ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 13:10
[RE]"พรีเมียร์" มีแผนหวนเตะให้จบกลางก.ค. หวั่นสูญเงินถ่ายทอด 762 ลป.
รอบนี้ซื้อกระดองกันเรื้อน กับไอเท็มประกันตัวมาไว้ไหมนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ปอนตะ
เข้าร่วม: 30 Nov 2010
ตอบ: 2926
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 13:50
[RE: "พรีเมียร์" มีแผนหวนเตะให้จบกลางก.ค. หวั่นสูญเงินถ่ายทอด 762 ลป.]
โอ้ ห่วงชีวิตคน สุดยอดเลย ผมว่าผู้จัดเค้าก็ต้องดูความเหมาะสมแหละต้องมั่นใจแหละถึงให้เตะต่อได้ แล้วการเงินมันก็คือความเป็นอยู่ของชีวิตเช่นกัน ถ้าเกิดเป็นหนี้ ไม่มีเงิน ก็ไม่มีอาหารกินน่ะ สรุปก็ตายเหมือนกัน ดังนั้นเงินก็สำคัญ แต่เป็นรองชีวิต ตามนั้น ต่อไปถ้าระบาดไม่หยุด คนจะสะสมอาหารหล่ะ ไม่สะสมเงินหล่ะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 8301
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 13:55
[RE: "พรีเมียร์" มีแผนหวนเตะให้จบกลางก.ค. หวั่นสูญเงินถ่ายทอด 762 ลป.]
ตั้งใจเข้ามาอ่านเมนต์ ก็ไม่ผิดหวังจริงๆ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 380
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 14:05
เตะแหละดีสุดแล้ว ที่เหลือก็หามาตรการป้องกันให้ดีก็พอ ดีได้แค่ไหนไม่รู้แหละ แต่ถ้าไม่เตะจะมีคนตายคนยากคนจนเพิ่มขึ้น พังกันอีกเยอะแน่ ชีวิตคนสำคัญสุด แต่การมีชีวิตอยู่โดยไม่เหลืออะไรเลยนั่นก็แย่พอๆกัน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 14:17
พี่คุมให้อยู่ก่อนมั้ยฮะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 1389
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 14:24
พาดหัวเหมือนจะดีนะ

แต่พออ่านเนื้อข่าวแล้วกลับหนักไปทางตัดจบมากกว่า
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: คอมเมนท์ถูกต้อง มีเหตุผล แต่ก็ยังโดนรุมเรื้อนได้..
เข้าร่วม: 12 Jan 2009
ตอบ: 17316
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 14:53
เห็นมั้ยบอกแล้ว เงินล้วนๆ ไม่มีโมฆะหรอก ยี่ห้อFAอ่ะ

นี่แค่ก้อนเดียวนะ

ยังไม่รวมค่าชดเชยหรือค่าฟ้องร้องต่างๆอีก

มันสามารถบานปลายเลอะเทอะไปได้ถึงพวกบ่อนการพนันถูกกฏหมายเลย
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17572
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 14:54
[RE]"พรีเมียร์" มีแผนหวนเตะให้จบกลางก.ค. หวั่นสูญเงินถ่ายทอด 762 ลป.
boy1000 พิมพ์ว่า:
จริงๆก็ข่าวเหมือนเดิมมาตลอด ก็คือยังไงก็พยายามจะแข่งให้จบนั้นล่ะ แต่ถ้าแข่งไม่ได้จริงๆก็ต้องเลือก ซึ่งข่าวนี้เพิ่มเหตุผลมาว่าถ้าแข่งไม่จบฤดูกาลนี้เสีย 762 ล้านปอน แต่ถ้าไม่แข่งฤดูกาลหน้าเสีย 3000 ล้านปอน ถ้าแบบนี้ก็พอจะเห็นภาพชัดเจนว่าทำไมไม่มีการพูดคุยเรื่องยกเลิกฤดูกาลหน้าอย่างเป็นทางการเลย  

ผมว่าลีคอื่นในยุโรปก็เจอปัญหาโมเดลเดียวกันต่างกันแค่พรีเมียร์ลีคตัวเลขเงินอาจจะสูงกว่าหน่อยครับ
ข้อมูลตรงนี้ทำให้หายคาใจพอสมควรว่าทำไม
แต่ละลีคไม่มีแนวคิดจะเลื่อนฤดูกาลนี้ไปเรื่อยๆ แล้วยกเลิกฤดูกาลหน้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2005
ตอบ: 11076
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 14:55
ผมเคย comment แบบนี้แหละ ว่าจะมีการฟ้องร้อง
มีครถามผมว่า ใช่เหรอ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 443
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 15:41
tangsukae พิมพ์ว่า:
Mighty Red พิมพ์ว่า:
ถ้าต้องเตะจบจริงๆ โมฆะ (เวสแฮม) ยูไนเต็ด จะเอาหน้าไปมุดที่ไหน คงเหงาแย่เลย  

ไม่เบื่อหรอครับ มุกเดิมๆ โมฆะ โมฆะ โมฆะ ยูไนเต็ด เหมือนเด็กน้อยงองแงอะ

ตอนแรกก็ตลกดีนะ ตอนหลังๆ เริ่มเยอะ น่ารำคาญ คนเขาเข้ามาอ่านข่าว สวนตัวผมนี่อยากให้เตะให้จบนะ

ทีมคุณจะได้แชมป์ก็ได้ไป แต่เจอพวกปากปีจอแบบคุณนี้ ถ้าโมฆะได้คงจะดี

ทีมใคร ใครก็รักครับ คุณเล่นเหมารวมทั้งทีม มันไม่แฟร์วะ  

เหมารวมทำเป็นรับไม่ได้หรอครับ แมนๆหน่อยทีมคุณเล่นเหมารวมหงส์มา 30 ปี
เคยออกมาด่าแฟนบอลทีมตัวบ้างไหมครับ ลองนึกดูเล่นๆนะครับ
พวกคำว่า “เป็ดขี้โม่” “DNA” “ทีมนางเอก” ล้วนแล้วแต่เหมารวมแฟนหงส์ทั้งสิ้น
แล้วมันเป็นอะไรทำไมชอบล้อหงส์ นักเตะหงส์นี้ก็ชอบเนิฟกันจัง
ฟาบินโญ่อยู่โมนาโกนี่อย่างเทพ ย้ายมาหงส์แล้วอ่อนเลย วลีเขาจะมาตกต่ำทำไมก็มา
ถามจริงๆเถอะเห็นแฟนหงส์เนิฟเบ็คแฮม กิ๊ก สโคลส์ ริโอ รูนี่ โรนัลโด้ รุดบ้างไหมครับ
ปีนี้หงส์มาฟอร์มดีๆบอกอยากให้เกิดสงครมโลก แฟนเพจผีเล่นกันหลายเพจมากๆ
สักพักมีไวรัสระบาดก็เฮฮากันว่าโมฆะๆๆ
พอมีมีแนวโน้มจะแข่งต่อแล้วโดนล้อกลับทำเป็นรับไม่ได้
ทั้งหมดที่คุณโดนก็เพราะแฟนบอลทีมคุณเริ่มมาเองทั้งนั้น

แมนๆหน่อย ทีมใคร ใครก็รัก โดนแค่นี้ทำเป็นร้องเรียกหาความแฟร์
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 16:54
ถูกแบนแล้ว
ถ้าต้องเตะจบจริงๆ โมฆะ (เวสแฮม) ยูไนเต็ด จะเอาหน้าไปมุดที่ไหน คงเหงาแย่เลย  

ไม่เบื่อหรอครับ มุกเดิมๆ โมฆะ โมฆะ โมฆะ ยูไนเต็ด เหมือนเด็กน้อยงองแงอะ

ตอนแรกก็ตลกดีนะ ตอนหลังๆ เริ่มเยอะ น่ารำคาญ คนเขาเข้ามาอ่านข่าว สวนตัวผมนี่อยากให้เตะให้จบนะ

ทีมคุณจะได้แชมป์ก็ได้ไป แต่เจอพวกปากปีจอแบบคุณนี้ ถ้าโมฆะได้คงจะดี

ทีมใคร ใครก็รักครับ คุณเล่นเหมารวมทั้งทีม มันไม่แฟร์วะ  

ผมพูดถึง โมฆะ (เวสแฮม) ยูไนเต็ด แล้วแฟนผีมาเสร่ออะไรครับ  

บริสุทธิใจหน่อย ไอ้หนู คนโง่ย่อมแสดงออกแบบโง่ๆ อะครับ

แมนๆหน่อยครับ

Mighty Red --- โง่ใช้ไหมครับแบบนี้ มีการวงเล็บไว้ด้วยนะ 5555 ถถถ โง่จริง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ขอโทษ ถ้าพูดกระทบใจใคร
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 3337
โพสเมื่อ: Tue Mar 31, 2020 17:20
มีแค่ โมฆะ กับ อีแอบ สองทีมที่อยากยกเลิก
นอกนั้นอย่าไปกล่าวหาทีมใดเลยครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:46
vit_bank พิมพ์ว่า:
ประกาศยกเลิกหรือโมฆะคงทำไม่ได้ต้องแบ่งตามสถานการณ์เท่านั้น

1.ถ้าหยุดระบาดได้ภายในมิถุนา-กันยายน อาจจะแข่งต่อได้ไม่ต้องยกเลิกและเริ่มฤดูกาลใหม่ได้ทันที แต่ดูแล้วยาก ไม่หายเร็วขนาดนั้นแน่ๆ

2.ถ้าหยุดระบาดได้ช่วงตุลาคม-ธันวาคม คงเริ่มฤดูกาลใหม่ได้เท่านั้น แข่งต่อเวลาอาจจะไม่พอแน่ๆ ไม่งั้นต้องบีบอัดโปรแกรมอะไรต่างๆเยอะ จำนวนบอลถ้วยก็ต้องลดถ้าจะแข่งต่อจากเดิม

3.ถ้าหยุดระบาดได้ช่วงปี 2021 เลย ก็คงเตะฤดูกาล 2021 ไม่ทันแน่ๆ อาจจะเอาของที่ค้างไว้มาแข่งต่อ อันนี้คือเคสที่แย่ที่สุดนะ คือคุมการระบาดไม่ได้เลย

น่าจะประมาณนี้ส่วนเรื่องสัญญา สปอนเซอร์ หรือสัญญานักเตะ เชื่อว่าคุยกันได้ มันเลื่อนให้ออกไปได้แหล่ะเดี๋ยวที่จะมีการประชุมกันจะถกเรื่องนี้กันวันพุธนี้ ทางออกคิดว่าคงเลื่อนไปก่อน กรอบเวลาก็คงดูตามสถานการณ์ไปเรื่อยๆก่อน ตอนนี้วิเคราะห์ได้แค่ความน่าจะเป็น อย่างอื่นได้แต่รอดูอย่างเดียวเลย  

วิเคราะห์มีเหตุผลครับ แต่ทีมโมฆะมันไม่คิิดงี้ดิ สนแค่หงส์อดแชมป์มาก่อน ที่เหลือค่อยว่ากัน

ยังไงถ้าปีหน้าเตะไม่จบตอนยูโรเริ่ม ก็คงต้องทิ้งฤดูกาลหน้าอีกเหละเนาะ แล้วจะรีบทิ้งฤดูดาลนี้เพื่ออะไร  

ไหนๆๆๆ ขอดูหน่อย ทีมเวสแฮม ที่สนแค่หงส์อดแชมป์ บอกเองนาาา ว่าหมายถึงเวสแฮม
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 19:49
จอโจ้ พิมพ์ว่า:

เหมารวมทำเป็นรับไม่ได้หรอครับ แมนๆหน่อยทีมคุณเล่นเหมารวมหงส์มา 30 ปี
เคยออกมาด่าแฟนบอลทีมตัวบ้างไหมครับ ลองนึกดูเล่นๆนะครับ
พวกคำว่า “เป็ดขี้โม่” “DNA” “ทีมนางเอก” ล้วนแล้วแต่เหมารวมแฟนหงส์ทั้งสิ้น
แล้วมันเป็นอะไรทำไมชอบล้อหงส์ นักเตะหงส์นี้ก็ชอบเนิฟกันจัง
ฟาบินโญ่อยู่โมนาโกนี่อย่างเทพ ย้ายมาหงส์แล้วอ่อนเลย วลีเขาจะมาตกต่ำทำไมก็มา
ถามจริงๆเถอะเห็นแฟนหงส์เนิฟเบ็คแฮม กิ๊ก สโคลส์ ริโอ รูนี่ โรนัลโด้ รุดบ้างไหมครับ
ปีนี้หงส์มาฟอร์มดีๆบอกอยากให้เกิดสงครมโลก แฟนเพจผีเล่นกันหลายเพจมากๆ
สักพักมีไวรัสระบาดก็เฮฮากันว่าโมฆะๆๆ
พอมีมีแนวโน้มจะแข่งต่อแล้วโดนล้อกลับทำเป็นรับไม่ได้
ทั้งหมดที่คุณโดนก็เพราะแฟนบอลทีมคุณเริ่มมาเองทั้งนั้น

แมนๆหน่อย ทีมใคร ใครก็รัก โดนแค่นี้ทำเป็นร้องเรียกหาความแฟร์  

ถามจริงๆ รู้ได้ไงว่าเหมารวมมา 30 ปี ตอนนั้นเข้าเว็บอ่านข่าวจากไหนอ่ะ Soccersuck มีไม่ถึงแน่ๆ ตอนนั้น internet ต่อสายโทรศัพท์บ้าน น่าจะยังไม่มีแต่เกือบๆมีละมั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ช่วงนั้น สงสัยต้องหาอ่านจาก soccer สปอร์ตพูล แต่ไม่แน่ใจจริงๆว่า 30 ปีก่อน มีรึยัง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 443
โพสเมื่อ: Wed Apr 01, 2020 21:31
chadwick15 พิมพ์ว่า:
จอโจ้ พิมพ์ว่า:

ถามจริงๆ รู้ได้ไงว่าเหมารวมมา 30 ปี ตอนนั้นเข้าเว็บอ่านข่าวจากไหนอ่ะ Soccersuck มีไม่ถึงแน่ๆ ตอนนั้น internet ต่อสายโทรศัพท์บ้าน น่าจะยังไม่มีแต่เกือบๆมีละมั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ช่วงนั้น สงสัยต้องหาอ่านจาก soccer สปอร์ตพูล แต่ไม่แน่ใจจริงๆว่า 30 ปีก่อน มีรึยัง  

ถ้าเอาแบบนั้น ผมก็ขอโทษที่บอกว่า 30 ปี
เอาตัวเลขชัดๆผมไม่รู้หรอกว่ากี่ปี แต่ที่แน่ๆผมดูบอมา 16 ปี
ปีนี้ย่างเข้าปีที่ 17 วันแรกที่ผมดูบอลก็ได้ยินคำว่าขี้โม้แล้วครับ
ไม่รู้ไอ้การเหมารวมว่าหงส์ขี้โม้มันมีมาก่อนหน้านั้นกี่ปีนะ
อาจจะเฉียดๆ 20 ปีหรือมากกว่านั้นก็เป็นได้ล่ะครับ
และแมนยูมักจำมีคำด่าหงส์มาใหม่ๆเสมอ
ทั้ง “DNA” “ลื่น” “แชมป์ว่าว”
ถ้าคุณคิดว่าทีมคุณเป็นคนดี ปกติไม่ได้ล้อใครก่อน ไม่เหมารวมใครก่อน
ก็เอาที่คุณสบายใจเลยละกันครับ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel