ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 19, 20, 21 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4838
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:18
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
ว่าที่แชมป์ยุโรป7สมัย พิมพ์ว่า:
ตะแคงฟ้า กลับมาอาละวาดอีกแล้วหรอ หน้าด้านมากว่ะ ไม่หน้าด้านจริง ทำไม่ได้นะ pm ด่าเจ้าของเวป แล้วกลับมาเล่นเวปเค้าอีก กระจอกแท้ๆ  

อย่าว่าพี่ก๊อตจิผม ไม่เคยกล่าวหาใคร ไม่เคยเล่นนอกชีวิตจริง นอกจากบอร์ด SS ปกติ

กระทู้พลีชีพ แฉ ตัวจริงชาวบ้านก็ไม่เค๊ย ไม่เคยทำ ไอ้บร้าเอย

คนประวัติใสสะอาดแบบนี้ โดนกล่าวหาลอยๆได้ไง

#เห็นพี่ก็อตจิกับพี่เกรียนเมพมาทรงเดียวกันน้องเป๊บซี่เองก็ชื่นใจ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

อิอิ มีความสุข อิอิ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 158
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:18
WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว
แล้วอย่าไปด่าที่อื่นนะที่เข้าบอกว่าssมีแต่ขยะ ทำตัวเองกันทั้งนั้น สังคมคุณภาพไหมล่ะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:20
ถูกแบนแล้ว
[RE: WM ประเด็นคุกคามชีวิตส่วนตัว]
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
ว่าที่แชมป์ยุโรป7สมัย พิมพ์ว่า:
ตะแคงฟ้า กลับมาอาละวาดอีกแล้วหรอ หน้าด้านมากว่ะ ไม่หน้าด้านจริง ทำไม่ได้นะ pm ด่าเจ้าของเวป แล้วกลับมาเล่นเวปเค้าอีก กระจอกแท้ๆ  

อย่าว่าพี่ก๊อตจิผม ไม่เคยกล่าวหาใคร ไม่เคยเล่นนอกชีวิตจริง นอกจากบอร์ด SS ปกติ

กระทู้พลีชีพ แฉ ตัวจริงชาวบ้านก็ไม่เค๊ย ไม่เคยทำ ไอ้บร้าเอย

คนประวัติใสสะอาดแบบนี้ โดนกล่าวหาลอยๆได้ไง

#เห็นพี่ก็อตจิกับพี่เกรียนเมพมาทรงเดียวกันน้องเป๊บซี่เองก็ชื่นใจ  

อ่าวยูสนี้คือตะแคงฟ้าหรอ ผมแค่หว่านแหคาดเดาไปงั้นอ่ะ ว่าแต่รอบนี้จะกลับมาด่า wm อีกไหมนะ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15098
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:21
Silence พิมพ์ว่า:
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
อะ อันนี้พี่เบนเขาเคยออกมาตอบแล้วนะว่าทำไม

แต่พรี๊เป๊ปซี่คุง มันยังคิดแบบทุกวันนี้ ท่านทั้งหลายก็ลองอ่านดูแล้วกัน เหอะๆ

ถ้าเป็นอย่างงี้จริง ผมว่าเป็นเพราะ Pepsi Man พิมพ์เหตุผลแจ้งความไม่รู้เรื่องมากกว่าครับ  

คือไอ้กระทู้นั้นอ่ะ มันไม่มีอะไรเลยครับ ผมยกมาถกว่าน้องคนนี้เราควรให้โอกาสจริงๆหรอ

ทีนี้บางคอมเม้นท์เริ่มมาแล้วว่า หมายถึงใคร อีหยังว่ะ อะไรยังไงง พูดเรื่องอะไร บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำ แต่ผมก็ไม่ได้ขยายความหรือตอบอะไร ทีแรกผมนึกว่าคนในนี้จะรู้ซะอีกเพราะผมถกเรื่องว่า เขาสมควรได้รับโอกาสมั้ย ... เนื่องจากคนแชร์หัวข้อนี้ในเฟสเยอะมากกกกกกกก แบบเยอะโคตรๆเป็นหมื่นๆคน

ทีนี้พอมีคอมเม้นท์นึงเริ่มขอ PM แล้วอีกท่านก็เริ่มใบ เริ่มแบบแจกเฟส ผมก็เลยแก้ไขเนื้อหากระทู้ เพราะผมไม่อยากให้มันกลายเป็นกระทู้แจกวาร์ปกันไป

แต่พรี๊เป๊ปเค้าจะยัดเยียดให้ผมเป็นคนชี้เป้า ให้ได้ ผมนี่งงชิบ

ผมพิมพ์แค่นีพอครับ เดี๋ยวพี่แกหาว่าผมแจกวาร์ปอีก 555  

2 คนพูดไม่เหมือนกัน ผมคึงต้องขอดูหลักฐานมากกว่าครับ  

ท่านเมพไม่ผิดหรอกครับ แอดมินแค่กดลบกระทู้แค่นั้นเอง

คิดไรมาก ไม่มี ไม่มี๊ ชี้เป้า บ้าบอคอแตก

แค่บอกชื่อย่อเด็ก งานเด็ก ไปถ่ายงานกับใคร เวลาไหน วันไหน

คลิปเสียวที่ว่าเกิดขึ้นช่วงไหน แค่นั้นเอ๊ง คิดไรมาก

โธ่ PMT คำนี้ก็ไม่มีไม่มี๊ในกระทู้นั้นแน่นอน  

เอามาให้ดูสิครับว่ามู้นั้นเค้าพิมพ์ว่ายังไง

หลักฐานมันสำคัญกว่าลมปากของคู่ขัดแย้งเยอะครับ ถ้าท่านเอาหลักฐานมาได้ คนอื่นเค้าก็พร้อมจะเชื่อท่านครับ

แต่อันนี้คู่ขัดแย้งพูดไม่เหมือนกัน เค้าก็ต้องดูหลักฐานประกอบ

ซึ่งของท่านเกรียน มีหลักฐานเกี่ยวกับคำพูดของพี่เบน ที่บอกอธิบายเหตุผลในการตัดสินใจว่าลบ มันก็เลยมีน้ำหนักมากกว่าที่คุณพูดลอยๆล้วนๆไงครับ ถ้าคุณมีหลักฐานที่มากกว่า คำพูดคุณก็มีโอกาสจะมีน้ำหนักมากกว่าก็ได้

ผมจำเหตุการณ์ตอนนั้นไม่ได้ ถ้ามีข้อความ ความเห็นของคนอื่นที่ทันหรือพยานจริงๆ ก็เอามาเสริมหน่อยครับ ไม่ใช่พิมพ์ลอยๆอย่างเดียว  

ชอบๆ ขอกระทู้ที่โดนลบ

ใครเก่งคอมกู้ให้ทีครับ

อ้างอิงกระทู้ปี 2014 แม่เจ้า เอาไม่อยู่จริงๆครับ ผมยอมพวกพี่ละครับ

55555555555555555555555555555555555555555555

ว่าแต่ เงยหน้ามองบนนะ ที่เกรียนเมพ แคปมาลงอ่ะ มีคนตามเจอคลิปนั้นจริงเปล่า เห็นแคปติดมาด้วยนิ

แหม๋ ไอ้พวกนี้เก่งจัดๆ ไปเป็นแฮกเกอร์สบาย ข้อมูลอะไร ไม่มี ชี้เป้าอะไรไม่มี บ้าเอ้ย

หาคลิปเจอเฉยเลย รู้ยันชื่อเล่น เก่งเกิ๊น

ไม่สามารถหาหลักฐานมาได้ ก็ไม่แปลกครับที่ร้องอะไรไปแล้วคนพิจารณาเค้าไม่รับพิจารณา จนกลายเป็นนักร้องที่เอาแต่โวยวายว่าไม่มีความยุติธรรม

อย่างเกรียนเมพ เค้าหาหลักฐานในมู้นั้นไม่ได้ เค้ายังหาหลักฐานแวดล้อมจากที่คุณกล่าวหาในครั้งนั้น ทั้งคำพูดพี่เบน คำพูดคนอื่น มาให้คนคล้อยตามเค้าได้

ตัวเองไม่มีปัญญาทำให้คนตัดสินเชื่อได้ว่าเค้าทำผิดจริงๆ เอาแต่ร้องไปเรื่อย ผมก็ไม่ค่อยแปลกใจครับ ทำไมเวลาคุณตั้งกระทู้ถึงไม่ค่อยมีใครคล้อยตามคุณ เพราะคุณพูดด้วยความเห็นในมุมมองของตัวเองที่คนอื่นไม่ได้เห็นด้วย และไม่ได้พยายามทำให้คนอื่นมองเห็นมุมมองที่คุณเห็น พอคนอื่นไม่เห็นมุมมองที่คุณอยากให้เห็น คุณก็เริ่มประชดแดกดันว่าพวกเค้าเข้าข้างกันเอง ทั้ง WM และก็ผม

ไปปรับเรื่องการสื่อสารของคุณก่อนนะครับ สื่อสารให้คนอื่นมองเห็นมุมมองของคุณที่เห็นว่าเค้าผิดก่อน ไม่ใช่เริ่มมาจะให้ทุกคนคล้อยตามให้ได้ว่าคนที่คุณกล่าวหาน่ะผิด

อ้างอิงจากกระทู้ที่มีคนโพสคลิปแอบถ่ายดารา (อธิบายลักษณะคลิปเหมือนกัน,ไม่ได้แจกคลิปเหมือนกัน,มีคนตามเจอเหมือนกัน) คนตั้งกระทู้นั้นไม่ได้โดนลบ/แบน/ใบเหลืองด้วยครับ มีแค่กระทู้โดนลบ

ผมว่า WM ก็ไม่ได้ตรงเป็นไม้บรรทัดหรอก แต่มันก็ไม่ได้เอนเอียงจนเกินไป มันก็เคยมีมาตรฐานมาก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย Silence เมื่อ Wed May 06, 2020 16:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17572
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:24
ยาวอีกละ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:25
Spoil
อะ อันนี้พี่เบนเขาเคยออกมาตอบแล้วนะว่าทำไม

แต่พรี๊เป๊ปซี่คุง มันยังคิดแบบทุกวันนี้ ท่านทั้งหลายก็ลองอ่านดูแล้วกัน เหอะๆ

ถ้าเป็นอย่างงี้จริง ผมว่าเป็นเพราะ Pepsi Man พิมพ์เหตุผลแจ้งความไม่รู้เรื่องมากกว่าครับ  

คือไอ้กระทู้นั้นอ่ะ มันไม่มีอะไรเลยครับ ผมยกมาถกว่าน้องคนนี้เราควรให้โอกาสจริงๆหรอ

ทีนี้บางคอมเม้นท์เริ่มมาแล้วว่า หมายถึงใคร อีหยังว่ะ อะไรยังไงง พูดเรื่องอะไร บางคนไม่รู้ด้วยซ้ำ แต่ผมก็ไม่ได้ขยายความหรือตอบอะไร ทีแรกผมนึกว่าคนในนี้จะรู้ซะอีกเพราะผมถกเรื่องว่า เขาสมควรได้รับโอกาสมั้ย ... เนื่องจากคนแชร์หัวข้อนี้ในเฟสเยอะมากกกกกกกก แบบเยอะโคตรๆเป็นหมื่นๆคน

ทีนี้พอมีคอมเม้นท์นึงเริ่มขอ PM แล้วอีกท่านก็เริ่มใบ เริ่มแบบแจกเฟส ผมก็เลยแก้ไขเนื้อหากระทู้ เพราะผมไม่อยากให้มันกลายเป็นกระทู้แจกวาร์ปกันไป

แต่พรี๊เป๊ปเค้าจะยัดเยียดให้ผมเป็นคนชี้เป้า ให้ได้ ผมนี่งงชิบ

ผมพิมพ์แค่นีพอครับ เดี๋ยวพี่แกหาว่าผมแจกวาร์ปอีก 555  

2 คนพูดไม่เหมือนกัน ผมคึงต้องขอดูหลักฐานมากกว่าครับ  

ท่านเมพไม่ผิดหรอกครับ แอดมินแค่กดลบกระทู้แค่นั้นเอง

คิดไรมาก ไม่มี ไม่มี๊ ชี้เป้า บ้าบอคอแตก

แค่บอกชื่อย่อเด็ก งานเด็ก ไปถ่ายงานกับใคร เวลาไหน วันไหน

คลิปเสียวที่ว่าเกิดขึ้นช่วงไหน แค่นั้นเอ๊ง คิดไรมาก

โธ่ PMT คำนี้ก็ไม่มีไม่มี๊ในกระทู้นั้นแน่นอน  

เอามาให้ดูสิครับว่ามู้นั้นเค้าพิมพ์ว่ายังไง

หลักฐานมันสำคัญกว่าลมปากของคู่ขัดแย้งเยอะครับ ถ้าท่านเอาหลักฐานมาได้ คนอื่นเค้าก็พร้อมจะเชื่อท่านครับ

แต่อันนี้คู่ขัดแย้งพูดไม่เหมือนกัน เค้าก็ต้องดูหลักฐานประกอบ

ซึ่งของท่านเกรียน มีหลักฐานเกี่ยวกับคำพูดของพี่เบน ที่บอกอธิบายเหตุผลในการตัดสินใจว่าลบ มันก็เลยมีน้ำหนักมากกว่าที่คุณพูดลอยๆล้วนๆไงครับ ถ้าคุณมีหลักฐานที่มากกว่า คำพูดคุณก็มีโอกาสจะมีน้ำหนักมากกว่าก็ได้

ผมจำเหตุการณ์ตอนนั้นไม่ได้ ถ้ามีข้อความ ความเห็นของคนอื่นที่ทันหรือพยานจริงๆ ก็เอามาเสริมหน่อยครับ ไม่ใช่พิมพ์ลอยๆอย่างเดียว  

อ้างอิงกระทู้ปี 2014 แม่เจ้า เอาไม่อยู่จริงๆครับ ผมยอมพวกพี่ละครับ

55555555555555555555555555555555555555555555

ว่าแต่ เงยหน้ามองบนนะ ที่เกรียนเมพ แคปมาลงอ่ะ มีคนตามเจอคลิปนั้นจริงเปล่า เห็นแคปติดมาด้วยนิ

แหม๋ ไอ้พวกนี้เก่งจัดๆ ไปเป็นแฮกเกอร์สบาย ข้อมูลอะไร ไม่มี ชี้เป้าอะไรไม่มี บ้าเอ้ย

หาคลิปเจอเฉยเลย รู้ยันชื่อเล่น เก่งเกิ๊น

ไม่สามารถหาหลักฐานมาได้ ก็ไม่แปลกครับที่ร้องอะไรไปแล้วคนพิจารณาเค้าไม่รับพิจารณา จนกลายเป็นนักร้องที่เอาแต่โวยวายว่าไม่มีความยุติธรรม

ตัวเองไม่มีปัญญาทำให้คนตัดสินเชื่อได้ว่าเค้าทำผิดจริงๆ เอาแต่ร้องไปเรื่อย ผมก็ไม่ค่อยแปลกใจครับ ทำไมเวลาคุณตั้งกระทู้ถึงไม่ค่อยมีใครคล้อยตามคุณ เพราะคุณพูดด้วยความเห็นในมุมมองของตัวเองที่คนอื่นไม่ได้เห็นด้วย และไม่ได้พยายามทำให้คนอื่นมองเห็นมุมมองที่คุณเห็น พอคนอื่นไม่เห็นมุมมองที่คุณอยากให้เห็น คุณก็เริ่มประชดแดกดันว่าพวกเค้าเข้าข้างกันเอง ทั้ง WM และก็ผม

ไปปรับเรื่องการสื่อสารของคุณก่อนนะครับ สื่อสารให้คนอื่นมองเห็นมุมมองของคุณที่เห็นว่าเค้าผิดก่อน ไม่ใช่เริ่มมาจะให้ทุกคนคล้อยตามให้ได้ว่าคนที่คุณกล่าวหาน่ะผิด

อ้างอิงจากกระทู้ที่มีคนโพสคลิปแอบถ่ายดารา (อธิบายลักษณะคลิปเหมือนกัน,ไม่ได้แจกคลิปเหมือนกัน,มีคนตามเจอเหมือนกัน) คนตั้งกระทู้นั้นไม่ได้โดนลบ/แบน/ใบเหลืองด้วยครับ มีแค่กระทู้โดนลบ

ผมว่า WM ก็ไม่ได้ตรงเป็นไม้บรรทัดหรอก แต่มันก็ไม่ได้เอนเอียงจนเกินไป มันก็เคยมีมาตรฐานมาก่อน  

เอาเถอะนะ เราโตๆกันแล้ว ใครมีธงอะไรในใจก็รู้ๆกันอยู่

พูดไปก็เสียเวลาเปล่าๆครับ หลักฐานก็มีอยู่ในกระทู้นี้ด้วย เกรียนเมพแคปมาติดเอง

ถ้าท่านจะตอบแบบเอาหล่อเข้าว่างี้ ก็แล้วแต่เถอะครับ

ผมดูผมก็รู้คุณมาช่วยเกรียนเมพแบบสุดลิ่มทิ่มประตูขนาดนี้

ถ้าผมเอาตรรกะเดียวกันที่จากกระทู้นี้ท่านเดือดร้อนอะไร ทำไมดูร้อนร้นเป็นเดือดเป็นร้อนจัง

อันนี้ผมก็พูดได้เหมือนกันแหละ

คุณอยากช่วยยูซเกรียนก็บอกมาเถอะ อย่าอ้อมเลย หลักฐานโต้งๆแยงตาขนาดนี้

0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:25
ถูกแบนแล้ว
ทำไมคิดว่าผมฟ้า แล้วผมคือคนนั้น
ผมเอาผิดทางกฎหมายได้ไหม ผมแค๊บหน้าจอไว้หมดละ
ปล .ผมแค่พิมพ์ในสิ่งที่คุณอยากให้เป็น ไอฟ้าอะไรนั้นผมไม่รู้จักหรอก แต่แบบนี้ผมโดนกล่าวหาไหม
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14126
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:26
แต่ที่รู้ๆ มีคนเมาแล้วจับ นะครับ ไม่ได้เมาแล้วขับ

โดนจับเข้าคุกไป 15 วัน

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 2734
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:26

เอาจริงๆ ผมเห็นด้วยตามที่คุณพูดจริงนะ

คนอื่นเข้ามาอ่านก็จะเห็นแต่สิ่งที่เป้ปซี่ยกขึ้นมาลอยๆ ไม่มีหลักฐาน

แต่ของเกรียนเมพยังพอมีหลักฐานที่เห็นแล้วรู้สึกได้ว่าเจ้าตัวไม่ได้มีเจตนา

หากมองในมุมคนไม่รู้เรื่องอะไรพวกนี้เลย คนเข้าบอรดใหม่ แต่เป็นคนที่แยกแยะได้ ก็ควรจะต้องขอดูจากหลักฐานจากทั้งสองฝั่ง ซึ่งคำพูดของฝั่งที่ให้ไม่ได้ก็จะไม่มีน้ำหนัก จริงๆเรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องทั่วไปในชั้นศาลด้วยซ้ำ

แต่อย่างว่าเหมือนเป้ปซี่ดูจะฝังใจไปแล้ว
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:27
ถูกแบนแล้ว
นักเลงบิน นิสัยใครหว่า แค่นี้ก็รู้แล้ว

ทำมาเรียกร้องให้เดอะแก๊งค์ปกป้องพรรคพวกตัวเอง

สุดท้ายกลับบินซะเอง เพราะร้อนกันเองทั้งนั้น

เกมนี่เกรียนเมพชนะอีก1ยกนะคับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14126
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:28

เอาเถอะนะ เราโตๆกันแล้ว ใครมีธงอะไรในใจก็รู้ๆกันอยู่

พูดไปก็เสียเวลาเปล่าๆครับ หลักฐานก็มีอยู่ในกระทู้นี้ด้วย เกรียนเมพแคปมาติดเอง

ถ้าท่านจะตอบแบบเอาหล่อเข้าว่างี้ ก็แล้วแต่เถอะครับ

ผมดูผมก็รู้คุณมาช่วยเกรียนเมพแบบสุดลิ่มทิ่มประตูขนาดนี้

ถ้าผมเอาตรรกะเดียวกันที่จากกระทู้นี้ท่านเดือดร้อนอะไร ทำไมดูร้อนร้นเป็นเดือดเป็นร้อนจัง

คุณอยากช่วยยูซเกรียนก็บอกมาเถอะ อย่าอ้อมเลย หลักฐานโต้งๆแยงตาขนาดนี้

โถ่ววว ... พรี๊เป๊ป

พรี๊เป๊ปเมื่อไหร่จะเลิกคิดเองเออเองสักทีอะ ใครไม่เห็นด้วยกับพรี๊เป๊ปคือเข้าข้างผมหมดเลยว่างั้น ? แม้แต่ WM 555555

ผมอย่างเบื่อ พอๆกะไอ้พวกตรรกะเพี้ยนๆที่ยัดเยียดให้ผมอยู่แก๊งค์ไลน์ ทั้งๆที่ผมยังไม่รู้เลยแก๊งค์ไลน์ กลุ่มไลน์อะไร ผมเล่นคนเดียวตลอด มี PM คุยกะบางท่านบ้างตามภาษา ถูกใจอันไหนก็แผล่บ ไม่ชอบใจอันไหนก็เรื้อนน

เหมือนวันก่อนมีแฟนเชลซีท่านนึงที่เห็นด้วยกะ ลื่น หรือ เฮียเล้า เนี่ยแหละ ก็ไปมัดรวมว่าเขาอยู่แก๊งค์ไลน์ ทั้งๆที่เขาเคยตั้งกระทู้ไปดูบอลเป็นแฟนตัวยงของเชลซี มีบัตรสมาชิก 55555555555555555 โคตรเอ๋อ

คือใครเห็นต่าง พี่แกยัดอยู่แก๊งค์ไลน์หมด น่ากลัวจริงๆ

อีดิท : ไอ้2ประโยคท้าย ผมยกมาอ้างอิงเฉยๆนะ ไม่ได้หมายถึงพรี๊เป๊ปนะ เดี๋ยวร้อนตัวอีก
แก้ไขล่าสุดโดย เกรียนเมพในตำนาน เมื่อ Wed May 06, 2020 16:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2147
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:29
Godjiจัง พิมพ์ว่า:
นักเลงบิน นิสัยใครหว่า แค่นี้ก็รู้แล้ว

ทำมาเรียกร้องให้เดอะแก๊งค์ปกป้องพรรคพวกตัวเอง

สุดท้ายกลับบินซะเอง เพราะร้อนกันเองทั้งนั้น

เกมนี่เกรียนเมพชนะอีก1ยกนะคับ  

นักเลงบินจริงด้วยง่าาา
3
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44601
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:31
เรื่องของโทษทัณฑ์​อะไรต่างๆ ผมเข้าใจ WM ได้นะว่าไม่ได้ใช้หลักอะไรที่เข้มข้นขนาดนั้นในการตัดสิน(ทำไมผมโดนอีกคนไม่โดน)​ ซึ่งก็ได้แต่ตัดสินจากหลักฐานเป็นหลัก และหากไม่มีหลักฐาน เรื่องรองลงมาที่นำมาใช้พิจารณา​คืออารมณ์​และดุลยพินิจ​ล้วนๆของ​มนุษย์​์คนหนึ่ง ทุกคนไม่โอเคผมเข้าใจดี เพราะงั้นตัดจบด้วยการที่คดีก็จะยังคงพลอสไว้ก่อนคือเรื่องที่ดีที่สุด(เคสของเกรียนเมพ)​ ซึ่งเอาจริงๆจะใช้อารมณ์และดุลยพินิจ​เลยก็ได้ในกรณีที่ไม่มีหลักฐาน เพราะคำตัดสินของผู้ควบคุมถือเป็นที่สุดตามสิทธิ์​ที่ WM มีไว้เพื่อทำให้เกิดผล​ที่ดีที่สุดต่อเว็บบอร์ดและผลลัพธ์​ที่จะเกิดหลังคำตัดสิน (ในแง่คิดของWM)​

คือมันอาจสุ่มๆเคสไปบ้าง แต่มีสิ่งที่ดีอยู่บ้างคือ WMไม่ค่อยเอนเอียงหนักไปทางฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ซึ่งก็อยู่ในจุดที่รับได้อยู่นะว่าไม่มีคำตัดสินในจะจบแบบทุกฝ่ายพอใจ100% ต่อให้ลบยูสเกรียนเมพไป ฝั่งเค้าก็ไม่พอใจ สลับกับฝั่งพรรคพวกหงส์เรา เพราะจากที่อ่านๆมา ผมเห็นเค้าก็มีอะไรมาโต้แย้งที่ไม่ได้ดูเป็นการแถนะอาจจะดูมีเลศนัย​นัย​ไปบ้างแต่ก็เป็นข้อโต้แย้งที่จะไปเอาผิดอะไรเค้าไม่ได้ สิ่งที่ต้องมาคิดของ WM คือ แล้วการตัดสินแบบไหนคือใกล้เคียงกับตรงกลางที่สุด

เพราะงั้นใช้ดุลยพินิจ​ของตัวเอง(WM)​ในการตัดสินคือจบ แบ่งเป็นสองฝั่ง ก็1:1ละน้ำหนักในการตัดสินก็จะยังคงเท่ากันอยู่ อีกหนึ่งส่วนคือคำตัดสินของ WM ว่าจะตัดสินไปในทิศทางไหนให้น้ำหนักกลายเป็น2:1case close ขอแค่อธิบายเหตุผล​ในคำตัดสินก็พอ ซึ่งกรณีนี้ WM ได้อธิบายไว้ละเรื่องหลักฐาน ซึ่งในส่วนนี้การจะมาทำการตัดสินอะไรที่เกี่ยวกับตรงกลาง สำคัญเลย ยังไงก็ต้องพิจารณา​จากหลักฐาน​ที่มีเป็นหลัก งานจะเดินก็ต่อเมื่อคุณมีหลักฐาน นี่ยังไม่ลงดีเทลในเรื่องคุณภาพของหลักฐานด้วยนะ อย่างไอที่พึ่งบินไป ก็นั่นแหละคุณมีหลักฐาน​ที่มีคุณภาพ

แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Wed May 06, 2020 16:40, ทั้งหมด 4 ครั้ง
3
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15098
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:32
Spoil

ผมไม่ได้เป็นเดือดเป็นร้อนแทนเกรียนเมพอะไรเลยครับ ผมยังเตือนเค้าว่าเค้าเล่นไม่สมควรด้วย

ผมไม่ได้เห็นด้วยกับเค้า ผมคุยกับเค้าตั้งแต่ตอนบ่าย 2 ไว้ว่าเค้าเล่นได้ไม่สมควรเอาซะมากๆในเรื่องนี้

และผมก็เขียนไว้หลายครั้งมาก ว่าถ้าส่งหลักฐานให้ WM จริงๆ ก็สมควรลงโทษเกรียนเมพครับ

ส่วนเรื่องที่คุณไปกล่าวหาเค้าว่าเป็นเด็กเส้น

คุณล้มเหลวในการพิสูจน์ให้คนอื่นเชื่อเองครับ ว่าเค้าทำผิดซะจน WM สมควรลงโทษ ในขณะที่ข้อกล่าวหาของคุณนั้น ทางเกรียนเมพได้นำเอาหลักฐานแวดล้อมมาทำให้มีน้ำหนักมากกว่าลมปากลอยๆของคุณ

คุณล้มเหลวเองในการพิสูจน์ แล้วก็งอแงโวยวายหาว่าคนอื่นมาเข้าข้างกัน คนอื่นช่วยกัน

คุณไม่มีปัญญาทำให้ WM เชื่อว่าเกรียนเมพผิดจริง แล้วพอ WM ไม่ลงโทษ คุณก็ไม่พอใจกล่าวหาคนอื่นต่างๆนาๆไปเรื่อยๆ

เท่าที่ผมดูคือ คุณเป็นนักร้องเรียนที่พยายามจ้องหาเรื่องเกรียนเมพแบบไม่จบไม่สิ้นอ่ะครับ แล้วพอร้องเรียนไม่ได้ ก็พาลไปเรื่อย
5
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:33
ยูซ พี่ก็อตจิโดนลบ นี้ส่อเจตนาชัดไหมอีกไหม ?

เอาจริงๆนะ ผมว่า RED CODE ที่ว่าอ่ะ คุณเบน คุณเอากลับมาให้มันเป็นกิจลักษณะเถอะ จะแบนใคร ลบใคร เอาให้ชัด

ยูซนี้มีประวัติใครก็รู้ๆกันอยู่ ที่ผมไม่พอใจเพราะตอนแรกยูซนีไม่โดนลบแหละ มันโครตสะสม แล้วมาเมื่อวานอ่านละปรี๊ดขึ้น ยูซเมพทำบ้าง

โอเค ผมพอใจในระดับหนึ่งละ ที่เหลือ ให้สมาชิก SS เขาตัดสินกันเอาเองละกัน โตๆกันหมดละ
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 19, 20, 21 ... 26, 27, 28
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel