ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6699
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 19:23
[RE: "เมอร์ฟี่" เสียใจ 'หงส์' ทำวิตถาร สั่งพักงานลูกจ้างให้รัฐช่วยอุ้มค่าแรง]
บอร์ดหงส์พฤติกรรมเห็นแก่ตัวมานานแล้ว เขี้ยวลากดิน เมื่อก่อนก็เป็นคนออกมาเสนอให้แบ่งค่าถ่ายทอดสดตามเรทติ้ง ไม่ยอมให้หาร 20 ทีม เหมือนที่เคยทำมา
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4343
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 19:42
[RE: "เมอร์ฟี่" เสียใจ 'หงส์' ทำวิตถาร สั่งพักงานลูกจ้างให้รัฐช่วยอุ้มค่าแรง]
ทำไมเลือกทางนี้วะเนี่ย ถ้ามีเงินเดือนหลักแสนแต่จะเอา 5,000 คือผิดมั้ยก็ไม่ผิดหรอกมีสิทธิ์ทำได้

มุมสโมสรคงคิดว่าจ่ายภาษีไปเยอะก็เลยอยากให้รัฐช่วยบ้าง
มุมคนนอกก็สโมสรรวยมากอยู่แล้วไม่น่าไปเบียดเบียนงบเพื่อเอาไปช่วยส่วนอื่น

ผมคิดตอนนี้อะไรช่วยได้ก็ช่วยกันนะ ไม่รู้ว่าสโมสรไม่ปรึกษาอะไรก่อนเหรอไงถึงได้เลือกทางนี้ เสียภาพลักษณ์หมด

แต่ก็อย่างว่ามันเป็นสิทธิ์ที่ทำได้ ไม่ผิดด้วย คือถูกต้องแต่ไม่ถูกใจเท่านั้นเอง และก็ไม่ถูกใจผมด้วย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: LFC
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 6057
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 19:54
EEE-EEE พิมพ์ว่า:
PotatoChips พิมพ์ว่า:
ก็ไม่แปลกนะ เค้าเรียกว่าสวัสดิการของรัฐบาลเค้าจัดเตรียมไว้ให้ พนักงาน สโมสร นักฟุตบอลปีๆนึงเสียภาษีเยอะมากๆเมื่อถึงเวลารัฐเค้าก็มีเงินช่วยเหลือ

ภรรยาผมทำงานบริษัทใหญ่อันดับต้นๆของนิวซีแลนด์ตอนนี้อยู่บ้านเค้าก็ให้เงินเดือนละเยอะๆรัฐบาลจ่ายให้เพราะเป็นผู้เสียภาษีที่ทำงาานฟูลทามถูกต้องตามกฏหมาย เมื่อจบสถานะการนี้ทุกอย่างก็กลับไปเหมือนเดิม กลับไปทำงานเหมือนเดิม ผมว่ามันก็กรณีคล้ายๆลิเวอร์พูลนะ มันไม่ได้เสียหายอะไรตรงใหนเลย สโมสรขาดรายได้จะให้อุ้มเงินเดือนพนักงานทำไมในเมื่อภาษีที่จ่ายๆไปมัน cover ตรงนี้

ประเทศที่พัฒนาแล้วทางด้านการปรกครองและด้านความคิดเค้าก็จะทำกันแบบนี้แหละครับ  
ปัญหาคือหงส์มันมีเงิน แต่ดันออกตัวขอเงินเป็นทีมแรกๆ ทีมเล็กๆเขายังนิ่งๆกันเลย เงินเดือนนักเตะเยอะแยะไม่ไปลดเอามาจ่ายให้พนักงานละ หล่อเหลือเกินทีมหงส์ หล่อจริงนักเตะควรช่วยจ่ายให้สโมสรบ้างนะ ไหนสโลแกนบอกจะไม่ทิ้งกัน นี่นักเตะนอนตีพุงอยู่บ้านสบายไม่สนใจไรแล้ว  

เดี๋ยวนะ องกรที่มีเงินหรือไม่มีเกี่ยวอะไรกับการใช้สิทธิพลเรือนของประเทศนั้นๆรับการช่วยเหลือจากรัฐบาล มันคือสิทธิขั้นพื้นฐานเลยที่เค้าจะให้ได้กับประชาชนที่เสียภาษียามมีปัญหา

แล้วขอลดเงินเดือนคือเค้าก็ประชุมกันอยู่ทุกวันนะเห็นข่าวตลอด สัญญาการจ้างงานแต่ละบริษัทมันไม่ได้แบบว่าขอลดนาย 50%นะตอนนี้เดือดร้อนกันอยู่ นักเตะทุกคนมีสัญญา ถ้าเค้าสรุปกันได้ลงตัวเมื่อไหร่มันก็คงจะมีทางออกหลายๆทาง มันไม่เกี่ยวกับว่าหล่อหรือไม่หล่อหรอกครับ คิดว่าหลายๆสโมสรก็ต้องทำแบบนี้แหละทุกอย่างมีระเบียบการทำงานของมัน อย่าพูดเอาสนุกครับ สวัสดิการเค้ารองรับแบบนี้ เค้าดูแลประชาชนแบบนี้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17050
โพสเมื่อ: Sun Apr 05, 2020 20:57
เอาหมดอะเวลานี้ แชมป์ก็จะเอา จะกลับมาเตะให้ได้ ตังรัฐชดเชยก็เอา กับแฟนบอลก็อยากจะเดินด้วย อยากไปหมดเลย หิวจัดๆ
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38719
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 02:16
0
0

facebook.com/ProgSurround
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5025
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 07:07
[RE]"เมอร์ฟี่" เสียใจ 'หงส์' ทำวิตถาร สั่งพักงานลูกจ้างให้รัฐช่วยอุ้มค่าแรง
เลียตูดเป็ดกันซะเปียกเลยว่ะ ใครแตะนิดแตะหน่อยไม่ได้ ไอ้ทีมวิตถารเอ๋ย!!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 235
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 07:34
Benz_to พิมพ์ว่า:
NongT พิมพ์ว่า:
JoOz พิมพ์ว่า:
ไม่ผิด แต่ไม่เหมาะสมจริงๆ เห็นด้วยกับตำนานหรือนักข่าวที่ออกมาจวกแต่ละคน  

ออกให้100% แล้วไง ได้หน้า? กับภาพพจน์?
เอาไปเพื่ออออออออออออออออออออ

ทำงี้อ่ะถูกแล้ว ประหยัดเงินได้เท่าไร

ผู้บริหารเขามืออาชีพ ทำอะไรคิดถึงภาพรวมสโมสร
รายได้ช่วงนี้ไม่ใช่ว่าดี อย่าทำตัวหล่อนักเลย
ออกมาจากทุ่งได้แล้ว

ความคิดเห็น เห็นแก่ตัวจัง ใช่ครับทุกคนมีสิทธิ์ แต่มีคนที่ “สมควรได้รับ” มากกว่ารึป่าวครับ  

แล้วลิเวอผิดตรงไหนที่จะทำตามกฎหมาย
หรือเห็นว่าเขารวย เลยต้อง2 มาตรฐานสักหน่อย
แบบนี้หรอไง?

แต่ว่ารัฐบาลอังกฤษมันเงินไม่พอหรอว่ะ หรือคิดไปเองว่าเงินมันไม่พอ?
เลยมาว่าคนทำตามกฎหมาย

มันก็เดือดร้อนด้วยกันหมดป่ะว่ะ
หรือรวยแล้ว รับความช่วยเหลือไม่ได้ ต้องหน้าด้านก้มหน้ากมตาหลับผลไปหรือไง

ก็งงใครมันเห็นแก่ตัวกันแน่ว่ะเนี่ย 555

แคปมาให้อ่านใหม่ มันมีพวกเห็นแก่ตัว แต่ไม่รู้ว่าตัวเองเห็นแก่ตัว
อะไรคือพวกสมควรได้รับว่ะ คือถ้ามันไม่ควรได้ มันก็ไม่ได้แล้วป่ะว่ะ

ตอนปกติหงษ์มันไม่จ่ายภาษีหรือไม่สร้างสร้างรายได้เข้ารัฐหรอว่ะ
พอมีปัญหาถึงรับความช่วยเหลือไม่ได้

ถ้าคิดว่าใครรวยแล้วเดือดร้อนแล้วรับความช่วยเหลือไม่ได้ เพราะมิงรวย
คิดว่ามีคนเห็นแก่ตัวแล้วว่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย NongT เมื่อ Mon Apr 06, 2020 07:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 07:40
Hargo พิมพ์ว่า:
ไม่ผิด แต่ไม่เหมาะสมจริงๆ เห็นด้วยกับตำนานหรือนักข่าวที่ออกมาจวกแต่ละคน  

ออกให้100% แล้วไง ได้หน้า? กับภาพพจน์?

ทำงี้อ่ะถูกแล้ว ประหยัดเงินได้เท่าไร

ผู้บริหารเขามืออาชีพ ทำอะไรคิดถึงภาพรวมสโมสร
รายได้ช่วงนี้ไม่ใช่ว่าดี อย่าทำตัวหล่อนักเลย

สมแล้ว 555  

อะไรว่ะเนี่ย5555555555555555555555555555
เหวอล่ะว่ะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 07:41
Terre Replica พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:

คิดได้แค่นี้เหรออ

โหใช้คำว่ามือ อาชีพด้วย 555  

บางคนมันก็คิดไม่ได้ 5555
แถมไม่มีเหตุผลไรจะมาเถียงคืนด้วย
555

ทำได้แต่แขวะ เพราะมันหาเหตุผลมาเถียงไม่ได้ 5555555  

บริษัทใหญ่ๆ เอาเทงบกับภาพลักษณ์ พอๆกับการตลาดเลยนะ

รู้จัก CSR มั้ย ไม่รู่จักก็ หุบปากไป ไอหนู  

เมื่อวานเว้ย ได้ข่าวมา
หงส์ทำตามกฎหมายกับอีก4-5 สโมสรในลีก
ทีมพวกนั้นสปอนเซอจะถอนหมดเลยว่ะ เพราะภาพลักษร์เลวร้ายมากกกกกกก
ดูแล้วจะไม่มีหน้าแข่งต่อใน พรีเมี่ยมแล้วววววววววววววววว
หายไป 4-5 ทีมแย่เลยเนอะ
อันบน fake new นะจ๊ะ

ซ้อมไว้ก่อนเผื่อเป็นข่าวจริง555555555555555555555555555555555555555555
5555555555555555555555555555555555555

แต่ว่าพนักงานหงษ์ตอนนี้ ทำไงว่ะ
ได้เงินเดือน 20%หรอว่ะตอนนี้

อยุ่อย่างลำบากแย่เลยยย

ผมว่าท่าน เป็นโรคภูมิแพ้ทางปัญญา แล้วละ  

เห็นด้วยว่ะ พวกนี้ทำได้แค่ด่าเพราะมันหาเหตุผลมาคุยไม่ได้
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27047
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 08:54
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
ช่วงนี้ต้องขยี้555  

ครับ คนที่ออกมาขยี้ก็เจมี่ คาราเกอร์, แสตน คอลลี่มอร์, แดนนี่ เมอร์ฟี่ อดีตนักเตะลิเวอร์พูลทั้งนั้น

เพราะเค้ารักสโมสรและคาดหวังให้สโมสรดำเนินการอย่างที่ควรจะเป็น ไม่ได้รักจนมองไม่เห็นสิ่งถูกผิด  

ผมไม่มคอมเล่นเลยไม่รู้ใครโคว้ดผมประชดพวกที่แซะอะก็ขยี้ให้เต็มที่เลยจังหวะมันมาแล้วผมมองว่า พวกอดีตนักเตะออกมาพูดมันก็ถูกอยู่เรื่องนี้ แต่ทางลิเวอร์พูลพลาดจริงนะที่มาออกข่าว
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: แล้วแต่..ต้อม
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 1325
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 10:02
อยู่บอร์ดนี้มาก็สักพัก มันยิ่งตอกย้ำเลยว่าความคิดเห็นแฟนบอลบางคนของทีมนี้มันสุดโต่งไปเลยจริงๆ

น่ากลัววว

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: SoCute
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16353
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 14:26
Terre Replica พิมพ์ว่า:

คิดได้แค่นี้เหรออ

โหใช้คำว่ามือ อาชีพด้วย 555  

บางคนมันก็คิดไม่ได้ 5555
แถมไม่มีเหตุผลไรจะมาเถียงคืนด้วย
555

ทำได้แต่แขวะ เพราะมันหาเหตุผลมาเถียงไม่ได้ 5555555  

บริษัทใหญ่ๆ เอาเทงบกับภาพลักษณ์ พอๆกับการตลาดเลยนะ

รู้จัก CSR มั้ย ไม่รู่จักก็ หุบปากไป ไอหนู  

เมื่อวานเว้ย ได้ข่าวมา
หงส์ทำตามกฎหมายกับอีก4-5 สโมสรในลีก
ทีมพวกนั้นสปอนเซอจะถอนหมดเลยว่ะ เพราะภาพลักษร์เลวร้ายมากกกกกกก
ดูแล้วจะไม่มีหน้าแข่งต่อใน พรีเมี่ยมแล้วววววววววววววววว
หายไป 4-5 ทีมแย่เลยเนอะ
อันบน fake new นะจ๊ะ

ซ้อมไว้ก่อนเผื่อเป็นข่าวจริง555555555555555555555555555555555555555555
5555555555555555555555555555555555555

แต่ว่าพนักงานหงษ์ตอนนี้ ทำไงว่ะ
ได้เงินเดือน 20%หรอว่ะตอนนี้

อยุ่อย่างลำบากแย่เลยยย

ผมว่าท่าน เป็นโรคภูมิแพ้ทางปัญญา แล้วละ  

เห็นด้วยว่ะ พวกนี้ทำได้แค่ด่าเพราะมันหาเหตุผลมาคุยไม่ได้  

ท่าน ทำไมไม่ลองคิดอีกมุมดูครับ

ผมไม่เชียร์ หงส์ หรือ ผี นะครับ

กรณีนี้ หงส์ทำ ไม่ผิดกฎหมายหรอกครับ แค่มันดูไม่เหมาะสมท่านลองอ่านคอมเม้นของแฟนทีมท่านดูสิครับว่าเขาคิดเห็นอย่างไร

กรณีแบบนี้ถ้าเป็นบอลในบ้านเรา

สมมติ เกิดกับบุรีรัมย์ หรือ เมืองทอง บีจี บลาๆ ทีมใหญ่ๆ ซึ่งมีงบประมาณมีพาวเวอร์กำลังเงินในการแบกค่าเหนื่อยทีมงานและนักเตะของสโมสรได้
แต่กลับขอความช่วยเหลือมาที่รัฐ โดยที่ทีมเล็กซึ่งไม่มีกำลังทางการเงินเขาแบกเอง หรือ ขอให้รัฐช่วยเหลือไม่ได้

ท่านว่าเหมาะสมมั้ยครับ

หรือคิดว่า เป็นหน้าที่ของรัฐต้องแบกอยู่แล้วอย่างเดียว ไม่สนใจถึงกาละเทศะ หรือ ความเหมาะสมเลย

กลับกันถ้าทำแบบนี้ในวงการบอลบ้านเรา ผมว่ายับกว่านี้อีก
1
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2007
ตอบ: 469
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 15:01
Hargo พิมพ์ว่า:

สมแล้ว 555  

อะไรว่ะเนี่ย5555555555555555555555555555
เหวอล่ะว่ะ  
น่างสาร55
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17673
โพสเมื่อ: Mon Apr 06, 2020 17:39
Spoil
Benz_to พิมพ์ว่า:

ความคิดเห็น เห็นแก่ตัวจัง ใช่ครับทุกคนมีสิทธิ์ แต่มีคนที่ “สมควรได้รับ” มากกว่ารึป่าวครับ  

แล้วลิเวอผิดตรงไหนที่จะทำตามกฎหมาย
หรือเห็นว่าเขารวย เลยต้อง2 มาตรฐานสักหน่อย
แบบนี้หรอไง?

แต่ว่ารัฐบาลอังกฤษมันเงินไม่พอหรอว่ะ หรือคิดไปเองว่าเงินมันไม่พอ?
เลยมาว่าคนทำตามกฎหมาย

มันก็เดือดร้อนด้วยกันหมดป่ะว่ะ
หรือรวยแล้ว รับความช่วยเหลือไม่ได้ ต้องหน้าด้านก้มหน้ากมตาหลับผลไปหรือไง

ก็งงใครมันเห็นแก่ตัวกันแน่ว่ะเนี่ย 555

แคปมาให้อ่านใหม่ มันมีพวกเห็นแก่ตัว แต่ไม่รู้ว่าตัวเองเห็นแก่ตัว
อะไรคือพวกสมควรได้รับว่ะ คือถ้ามันไม่ควรได้ มันก็ไม่ได้แล้วป่ะว่ะ

ตอนปกติหงษ์มันไม่จ่ายภาษีหรือไม่สร้างสร้างรายได้เข้ารัฐหรอว่ะ
พอมีปัญหาถึงรับความช่วยเหลือไม่ได้

ถ้าคิดว่าใครรวยแล้วเดือดร้อนแล้วรับความช่วยเหลือไม่ได้ เพราะมิงรวย
คิดว่ามีคนเห็นแก่ตัวแล้วว่ะ

ประเด็นดราม่านี้ที่หงส์โดนกระแสแรงทั้งอังกฤษ และ ที่ไทย
อาจจะเพราะพอเทียบอิมเมจกับตาเลวี่ที่เป็นสายเค็ม
ใครก็รู้อยู่แล้วเลยไม่แปลกใจมั้งครับ
ที่อังกฤษตอนออกแถลงการท็อตแน่ม
ก็โดนหนักอยู่เพียงแต่ที่ไทยโดนไม่เยอะ

ส่วนหงส์กำลังขาขึ้นทุกอย่างเป็นบวกหมด พอออกมาเป็นกลุ่มทีมแรก
ที่มาใช้นโยบายนี้เลยโดนหนักหน่อยที่จริงถ้าประคองถึงที่สุดแล้วค่อยออกนโยบายนี้
ผมว่าคงไม่โดนกระแสขนาดนี้ จังหวะแบบถ้าทั้งลีคทำมาแล้วสัก14-15ทีม
แล้วหงส์ค่อยมาเป็นทีมที่16-20 ผมว่าคงไม่โดนวิจารณ์อะไรละ
แต่อันนี้ตัดสินใจเร็วไปนิดมั้งเพราะอิมเมจตอนนี้คือ
เป็นผู้นำทั้งในและนอกสนามของบอลพรีเมียร์อยู่ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel