ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 25, 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15201
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:05
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
แม้แต่ photo-lomo เห็บบาซ่ายังกลับมาตอบ ดีนะ Ringo ไม่คืนชีบมาอีกคนสายเห็บทั้งนั้นเบย  

จะมาได้ไง โดนลบยูสไปแล้ว

แต่ไอ้นี่ผมยอมเลยนะ ริงโก้ มันเป็นคนที่เชือดคำพูดได้แบบบล่อเท้ามากก บางคำอ่านแล้วยังหัวร้อนแทน ยอมเลย เล่นบอร์ดเป็นสิบปี ถ้าจะเอาสักยูสที่แบบพูดจาเชือดเฉือนด้วยอักษรแล้วเจ็บสุดๆ ผมให้ริงโก้เลย ผมเจอเกรียนมาเยอะนะ หรือ เจอพวกสายเชือดเฉือนมาเยออะ แต่ยังไม่เจอใครสุดเท่าริงโก้อะ

คือแบบทั้งคำพูด ทั้งคำศัพท์ที่ใช้ นี่แบบบบ สุด  

จริงๆริงโก้ก็ยังอยู่แถวนี้แหละแต่ปัจจุบันน่าจะเปิดตัวแล้วว่าเป็นแฟนหงส์  

สรุป photo-lomo เห็บบาซ่าปะครับ ?
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25631
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:07
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
อะไรกันอย่างยาว

ชอบบอร์ดแต่ก่อนจัง คนน้อยๆรุ้จักกันเกือบหมด ขาประจำขาจรสนุกร่วมกันได้

เดี๋ยวนี้มีปต่พวกสร้างคาแรกเตอร์
1
0
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2007
ตอบ: 109
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:16
[RE]WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว
กว่าจะอ่านหมด 555 พูดได้คำเดียวว่า สงสารWM
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
MISS YOU MY LOVE CMU
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8079
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:20
Silence พิมพ์ว่า:
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
Silence พิมพ์ว่า:
ประเด็นคือ จตส จสอ ในประเทศไทยมันมีกี่คนวะคุณ

มีเป็นหมื่นเป็นแสนคน

ไอ้เกรียนเทพอาจจะรู้ว่าคุณเป็นใคร

แต่คนอื่นในบอร์ดมันไม่รู้ด้วยเว้ย ผมยังไม่รู้เลยว่าหมายถึงยูสไหน หรือ ชื่อของยูสนั้นคือใคร

จะไปเปรียบเทียบกับกรณีของพวก เปเรซที่ชื่อนามสกุลจริงหลุดออกมา หรือ กรณีของ Vit_bank ที่นามสกุลจริงหลุดออกมา ยังไม่ได้เลย

เอาแค่ประเด็นความหนักของการคุกคาม ผมยังคิดอยู่เลยว่าควรให้น้ำหนักมากน้อยขนาดไหน เพราะเรื่องนี้มันไม่ได้คุกคามชัดเจนนัก ไม่มีใครรู้ได้ว่าเค้าล้อใคร ไม่ได้บ่งชี้ชัดเจนว่าเป็นใคร ไม่สามารถไปสืบค้นหาได้ว่า การพิมพ์ว่า จสอ. ที่มีอยู่เป็นหมื่นคนในประเทศนี้ จะชี้ชัดไปที่ใครได้

ประเด็นนี้ยังไม่เคลียร์

ซ้ำยังไม่ได้ส่งหลักฐานให้ WM อีก จะให้ WM พิจารณาอะไรครับ  

สั้นๆนะ ถ้ามันจั่วถูก = ลบไอดี มันก็สมัครใหม่มาอีก

ความปลอดภัยอยู่ตรงไหน ?

จริงๆมันควรจบตรงที่มันไปตามสืบจริง ส่วนจะจริงไม่จริง ต้องประจักษ์พยานขนาดนั้นเลยเหรอ

เจตนามันชัดเจนขนาดนั้น

ไม่ต้องถามหรอกว่า จั่ว ยศ ถึงใคร

เขาวอร์กับใคร ใครอ่านก็เห็นมั้ง  

ถ้าไม่อยากเปิดเผยตัวเอง ก็นิ่งๆไปครับ

จสอ จสต อะไร มีใครรู้ได้บ้างว่าเป็นใคร

WM เคยออกมาตรฐานไว้ในกรณีเปเรซว่า มันต้องสามารถสืบค้นได้ว่าเจ้าตัวเป็นใคร ถึงจะลบ

ซึ่ง จสต จสอ มันสืบค้นได้มั้ยว่าหมายถึงใคร สืบถึงตัวจริงของยูสไหนได้มั้ย ถ้าสืบค้นได้ เป็นหน้าที่ของเจ้าทุกข์ในการพิสูจน์ให้ WM รู้ ว่า การสืบค้นนั้น ทำได้อย่างไร โดยไม่ต้องพิสูจน์ให้คนในบอร์ด เอาแค่ WM รู้คนเดียวก็พอ

WM คุ้มครอง "ตัวบุคคล" ไม่ได้คุ้มครองถึงอาชีพที่คุณทำครับ

สมมุตินะ ว่าผมรู้ว่ายูส แชมป์ยุโรป 7 สมัย เป็น จสอ. .... แล้วยังไงครับ มีอะไรน่าอายกับการเป็น จสอ/จสต มีอะไรให้ล้อครับ ไม่มีหรอกครับ ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเค้าเป็นใครอะไรยังไง ผมรู้จัก จสอ จสต เยอะแยะ แค่ในอำเภอที่ผมอยู่ก็ไม่ต่ำกว่า 10 คนแล้ว  

ประเด็นก็คือคนพิมพ์คนแรกรู้ได้ยังไงเมื่อเค้าไม่เปิดเผยตัวแต่มีคนไปสืบมาว่าชีวิตส่วนตัวเป็นใครถึงแม้จะมีแค่คนเดียวก็เป็นการละเมิดสิทธิส่วนบุุคคล

ส่วนเรื่องที่ WM บอกว่าต้องให้เจ้าตัวเป็นคนแจ้ง+หลักฐานอันนี้ก็เห็นด้วยนะครับ ถ้าเจ้าตัวไม่แจ้งแสดงว่าคุณไม่ถือว่าเป็นเรื่องเดือดร้อน/ไม่ปกป้องสิทธิ์ของคุณเอง และถ้าไม่มีหลักฐานจะมาแจ้งลอยๆงี้ก็แจ้วมั่วๆกันตาย

กับเรื่องที่ท่านบอกว่าถ้าเรื่องคนอื่นถ้าไม่ได้ไปถึงชี้เฉพาะเจาะจงได้เลยว่าชื่ออะไร สูง ต่ำ ดำ ขาว ยังไง อันนั้นก็เห็นด้วย แต่ถ้าใครคิดว่าเดือดร้อนก็ให้แจ้ง WM พร้อมเหตุผลและหลักฐานไปก็จบ

ปล. อันนี้พูดโดยรวมๆนะครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:29
มันเริ่มไกลล่ะนะครับ ผมบอกเสมอผมไม่เคยเห็นด้วยกะพวกเล่นนอกบอร์ด ส่วนไอ้เรื่องนั้นผมไม่อยากพิมพ์เยอะครับ

แต่หากใครเล่นบอร์ดช่วงปี 2014-2016 ยังพอจำกันได้

ผมจะเล่าให้ฟังว่า มียูสนึงเอาหน้าที่การงานมาข่ม ดูหมิ่น คนอื่น ท้าทีท้าต่อย บอกว่า เด็กน้อยแบบนี้ไม่คณามือคณาตีนเขาหรอก ( พร้อมบอกหน้าที่การงาน อย่างละเอียด ย้ำว่าอย่างละเอียด ) ว่าแน่จริงก็มาได้เลย

ผมถึงบอกไง ผมหยิบยกจากประเด็นในบอร์ดมาล้วนๆ ผมไม่ได้ไปสืบหาข้อมูลอะไรเล้ยยย อย่างที่เม้นท์นึงบอกว่าเขารู้ว่าาพ่อผมเชียร์ลิเวอร์พูล เพราะ ผมเคยมาถามเรื่องเสื้อลิเวอร์พูล

คือมโนไปไกลมาก ว่าผมเล่นเรื่องส่วนตัว ความปลอดภัยอะไรของเค้า ทั้งๆที่เค้าเป็นคนข่มขู่คนอื่นด้วยสิ่งที่เขาพิมพ์ขึ้นมาเองทั้งนั้น ผมถึงเลือกที่จะไม่ตอบไงครับ แต่ตอนนี้ผมเห็นประเด็นนี้ชักไปไกลแล้ว

ไอ้พวกปั่นที่พยายามอยากจะให้ผมโดนแบน ก็เหมือนแบบไม่ยอมจบ ขนาดพี่เบนเขาออกมาบอกว่าให้เจ้าตัวมาแจ้งเอง ก็ยังไม่จบ อยากจะให้ผมโดนแบนให้ได้ ก็คิดเอานะครับ ว่าจริงๆแล้วคุณเดือดร้อนแทนเพราะอะไร ผมถึงยกเรื่องของยูส Last_Romeo มาไงที่คนล้อเลียนเค้าว่า ต.โต้ง แต่ไม่เห็นใครโดนแบนเลยสักครั้ง

ข้องใจอะไรอีกถามผมได้นะครับ ผมรู้สึกตอนนี้เรื่องมันไปไกลล่ะครับ

ส่วนเรื่องหลักฐานเนี่ย ผมก็ค่อนข้างมั่นใจว่าผมมีหลักฐานครบเหมือนกันนะ ว่าเป็นใครอะไรยังไง ไม่ใช่มาสุ่มสี่สุ่มห้า  

หมายถึงผมใช่ไหม 55555
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2008
ตอบ: 16530
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:31
สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:
แม้แต่ photo-lomo เห็บบาซ่ายังกลับมาตอบ ดีนะ Ringo ไม่คืนชีบมาอีกคนสายเห็บทั้งนั้นเบย  

แต่ไอ้นี่ผมยอมเลยนะ ริงโก้ มันเป็นคนที่เชือดคำพูดได้แบบบล่อเท้ามากก บางคำอ่านแล้วยังหัวร้อนแทน ยอมเลย เล่นบอร์ดเป็นสิบปี ถ้าจะเอาสักยูสที่แบบพูดจาเชือดเฉือนด้วยอักษรแล้วเจ็บสุดๆ ผมให้ริงโก้เลย ผมเจอเกรียนมาเยอะนะ หรือ เจอพวกสายเชือดเฉือนมาเยออะ แต่ยังไม่เจอใครสุดเท่าริงโก้อะ

คือแบบทั้งคำพูด ทั้งคำศัพท์ที่ใช้ นี่แบบบบ สุด  

จริงๆริงโก้ก็ยังอยู่แถวนี้แหละแต่ปัจจุบันน่าจะเปิดตัวแล้วว่าเป็นแฟนหงส์  

สรุป photo-lomo เห็บบาซ่าปะครับ ?  

เปิดตัวใหม่ๆ อยากเป็นตำรวจบอร์ด โคตรฮา
5
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14104
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:33
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
มันเริ่มไกลล่ะนะครับ ผมบอกเสมอผมไม่เคยเห็นด้วยกะพวกเล่นนอกบอร์ด ส่วนไอ้เรื่องนั้นผมไม่อยากพิมพ์เยอะครับ

แต่หากใครเล่นบอร์ดช่วงปี 2014-2016 ยังพอจำกันได้

ผมจะเล่าให้ฟังว่า มียูสนึงเอาหน้าที่การงานมาข่ม ดูหมิ่น คนอื่น ท้าทีท้าต่อย บอกว่า เด็กน้อยแบบนี้ไม่คณามือคณาตีนเขาหรอก ( พร้อมบอกหน้าที่การงาน อย่างละเอียด ย้ำว่าอย่างละเอียด ) ว่าแน่จริงก็มาได้เลย

ผมถึงบอกไง ผมหยิบยกจากประเด็นในบอร์ดมาล้วนๆ ผมไม่ได้ไปสืบหาข้อมูลอะไรเล้ยยย อย่างที่เม้นท์นึงบอกว่าเขารู้ว่าาพ่อผมเชียร์ลิเวอร์พูล เพราะ ผมเคยมาถามเรื่องเสื้อลิเวอร์พูล

คือมโนไปไกลมาก ว่าผมเล่นเรื่องส่วนตัว ความปลอดภัยอะไรของเค้า ทั้งๆที่เค้าเป็นคนข่มขู่คนอื่นด้วยสิ่งที่เขาพิมพ์ขึ้นมาเองทั้งนั้น ผมถึงเลือกที่จะไม่ตอบไงครับ แต่ตอนนี้ผมเห็นประเด็นนี้ชักไปไกลแล้ว

ไอ้พวกปั่นที่พยายามอยากจะให้ผมโดนแบน ก็เหมือนแบบไม่ยอมจบ ขนาดพี่เบนเขาออกมาบอกว่าให้เจ้าตัวมาแจ้งเอง ก็ยังไม่จบ อยากจะให้ผมโดนแบนให้ได้ ก็คิดเอานะครับ ว่าจริงๆแล้วคุณเดือดร้อนแทนเพราะอะไร ผมถึงยกเรื่องของยูส Last_Romeo มาไงที่คนล้อเลียนเค้าว่า ต.โต้ง แต่ไม่เห็นใครโดนแบนเลยสักครั้ง

ข้องใจอะไรอีกถามผมได้นะครับ ผมรู้สึกตอนนี้เรื่องมันไปไกลล่ะครับ

ส่วนเรื่องหลักฐานเนี่ย ผมก็ค่อนข้างมั่นใจว่าผมมีหลักฐานครบเหมือนกันนะ ว่าเป็นใครอะไรยังไง ไม่ใช่มาสุ่มสี่สุ่มห้า  

เย้ย ... ไม่ใช่ๆ หมายถึงในนี้แหละมียูสนึงแกบอกประมาณว่า เรื่องพวกนี้ ไม่ต้องสืบ ก็รู้ว่าพ่อผมเชียร์ลิเวอร์
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:36
Spoil
nimbus พิมพ์ว่า:
สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:

เปิดตัวใหม่ๆ อยากเป็นตำรวจบอร์ด โคตรฮา  

มันปั่น มันเกรียน แต่แฟนหงส์ นี่ ไม่ใช่แน่นอน 555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:37
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
อะไรกันอย่างยาว

ชอบบอร์ดแต่ก่อนจัง คนน้อยๆรุ้จักกันเกือบหมด ขาประจำขาจรสนุกร่วมกันได้

เดี๋ยวนี้มีปต่พวกสร้างคาแรกเตอร์

จริงผมว่าท่านก้แรงกับลิเวอร์นะเมือก่อน แต่ไม่ไร้สาระแบบพวกมาใหม่ๆ

แต่เดี๋ยวนี้่ท่านก็หายไปจากบอลนอกพอสมควรเลย

1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:38
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:

เย้ย ... ไม่ใช่ๆ หมายถึงในนี้แหละมียูสนึงแกบอกประมาณว่า เรื่องพวกนี้ ไม่ต้องสืบ ก็รู้ว่าพ่อผมเชียร์ลิเวอร์  

นึกว่าหมายถึงที่ผมบอกว่าผมจำกระทู้ที่คุณตั้งได้
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10706
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:51
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
ผมอ่านตั้งแต่เที่ยงนะ กลับมาก็ยาวไม่จบ

แต่ เกรียนเมพ แรกๆแกก็แก้ต่าง หาเหตุผลอยู่นะ มันก็ฟังขึ้นในบางเรื่อง

แต่ พอมีพวกมาสนับสนุนเท่านั้นแหละ

เถียงข้างๆคูๆโควททียาวเหยียด หาต้นตอไม่เจอ

จากเห็นใจ ชักหมั้นไส้แล้วเนี่ย

ไอ้ที่มาเข้าข้าง มันไม่ได้มาเห็นใจหรือมาช่วยหรอก

พวกนั้นมัน อริ เปปซี่ จะเล่นเปป ให้เสียหน้ามากกว่า

สรุปเรื่อง เคอรรี่ ก็คลุมเคลืออยู่ดี  

สรุปแล้วคือเขารู้อยู่แล้วว่าใครเป็น จสต. จสอ. แต่ไม่กล้าเฉลย เพราะเดี๋ยวบินเหมือนก็อดจิ สุดท้ายก็ปอดแหกเหมือนเดิมครับ ก็ไม่แปลกใจทำไมแบน 0 เพราะปอดแหกไม่กล้าใส่ตรงๆนี่เอง ไม่ใช่เล่ห์เหลี่ยมจัดคุณภาพอะไรหรอก
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 33911
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:51
เกิดอะไรขึ้นอะ

ตกรถแล้วสินะ ลงชื่อเฉยๆละกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Marry Me Yuuki-chan! เมื่อ Wed May 06, 2020 20:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 15946
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:59
ไอ้ที่บอกจะปรับปรุงตัววันก่อน มันไปไหนละ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7576
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 20:14
วันนี้ไม่ว่าง โห ยาวเฟื่อยเรยย

วันพระยังไม่เว้นกันนะ
0
0

ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17613
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 20:20
[RE]WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
จะว่าไปเหมือนสี่จักรพรรดิ​ของพวกเราจะหายไปหนึ่งคน ใช่ประเด็นที่ผมคิดแน่ๆเลยเรื่อง ยศใช่มั้ย งงไปหมดละ  

หนวดขาว บิ้กมัม ผมแดง หรือ ไคโดหายไปฮะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 25, 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel