ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4 ... 27, 28, 29
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4800
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:15
[RE: ถ้าท่านเป็นพนักงานในองค์กรลิ้วพูล ท่านจะรู้สึกอย่างไร]
ต้นกระทู้บอกคุยสาระ ไม่เกรียน

แต่สิ่งที่เห็นคือไล่แซะทุกความคิดต่าง

เจริญจริงๆพ่อคุณ

อิอิ มีความสุข อิอิ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26945
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:15
[RE: ถ้าท่านเป็นพนักงานในองค์กรลิ้วพูล ท่านจะรู้สึกอย่างไร]
ผมได้เงินเต็มก็ไม่มีอะไรต้องซีเรียส แต่วิธีได้มันเหมือนโยนภาระไปให้รัฐแค่นั้นเองอยู่ที่มุมมองแต่ละคนแล้วว่าโอเครึเปล่ากับการกระทำแบบนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 1391
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:21
ผมเฉยๆนะ เพราะมัน 100% เท่าเดิม

แต่รอดูหลังจากนั้นมากกว่าเมื่อครบกำหนดแล้ว สโมสรจะกลับมาให้ 100% เพียวๆเหมือนเดิมมั้ย
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9526
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:25
ถ้าตอบในมุมคนทำงาน ก็ไม่ได้รู้สึกแย่อะไร เพราะอย่างน้อยเราก็ได้รับการเยียวยา ไม่ใช่ถูกลอยแพ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1279
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:27
ถูกแบนแล้ว
กลับลำแบบนี้....เห็นธาตุแท้ ทั้งสโมสร และ แฟนบอลบางคน
แก้ไขล่าสุดโดย Alexoff เมื่อ Tue Apr 07, 2020 09:29, ทั้งหมด 4 ครั้ง
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17636
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:28
[RE]ถ้าท่านเป็นพนักงานในองค์กรลิ้วพูล ท่านจะรู้สึกอย่างไร
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
เฮียก็พอได้แล้วมั้ง. ลิเวอร์พูลเค้าก็ช่วยเท่าที่ช่วยได้แล้ว

ยังไงซะเราต่างก็ไม่รู้ว่า จนท.ของทีมลิเวอร์รู้สึกอย่างไร. เค้าอาจจะไม่รู้สึกอะไรมากก็ได้. เพราะไใ่ว่าทางไหนก็ได้เงินเดือนเหมือนเดิม

หรืออาจจะผิดหวัง. แต่พอทีมกลับลำมา. ก็คงคิดว่าเออ อย่างน้อยก็ยังดีที่ยอมเปลี่ยนนโยบาย. คือมันคิดกันหลายแบบได้หมดแหละครับ

แต่สุดท้ายลิเวอร์พูลก็ทำในสิ่งที่ควรทำแช้ว. ก็โอเคแล้วมั้ง  

ถ้าอันนี้คือตามที่ BBC รายงานคือไปถามเจ้าหน้าที่ทำงานกับลิเวอร์พูลอยู่จริงมานะครับ
แต่ลิเวอร์พูลเปลี่ยนนโยบายแล้วน่าจะโอเคขึ้นแล้วแหละครับ

https://www.bbc.com/sport/football/52165826

'Not feeling like a family member'

A member of staff who works at Liverpool, and did not wish to be named, told BBC Sport: "The club call their staff their family - I'm not feeling like a family member.

"Why is a club that turns over [millions of pounds] using a government scheme for its staff, when other businesses are more in need of it?

"I feel disappointed and I'm feeling that this government scheme could be used by businesses in trouble."

The member of staff added that they were "disappointed, especially after Everton said they were not doing it".

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Tue Apr 07, 2020 09:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Football without fans is nothing.
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:31
ถ้าท่านเป็นพนักงานในองค์กรลิ้วพูล ท่านจะรู้สึกอย่างไร
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
I am number 4 พิมพ์ว่า:
รู้สึกเหม็นขยะเปียก อ้วกกกก  

เห้อออ

เอาจริงๆ นี่เปิดโลกผมเหมือนกันนะ

ปกติ ผมไม่ค่อยเจอ ผู้ชายด่าเก่งๆอ่ะ

แต่แฟนทีมนี้ หลายคน ด่าซะผม งงเลย ว่าทำไมปากจัดกันจัง  

อีกทีมก็ใช่ย่อย ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5082
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:31
Rustey พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจองค์กรอะ ในภาวะปกติสโมสรจ่ายภาษีให้รัฐไปตั้งเท่าไหร่ ยิ่งองค์กรใหญ่ยิ่งจ่ายเยอะด้วย ในภาวะวิกฤตไม่มีการช่วยเหลือเลยเหรอ ส่วนเราเป็นพนักงาน เราก็ต้องจ่ายภาษีให้รัฐเหมือนกัน ทำไมเราจะขอรับความช่วยเหลือไม่ได้ สโมสรไม่ได้ทิ้ง 100% ซักหน่อย อย่างน้อยก็ช่วย 20% เค้าไม่ปลดออกก็ถือว่าเค้าช่วยแล้ว

เราอยู่ในองค์กรก็ไม่ควรจะเป็นปลิงดูดเลือดดูดเนื้อองค์กร อะไรเราช่วยได้ก็ควรช่วย เพราะยังไงเราก็ไม่ได้รับผลกระทบซักหน่อย ถ้าให้สโมสรจ่ายเต็ม แต่ถ้าสถานการณ์มันลากยาวไป 3-4 เดือน สโมสรตังหมดแล้วไงต่อ หรือดีหน่อยสถานการณ์จบเร็ว แต่ตังในคลังหมดแล้ว การทำงานต่อไปก็ยากลำบาก เป็นคุณอยากทำงานต่อมั้ยละ ทำอะไรก็ไม่มีเงินมาซัพพอร์ตอะ

อันนี้มุมมองผมนะเรื่องศักดิ์ศรีทิ้งไปบ้างเถอะ ยอมถอยหลังก้าวนึงให้เดินไปต่อได้ ไม่ใช่ดันทุลังเดินไปต่อ คนข้างนอกมองยังไงก็ช่างมันเถอะ เราเป็นคนภายใน เราต้องช่วยให้องค์กรผ่านวิกฤตไปได้ ไม่ใช่มีแต่มุมมองเรื่องความศรัทธานู่นนี่นั่น  

แล้วถ้าเรื่องนี้เกิดที่ไทยละ Cp ขอให้รัฐช่วยจ่ายค่าพนักงานของเขา80% คุณจะด่าCp ปะครับ แล้วถ้าเกิดรัฐบอกต่อไปนี้รัฐจะไม่ช่วยคนแก่หรือคนมีโอกาสรอดน้อยเพราะงบมีจำกัดจะช่วยแต่คนที่มี%รอดสูงๆ นี้ละครับที่คนที่นุ้นเขากลัวไม่ได้เกี่ยวกับศรัทธาอะไรมันมีผลเสียมากกว่าที่คุณคิด คนเอเชียที่อังกฤษตอนนี้รัฐแทบจะลอยแพหมดละครับไปหาอ่านข่าวเอาก็ได้ ผมไม่ได้มาพูดเอาหล่อหรืออะไรแต่เรื่องนี้มันกระทบกันเป็นวงกว้าง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:32
นิสัยของพวกยูไนเต็ดบางคน กดทีมอื่นแล้วชูทีมตัวเองให้สูงขึ้น ชอบจริงๆ เหมือนว่าไม่มีอะไรจะล้อแล้วตอนนี้ เอาเรื่องนี้แล้วกัน

แล้วกลับลำเหมือนที่เอ็ง แขวะคล็อปของปลอม อะหรอ แขวะนักเตะหงส์คนนู้นคนนี้ สุดท้ายต้องออกหน้ามารับความจริงทำแมนโชว์หล่อ

อ่านแล้ว ต่างอะไรกัน

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6755
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:32
ขยี้อีกแล้ววววว

1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11929
แวะมาเรื้อนให้เป็นกำลังใจ​ครับ
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7600
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:33
บ้าหอบฟาง พิมพ์ว่า:

เห้อออ

เอาจริงๆ นี่เปิดโลกผมเหมือนกันนะ

ปกติ ผมไม่ค่อยเจอ ผู้ชายด่าเก่งๆอ่ะ

แต่แฟนทีมนี้ หลายคน ด่าซะผม งงเลย ว่าทำไมปากจัดกันจัง  

ผมก็เห็นเค้าเอาเหตุผล มาคุยนะครับ

ไม่ค่อยเห็นมาแบบ ด่า แบบไม่มีเหตุผลมาสู้

มาถึง เหม็นขยะเปียก เนี่ย มันบ่งบอกไรหลายอย่างนะ

มีเหตุผลก็มาคุยกัน มาแบบนี้มันไร้คลาส
4
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3364
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:35
ถ้าท่านเป็นพนักงานในองค์กรลิ้วพูล ท่านจะรู้สึกอย่างไร
JoOz พิมพ์ว่า:
นิสัยของพวกยูไนเต็ดบางคน กดทีมอื่นแล้วชูทีมตัวเองให้สูงขึ้น ชอบจริงๆ เหมือนว่าไม่มีอะไรจะล้อแล้วตอนนี้ เอาเรื่องนี้แล้วกัน

แล้วกลับลำเหมือนที่เอ็ง แขวะคล็อปของปลอม อะหรอ แขวะนักเตะหงส์คนนู้นคนนี้ สุดท้ายต้องออกหน้ามารับความจริงทำแมนโชว์หล่อ

ถ้า แมนยู ทำเหมือน ลิเวอร์พูล แฟนๆลิเวอร์ คงอยู่เฉยๆไม่มาล้อ ไม่มาขยี้ สินะครับ อย่าหล่อนักเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4800
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:35
บ้าหอบฟาง พิมพ์ว่า:

เห้อออ

ผมก็เห็นเค้าเอาเหตุผล มาคุยนะครับ

ไม่ค่อยเห็นมาแบบ ด่า แบบไม่มีเหตุผลมาสู้

มาถึง เหม็นขยะเปียก เนี่ย มันบ่งบอกไรหลายอย่างนะ

มีเหตุผลก็มาคุยกัน มาแบบนี้มันไร้คลาส  

รุดวานผู้ชายแมนๆ จำได้ประกาศเลิกเล่นไปแล้ว พูดเป็นมั่นเป็นเหมาะ ผมผู้ชายแมนๆ พูดแล้วไม่คืนคำ

ยังมีหน้ามา V2 อยู่เลยอย่าไปชี้หน้าด่าใครเรื่องความเป็นชายเลยท่าน

อับอาย ขายขี้หน้าเขาเปล่าๆ

อิอิ มีความสุข อิอิ
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Tue Apr 07, 2020 09:37
Zantos_Jr พิมพ์ว่า:
JoOz พิมพ์ว่า:

ถ้า แมนยู ทำเหมือน ลิเวอร์พูล แฟนๆลิเวอร์ คงอยู่เฉยๆไม่มาล้อ ไม่มาขยี้ สินะครับ อย่าหล่อนักเลย  

ผมเล่นเป็นคนๆไปครับ เพราะผมก็ด่าทีมตัวเองเหมือนกันครับในเรื่องนี้ ผมไม่ได้เหมารวม หรือคุณจะเข้าจำพวกคนกลุ่มนี้ผมก็ไม่ว่าครับ ไม่เคยหล่อครับ แขวะแซวเหมือนกัน

จะเชิดชูพวกเดียวกันไม่ว่าหรอกครับ นิสัยก็รู้ๆกันอยู่นิครับ แขวะทุกอย่างที่เกี่ยวกับลิเวอร์ มากระทู้แรกไวกว่าแฟนทีมตัวเอง. คุณก็อย่าหล่อนักเลย
แก้ไขล่าสุดโดย JoOz เมื่อ Tue Apr 07, 2020 09:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
9
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4 ... 27, 28, 29
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel