ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 24, 25, 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27644
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:07
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
THISIS`ME พิมพ์ว่า:
แล้วเมื่อก่อนมีมู้ลงรูปหน้าตัวเองแต่ละยูส ไม่อันตรายกว่าพูดชื่อย่อ จสต จสอ อีกเหรอ 555555555  

นึกถึงกระทู้ใส่สูท ในตำนาน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester UTD - Chiangrai UTD
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:09
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
จะว่าไปเหมือนสี่จักรพรรดิ​ของพวกเราจะหายไปหนึ่งคน ใช่ประเด็นที่ผมคิดแน่ๆเลยเรื่อง ยศใช่มั้ย งงไปหมดละ  

มาครบแล้วหรือยังครับ
1
0
Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5304
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:11
สรุปคือวันหลัง ใครจะล้อชือย่ออะไรก็ได้ โดยไม่ต้องดูที่เจตนาว่าพิมพ์ชือนั้นไปเพืออะไรกันใช่ไหมครับ
สนุกละงานนี้ เดาถูกโดนลบ เดาผิดก็รอด
จะใช่หรอไม่ใช่ มันก็ไม่ควรแต่แรกป่าววะลูกเล่นแบบนี้
ด้วยความเครพครับศาลsoccersuck

3
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5082
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:14
PuiNaJa พิมพ์ว่า:
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
PuiNaJa พิมพ์ว่า:
Spoil
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
Spoil
Silence พิมพ์ว่า:
Spoil
Spoil
Spoil
Spoil
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
อะ อันนี้พี่เบนเขาเคยออกมาตอบแล้วนะว่าทำไม

แต่พรี๊เป๊ปซี่คุง มันยังคิดแบบทุกวันนี้ ท่านทั้งหลายก็ลองอ่านดูแล้วกัน เหอะๆ

ถ้าเป็นอย่างงี้จริง ผมว่าเป็นเพราะ Pepsi Man พิมพ์เหตุผลแจ้งความไม่รู้เรื่องมากกว่าครับ  

คือไอ้กระทู้นั้นอ่ะ มันไม่มีอะไรเลยครับ ผมยกมาถกว่าน้องคนนี้เราควรให้โอกาสจริงๆหรอ

ทีนี้บางคอมเม้นท์เริ่มมาแล้วว่า หมายถึงใคร อีหยังว่ะ อะไรยังไงง พูดเรื่องอะไร บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำ แต่ผมก็ไม่ได้ขยายความหรือตอบอะไร ทีแรกผมนึกว่าคนในนี้จะรู้ซะอีกเพราะผมถกเรื่องว่า เขาสมควรได้รับโอกาสมั้ย ... เนื่องจากคนแชร์หัวข้อนี้ในเฟสเยอะมากกกกกกกก แบบเยอะโคตรๆเป็นหมื่นๆคน

ทีนี้พอมีคอมเม้นท์นึงเริ่มขอ PM แล้วอีกท่านก็เริ่มใบ เริ่มแบบแจกเฟส ผมก็เลยแก้ไขเนื้อหากระทู้ เพราะผมไม่อยากให้มันกลายเป็นกระทู้แจกวาร์ปกันไป

แต่พรี๊เป๊ปเค้าจะยัดเยียดให้ผมเป็นคนชี้เป้า ให้ได้ ผมนี่งงชิบ

ผมพิมพ์แค่นีพอครับ เดี๋ยวพี่แกหาว่าผมแจกวาร์ปอีก 555  

2 คนพูดไม่เหมือนกัน ผมคึงต้องขอดูหลักฐานมากกว่าครับ  

ท่านเมพไม่ผิดหรอกครับ แอดมินแค่กดลบกระทู้แค่นั้นเอง

คิดไรมาก ไม่มี ไม่มี๊ ชี้เป้า บ้าบอคอแตก

แค่บอกชื่อย่อเด็ก งานเด็ก ไปถ่ายงานกับใคร เวลาไหน วันไหน

คลิปเสียวที่ว่าเกิดขึ้นช่วงไหน แค่นั้นเอ๊ง คิดไรมาก

โธ่ PMT คำนี้ก็ไม่มีไม่มี๊ในกระทู้นั้นแน่นอน  

เอามาให้ดูสิครับว่ามู้นั้นเค้าพิมพ์ว่ายังไง

หลักฐานมันสำคัญกว่าลมปากของคู่ขัดแย้งเยอะครับ ถ้าท่านเอาหลักฐานมาได้ คนอื่นเค้าก็พร้อมจะเชื่อท่านครับ

แต่อันนี้คู่ขัดแย้งพูดไม่เหมือนกัน เค้าก็ต้องดูหลักฐานประกอบ

ซึ่งของท่านเกรียน มีหลักฐานเกี่ยวกับคำพูดของพี่เบน ที่บอกอธิบายเหตุผลในการตัดสินใจว่าลบ มันก็เลยมีน้ำหนักมากกว่าที่คุณพูดลอยๆล้วนๆไงครับ ถ้าคุณมีหลักฐานที่มากกว่า คำพูดคุณก็มีโอกาสจะมีน้ำหนักมากกว่าก็ได้

ผมจำเหตุการณ์ตอนนั้นไม่ได้ ถ้ามีข้อความ ความเห็นของคนอื่นที่ทันหรือพยานจริงๆ ก็เอามาเสริมหน่อยครับ ไม่ใช่พิมพ์ลอยๆอย่างเดียว  

ชอบๆ ขอกระทู้ที่โดนลบ

ใครเก่งคอมกู้ให้ทีครับ

อ้างอิงกระทู้ปี 2014 แม่เจ้า เอาไม่อยู่จริงๆครับ ผมยอมพวกพี่ละครับ

55555555555555555555555555555555555555555555

ว่าแต่ เงยหน้ามองบนนะ ที่เกรียนเมพ แคปมาลงอ่ะ มีคนตามเจอคลิปนั้นจริงเปล่า เห็นแคปติดมาด้วยนิ

แหม๋ ไอ้พวกนี้เก่งจัดๆ ไปเป็นแฮกเกอร์สบาย ข้อมูลอะไร ไม่มี ชี้เป้าอะไรไม่มี บ้าเอ้ย

หาคลิปเจอเฉยเลย รู้ยันชื่อเล่น เก่งเกิ๊น

ไม่สามารถหาหลักฐานมาได้ ก็ไม่แปลกครับที่ร้องอะไรไปแล้วคนพิจารณาเค้าไม่รับพิจารณา จนกลายเป็นนักร้องที่เอาแต่โวยวายว่าไม่มีความยุติธรรม

ตัวเองไม่มีปัญญาทำให้คนตัดสินเชื่อได้ว่าเค้าทำผิดจริงๆ เอาแต่ร้องไปเรื่อย ผมก็ไม่ค่อยแปลกใจครับ ทำไมเวลาคุณตั้งกระทู้ถึงไม่ค่อยมีใครคล้อยตามคุณ เพราะคุณพูดด้วยความเห็นในมุมมองของตัวเองที่คนอื่นไม่ได้เห็นด้วย และไม่ได้พยายามทำให้คนอื่นมองเห็นมุมมองที่คุณเห็น พอคนอื่นไม่เห็นมุมมองที่คุณอยากให้เห็น คุณก็เริ่มประชดแดกดันว่าพวกเค้าเข้าข้างกันเอง ทั้ง WM และก็ผม

ไปปรับเรื่องการสื่อสารของคุณก่อนนะครับ สื่อสารให้คนอื่นมองเห็นมุมมองของคุณที่เห็นว่าเค้าผิดก่อน ไม่ใช่เริ่มมาจะให้ทุกคนคล้อยตามให้ได้ว่าคนที่คุณกล่าวหาน่ะผิด

อ้างอิงจากกระทู้ที่มีคนโพสคลิปแอบถ่ายดารา (อธิบายลักษณะคลิปเหมือนกัน,ไม่ได้แจกคลิปเหมือนกัน,มีคนตามเจอเหมือนกัน) คนตั้งกระทู้นั้นไม่ได้โดนลบ/แบน/ใบเหลืองด้วยครับ มีแค่กระทู้โดนลบ

ผมว่า WM ก็ไม่ได้ตรงเป็นไม้บรรทัดหรอก แต่มันก็ไม่ได้เอนเอียงจนเกินไป มันก็เคยมีมาตรฐานมาก่อน  

เอาเถอะนะ เราโตๆกันแล้ว ใครมีธงอะไรในใจก็รู้ๆกันอยู่

พูดไปก็เสียเวลาเปล่าๆครับ หลักฐานก็มีอยู่ในกระทู้นี้ด้วย เกรียนเมพแคปมาติดเอง

ถ้าท่านจะตอบแบบเอาหล่อเข้าว่างี้ ก็แล้วแต่เถอะครับ

ผมดูผมก็รู้คุณมาช่วยเกรียนเมพแบบสุดลิ่มทิ่มประตูขนาดนี้

ถ้าผมเอาตรรกะเดียวกันที่จากกระทู้นี้ท่านเดือดร้อนอะไร ทำไมดูร้อนร้นเป็นเดือดเป็นร้อนจัง

อันนี้ผมก็พูดได้เหมือนกันแหละ

คุณอยากช่วยยูซเกรียนก็บอกมาเถอะ อย่าอ้อมเลย หลักฐานโต้งๆแยงตาขนาดนี้

ผมไม่ได้เป็นเดือดเป็นร้อนแทนเกรียนเมพอะไรเลยครับ ผมยังเตือนเค้าว่าเค้าเล่นไม่สมควรด้วย

ผมไม่ได้เห็นด้วยกับเค้า ผมคุยกับเค้าตั้งแต่ตอนบ่าย 2 ไว้ว่าเค้าเล่นได้ไม่สมควรเอาซะมากๆในเรื่องนี้

และผมก็เขียนไว้หลายครั้งมาก ว่าถ้าส่งหลักฐานให้ WM จริงๆ ก็สมควรลงโทษเกรียนเมพครับ

ส่วนเรื่องที่คุณไปกล่าวหาเค้าว่าเป็นเด็กเส้น

คุณล้มเหลวในการพิสูจน์ให้คนอื่นเชื่อเองครับ ว่าเค้าทำผิดซะจน WM สมควรลงโทษ ในขณะที่ข้อกล่าวหาของคุณนั้น ทางเกรียนเมพได้นำเอาหลักฐานแวดล้อมมาทำให้มีน้ำหนักมากกว่าลมปากลอยๆของคุณ

คุณล้มเหลวเองในการพิสูจน์ แล้วก็งอแงโวยวายหาว่าคนอื่นมาเข้าข้างกัน คนอื่นช่วยกัน

คุณไม่มีปัญญาทำให้ WM เชื่อว่าเกรียนเมพผิดจริง แล้วพอ WM ไม่ลงโทษ คุณก็ไม่พอใจกล่าวหาคนอื่นต่างๆนาๆไปเรื่อยๆ

เท่าที่ผมดูคือ คุณเป็นนักร้องเรียนที่พยายามจ้องหาเรื่องเกรียนเมพแบบไม่จบไม่สิ้นอ่ะครับ แล้วพอร้องเรียนไม่ได้ ก็พาลไปเรื่อย  

ในส่วนนั้น ใครจะมองว่าผมมโนก็ได้นะ

ผมก็ยังยืนยันว่าผมแจ้งความเขาไปสองสามหน ขึ้นผ่าน แต่เขาไม่เคยโดนลงโทษ (ต่างเรื่อง ต่างกรรมกัน)

ผมมีสิทธิ์ที่จะข้องใจ หรือเคลือบแคลงใจได้ไม่ใช่หรือ ?

ยิ่งกระทู้ชี้เป้าคลิปนั้น ผมว่ามันโครตชัดเจน ยิ่งกว่าแจกรหัส AV เสียอีก

นอกนั้นนานาจิตตังละกัน ผมพอใจละ ยังน้อย WM ยังลบยูซ ก็อตจิออกไปที่พาดพิงชาวบ้านเขาอ่ะ

จริงๆควร RED CODE แบบที่ว่าไปเลยด้วย

ส่วนใครที่ยังคิดว่าผมผูกใจเจ็บบ้าบอไรนั้น คิดใหม่เถอะ ยูซไหนทำแบบนี้ผมเห็น ผมก็กดแจ้งเหมือนกัน

ไม่เชื่อ ให้ WM เอาที่ผมกดแจ้งมาโชวว์ก็ได้ ถ้าโชวว์ได้อ่ะ  

กระทู้ชี้เป้าที่คุณพูดว่าชัดเจน คุณยังไม่สามารถเล่าให้คนที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เห็นภาพว่ามันชัดเจนยังไงเลยครับ เอาให้เห็นภาพ ก่อน เอาให้มันเข้าได้กับพยานแวดล้อมในกระทู้ที่คุณตั้งด้วยนะครับ เพราะพยานแวดล้อมอ่ะ พูดไปในทิศทางเดียวกับเกรียนเมพหมดเลย

ส่วนไอ้ก็อดจิ Red code หรือไม่ขึ้นกับ WM ถ้าคิดว่ามันกลับมาแล้วเล่นแบบเดิม ก็แจ้งความพร้อมหลักฐานไป WM เค้ารอลบอยู่แล้วล่ะถ้ามีหลักฐาน  

ต้นกระทู้ท่านก็อยู่ในเหตุการณ์นี้ครับ

อ่ะ อ่านดู

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1836513/2/#41854466

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1836513/3/#41854559

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1836513/3/#41854626

โธ่ ตรูก็หลงพูดอยู่ตั้งนาน ที่แท้อยู่ในเหตุการณ์อยู่นิน่า

ไม่น่าถามหากระทู้วันนั้นหรอก ท่านยังเม้นอยู่เลยนิ เห้อๆ

ก็มีคนเม้นนี้ ว่าเหตุคลิปเจอจากกระทู้เกรียนเมพตั้ง (พวกนี้หาเจอได้ไงถ้าไม่มีข้อมูลชี้เป้าอ่ะ)

เหอะ

ใครอยากอ่านกระทู้เต็มเชิญ อ่านดูมีคนเจอคลิปที่ว่านั้นจริงป่ะ

เปิดใจให้มันเป็นกลางเถอะ มีตั้งหลายเม้นที่ บอกว่าหาเจอเพราะกระทู้เกรียนเมพ

โครตไม่ชี้เป้า บอกข้อมูลเลย พวกนี้เก่งมากๆ หาเจอ จากต่อ ย่อ ตัวเดียว สุดจัดปลัดบอก

(ประชดนะ แหม ข้อมูลอัดแน่นเต็มเปี่ยมขนาดนั้น)

ใครอยากอ่านเชิญอ่านเถอะ พิจารณาเอา ว่าคนอื่นหาคลิปเจอไม่เจอ แค่นั้นแหละ  

ถ้าเหตุการณ์นั้นก็ตามที่เมนท์ไปตั้งแต่ตอนนั้นแหละ

มันเคยมีเหตุการณ์ประมาณนี้แล้ว WM ก็จัดการแบบเดียวกัน

ส่วนเรื่องชี้เป้า ก็ตามมาตรฐานการลงโทษของเว็บครับ ชื่อดารา ไม่โดน รหัส โดน อะไรประมาณนี้ มันก็วิจารณญาณของ WM  

มันก็ย้อนมาสู่คำถามแรกแหละ กระทู้ชี้เป้าชัดเจน ข้อมูลชัดขนาดนั้น ผิดกฏอยู่แล้ว ยิ่งเด็กต่ำกว่า 18+ อ่ะ ยังไงก็อาญา

อย่ามาถามผมเลยว่าผิดไม่ผิด แต่การลงโทษตักเตือนไม่เห็นมี

ผมก็แค่เคลือบแคลงใจ ผมผิดอัลไล ?

ถ้าแจ้งความครั้งเดียวผ่าน ไม่โดนแบนว่าไปอย่าง

นี้สามหน สามเรื่อง สามรอบ ขึ้นผ่าน ไม่เห็นมีบทลงโทษอัลไลเลย

ผมก็แค่สงสัย ก็เลยถาม เพราะหนนั้นมันหนที่สามละที่แจ้งผ่าน

ผมผิดเหรอครับนิ โอเคครับ ผมมโนไปเองก็ได้ครับ  

เอิ่ม มาตรฐานมันเคยมีแล้วว่าให้ลบกระทู้โดยไม่ได้ลงโทษ user ครับ อยากเคลือบแคลงก็ตั้งมู้แล้ว พี่เบนชี้แจงแล้ว ยังไม่เลิกไม่ราอีกเหรอ

แล้วเรื่องแจ้งความ 3 รอบนี่ มู้ไหนบ้างอ่ะ พึ่งเก็ทไป 1 มู้ ส่วนจะเคลียร์มั้ย ไม่ใช่เรื่อง เพราะคุณยังไงก็ตัดสินไปแล้วว่าเค้าผิด แต่คนอื่นเค้าก็มองว่ามันเป็นวิจารณญาณ ที่อาจจะไม่ผิดก็ได้ ถ้าคุณจะจมกับคำว่าผิด ก็แล้วแต่ครับ ร้องต่อไปเรื่อยๆก็ได้ แต่มันก็เหมือนพวก Crying baby อ่ะ

ถ้าต่ออีก 2 รอบที่แจ้งความเนี่ย มันจะยาวขนาดไหนวะเนี่ย

ช่างมันเถอะ

เอางี้ๆ

ส่งหลักฐานให้ WM รอบนี้ ถ้าส่งหลักฐานแล้ว WM ไม่ลงโทษ ผมว่าเรื่องที่คุณพยายามกล่าวหาเค้าว่าเป็นเด็กเส้น มันจะพอมีน้ำหนักมากขึ้นบ้าง

ไม่งั้น ทุกคนก็จะมองว่าคุณเอาแต่ร้องเรียนไร้สาระ

เอาแบบชัดเจนทุกคนเห็นไปเลย ส่งหลักฐานไปให้ชัดเจน จะดูเป็นประโยชน์มากกว่าไปเอาคดีเก่าๆมาโพส ซึ่งผมว่ายังไงพี่เบนก็ไม่เปลี่ยนผลการตัดสินหรอก เอาคดีใหม่มาดีกว่า  

โอ้ยคุณ แค่เอาเรื่องมู้คลิปเสียวเด็กต่ำกว่า 18+ มาโพส อย่าว่าแต่ผิดกฏ SS เลย

กฏหมายสากลก็ผิดครับท่าน คดีอาญานะครับ ร้ายแรงพอไหม ?

ไปแจ้งตำรวจสิครับ WM จัดการในเว็บด้วยการลบแหล่งที่มา นั่นคือ WM เค้าตัดสินใจแล้วว่าไม่ต้องการเผยแพร่ให้มีการสืบหาต่อได้ครับ ซึ่งจะมองว่า WM ป้องกันตัวก็ได้ เพราะถ้าเป็นคดีจริง WM ต้องไปขึ้นศาลอย่างน้อยที่สุดในฐานะพยาน

ส่วนเรื่องของเกรียนเมพต้องสืบเจตนาอีกว่าทางยูสเกรียนเมพมีเจตนาเผยแพร่หรือไม่ ซึ่งคงต้องสู้กันในประเด็นว่ายูสเกรียนเมพนำเข้าในระบบหรือไม่ เนื่องจากไม่ได้โพสลิงค์หรือตัวคลิปโดยตรง

บอกตรงๆ ยาวครับ ต่อสู้ไปผมว่ามีประเด็นให้เกรียนเมพแย้งเยอะแยะ ไม่ได้เอาผิดได้แบบชัดเจนเลยครับ ในเรื่องทางอาญา  

ป๊าด มีประเด็นแย้งเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ

สุดจริงๆครับ ผมถามคำเดียวนะ เด็กคนนั้นมันผิดอะไรมากมายเหรอครับ ถ้าเด็กมันอยากเริ่มต้นใหม่

แล้วการที่เด็กมันหลงผิดอัดคลิปเสียว เพราะโดนผู้ใหญ่ชั่วๆบางคนหลอกนี้มันผิดมากไหม ?

แล้วมันเป็นเรื่องสามารถที่ผู้ใหญ่ อีกคนเอาเด็กมันมากระทืบซ้ำกลาง สี่แยกไฟแดงทั้งที่เด็กมันพยายามเริ่มต้นชีวิตมันใหม่ด้วยเหรอ

ฝากให้คิดครับ ผมยอมละครับ แค่เรื่องง่ายๆอย่างจิตสำนึก ผิดชอบชั่วดี นั้นแหละครับ ที่ผมอยากจะสื่อ

ไม่ต้องใหญ่โตไปถึงเรื่องกฏหมายหรอกครับ

ส่วนเรื่องแจ้งความ (ผมยกตัวอย่างง่ายๆเรื่อง คนที่โดนแฉ ตอนผมมาเล่นใหม่ๆ)

ผมแนะนำให้เขาแจ้งความ มีคนก่นด่าบอกทำให้เว็บเดือดร้อน โธ่

คุณมาท้าให้คนไปแจ้งคดีความที่ใหญ่กว่าคดีนั้นอีกเหรอเนี๊ย 5555555555

ผมละอย่างชอบจริงๆ สุดจริงๆ

ผมไปอยู่โลกของผมละครับ  

พอเห๊อะเป้ปซี่ นายบอกจะพอเป็นคนแรกๆ แต่จนตอนนี้หน้าสุดท้ายนายยังไม่หยุดเลย

นายไล่บอกคนอื่นว่านายไม่ได้ฝังใจอะไร แต่ไอ้การที่นายบอกจะพอแต่ยังมาไล่ตอบคนอื่นทุกรอบอยู่แบบนี้ หรือการไปไล่ขุดเรื่องตั้งแต่2014 ที่สุดท้ายลามไปถึงเรื่องคลิปหลุดเด็กซักอย่างขึ้นมาใหม่แบบนี้ทั้งที่หลายคนอาจจะลืมไปแล้วหนือหลายคนไม่ได้รู้เรื่องคลิปนี้มาก่อน การทำแบบนี้แหละที่มันเป็นนิสัยของพวกฝังใจ ผูกใจเจ็บ ปล่อยวางไม่ได้และถือว่าไม่ได้คิดอย่างรอบคอบดีด้วย

นายควรจะดูสิ่งที่ตัวเองทำอยู่ตอนนี้แล้วพิจารณาเทียบกับสิ่งที่ตัวเองคิดจะทำด้วยนะ อย่าบอกว่าเพราะคนอื่นไม่ยอมจบในขณะที่ตัวเองยังทำตามที่ตัวเองพูดไม่ได้เลย  

หยุดแล้ว พอแล้ว กลับตัวแล้ว แต่ดูการกระทำ  

เอาจริงๆนะ ไม่รุ้แกจะรู้ตัวเป่าว่าการที่ทำไม่ได้ตามที่ตัวเองพูดแบบนี้เนี่ย มันกระทบต่อความน่าเชื่อถือจากคำพูดเค้าด้วย ใครจะเชื่อถือเค้าได้ ถ้าเค้ายังทำตามที่ตัวเค้าเองพูดไม่ได้เลย  

เขาน่าจะมีปมหรือมีปัญหาอะไรในลึกๆในหัวใจแน่ๆเลยครับผมว่าเขาน่าจะมีปัญหาอะไรสักอย่างแน่ๆเลย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44442
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:16
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
จะว่าไปเหมือนสี่จักรพรรดิ​ของพวกเราจะหายไปหนึ่งคน ใช่ประเด็นที่ผมคิดแน่ๆเลยเรื่อง ยศใช่มั้ย งงไปหมดละ  

ครบแล้ว!!!! PEGOSGG7
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Wed May 06, 2020 18:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 413
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:21
ถูกแบนแล้ว
ก็เเค่ชื่อเล่น ชื่อจริง นามสกุล ล้อเเล้วเสียหายตรงไหน ยัง งง อยุ่
จะโดนอุ้มหรอครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:23
ถูกแบนแล้ว

4จักรพรรดิแห่งคาบสมุทรบอลข่าน
2
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27357
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:25
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
พวกคุณเมิงช่วยใส่Spoil กันด้วยครับ

ยาวชิบหาย

ใช้คำหยาบคายส่าชิบหาย. ผมขออนุญาติแจ้งความนะครับ

อ้าว. ผมก็พิมด้วยนี่หว่า

0
0
<___คนธรรมดา___>
แขวนสตั๊ด
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:27
ว่าที่แชมป์ยุโรป7สมัย พิมพ์ว่า:

4จักรพรรดิแห่งคาบสมุทรบอลข่าน  

เมื่อกี้ผมไปดู ช่อง NR มาแล้วนึกถึงท่านอะ 55 นิกเค้าบอก ให้นับรองแชมป์2007 เป็น0.5 ก็จะเป็นแชมป์6.5สมัย รวมที่แพ้มาดริดด้วยอีก0.5 ก็เป็น 7 สมัยพอดี ผมว่าท่านต้องเปลี่ยนชื่ออีกรอบละ
1
0

Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:31

มันอ่านว่าอะไรครับ ออกเสียงให้ฟังหน่อย
0
0
นักเตะอบต.
Status: เพราะเจ็บปวด...จึงทำให้รู้ว่าเรายังมีชีวิตอยู่
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 955
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:32
แม่งหนังหักมุมชัด ๆ
ตอนแรกเป๊บซี่วอร์กับเกรียน อยู่ ๆ Payet ก็พาตัวเองเข้าคุกแย่งซีนไปได้หน่อยนึง ยังไม่พอก็อดจิมาจากไหนไม่รู้ คิดในใจ "อยากได้ซีนแต่ลงทุนแค่เข้าคุกเนี่ยนะ เมิงดูกู" แย่งซีนแบบทั้งเป๊บซี่และเกรียนส่งค้อนให้คนละ 2-3 ทีลงหลุมไปซะงั้น

สรุป
1. เป๊บซี่บอกจะพอ แต่ไม่หยุดซักที ทั้ง ๆ ที่ไม่มีหลักฐาน แต่ยังอยากให้เกรียนโดนลงโทษ
2. เกรียนยังคงไม่ตอบเรื่อง จสต จสอ หมายถึงอะไร แต่เอาหลักฐานของเรื่องที่ไม่โดนแบนมาให้ดู
3. Payet โดนกล่าวหาว่าเป็นยูส 47 เลยไปตั้งมู้ใหม่แล้วหลุดเข้าคุกไป
4. ก็อดจิกลัวไม่มีซีนเอาหลักฐานมามัดตัวเองลงสุสานไปเรียบร้อย ช็อตนี้อาจสร้างความไม่พอใจให้เป๊บซี่และเกรียนอยู่ไม่น้อยที่อยู่ ๆ มาแย่งซีนไปหน้าตาเฉย
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:37

มันอ่านว่าอะไรครับ ออกเสียงให้ฟังหน่อย  

เปกอส แอนด์ จีจีเซเว่น
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:37
WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว
ผมอ่านตั้งแต่เที่ยงนะ กลับมาก็ยาวไม่จบ

แต่ เกรียนเมพ แรกๆแกก็แก้ต่าง หาเหตุผลอยู่นะ มันก็ฟังขึ้นในบางเรื่อง

แต่ พอมีพวกมาสนับสนุนเท่านั้นแหละ

เถียงข้างๆคูๆโควททียาวเหยียด หาต้นตอไม่เจอ

จากเห็นใจ ชักหมั้นไส้แล้วเนี่ย

ไอ้ที่มาเข้าข้าง มันไม่ได้มาเห็นใจหรือมาช่วยหรอก

พวกนั้นมัน อริ เปปซี่ จะเล่นเปป ให้เสียหน้ามากกว่า

สรุปเรื่อง เคอรรี่ ก็คลุมเคลืออยู่ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10488
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 18:55
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
แม้แต่ photo-lomo เห็บบาซ่ายังกลับมาตอบ ดีนะ Ringo ไม่คืนชีบมาอีกคนสายเห็บทั้งนั้นเบย  

จะมาได้ไง โดนลบยูสไปแล้ว

แต่ไอ้นี่ผมยอมเลยนะ ริงโก้ มันเป็นคนที่เชือดคำพูดได้แบบบล่อเท้ามากก บางคำอ่านแล้วยังหัวร้อนแทน ยอมเลย เล่นบอร์ดเป็นสิบปี ถ้าจะเอาสักยูสที่แบบพูดจาเชือดเฉือนด้วยอักษรแล้วเจ็บสุดๆ ผมให้ริงโก้เลย ผมเจอเกรียนมาเยอะนะ หรือ เจอพวกสายเชือดเฉือนมาเยออะ แต่ยังไม่เจอใครสุดเท่าริงโก้อะ

คือแบบทั้งคำพูด ทั้งคำศัพท์ที่ใช้ นี่แบบบบ สุด  

จริงๆริงโก้ก็ยังอยู่แถวนี้แหละแต่ปัจจุบันน่าจะเปิดตัวแล้วว่าเป็นแฟนหงส์
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 13958
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 19:03
P2INCE พิมพ์ว่า:
ไม่ตามอ่านนะ แต่เข้ามาบอกว่าใครหยุดก่อนแพ้นะ  

งั้นยอมแพ้แระ ไปกินข้าวดีกว่า  

ไม่เชื่อหรอกครับ เป๊บซี่ก็บอกยอมเหมือนกัน จนตอนนี้ยังไม่หยุดเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 24, 25, 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel