ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25828
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 00:16
[RE]ถึงนายกเบน สรุปยูสเกรียนเมพ นี้คือ VIP อภิสิทธิ์ชน ?
สรุปทั้ง3คนคือคนเดียวกัน

เบนโพส
เบนแจ้งความ
เบนลบกระทู้
เบนตั้งกระทูใหม่

อย่างฮา555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4843
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 00:24
[RE: ถึงนายกเบน สรุปยูสเกรียนเมพ นี้คือ VIP อภิสิทธิ์ชน ?]
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
Creathieve พิมพ์ว่า:
1.คุณเกรียนเมพตั้งกระทู้คุยเรื่องคลิปน้อง จ. โดยที่ไม่มีลิงค์ไปคลิปนั้น
2.คนที่มาตอบในกระทู้นั้นก็งงๆคลิปไรว้า PMT
3.กระทู้นั้นถูกลบ แต่คุณเกรียนเมพไม่ถูกลงโทษ
4.คุณ Pepsi Man ไม่พอใจ เลยมาตั้งกระทู้นี้

ในฐานะที่ผมทันกระทู้นั้น ขอเข้าข้างคุณเกรียนเมพครับ
เนื้อหาไม่มีอะไรเลย คุณ Pepsi Man ก็นำมามโนเป็นตุเป็นตะ  

ผมขอแจงครั้งเดียวพอนะครับ เพราะ เหมือนจขกท.จะพยายามตั้งล่อเป้าบอกผมแฉคลิปหลุด บลาๆ โคตรไร้สาระ

เรื่องของเรื่องหัวกระทู้ผมบอกชัดเจนว่า เราควรให้โอกาสเด็กแบบนี้จริงๆหรอ เพราะอะไรรู้มั้ยครับ เพราะ ถ้าหากมันเป็นอะไรที่แอบถ่าย หรือ ข่มขู่ ขัดขืน ผิดศีลธรรม ผมไม่นำมาเป็นประเด็นหรอก ( ถึงแม้มันจะไม่ควรมาเป็นประเด็นใดๆเลยก็ตาม )

แต่เพราะมันเกิดจากพฤติกรรมของเจ้าตัวเอง ที่กดถ่ายเอง และยังทำพฤติกรรมแบบนั้นเอง ( ผมไม่ขอลงดีเทลเยอะนะครับ ) อันนี้ผมเลยยกมาเป็นประเด็นเพราะกลัวเรื่องของพฤติกรรมเลียนแบบ แบบที่ผมได้เม้นไปในกระทู้ก่อน เพราะ เหมือนแบบว่า น้องทำพฤติกรรมแบบนี้ กลับมีงานทำ มีรายได้ มีหน้ามีตาในสังคม

พ้อยท์ของผมมีแค่นี้จริงๆ บางท่านที่ งงๆ กดเรื้อนผมในกระทู้นั้น ผมยังไม่ออกมาตอบโต้ หรือ บอกอะไรให้คนรู้เลย ( ทีแรกผมเข้าใจว่าคนใน SS น่าจะรู้ดราม่านี้อยู่แล้ว ) แต่เหมือนหลังๆคนไม่รู้ ผมเลยเฉยๆปล่อยผ่านดีกว่า โควทตอบแค่คนที่รู้

ทีนี้ผมเข้าใจนะครับว่า ผมอาจจะไม่ทันคิดเรื่องที่ว่ากลายเป็นผมสนับสนุนให้คนหาสืบต่อ พี่เบนเลยลบกระทู้ไปให้เรื่องมันจบ

กลับกลายเป็นว่า จขกท. ที่เจ้าคิดเจ้าแค้นผมเหลือเกิน ผูกใจเจ็บอะไรขนาดนั้นก็ไม่รู้ พยายามหาเรื่องผมตลอด หยิบตรงนี้มาเป็นประเด็น มโนเป็นตุเปนตะว่าผมเป็นแบบนั้น แบบนี้ พยายามจะยัดเยียดให้ผมกลายเป็นคนแฉคลิปให้ได้

ที่ผมเม้นท์ไปเนี่ย ผมรับทุกคำตินะครับ แต่บางท่านอาจจะมาไม่ทัน เดี๋ยวจะไปอ่านของ จขกท. แล้วบ้าจี้ตามว่าผมมาแจกวาร์ป  

เอางี้นะถ้าคุณคิดงั้นจริงๆ คุณไม่ควรเอาชื่อน้องมาย่อ ให้คนตามสืบได้เลย

คุณแค่ตั้งกระทู้โต้งๆ ว่าพวกถ้าคลิปหลุด แล้วได้งานทำนี้ สมควรไหม เห็นด้วยไหม
เท่านี้ก็ได้

นี้คุณลงดีเทล หลุดมา 2 วัน เห็นข่าว 2 วัน ชื่อนี้ ย่อแบบนี้

คุณเลิกให้เหตุผลแบบเข้าข้างตัวเองเถิดครับ พฤติกรรมแบบนี้เขาเรียกว่าทุเรศ

นี้คุณยกเอาเรื่องคลิปหลุดชาวบ้านมาพูด ในที่แจ้งก็ทุเรศมากพอแล้ว

ว่าแต่คุณรู้ดีเทลว่ามันหลุดอะไรมายังไงจริงหรือเปล่า

คุณรู้ดีแค่ไหนพวกคลิปหลุดที่อยู่บนเน็ตตอนนี้ เขาตั้งใจหลุด หรือเขาโดนหลอกให้ทำ

เลิกยัดเยียดว่าคนนั้น คนนี้มโนเถิดครับ แค่คุณปรับเปลี่ยนพฤติกรรม แล้วยอมรับว่าตัวเองทำผิด ทำพลาด ก็พอแล้วมั้ง

อีกอย่างผมตั้งกระทู้ถาม เพราะคุณทำพฤติกรรมแย่ๆแบบนี้มาหลายครั้งแล้ว

กดแจ้งความ เป็นผล แต่ไม่เคยมีการลงโทษ

คุณจะบอกผมมโนได้อย่างไร
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 2736
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 00:25
[RE: ถึงนายกเบน สรุปยูสเกรียนเมพ นี้คือ VIP อภิสิทธิ์ชน ?]
ถ้าเป้ปซี่แมนว่างก็เอาเวลาไปส่องกระจกดูตัวเองดีกว่าเหอะ ไม่ต้องมามโนหาเรื่องแบนคนอื่น
แก้ไขล่าสุดโดย PuiNaJa เมื่อ Mon Dec 23, 2019 03:03, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 00:26
PuiNaJa พิมพ์ว่า:
ถ้าเป้ปซี่แมนว่างก็เอาเวลาไปส่องกระจกดูตัวเองดีกว่าเหอะ ไม่ต้องมามโนหาเรื่องแบนคนอื่น  

มโน หาเรื่อง ?

คุณได้อ่านต้นกระทู้ที่เขาโพสหรือเปล่า ?

บอกชื่อย่อ

บอกรายละเอียดว่าคลิปหลุดมากี่วัน ให้คนตามสืบต่อได้

แบบนี้เรียกมโนเหรอครับ

แสดงว่าต่อไปนี้เราเอาคลืปหลุดใครขึ้นเว็บนี้ก็ได้ใช่หรือไม่ ?
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29783
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 00:28
[RE]ถึงนายกเบน สรุปยูสเกรียนเมพ นี้คือ VIP อภิสิทธิ์ชน ?
ไม่เข้าข้างครับนะครับ

แต่พวกเรื่องคลิปหลุด เราไม่จำเป็นต้องบอกชื่อย่อ บอกอะไรแบบนี้เลย

แต่ก็เข้าใจเจตนาของ เกรียนเมพนะ

ค่อยๆคุยกันละกันครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11130
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 00:33
ผมทันมู้นั้นนะ ผมไม่เข้าข้างใครนะ แต่ก็ไม่น่าเอาเรื่องหลุดมาพูดเพราะจะทำให้คนไปหาผมก็ไปหานะ ไม่ได้จะเสพกามนะหาเพราะมันดราม่าอะไร เขาเป็นใครแบบนี้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6050
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 00:41
ตามอ่านมานาน เข้าใจในสิ่งที่ทั้งสองฝ่ายบอก

เอาฝ่ายเจ้าของมู้ก่อน (เกรียนเทพ)
ก็ตามที่แถลงข้างบน คงไม่ได้เจตนาไปในเชิงเผยแพร่
แต่การลงมู้ หรือการเขียนข้อความแบบ กูรู้แล้ว นะเว้ย มาๆคุยกันหน่อย

มันให้อารมณ์เหมือน รีวิวหนังอ่ะ แบบ ดูสตาร์วอร์แล้วมาคุยกัน

โอเค เจตนา คงไม่ได้่ตั้งใจ ไปชวนคนดูหนังหรอก คงอยากคุยในเรื่องที่เป็นประเดน อย่างที่แกอธิบาย แต่เกรียนเทพก็ต้องยอมรับอะ ว่ามันมีอิทธิพล หรือแจงจูงใจที่คนจะไปดูต่อจริงๆ แล้วเว็ปเรามันก็ Open access ใครจะเข้าก็ได้ มันก็สุ่มเสี่ยง อีกอย่างเรื่องพวกนี้ ที่เกี่ยวข้องกับเยาวชน มันก็ไม่น่าเอามาลงจริงๆ (จนกว่าจะมีบอร์ดที่จำกัดการเข้าถึง เช่นบอร์ด 18+ไปเลย)

ส่วนคุณเป็บซี่ ผมก็เข้าใจในมุมคุณนะ ว่าการแจ้งความแล้วไม่เป็นผลถึงสองครั้ง
คือมีโทษแค่ลบมู้ แต่ผู้กระทำ (เกรียนเทพ) ไม่มีโทษอะไรเลย มันก็ดูว่าทาง ss ไม่ได้ให้ความสำคัญ หรือมีบทลงโทษที่จริงจังเท่าไร แค่ลบมู้แล้วก็จบ อยากให้ ss มีแอคชั่นมากกว่านี้ ผมเข้าใจในความไม่พอใจของคุณระดับนึงครับ (หนำซ้ำอาจจะเคยมีประเดนกันมาก่อน เลยอาจจะ +ความไม่พอใจเข้าไปอีก) ผมก็เห็นด้วยกับทางเป็ปซี่แมน ว่าพี่เบน หรือแอดมิน ลองออกมาให้ความเห็นเรื่องนี้ดูก็ได้ครับ จะได้เป็นมาตรฐานไปเลย ผมว่าสมาชิกในบอร์ดเรา เข้าใจได้อยู่แล้ว และทุกคนก็รัก ss ไม่ได้มีใครอยากให้ปิด

แต่ผมไม่เห็นด้วยกับที่คุณแป็ปซี่แมนไปกล่าวหาใคร ยูสไหนเป็นเด็กเส้นนะ ผมว่ามันเลื่อนลอย แล้วไม่เกี่ยวกับประเดนที่คุณไม่พอใจเท่าไรครับ

ขอแสดงความเห็นแบบนี้ครับ ผิดถูกขออภัย
2
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38609
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 00:42
ผมเข้าใจเจตนามู้นั้นนะฮะ

คือ น่าจะถามว่าพฤติกรรมแบบนี้ สมควรนำมาให้โอกาส,รางวัลอะไรแบบนั้นมั๊ย..ไม่ได้เจตนามุ่งไปที่เจ้าของคลิป

แต่อาจจะพลาดตรงไปสื่อเรื่องตัวย่อ...พอมาเจอบอร์ดบ้ากาม คนอ่านก็อาจจะสงสัยและเสาะหากันว่าคลิปรัยฟระ

อันนี้แล้วแต่คนมองอ่ะฮะ..อาจจะมองต่างกันบ้าง

แต่ไม่เห็นด้วยที่นำมาตั้งมู้เพิ่ม (ทั้งๆที่มู้นั้นโดนลบไปแล้ว) เพราะ สมมติจากเดิม 10,000 คนที่เห็นมู้นั้น (อาจจะ search อากู๋ครึ่งนึง)

คนอื่นมาเจอมู้นี้เพิ่มอีก..จากหมื่นวิว เพิ่มมู้นี้อีก 5,000 วิว..มันก็เพิ่มปริมาณการเสาะหาต้นเรื่องอ่ะฮะ

ถ้าท่าน จขม.ไม่พอใจ ทำไม WM ไม่ลงโทษ ฯลฯ...inbox รายละเอียดทั้งหมดไปคุยกับ WM น่าจะได้คำตอบโดยไม่เพิ่มวิวฮะ

2
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 01:08
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:

คือ น่าจะถามว่าพฤติกรรมแบบนี้ สมควรนำมาให้โอกาส,รางวัลอะไรแบบนั้นมั๊ย..ไม่ได้เจตนามุ่งไปที่เจ้าของคลิป

แต่อาจจะพลาดตรงไปสื่อเรื่องตัวย่อ...พอมาเจอบอร์ดบ้ากาม คนอ่านก็อาจจะสงสัยและเสาะหากันว่าคลิปรัยฟระ

อันนี้แล้วแต่คนมองอ่ะฮะ..อาจจะมองต่างกันบ้าง

แต่ไม่เห็นด้วยที่นำมาตั้งมู้เพิ่ม (ทั้งๆที่มู้นั้นโดนลบไปแล้ว) เพราะ สมมติจากเดิม 10,000 คนที่เห็นมู้นั้น (อาจจะ search อากู๋ครึ่งนึง)

คนอื่นมาเจอมู้นี้เพิ่มอีก..จากหมื่นวิว เพิ่มมู้นี้อีก 5,000 วิว..มันก็เพิ่มปริมาณการเสาะหาต้นเรื่องอ่ะฮะ

ถ้าท่าน จขม.ไม่พอใจ ทำไม WM ไม่ลงโทษ ฯลฯ...inbox รายละเอียดทั้งหมดไปคุยกับ WM น่าจะได้คำตอบโดยไม่เพิ่มวิวฮะ

ผมลอง pm ไปแล้วครับได้รายละเอียดอย่างไรผมจะอัพเพิ่มในกระทู้นี้

ที่ถามว่าทำไมผมไม่ pm แต่แรก เพราะผมเคย pm ไปถามเรื่องอื่นแล้วแต่ นายกเบนไม่ตอบ pm กลับครับ
1
0

นายกฯซ็อคเกอร์ซัค
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 5182
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 01:23
อภิสิทธิ์อะไร ผมไม่ได้ตามข่าว เพิ่งกลับจากต่างจังหวัด คือใครไม่รู้จัก อะไรที่ผมไม่รู้ ข้อมูลมาลอยๆ ผมอ่านแล้วผมไม่เก็ต ผมก็เลือกลบมู้ เหมือนพวกแจ้งความสปอยหนัง อ่านแล้วงงผมก็ไม่รับแจ้ง

ผมเข้าไปอ่านแล้วเหมือนจขม ก็เปลี่ยนหัวเปลี่ยนข้อความป่ะ ผมไม่แน่ใจ พยายามอ่านแล้วเหมือนเจ้าตัวก็รู้ว่ามันจะออกแนวๆมาขอ PM ผมก็เลือกลบมู้ทิ้ง ทำไมผมต้องให้สิทธิพิเศษล่ะ จะตั้งมู้จะทำไรก็ทำเหอะ ตั้งแล้วจะมา PM หาผมตอนตีหนึ่งทำไม ผมตอบในนี้แหละ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29472
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 01:28

1. ผมมาไม่ทันมู้ เกรียนเมพ ก็เลยไม่รู้เขามีไรกัน

2. ผมมาทันมู้ แป๊ปซี่ ก็เลยอยากรู้ว่ามีไรกัน

3. ผมเสาะหา เนื้อหามู้เก่า คลิปใครวะ ?

4. ผมเสาะหาจนเจอ ว่าตกลงคือใครยังไง

สรุป

หลังจากอ่านมู้นี้ ทำให้ผม เกิดความอยากรู้อยากเห็น

จนนำไปสู่การรู้ความจริงที่เนื้อหามู้เก่าที่ถูกลบไปแล้ว

#คือถ้าไม่มีมู้นี้ ผมก็ยังไม่รู้ว่ามู้เก่าคือไร แล้ว มีไรกัน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2015
ตอบ: 6724
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 01:45
สรุปทั้ง2ยูสก็หวังดี แต่ความหวังดีมันก็แฝงมาด้วยโทษทางอ้อม เพราะประเด็นที่คุยกันทุกคนเขายังไม่รู้ มันก็ต้องเกิดความสงสัย แล้วมันก็ต้องหาทางออก
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3492
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 01:56
เห็นตั้งแต่แรกแล้วนะ จากที่ไม่อยากรู้ไม่อยากซ้ำเติมน้องมันอีก ตอนนี้ชักจะอยากรู้ขึ้นมาละ
เพราะมีคนจุดประเด็นขึ้นมาเรื่อยๆนี่แหละ
จบแล้วก็ปล่อยให้จบไปเถอะ
ตั้งกระทู้เพิ่มก็มีแต่คนจะอยากรู้เพิ่มขึ้น
ไม่สนใจไม่ใส่ใจ=ลดการกระจายข่าว
1
0
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38733
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 02:06
pohihi188 พิมพ์ว่า:

1. ผมมาไม่ทันมู้ เกรียนเมพ ก็เลยไม่รู้เขามีไรกัน

2. ผมมาทันมู้ แป๊ปซี่ ก็เลยอยากรู้ว่ามีไรกัน

3. ผมเสาะหา เนื้อหามู้เก่า คลิปใครวะ ?

4. ผมเสาะหาจนเจอ ว่าตกลงคือใครยังไง

สรุป

หลังจากอ่านมู้นี้ ทำให้ผม เกิดความอยากรู้อยากเห็น

จนนำไปสู่การรู้ความจริงที่เนื้อหามู้เก่าที่ถูกลบไปแล้ว

#คือถ้าไม่มีมู้นี้ ผมก็ยังไม่รู้ว่ามู้เก่าคือไร แล้ว มีไรกัน

ไม่ทันเหมือนกัน จะเข้าไปละโดนลบพอดี สุดท้ายก็หาเจอ แต่ก็ไม่มีอะไรน่าดู
1
0

facebook.com/ProgSurround
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 02:13
ถูกแบนแล้ว
เอาตรงๆผมเห็นมู้นั้นละ แต่ผม ก็ยังไม่รุ้อยุ่ดี ปล่อยผ่าน พอมาเจอมุ้นี้อีก ผมอยากรุ้ละ

สรุปนะ พอกันทั้งคู่ ถ้าจะแบน ต้องโดนคู่อะ
7
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel