ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11602
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:56
[RE: การ์ตูน อนิเม หรือเกมไหนที่เนื้อเรื่องเทพๆตราตรึงใจเข้ามาแชร์ๆกันครับ]
Anime : Code Geass

Game : The Witcher
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44204
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:56
[RE: การ์ตูน อนิเม หรือเกมไหนที่เนื้อเรื่องเทพๆตราตรึงใจเข้ามาแชร์ๆกันครับ]
อย่าแซงกูกูรีบ พิมพ์ว่า:
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
Sothing พิมพ์ว่า:
steins gate
No game no life
sakurasou
Gurren Lagann <<<< เวอร์จนตราตรึงใจ
Fullmetal Alchemist  

steins gate ผมไม่ได้เล่นแบบเกมนะ ดูแบบเมะ ช่วงครึ่งแรกผมแทบจะต้องใช้ความอดทนในการดูความกาวของพระเอก แต่พอพ้นช่วงครึ่งไปเท่านั้นแหละ อือหื้อออออออออออ

No game no life ไม่เคยดูครับ

sakurasou ใช่ที่เป็นหอพักอะไรนั่นเปล่า ถ้าใช่ ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่อบอุ่นอีกเรื่อง

Gurren Lagann ผมดูไปได้แค่ 5 ตอน ช่วงที่พึ่งพ้นใต้ดินออกมา 55555

แขนกล เดอะเบส เลย

กุเร็นลากันถ้ายังดุไม่จบผมแนะนำไปดูแบบmovieเลยครับ2ภาคมันสรุปจากซีรีย์เเลย ภาคแรกก็ยังขุดอยู่ครึ่ง ชมแรกหลังจากนั้นตีกันยาวยันจนภาค2ได้แหกปากตามตลอดกับสุดยอดหุ่นยนต์ที่หาเว่อกว่านี้ไม่ได้แล้ว  

อ่อโอเคขอบคุณครับ ลิสต์ไว้เรียบร้อย
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2008
ตอบ: 19926
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:57
ชอบ Code Geass มากครับ

0
0
Rey
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2222
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:02

เกม Life is Strange เลยครับ ตัวเลือกสุดท้ายผมตัดสินใจเป็นวัน
0
0
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9032
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:02
Full metal Alchemist Brotherhood

Boku dage ga inai machi

Clannad

Shigatsu wa kimi no Uso

Relife

Violet Evergarden

พวกนี้ผมให้เนื้อเรื่องคือที่สุดละ
แก้ไขล่าสุดโดย อะไรนะ? เมื่อ Wed May 20, 2020 20:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13257
ที่ล้ำสุดๆสำหรับมังงะ ผมว่าทเวนตี้ เซนจุรี่บอยนะ

ถ้าเปนเกม ก้ metal gear 1-4

0
0

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18112
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:03
[RE]การ์ตูน อนิเม หรือเกมไหนที่เนื้อเรื่องเทพๆตราตรึงใจเข้ามาแชร์ๆกันครับ
กระทู้ดีงาม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10859
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:07
[RE]การ์ตูน อนิเม หรือเกมไหนที่เนื้อเรื่องเทพๆตราตรึงใจเข้ามาแชร์ๆกันครับ
การ์ตูน ชอบเนื้อหาfull metal เกมชอบเนื้อหา nier แล้วก็ของค่ายที่ทำdarksoul ยิ่งbloodborneยิ่งเล่นยิ่งอ้าปากค้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5796
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:09
Danganronpaกับstein;gate ดีจริง​ อื่นๆผมขอแนะนำ

1.Fate/Zero ถ้าขี้เกียจเก็บซีรี่ส์เฟทที่เยอะและส่วนมากไม่สนุก​ ดูแค่ภาคนี้ภาคเดียวเลยก็ได้ครับ​ เข้าใจอยู่​ ภาพอย่างสวย แฝงข้อคิด เพลงเพราะ​ ฉากHypeเยอะ​ เหมือนไยบะตอน19ป่ะที่เขาชมกันอ่ะ​ เฟทมีฉากแบบนั้นเยอะมาก​ ภาพอลังพอกัน(ไยบะดีกว่าหน่อยตามความใหม่)​แต่เนื้อเรื่องหนักกว่าเยอะ

2.Tower of God เป็นมันฮวา​ อ่านฟรีได้ที่เว็บตูน​ ทนความกากของลายเส้นกับความเอื่อยๆในช่วง20-30ตอนแรกให้ได้หลังจากนั้นจะสนุกมาก​ ละก็สนุกขึ้นเรื่อยๆ​ ปัจจุบันกำลังพีคๆเลย​ ลายเส้นก็สวยขึ้นเยอะมาก​ สิ่งที่ผมชอบคือเรื่องนี้มันวางสเกลไว้ใหญ่มาก​ เพราะฉะนั้นถึงพนะเอกจะโดนอวยยังไง​ จะเทพทรูยังไง​ มันก็ไม่เทพเกินไปยังมีแพ้มีหนีบ้าง​ แต่ก็ได้โชว์เทพบ้าง​ เรื่องนี้ผมว่าคุมสเกลพลังได้ดีพอๆ/ดีกว่าวันพีชซะอีก​ เนื้อเรื่องก็สุดยอด​ เสียอย่างคือตอนนี้มันมี400จะ500ตอนละ​ แต่ดูเหมือนยังไม่ถึงครึ่งเรื่องเลย555

3.Just Because อาจจะไม่ได้masterpieceอะไรมากแต่อยากแนะนำ​ มันกลมกล่อม​ ละมุน​ ได้ความเป็น​slice of lifeแบบไม่เฮฮาหรือดราม่าเกิน​ แถมเป็นการหยิบชีวิตช่วงม.6ที่เอาเรื่องการต่อมหาลัยมาเล่นด้วยซึ่งหาได้ยากอยู่สำหรับเมะญี่ปุ่น
0
0
COYS

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:12
5O2BadGateway พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ดูสไลม์อยู่ก็สนุกดี ชอบกว่าดาบพิฆาตอสูรอีก แต่ต้องรออ่านก่อน  

มีแหล่งอ่านมั้ยครับบ รบกวนขอที
0
0
แขวนสตั๊ด
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:13
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:
Full metal Alchemist Brotherhood

Clannad

Relife

พวกนี้ผมให้เนื้อเรื่องคือที่สุดละ  

Relife ผมชอบเพลง ed มันเหมือนพาเราย้อนไปยุค90
Erased นี่ก็ ถ้าใครไม่เคยดูผมก็แนะนำเหมือนกัน
Clannad นี่เห็นนานละไม่เคยดูซักที
ไวโอเล็ต ไม่มีอะไรจะพูดจริงๆ T T
แล้วก็....... เจอคำต้องห้ามจนได้55

Spoil

[img][/img]  
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 22527
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:13
girl und panzer
กับ
silver spoon

เมะนอกกระแส ที่ไม่เคยถูกมองว่าเทพอย่าง girl und panzer
ผมจะบอกข้อดีให้ฟัง
ในเนื้อเรื่อง จะมีเนื้อหาเกี่ยวกับ WWII ซ่อนอยู่เยอะมาก ยกตัวอย่างเช่น วันเกิดของซาโอริ กับฮานะ ก็เป็นวันเกี่ยวกับสงคราม หรือแม้แต่เพลง bgm ก็เป็นเพลงmilitary march ของประเทศต่างๆ
ชื่อ รร อย่างเช่น pravdaก็เป็นชื่อที่มีอยู่จริงในสมัยสงครามโลก เป็นชื่อของสำนักข่าวไรสักอย่างในโซเวียต
การรบบางส่วนก็อ้างอิงมาจากสงครามจริงเช่นตอน8 ที่รบแล้วโดนล้อมก็อ้างอิงมาจากเยอรมันบุกโซเวียตแล้วโดนโซเวียตล้อม
หรืออย่างตอนแปดเช่นเดิม ฝั่งpravda ร้องเพลง kutyusha ก็เป็นเพลงจริงในสงครามโลกครั้งที่สอง

ด้วยความที่เนื้อหาย่อยง่าย เมะสาวน้อย ผมเลยคิดว่ามันอาจไม่ดัง
แต่ในความเป็นจริงเกล็ดเนื้อหาสงครามโลกเยอะมากเลยนะ

โดยรวมแล้วให้ 10/10 เพราะสาวน้อยเนี่ยละอร๊ายยยยยยยยยย
เป็นออริจินอลเมะที่อยากบอกว่าชาตินี้จะจบปะวะ เมะมีกำหนดอีก 6 มูฟวี่ ตอนนี้ออกมาได้ 2ตอน เหลืออีก 4ตอน แล้วผลิตประมาณ สองปีได้ 1 ตอน ก็ไม่รู้จะมีภาคแถมต่อไหม เพราะในภาค der film มีเนื้อหาเกี่ยวกับการก่อตั้งลีครถถัง แถมยังมีพวกมหาวิทยาลัยเกี่ยวกับรถถังอีก ก็หวังว่าจะได้ดูนร้อวงงงงงงงงงงง ต่อเรื่อยๆ

ต่อกันที่ silver spoon มักจะถูกลูกพี่อย่าง Full metal brotherhood กลบกระแสความเป็นเมะน้ำดีตลอด
ผมไม่รู้ทำไม คนชอบมองข้ามเรื่องนี้ไป

เอาแบบสรุปเรื่องนี้ คนเขียนเดียวกันกับfull metal
ลองไปดูกันเองละจะรู้ว่าทำไมว่าดี
ทำเอาผมแปลกใจมากที่สร้างเนื้อหาเกี่ยวกับเกษตรกรให้น่าติดตามได้

0
0
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:15
El Coco11 พิมพ์ว่า:
Danganronpaกับstein;gate ดีจริง​ อื่นๆผมขอแนะนำ

1.Fate/Zero ถ้าขี้เกียจเก็บซีรี่ส์เฟทที่เยอะและส่วนมากไม่สนุก​ ดูแค่ภาคนี้ภาคเดียวเลยก็ได้ครับ​ เข้าใจอยู่​ ภาพอย่างสวย แฝงข้อคิด เพลงเพราะ​ ฉากHypeเยอะ​ เหมือนไยบะตอน19ป่ะที่เขาชมกันอ่ะ​ เฟทมีฉากแบบนั้นเยอะมาก​ ภาพอลังพอกัน(ไยบะดีกว่าหน่อยตามความใหม่)​แต่เนื้อเรื่องหนักกว่าเยอะ

2.Tower of God เป็นมันฮวา​ อ่านฟรีได้ที่เว็บตูน​ ทนความกากของลายเส้นกับความเอื่อยๆในช่วง20-30ตอนแรกให้ได้หลังจากนั้นจะสนุกมาก​ ละก็สนุกขึ้นเรื่อยๆ​ ปัจจุบันกำลังพีคๆเลย​ ลายเส้นก็สวยขึ้นเยอะมาก​ สิ่งที่ผมชอบคือเรื่องนี้มันวางสเกลไว้ใหญ่มาก​ เพราะฉะนั้นถึงพนะเอกจะโดนอวยยังไง​ จะเทพทรูยังไง​ มันก็ไม่เทพเกินไปยังมีแพ้มีหนีบ้าง​ แต่ก็ได้โชว์เทพบ้าง​ เรื่องนี้ผมว่าคุมสเกลพลังได้ดีพอๆ/ดีกว่าวันพีชซะอีก​ เนื้อเรื่องก็สุดยอด​ เสียอย่างคือตอนนี้มันมี400จะ500ตอนละ​ แต่ดูเหมือนยังไม่ถึงครึ่งเรื่องเลย555

3.Just Because อาจจะไม่ได้masterpieceอะไรมากแต่อยากแนะนำ​ มันกลมกล่อม​ ละมุน​ ได้ความเป็น​slice of lifeแบบไม่เฮฮาหรือดราม่าเกิน​ แถมเป็นการหยิบชีวิตช่วงม.6ที่เอาเรื่องการต่อมหาลัยมาเล่นด้วยซึ่งหาได้ยากอยู่สำหรับเมะญี่ปุ่น  

เฟท ผมนี่คลั่งไคล้​มากๆ55 มีภาคอโพคีฟาที่ขี้เกียจดู

Tower of god นี่มันฮวาหรอครับพึ่งรู้ เห็นเป็นเมะออกใหม่

Just Because​ ไม่เคยดูเดี๋ยวลิสต์ๆไว้ครับ ขอบคุณครับ
0
0

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:17
-Quantum- พิมพ์ว่า:
ที่ล้ำสุดๆสำหรับมังงะ ผมว่าทเวนตี้ เซนจุรี่บอยนะ

ถ้าเปนเกม ก้ metal gear 1-4

ท่านเทพ โคจิมะการันตี
0
0

Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9032
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 20:18
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
อะไรนะ? พิมพ์ว่า:

Clannad

Relife

Relife ผมชอบเพลง ed มันเหมือนพาเราย้อนไปยุค90
Erased นี่ก็ ถ้าใครไม่เคยดูผมก็แนะนำเหมือนกัน
Clannad นี่เห็นนานละไม่เคยดูซักที
ไวโอเล็ต ไม่มีอะไรจะพูดจริงๆ T T
แล้วก็....... เจอคำต้องห้ามจนได้55

Spoil

[img][/img]  

Erased เนื้อเรื่องสนุกดีครับ เข้มข้น

Clannad จะเป็นแนวดราม่า ภาพไม่สวย แต่ขึ้นหิ้งครับ

ส่วนเรื่องสุดท้าย ตามสปอยครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel