ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Nov 2014
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Thu Apr 02, 2020 17:37
[RE: "พรีเมียร์" มีแผนหวนเตะให้จบกลางก.ค. หวั่นสูญเงินถ่ายทอด 762 ลป.]
จอโจ้ พิมพ์ว่า:
chadwick15 พิมพ์ว่า:
จอโจ้ พิมพ์ว่า:
tangsukae พิมพ์ว่า:
Mighty Red พิมพ์ว่า:
ถ้าต้องเตะจบจริงๆ โมฆะ (เวสแฮม) ยูไนเต็ด จะเอาหน้าไปมุดที่ไหน คงเหงาแย่เลย  

ไม่เบื่อหรอครับ มุกเดิมๆ โมฆะ โมฆะ โมฆะ ยูไนเต็ด เหมือนเด็กน้อยงองแงอะ

ตอนแรกก็ตลกดีนะ ตอนหลังๆ เริ่มเยอะ น่ารำคาญ คนเขาเข้ามาอ่านข่าว สวนตัวผมนี่อยากให้เตะให้จบนะ

ทีมคุณจะได้แชมป์ก็ได้ไป แต่เจอพวกปากปีจอแบบคุณนี้ ถ้าโมฆะได้คงจะดี

ทีมใคร ใครก็รักครับ คุณเล่นเหมารวมทั้งทีม มันไม่แฟร์วะ  

เหมารวมทำเป็นรับไม่ได้หรอครับ แมนๆหน่อยทีมคุณเล่นเหมารวมหงส์มา 30 ปี
เคยออกมาด่าแฟนบอลทีมตัวบ้างไหมครับ ลองนึกดูเล่นๆนะครับ
พวกคำว่า “เป็ดขี้โม่” “DNA” “ทีมนางเอก” ล้วนแล้วแต่เหมารวมแฟนหงส์ทั้งสิ้น
แล้วมันเป็นอะไรทำไมชอบล้อหงส์ นักเตะหงส์นี้ก็ชอบเนิฟกันจัง
ฟาบินโญ่อยู่โมนาโกนี่อย่างเทพ ย้ายมาหงส์แล้วอ่อนเลย วลีเขาจะมาตกต่ำทำไมก็มา
ถามจริงๆเถอะเห็นแฟนหงส์เนิฟเบ็คแฮม กิ๊ก สโคลส์ ริโอ รูนี่ โรนัลโด้ รุดบ้างไหมครับ
ปีนี้หงส์มาฟอร์มดีๆบอกอยากให้เกิดสงครมโลก แฟนเพจผีเล่นกันหลายเพจมากๆ
สักพักมีไวรัสระบาดก็เฮฮากันว่าโมฆะๆๆ
พอมีมีแนวโน้มจะแข่งต่อแล้วโดนล้อกลับทำเป็นรับไม่ได้
ทั้งหมดที่คุณโดนก็เพราะแฟนบอลทีมคุณเริ่มมาเองทั้งนั้น

แมนๆหน่อย ทีมใคร ใครก็รัก โดนแค่นี้ทำเป็นร้องเรียกหาความแฟร์  

ถามจริงๆ รู้ได้ไงว่าเหมารวมมา 30 ปี ตอนนั้นเข้าเว็บอ่านข่าวจากไหนอ่ะ Soccersuck มีไม่ถึงแน่ๆ ตอนนั้น internet ต่อสายโทรศัพท์บ้าน น่าจะยังไม่มีแต่เกือบๆมีละมั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ช่วงนั้น สงสัยต้องหาอ่านจาก soccer สปอร์ตพูล แต่ไม่แน่ใจจริงๆว่า 30 ปีก่อน มีรึยัง  

ถ้าเอาแบบนั้น ผมก็ขอโทษที่บอกว่า 30 ปี
เอาตัวเลขชัดๆผมไม่รู้หรอกว่ากี่ปี แต่ที่แน่ๆผมดูบอมา 16 ปี
ปีนี้ย่างเข้าปีที่ 17 วันแรกที่ผมดูบอลก็ได้ยินคำว่าขี้โม้แล้วครับ
ไม่รู้ไอ้การเหมารวมว่าหงส์ขี้โม้มันมีมาก่อนหน้านั้นกี่ปีนะ
อาจจะเฉียดๆ 20 ปีหรือมากกว่านั้นก็เป็นได้ล่ะครับ
และแมนยูมักจำมีคำด่าหงส์มาใหม่ๆเสมอ
ทั้ง “DNA” “ลื่น” “แชมป์ว่าว”
ถ้าคุณคิดว่าทีมคุณเป็นคนดี ปกติไม่ได้ล้อใครก่อน ไม่เหมารวมใครก่อน
ก็เอาที่คุณสบายใจเลยละกันครับ  

แมนดีครับ ที่ออกมาขอโทษก่อนครับ

ผมไม่ได้ติดใจกับการที่ออกมาบอกว่าใครอะไรยังไงครับ

เพราะโดยรวม ผมบอกเลยนะว่า ทุกทีมมันมีคนแบบนั้นทุกคนแหละครับ แล้วเอาจริงๆ ผมก็ว่า เราบอกไม่ได้หรอกว่าใครมันเริ่มกันก่อน เรื่องแบบนี้ จริงๆ อาจจะเป็น แมนยู อย่างที่คุณบอก หรือ อาจจะเด็กหงส์ก่อนก็ได้ ซึ่งเราไม่รู้รากฐาน เรื่องเริ่มต้น เพียงแต่เรารู้แค่ว่า แฟนบอลสองทีมนี้ มองกันแบบไหน ชอบขิงกันขนาดไหน ใครแซวกันไปๆมาๆ จริงจังขนาดไหน

แฟนแมนยู มีคนแบบนี้เยอะมาก ที่ไปแซว ผมก็ยอมรับเห็นบ่อยๆ แต่ถ้าแซวเป็นสีสันก็โอเค ซึ่งบางคนเลยเถิดไปมาก ก็สมควรโดนตำหนิ แต่แฟน แมนยู ดีๆก็เยอะนะครับ ในบอร์ดนี้ โดยเฉพาะคนที่เล่นมานาน ยูสที่จริงจัง ไม่ใช่ยูสซื้อมาแท๊งค์ บางทีผมยังไม่แน่ใจเลยว่า เค้าเชียร์ทีมไหน ซึ่ง มีทุกทีมจริงๆ ที่มีแฟนบอลสายแท๊งแบบนี้ บางคนยังออกมาบอกเลยว่า ยูสนี้ไม่ใช่แฟนทีมนี้ สมัครมาป่วน แกล้งทำเชียร์ทีมนี้บ้าง

นี่เอาตรงๆ ผมยังเคยโดนบอกเป็นแฟนหงส์เลย ซึ่ง งงมากกกกกกกกกกกกกกกก คือคอมเม้นไปเรื่อย เล่นมุขไปเรื่อย เคยมีเล่นแบบ ถ้าคือนี้หงส์แพ้คาบ้าน จะแก้ผ้าไรงี้ ซึ่ง แข่งที่ โอลแทรฟฟอร์ด แล้วหงส์มันจะแพ้คาบ้านได้ยังไง มันบ้านผี พอวันนั้นหงส์แพ้ มีบางคนที่เริ่มก็แบบ เอาเลย จัดเลยไรงี้ เราก็บอก เห้ย เราเม้นตลก มันก็รู้ จะแพ้คาบ้านยังไง บ้านผี กรูเชียร์ผีด้วย อะไรงี้

พูดไปเรื่อยเริ่มไปไกล สรุปที่อยากบอกจริงๆคือ ไม่อยากให้ทุกคนเหมารวมว่า แฟนหงส์เป็นงี้หมด นี่บอร์ดแฟนหงส์ แฟนผีเป็นงี้หมด กับการที่คนแค่ไม่กี่คน มาพูดแบบไม่คิดแหละครับ

ขอบคุณครับที่อ่านจนจบ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 332
โพสเมื่อ: Sat Apr 18, 2020 23:23
ถูกแบนแล้ว
[RE: "พรีเมียร์" มีแผนหวนเตะให้จบกลางก.ค. หวั่นสูญเงินถ่ายทอด 762 ลป.]
โมฆะ โมฆะ โมฆะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel