟฟิคความรู้ของเพจต่างๆมาเอาแผล่บ ผมก็ไม่ไปยุ่งอะไรในมู้คุณด้วยซ้ำ คุณมีเวลามาตั้งตอนบ่ายสองกว่า แต่ผมตอบคุณตั้งแต่10โมงกว่า คุณไม่ตอบละ คุณคงไม่เห็น งั้นผมจะยกที่ผมตอบไปนะ
"เพราะแฟนคลับโด้อ้วนชอบยกปีที่พีคสุดมาแล้วบอกว่าตอนพีคเทียบเท่าเมสซี่กับCR7 ทั้งที่ปีที่พีคสุดของCR7ยิงไป61ลูก เมสซี่73ลูก ถ้านับตามรอบปฏิทินยิงไป91ลูก ซึ่ง2คนนี้ยิงมากกว่านัดที่ลงเล่นด้วยซ้ำ ของโด้อ้วนได้แค่เกือบเฉลี่ยนัดละลูก มันแปลว่าพีคเท่ากันตรงไหน เลยยกซัวเรซมาว่าปีที่พีคสุดยังยิงมากกว่าโด้อ้วนด้วยซ้ำ ไม่ได้บอกว่าทั้งชีวิตเก่งน้อยกว่าซัวเรซ ถ้าเทียบปีที่พีคสุดแบบนั้นซัวเรซก็อยู่ระดับกับเมสซี่กับCR7หรอ นักเตะหลายคนมีปีที่พีคสุดทั้งนั้น จะเทียบกันต้องเทียบภาพรวมทั้งหมด ส่วนบัลลังดอร์ได้ก่อนนี่มันแปลว่าเก่งกว่าหรอ ตอนอายุ21เมสซี่กับCR7ยังเล่นปีกอยู่เลย ถ้าเล่นกองหน้าคงได้ก่อนโด้อ้วนแน่ๆ ได้ก่อนหลังไม่สำคัญแค่ว่าปัจจุบันใครได้มากสุด ตอนCR7อายุ33ยังยิงมากกว่าโด้อ้วนตอนพีคอีก นี่ขนาดวัดตอนแก่เลยนะ" นี่คือสิ่งที่ผมตอบคุณ คำว่าไม่ใกล้เคียงคือปีที่โด้อ้วนพีคสุดยังไม่ใกล้เคียงปีซัวเรซพีคสุด ไม่ใช่โด้อ้วนเก่งน้อยกว่าซัวเรซ  

เอาเรื่อง โด้อ้วน-ซัวเรซ ครับ ไม่ต้องโยงไปอีก 2 คน

งั้นจะบอกว่ายิงมากกว่าในปีพีคสุดเลยเก่งกว่าหรอ

แสดงว่า บัลลงดอร์ กับ แชมป์โลก ไม่มีความหมายงั้นนะสิ (ซัวเรซ ยังไม่เคยได้ซักอย่าง)

ไหนบอกว่าเทียบก็ต้องเอาภาพรวมทั้งหมด ขัดแย้งกันมั้ย ถามใจเธอดู

เดวเย็นๆมาตอบนะจ๊ะ ขับรถอยู่

4
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel