ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44356
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:27
[RE: การ์ตูน อนิเม หรือเกมไหนที่เนื้อเรื่องเทพๆตราตรึงใจเข้ามาแชร์ๆกันครับ]
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
เนื้อเรื่องเทพๆนึกถึง Monster ก่อนเลยยยย  

มีอีกท่านแนะนำมอนสเตอร์มาเหมือนกัน ผมไม่เคยดูแฮะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14675
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:28
[RE: การ์ตูน อนิเม หรือเกมไหนที่เนื้อเรื่องเทพๆตราตรึงใจเข้ามาแชร์ๆกันครับ]
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
Sothing พิมพ์ว่า:
steins gate
No game no life
sakurasou
Gurren Lagann <<<< เวอร์จนตราตรึงใจ
Fullmetal Alchemist  

steins gate ผมไม่ได้เล่นแบบเกมนะ ดูแบบเมะ ช่วงครึ่งแรกผมแทบจะต้องใช้ความอดทนในการดูความกาวของพระเอก แต่พอพ้นช่วงครึ่งไปเท่านั้นแหละ อือหื้อออออออออออ

No game no life ไม่เคยดูครับ

sakurasou ใช่ที่เป็นหอพักอะไรนั่นเปล่า ถ้าใช่ ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่อบอุ่นอีกเรื่อง

Gurren Lagann ผมดูไปได้แค่ 5 ตอน ช่วงที่พึ่งพ้นใต้ดินออกมา 55555

แขนกล เดอะเบส เลย

NGNL ไปต่างโลกแต่พระเอกกับนางเอกก็แนวเดียวกับ log horizon ที่ใช้สมองแทนกำลัง
sakurasou ใช่ ชอบแนวคิดเรื่องความแตกต่างของคนมีพรสวรรค์กับพวกไร้พรสวรรค์
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 78
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:28
อนิเมะคงเป็น Violet Evergarden เดอะเบสมากๆ EP10 ผมให้เป็นตอนที่ดีที่สุดที่เคยดูเมะมาเลย ถ้านับแค่ตอนๆเดียวอ่ะนะ 100/10 แต่ภาพรวมทั้งเรื่องคือ 8/10 แต่ลบภาพเรื่องนี้ออกจากหัวไม่ได้เลย ประทับใจมากๆ

อีกเรื่องก็ Stein Gate แนววิทยาศาตร์

ถ้ามังงะคือ Monster ที่หนึ่งในใจในด้านเนื้อเรื่องดำเนินเรื่อง ไม่เคยอ่านการ์ตูนแล้ว แม่งแบบใจเต้นตุ้บๆ ในแต่ละหน้าที่อ่านเลย
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 22533
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:29
Bearms พิมพ์ว่า:
อนิเมะคงเป็น Violet Evergarden เดอะเบสมากๆ EP10 ผมให้เป็นตอนที่ดีที่สุดที่เคยดูเมะมาเลย ถ้านับแค่ตอนๆเดียวอ่ะนะ 100/10 แต่ภาพรวมทั้งเรื่องคือ 8/10 แต่ลบภาพเรื่องนี้ออกจากหัวไม่ได้เลย ประทับใจมากๆ

อีกเรื่องก็ Stein Gate แนววิทยาศาตร์

ถ้ามังงะคือ Monster ที่หนึ่งในใจในด้านเนื้อเรื่องดำเนินเรื่อง ไม่เคยอ่านการ์ตูนแล้ว แม่งแบบใจเต้นตุ้บๆ ในแต่ละหน้าที่อ่านเลย

เคยได้ยินว่าไม่อยากร้องไห้เหมือนหมาอย่าดูเรื่อง Violet Evergarden จริงปะฮะ?
0
0
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: keep calm and listen to Post-Rock
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17346
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:30
Monster : คนปีศาจ

Devilman Cry Baby : ค้างคาวกายสิทธิ์
1
0
แขวนสตั๊ด
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:32
Bearms พิมพ์ว่า:

มอนสเตอร์ ท่านที่ 3 แล้ว 555 แสดงว่าเทพจริง ถ้ามีท่านที่ 4 มาแนะนำ ผมไปหาตามละครับ

ไวโอเลต ผมดูไปสองตอน ดองไว้ก่อน คือเป็นเมะที่ภาพสวยที่สุดเท่าที่เคยดูมาเลย นี่ผมรอซื้อแทบเลต Samsung tab s6 เพื่อมาดูเนตฟลิกนี่แหละครับ โดยเฉพาะเรื่องนี้ ไม่อยากใช้มือถือจอกากๆมาดูเรื่องนี้เลย เสียของ5555
0
0

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:33
PostRock พิมพ์ว่า:
Monster : คนปีศาจ

Devilman Cry Baby : ค้างคาวกายสิทธิ์  

ลิสต์ไว้ละครับ monster
1
0

MOG
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 19558
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:36
MOG พิมพ์ว่า:
Spoil
เกม red dead redemption 2 เนื้อเรื่องดีใช้ได้เลย เล่นๆไปแล้วมันผูกพันกับตัวละครมากๆ

การ์ตูน fullmetal alchemist brotherhood

อ่อ GTA เวอชั่นคาวบอยที่เค้าพูดถึงกันสินะครับ ภาพสวยมาก  

ใช่ครับ เป็นเกมออฟไลน์เทพ แต่ออนไลน์ห่วยมาก
0
0

ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18987
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:37
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
เนื้อเรื่องเทพๆนึกถึง Monster ก่อนเลยยยย  

มีอีกท่านแนะนำมอนสเตอร์มาเหมือนกัน ผมไม่เคยดูแฮะ  

อ่านเป็นมังงะนะครับ คนเขียนคนนี้ได้รับการยอมรับว่าอัจฉริยะคนนึงของวงการเลย พลอตเทพจริง

อีกเรื่องนึงคือ 20th Century Boys คนเขียนคนเดียวกัน พลอตโคตรเทพเหมือนกัน แต่ช่วงหลังๆค่อนข้างดรอป ไม่เหมือน Monster ที่สม่ำเสมอมากทั้งเรื่องครับ
1
0

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:37

เรื่องนี้สินะครับ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2010
ตอบ: 2161
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:38
บางเรื่องเนื้อเรื่องไม่ได้เทพหรอก แต่มันตรึงตราไปถึงขั้วหัวใจ
Spoil
stein gate

Monster

มาโดกะ

higurashi

shinekai yori

ghost in the shell stand alone complex

magic knight rayearth

serial experiments lain

1
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:40
ArsenalShock พิมพ์ว่า:
บางเรื่องเนื้อเรื่องไม่ได้เทพหรอก แต่มันตรึงตราไปถึงขั้วหัวใจ
Spoil
stein gate

Monster

มาโดกะ

higurashi

shinekai yori

ghost in the shell stand alone complex

magic knight rayearth

serial experiments lain

สไตน์เกต เดี๋ยวผมไปดูซ้ำอีกรอบ แต่คือชอบมาก ทนเบื่อช่วงแรกที่มันเวฟกล้วย 555

มาโดกะดูไปถึงตอนที่ 3 ผมนี่ตามต่อเลย

มอนสเตอร์นี่ ผมไปอยู่ไหนมาเนี่ย มีแต่คนพูดถึง
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Wed May 20, 2020 19:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: keep calm and listen to Post-Rock
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17346
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:40

จัด Top tier ตัวร้ายต้องมี โยฮัน รีเบล
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2010
ตอบ: 2161
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:41
PostRock พิมพ์ว่า:

จัด Top tier ตัวร้ายต้องมี โยฮัน รีเบล  

ยิ่งกว่ายางามิไลท์อีกตัวนี้
1
0
ตำนาน Hall OF Frame
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11783
โพสเมื่อ: Wed May 20, 2020 19:52
Sothing พิมพ์ว่า:
steins gate
No game no life
sakurasou
Gurren Lagann <<<< เวอร์จนตราตรึงใจ
Fullmetal Alchemist  

steins gate ผมไม่ได้เล่นแบบเกมนะ ดูแบบเมะ ช่วงครึ่งแรกผมแทบจะต้องใช้ความอดทนในการดูความกาวของพระเอก แต่พอพ้นช่วงครึ่งไปเท่านั้นแหละ อือหื้อออออออออออ

No game no life ไม่เคยดูครับ

sakurasou ใช่ที่เป็นหอพักอะไรนั่นเปล่า ถ้าใช่ ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่อบอุ่นอีกเรื่อง

Gurren Lagann ผมดูไปได้แค่ 5 ตอน ช่วงที่พึ่งพ้นใต้ดินออกมา 55555

แขนกล เดอะเบส เลย

กุเร็นลากันถ้ายังดุไม่จบผมแนะนำไปดูแบบmovieเลยครับ2ภาคมันสรุปจากซีรีย์เเลย ภาคแรกก็ยังขุดอยู่ครึ่ง ชมแรกหลังจากนั้นตีกันยาวยันจนภาค2ได้แหกปากตามตลอดกับสุดยอดหุ่นยนต์ที่หาเว่อกว่านี้ไม่ได้แล้ว
1
0
อย่าตามกูกูหลง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel