ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21713
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 02:25
[RE: ถึงนายกเบน สรุปยูสเกรียนเมพ นี้คือ VIP อภิสิทธิ์ชน ?]
pohihi188 พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจเจตนามู้นั้นนะฮะ

คือ น่าจะถามว่าพฤติกรรมแบบนี้ สมควรนำมาให้โอกาส,รางวัลอะไรแบบนั้นมั๊ย..ไม่ได้เจตนามุ่งไปที่เจ้าของคลิป

แต่อาจจะพลาดตรงไปสื่อเรื่องตัวย่อ...พอมาเจอบอร์ดบ้ากาม คนอ่านก็อาจจะสงสัยและเสาะหากันว่าคลิปรัยฟระ

อันนี้แล้วแต่คนมองอ่ะฮะ..อาจจะมองต่างกันบ้าง

แต่ไม่เห็นด้วยที่นำมาตั้งมู้เพิ่ม (ทั้งๆที่มู้นั้นโดนลบไปแล้ว) เพราะ สมมติจากเดิม 10,000 คนที่เห็นมู้นั้น (อาจจะ search อากู๋ครึ่งนึง)

คนอื่นมาเจอมู้นี้เพิ่มอีก..จากหมื่นวิว เพิ่มมู้นี้อีก 5,000 วิว..มันก็เพิ่มปริมาณการเสาะหาต้นเรื่องอ่ะฮะ

ถ้าท่าน จขม.ไม่พอใจ ทำไม WM ไม่ลงโทษ ฯลฯ...inbox รายละเอียดทั้งหมดไปคุยกับ WM น่าจะได้คำตอบโดยไม่เพิ่มวิวฮะ

1. ผมมาไม่ทันมู้ เกรียนเมพ ก็เลยไม่รู้เขามีไรกัน

2. ผมมาทันมู้ แป๊ปซี่ ก็เลยอยากรู้ว่ามีไรกัน

3. ผมเสาะหา เนื้อหามู้เก่า คลิปใครวะ ?

4. ผมเสาะหาจนเจอ ว่าตกลงคือใครยังไง

สรุป

หลังจากอ่านมู้นี้ ทำให้ผม เกิดความอยากรู้อยากเห็น

จนนำไปสู่การรู้ความจริงที่เนื้อหามู้เก่าที่ถูกลบไปแล้ว

#คือถ้าไม่มีมู้นี้ ผมก็ยังไม่รู้ว่ามู้เก่าคือไร แล้ว มีไรกัน

มาทันมู้ แล้วก็รู้จากมู้นั้นแหละว่ามีอะไร

ถ้าไม่มีมู้นั่น คงไม่ไปสนใจแสวงหาจนรู้อ่ะ

ว่ามีอะไรเกิดขึ้นบ้าง

ผมเป็นกลางพิมพ์ได้ก็แค่ pmt
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 126
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 04:48
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถึงนายกเบน สรุปยูสเกรียนเมพ นี้คือ VIP อภิสิทธิ์ชน ?]
จะยังไงอะไรกันก็ตามเรื่องที่เกิด แต่ไปยัดข้อหาเด็กเส้นหรืออภิสิทธิ์นี่เกินไปครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12674
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 07:33
มู้ที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับคลิปหลุด,ภาพหลุด
ไม่ว่าจะคุยเลี่ยงแค่ไหน จะเป็นข่าวหรืออะไร
มันก็ทำให้มีคนตามหาวาปอยู่ดี มันเลี่ยงไม่ได้หรอก
รวมถึงมู้นี้ด้วย เจตนาไม่อยากให้คนรู้ แต่ผลออกมาตรงข้าม
คนอยากรู้มากกว่าซะอีก วันหลังก็เปลี่ยนวิธี PMไปหาก็พอ ไม่ต้องตั้งกระทู้
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Potters
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7290
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 08:40
อยากออกมาปกป้องเด็กหรืออยากให้เกรียนเทพโดนแบน

ตั้งมู้เพิ่มคนยิ่งรู้เยอะกว่าเดิมอีก ถ้าห่วงเด็กจริงๆไม่ควรทำแบบนี้นะ
2
0
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7107
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 09:02
ผมมาไม่ทันมู้แรกนะ แต่พอมาเจอมู้นี้เลยรู้สึกว่ามันต้องหา ไฮไลท์มาดริดเมื่อคืนช่างมันก่อน ไงก็ 0-0
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68876
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 09:10
ใครวะน้อง จ. ตูก็บ้ากามพอตัวนะ แต่ไม่เคยผ่านตาเลย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16567
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 09:17
เจตนาไม่ได้หวังปกป้องเด็กหรอก แต่หวังให้เกรียนเทพโดนแบน ประเด็นบอลนอกมันจะอินอะไรกันขนาดตามจองล้างจองผลาญ ผมเป็นคนนึงที่มาไม่ทันมู้เกรียนเทพ แต่ก็ขอบคุณ จขม นี้ที่ทำมห้ผมรู้ว่ามีคลิปน้องหลุดอยู่

ปล. ไม่ได้บอกว่าเกรียนเทพทำถูกต้องนะ
1
0
Do you hear the people sing ?
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 6702
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 10:31
ถูกแบนแล้ว
ผมทันมู้นะ แต่ไม่ผ่านตาเรื่องคลิป แต่แม่มไม่ใบ้ไรเท่าไร ผมก็เลยขี้เกียจหาต่อเพราะดู จขม จะไม่ใบ้ต่อไง ก็คงไม่สน แต่พอมู้นี้มาผมอยากค้นต่อละอ่ะ

ละเอาตรงๆผมไม่ได้รู้จักทั้งสองส่วนตัวนะ แต่ตามเม้นบนๆ ผมรู้สึกจากมู้นี้ไม่ใช่ว่าห่วงน้องคลิปหลุด ผมรู้สึกจขม อยากให้เกรียนเทพโดนแบนนะ
0
0
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2985
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 10:55
Zyxel_Thaibar62 พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ กระทู้นั้น ผมก็เข้าไปนะ ถ้า จขกท. (กระทู้นั้น) ไม่ตััั้งกระทู้

ผม่ไม่รู้เรื่องนี้ด้วยซ้ำ ให้อักษรตัวย่อมา ประมาณนั้นหล่ะ

ส่วนตัวผมมองว่าเรื่องนี้แบบนี้ ไม่ควรเอามาประเด็นให้ถกเถียงด้วยซ้ำ ต่อให้จะมาบอกว่า

เมื่อก่อนก็ทำกัน แต่ก็ไม่ได้แปลว่าจะเปิ็นสิ่งที่ถูกต้อง

ถ้าคนในครอบครัวอยู่คลิป ผมว่าก็คงไม่อยากให้ใครเอาพูด หรือเอาไปถกเถียง

เรื่องอื่นมีเยอะแยะ

อันนี้จริงครับ มันไม่เห็นน่าเอามาถกเถียงกันตรงไหนเลย
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34094
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 13:35
ถึงนายกเบน สรุปยูสเกรียนเมพ นี้คือ VIP อภิสิทธิ์ชน ?
เอ๊า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: อเซนอล&การท่าเรือ
เข้าร่วม: 07 Feb 2015
ตอบ: 2463
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 13:41
คือตกใจที่เจอคอมเม้นแบบเพราะเจอมู้นี้เลยทำให้ให้เรื่องเผยแพร่มากครับ

คือเวลาเกิดปัญหาต้องเงียบๆ ซุกไว้ใต้พรมงี้หรอ?
1
0
ขายเครื่องออกกำลังกายและอุปกรณ์ฟิตเนส สนใจIB สอบถามได้ครับ

Status: Glory Glory Man Utd
เข้าร่วม: 30 May 2010
ตอบ: 33126
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 13:54
มีไรกัน ตกขบวนนนน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
ตอบ: 4843
โพสเมื่อ: Mon Dec 23, 2019 21:31
ยูสเซอร์ลับ พิมพ์ว่า:
คือตกใจที่เจอคอมเม้นแบบเพราะเจอมู้นี้เลยทำให้ให้เรื่องเผยแพร่มากครับ

คือเวลาเกิดปัญหาต้องเงียบๆ ซุกไว้ใต้พรมงี้หรอ?  

ผมเองก็ตกใจเหมือนกันครับ

อารมณ์แบบผู้หญิงโดนข่มขืน แล้วชาวบ้านบอกอย่าไปแจ้งความจับนะ จะกลายเป็นเรื่องใหญ่ เสียหาย

ส่วนคนทำก็ลอยหน้าลอยตา รอทำครั้งต่อไป

ถึงคนที่บอกผมอยากให้ยูสเกรียนเมพโดนแบนไรนั้นนะ คุณคิดถูกแล้ว

เพราะเขาทำผิดก็น่าจะโดนแบน ไม่ใช่ลบกระทู้ ไม่มีการตักเตือนใดๆเกิดขึ้นเลย
1
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
ตอบ: 4843
โพสเมื่อ: Wed May 06, 2020 16:50

แก้ไขล่าสุดโดย Pepsi Man เมื่อ Wed May 06, 2020 16:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel