ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 18, 19, 20 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4725
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:05
ถูกแบนแล้ว
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
ทำไมคิดว่าผมเมา แล้วผมคือคนนั้น
ผมเอาผิดทางกฎหมายได้ไหม ผมแค๊บหน้าจอไว้หมดละ
ปล .ผมแค่พิมพ์ในสิ่งที่คุณอยากให้เป็น ไอยูซ47อะไรนั้นผมไม่รู้จักหรอก แต่แบบนี้ผมโดนกล่าวหาไหม
แก้ไขล่าสุดโดย Payetllu่uou เมื่อ Wed May 06, 2020 16:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:06
ถูกแบนแล้ว
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
Herbert Moreau พิมพ์ว่า:

แหมๆๆมีข่มขู่ด้วย นักเลงดีจริงๆ  

ใจเย็นๆ พี่เขาเมาแล้ว ปล่อยพี่เขาไปปปป

0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52891
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:06
WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว
nut28283 พิมพ์ว่า:
Legend18 พิมพ์ว่า:
ผมงงตรรกะที่ว่าส่งหลักฐานให้​คุณเบนลบ=ยืนยันตัวจริง
แล้วกลัวอีกฝ่ายจะสามารถสมัครตัวใหม่มาล้ออีกได้

แล้วสมมติเคสนี้ลบไปเลยทั้งๆที่ไม่มีหลักฐาน​ แล้วอีกฝ่าย
มันจะสมัครใหม่มาล้ออีกไม่ได้หรือไงกันวะครับ​ ในเมื่อเขา
รู้ข้อมูลส่วนตัวของคุณอยู่แล้ว

ที่คุณเบนเสนอมามันก็ถูกต้องแล้ว​ เอาหลักฐานมา​ จะได้
ลบได้แบบไร้ข้อกังขา​ ในชีวิตจริงคุณ​ไปฟ้องใครแบบไม่มี
หลักฐานได้หรอ?​ แค่คุณเบนรู้ข้อมูลส่วนตัวเพิ่มอีกคนเดียว
คงไม่เสียหายอะไรมากหรอกมั้งครับ

ส่วนเรื่องข้อมูลส่วนตัวรั่วไหลนี่คงต้องป้องกันกันเอาเองครับ
คุณเบนไม่น่าจะต้องมีส่วนรับผิดชอบอะไรถ้าข้อมูลมันไม่ได้
หลุดมาจากการแฮคเว็บ​ เพราะการโดนสืบข้อมูลส่วนตัวนี่
WM เขาไปป้องกันให้ไม่ได้หรอกครับ​ ก็เหมือนตำรวจอะ
จะไปป้องกันการฆ่าปล้นก่อนเหตุเกิดได้ยังไง​ สิ่งที่คุณเบน
จะรับผิดชอบได้คือการไม่ปล่อยให้คนแบบนี้กลับมาเล่นได้อีก
เร้ดโค้ดก็ต้องเร้ดโค้ดจริงๆ​ ไม่ใช่แบบกรณีลื่น​  

ตามที่ผมคิดนะ สมมุติผมโพสในบอร์ดว่ายูสคุณชื่อนายไก่ เป็นหมออยู่รพไข่ ซึ่งตอนที่ผมโพสไม่มีใครรู้หรอกว่าจริงมั้ย แต่ถ้าผมโดนลบเพราะเปิดเผยตัวตนสมาชิก เท่ากับว่าคุณชื่อไก่เป็นหมออยู่รพไข่จริง เพราะเราจะลบต่อเมื่อมีการยืนยันหลักฐานว่าเป็นตามนั้นจริง เท่ากับทุกคนที่อ่านโพสนั้นไม่ว่าจะมีหรือไม่มีไอดีในssก็จะรู้แล้วว่าคุณคือใคร ทำงานอะไร ที่ไหน เท่ากับไม่ใช่มีแต่ wm กับผมที่รู้ว่าคุณเป็นใคร

แต่เรื่องที่จะให้ลบโดยไม่มีหลักฐานเลยมันก็ลำบากใจเหมือนกัน

งั้นต้องทำไงอะ ผมอยากรู้เหมือนกัน อยากถามไอ้สองคนนักร้องแบบศรีสุวรรณเหมือนกันว่าต้องทำไง

ถ้าลบได้เลยไม่ต้องรอหลักฐาน = ไม่มช่ความจริงหรอ? ไม่ใช่ความจริงแล้วลบยูสทำไมอะ

งงดีไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4808
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:07
Spoil
Silence พิมพ์ว่า:

2 คนพูดไม่เหมือนกัน ผมคึงต้องขอดูหลักฐานมากกว่าครับ  

คือสิ่งที่ผมพิมพ์ไปมันคล้องจองกับสิ่งที่พี่เบนพิมพ์ปะละ ท่านก็ลองคิดเอา เพราะพี่เบนเขาอ่านกระทู้ก่อนลบอยู่แล้ว

ถ้าหากผมชี้เป้า แจกวาร์ปโต้งๆ คิดหรอว่าผมจะรอด ... ผมยกประเด็นอื่นที่เขามีคนจ้างงานมาถกต่างหาก อันนี้คือประเด็นของผม

แต่ไอ้คนแจกเฟส มันไม่ใช่ผม มันเป็นอีกยูส พรี๊เป๊ปมันสับสน หาว่าผมชี้เป้า บลาๆๆ ท่านคิดว่าถ้าผมตั้งกระทู้ พร้อมชี้เป้าจริง ท่านคิดว่าผมจะรอดหรอครับ ?

จริงๆในกระทู้นั้นก็มีคนตอบชัดเจนนะว่าเขาตามต่อจนเจอคลิป

แบบนี้ไม่เรียกชี้เป้าเหรอครับ

แล้วข้อมูล ชื่อย่อ งานที่ทำ ถ่ายMV ของใครกับใครเมื่อไหร่ ช่วงคลิปที่เกิด

เฮ้อ ผมไม่ต่อละ ช่างเถอะ

ไอ้พวกที่หาคลิปน้องคนนั้นจนเจอ จนถึงขั้นรู้ชื่อเล่นน้องมันอ่ะ พวกเอ็งไปเป็นแฮกเกอร์เถอะ

กระทู้นั้นไม่มีข้อมูลชี้เป้า พวกเอ็งหาเจอได้ยังไงวะ ถามจริง

0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46539
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:08
เขาบอกไม่ต่อ ยอมแล้ว หลายเม้นละครับ เขาก็ไม่ไปซะที

อะไรกันครับเนี่ยยยยยยยย 55555555555555
6
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14121
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:08
Pepsi Man พิมพ์ว่า:

จริงๆในกระทู้นั้นก็มีคนตอบชัดเจนนะว่าเขาตามต่อจนเจอคลิป

แบบนี้ไม่เรียกชี้เป้าเหรอครับ

แล้วข้อมูล ชื่อย่อ งานที่ทำ ถ่ายMV ของใครกับใครเมื่อไหร่ ช่วงคลิปที่เกิด

เฮ้อ ผมไม่ต่อละ ช่างเถอะ

ไอ้พวกที่หาคลิปน้องคนนั้นจนเจอ จนถึงขั้นรู้ชื่อเล่นน้องมันอ่ะ พวกเอ็งไปเป็นแฮกเกอร์เถอะ

กระทู้นั้นไม่มีข้อมูลชี้เป้า พวกเอ็งหาเจอได้ยังไงวะ ถามจริง

เห็นกระทู้นี้คุณเย้วๆ พี่เบน ว่าให้ดูเจตนา แล้วทำไมกระทู้นั้นถึงไม่ดูเจตนาผมหรอครับ ? ว่าผมตั้งใจจะถกเรื่องอะไร ? หืมมม

ถ้าผมอยากชี้เป้า อยากแจกวาร์ปจริง ผมลงรายละเอียดแล้วครับ ไม่แก้ไขเนื้อหากระทู้หรอกนะครับ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:09
Mo Hara พิมพ์ว่า:
เขาบอกไม่ต่อ ยอมแล้ว หลายเม้นละครับ เขาก็ไม่ไปซะที

อะไรกันครับเนี่ยยยยยยยย 55555555555555

บอกจะเลิกวอร์แล้ว จะทำตัวดีๆ 5555

สุดท้ายก็คืออาการเสียเส้นของคนที่เจอเฮียเล้าปั่นจนหลอน

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4808
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:11
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
อะ อันนี้พี่เบนเขาเคยออกมาตอบแล้วนะว่าทำไม

แต่พรี๊เป๊ปซี่คุง มันยังคิดแบบทุกวันนี้ ท่านทั้งหลายก็ลองอ่านดูแล้วกัน เหอะๆ

ถ้าเป็นอย่างงี้จริง ผมว่าเป็นเพราะ Pepsi Man พิมพ์เหตุผลแจ้งความไม่รู้เรื่องมากกว่าครับ  

คือไอ้กระทู้นั้นอ่ะ มันไม่มีอะไรเลยครับ ผมยกมาถกว่าน้องคนนี้เราควรให้โอกาสจริงๆหรอ

ทีนี้บางคอมเม้นท์เริ่มมาแล้วว่า หมายถึงใคร อีหยังว่ะ อะไรยังไงง พูดเรื่องอะไร บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำ แต่ผมก็ไม่ได้ขยายความหรือตอบอะไร ทีแรกผมนึกว่าคนในนี้จะรู้ซะอีกเพราะผมถกเรื่องว่า เขาสมควรได้รับโอกาสมั้ย ... เนื่องจากคนแชร์หัวข้อนี้ในเฟสเยอะมากกกกกกกก แบบเยอะโคตรๆเป็นหมื่นๆคน

ทีนี้พอมีคอมเม้นท์นึงเริ่มขอ PM แล้วอีกท่านก็เริ่มใบ เริ่มแบบแจกเฟส ผมก็เลยแก้ไขเนื้อหากระทู้ เพราะผมไม่อยากให้มันกลายเป็นกระทู้แจกวาร์ปกันไป

แต่พรี๊เป๊ปเค้าจะยัดเยียดให้ผมเป็นคนชี้เป้า ให้ได้ ผมนี่งงชิบ

ผมพิมพ์แค่นีพอครับ เดี๋ยวพี่แกหาว่าผมแจกวาร์ปอีก 555  

2 คนพูดไม่เหมือนกัน ผมคึงต้องขอดูหลักฐานมากกว่าครับ  

ท่านเมพไม่ผิดหรอกครับ แอดมินแค่กดลบกระทู้แค่นั้นเอง

คิดไรมาก ไม่มี ไม่มี๊ ชี้เป้า บ้าบอคอแตก

แค่บอกชื่อย่อเด็ก งานเด็ก ไปถ่ายงานกับใคร เวลาไหน วันไหน

คลิปเสียวที่ว่าเกิดขึ้นช่วงไหน แค่นั้นเอ๊ง คิดไรมาก

โธ่ PMT คำนี้ก็ไม่มีไม่มี๊ในกระทู้นั้นแน่นอน  

เอามาให้ดูสิครับว่ามู้นั้นเค้าพิมพ์ว่ายังไง

หลักฐานมันสำคัญกว่าลมปากของคู่ขัดแย้งเยอะครับ ถ้าท่านเอาหลักฐานมาได้ คนอื่นเค้าก็พร้อมจะเชื่อท่านครับ

แต่อันนี้คู่ขัดแย้งพูดไม่เหมือนกัน เค้าก็ต้องดูหลักฐานประกอบ

ซึ่งของท่านเกรียน มีหลักฐานเกี่ยวกับคำพูดของพี่เบน ที่บอกอธิบายเหตุผลในการตัดสินใจว่าลบ มันก็เลยมีน้ำหนักมากกว่าที่คุณพูดลอยๆล้วนๆไงครับ ถ้าคุณมีหลักฐานที่มากกว่า คำพูดคุณก็มีโอกาสจะมีน้ำหนักมากกว่าก็ได้

ผมจำเหตุการณ์ตอนนั้นไม่ได้ ถ้ามีข้อความ ความเห็นของคนอื่นที่ทันหรือพยานจริงๆ ก็เอามาเสริมหน่อยครับ ไม่ใช่พิมพ์ลอยๆอย่างเดียว  

ชอบๆ ขอกระทู้ที่โดนลบ

ใครเก่งคอมกู้ให้ทีครับ

อ้างอิงกระทู้ปี 2014 แม่เจ้า เอาไม่อยู่จริงๆครับ ผมยอมพวกพี่ละครับ

55555555555555555555555555555555555555555555

ว่าแต่ เงยหน้ามองบนนะ ที่เกรียนเมพ แคปมาลงอ่ะ มีคนตามเจอคลิปนั้นจริงเปล่า เห็นแคปติดมาด้วยนิ

แหม๋ ไอ้พวกนี้เก่งจัดๆ ไปเป็นแฮกเกอร์สบาย ข้อมูลอะไร ไม่มี ชี้เป้าอะไรไม่มี บ้าเอ้ย

หาคลิปเจอเฉยเลย รู้ยันชื่อเล่น เก่งเกิ๊น

0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46539
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:11

บอกจะเลิกวอร์แล้ว จะทำตัวดีๆ 5555

สุดท้ายก็คืออาการเสียเส้นของคนที่เจอเฮียเล้าปั่นจนหลอน

ขนาดเข้าคุกอยู่ยังทำให้คนหลอนได้ขนาดนี้ เฮียจะเทพเกินไปละครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ถูกแบนแล้ว
มีแคปหน้าจอด้วย

ว่าแต่จะไปสาวชาวบ้านอ่า

เดินทางมากรุงเทพได้หรอ หัวหน้าให้ออกได้ด้วยหรอ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:13
ถูกแบนแล้ว
Payetllu่uou พิมพ์ว่า:
ทำไมคิดว่าผมเมา แล้วผมคือคนนั้น
ผมเอาผิดทางกฎหมายได้ไหม ผมแค๊บหน้าจอไว้หมดละ
ปล .ผมแค่พิมพ์ในสิ่งที่คุณอยากให้เป็น ไอยูซ47อะไรนั้นผมไม่รู้จักหรอก แต่แบบนี้ผมโดนกล่าวหาไหม  

โดนกล่าวหา ไม่ใช่ก็อย่าร้อนดิคับ ก็ปล่อยไปๆ คำไหนที่กล่าวเป็นคำด่าหรอ ในเว็บนี้โดนหาเรื่องไม่จริง ก็ไม่ผิดกฏหนิ

มันผิดกฏก็ต่อเมื่อเป็นเรื่องจริง แต่แน่ใจว่าคนที่กล่าวคุณผิดกฏจิง แจ้งWMเลยคับ
แก้ไขล่าสุดโดย Godjiจัง เมื่อ Wed May 06, 2020 16:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Südtirol ist nicht Italien
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12224
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:15
ฉันกลับมาแล้ว พิมพ์ว่า:
เกรียนเมพมันรักยูสยิ่งชีพ การโดนแบนอาจจะทำให้ร้องไห้ ฉันว่า  
ก็เขาเล่นไอดีเดียวและไม่ได้แอบเป็นแฟนทีมอื่นแบบนายไง ไปเมากัน
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:15

ขนาดเข้าคุกอยู่ยังทำให้คนหลอนได้ขนาดนี้ เฮียจะเทพเกินไปละครับ  

ก็เฮียเล่นเขาไว้ซะเสียคนเลย

ดูตอนนี้ดิ ไอ้กระทู้ก่อนๆยังพอเป็นผู้เป็นคนบ้างนะ ตั้งแต่เจอล้อ neither nor ไป

พรี๊เขาก็ไม่ใช่คนเดิมอีกเลยยย

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:16
ถูกแบนแล้ว
ตะแคงฟ้า กลับมาอาละวาดอีกแล้วหรอ หน้าด้านมากว่ะ ไม่หน้าด้านจริง ทำไม่ได้นะ pm ด่าเจ้าของเวป แล้วกลับมาเล่นเวปเค้าอีก กระจอกแท้ๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2144
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:18
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
nut28283 พิมพ์ว่า:
Legend18 พิมพ์ว่า:
ผมงงตรรกะที่ว่าส่งหลักฐานให้​คุณเบนลบ=ยืนยันตัวจริง
แล้วกลัวอีกฝ่ายจะสามารถสมัครตัวใหม่มาล้ออีกได้

แล้วสมมติเคสนี้ลบไปเลยทั้งๆที่ไม่มีหลักฐาน​ แล้วอีกฝ่าย
มันจะสมัครใหม่มาล้ออีกไม่ได้หรือไงกันวะครับ​ ในเมื่อเขา
รู้ข้อมูลส่วนตัวของคุณอยู่แล้ว

ที่คุณเบนเสนอมามันก็ถูกต้องแล้ว​ เอาหลักฐานมา​ จะได้
ลบได้แบบไร้ข้อกังขา​ ในชีวิตจริงคุณ​ไปฟ้องใครแบบไม่มี
หลักฐานได้หรอ?​ แค่คุณเบนรู้ข้อมูลส่วนตัวเพิ่มอีกคนเดียว
คงไม่เสียหายอะไรมากหรอกมั้งครับ

ส่วนเรื่องข้อมูลส่วนตัวรั่วไหลนี่คงต้องป้องกันกันเอาเองครับ
คุณเบนไม่น่าจะต้องมีส่วนรับผิดชอบอะไรถ้าข้อมูลมันไม่ได้
หลุดมาจากการแฮคเว็บ​ เพราะการโดนสืบข้อมูลส่วนตัวนี่
WM เขาไปป้องกันให้ไม่ได้หรอกครับ​ ก็เหมือนตำรวจอะ
จะไปป้องกันการฆ่าปล้นก่อนเหตุเกิดได้ยังไง​ สิ่งที่คุณเบน
จะรับผิดชอบได้คือการไม่ปล่อยให้คนแบบนี้กลับมาเล่นได้อีก
เร้ดโค้ดก็ต้องเร้ดโค้ดจริงๆ​ ไม่ใช่แบบกรณีลื่น​  

ตามที่ผมคิดนะ สมมุติผมโพสในบอร์ดว่ายูสคุณชื่อนายไก่ เป็นหมออยู่รพไข่ ซึ่งตอนที่ผมโพสไม่มีใครรู้หรอกว่าจริงมั้ย แต่ถ้าผมโดนลบเพราะเปิดเผยตัวตนสมาชิก เท่ากับว่าคุณชื่อไก่เป็นหมออยู่รพไข่จริง เพราะเราจะลบต่อเมื่อมีการยืนยันหลักฐานว่าเป็นตามนั้นจริง เท่ากับทุกคนที่อ่านโพสนั้นไม่ว่าจะมีหรือไม่มีไอดีในssก็จะรู้แล้วว่าคุณคือใคร ทำงานอะไร ที่ไหน เท่ากับไม่ใช่มีแต่ wm กับผมที่รู้ว่าคุณเป็นใคร

แต่เรื่องที่จะให้ลบโดยไม่มีหลักฐานเลยมันก็ลำบากใจเหมือนกัน

งั้นต้องทำไงอะ ผมอยากรู้เหมือนกัน อยากถามไอ้สองคนนักร้องแบบศรีสุวรรณเหมือนกันว่าต้องทำไง

ถ้าลบได้เลยไม่ต้องรอหลักฐาน = ไม่มช่ความจริงหรอ? ไม่ใช่ความจริงแล้วลบยูสทำไมอะ

งงดีไหม

นั่นดิ อยากรู้เหมือนกันครับว่าเคสนี้ควรทำไงดี 555 จะลงโทษโดยไม่มีหลักฐานก็ใจร้ายกับผู้ต้องหา แต่ถ้าอย่างที่ผมบอกมันก็กลายเป็นทำร้ายผู้เสียหายด้วย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 18, 19, 20 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel