ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ยังอยากให้โซลชาคุ้มต่อไปไหม ?
อยู่ต่อให้เวลาสร้างทีมอีกหน่อย
???
ไม่เอาแล้วโว้ยยยยยยยยยยยย
???
คะแนนทั้งหมด: 291
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: !
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 2252
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 07:45
[RE: (Vote)แฟนแมนยูเข้ามาคุยกันหน่อยครับ]
อ้างอิงจาก:
ดาวรุ่งผมขอไม่พูดถึงนะครับ ยังไงก็ยังหวังให้ กรีนวู้ด แบรนดอน กาดเนอ เป็นตัวจริงไม่ได้ 17-18เอง

กลางเชลซี กองเต้ โควาซิซ จอจิญโญ่ บาร์คลี่ พวกนี้ไม่ใช่ดาวรุ่งแล้วนะครับประสบการณ์เพียบ

กองหน้าสำรอง เปรโด วิลเลี่ยน ชิรู

ผลงานงานเขลซีในลีก 5 นัดหลังสุด ชนะ2แพ้3

ขอเสริมอีกนิดนะครับฤดูกาลนี้เชลซีแพ้แมนยูสองนัดแล้วนะครับ อิอิ  

ชนะเชลซีเข้าใจครับ แต่แพ้เสมอใครบ้างล่ะครับ?
เสมอ วูล์ฟ 1 - 1
แพ้พาเลซคาบ้าน 1 - 2
เสมอนักบุญ 1 - 1
แพ้ค้อน 2 - 0
แพ้สาลิกา 1 - 0
แพ้บอร์นมัธ 1 - 0 (หลังจากชนะเชลซี เพื่อ?)
เสมอดาบคู่ 3 - 3

ไม่ได้จะชวนทะเลาะนะครับ ผมดูครบทุกแมตช์(ยกเว้นนัดเดียวคือนัดแพ้แอสตาน่า 2 - 1)
ที่พูดนี่คือฟอร์มโดยรวมไม่ผ่านจริงๆ ไม่ได้อคติและชวนท่านทะเลานะครับ แต่ไม่ไหวจริงๆ ถ้าไม่ชนะทีมเล็ก โดนทีมเล็กบุกมากดหัวคาบ้าน บางเกมไม่มีแม้โอกาสง้างยิง ชนะทีมใหญ่ไปก็ไร้ความหมายครับ หลังจากนี้ เจอทอฟฟี่ แตน สาลิกาดง เบิร์นลี่ย์ อีกสี่นัด ท่านค่อยมาแย้งผมก็ได้ครับ ดูว่าสี่นัดนี้จะได้กี่แต้ม รอดูฟอร์มว่าจะวนลูปนรกเหมือนเดิมอีกหรือเปล่า ขอบคุณครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2007
ตอบ: 990
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 07:49
[RE: (Vote)แฟนแมนยูเข้ามาคุยกันหน่อยครับ]
benben พิมพ์ว่า:
ถามตอนฟอร์มดีก็จะได้อีกคำตอบนึงนะ

เชื่อว่าโซลซาได้แชมป์แน่นอน จากขุมกำลัง เงินเสริมทีมของแมนยู
แต่บอลถ้วยนะ

บอลลีกไม่มีทาง แมนยูตอนนี้ คือลิเวอร์พูลสมัยก่อนคับ  

ที่ถามตอนนี้ไม่ได้เพราะฟอร์มดีนะครับ ล่าสุดกลาง มาติส มาต้า กาดเนอร์ ที่ส่งลงไปหมดสภาพแล้วทั้งคู่ดาวรุ่งอีกคนก็ไม่เคยลงตังจริงเลยในลีก เห็นชื่อนักเตะก็ต้องรู้แล้วว่าสู้ไม่ได้แน่ๆส่งไปลองทีมพักตัวหลักเพราะทีมเข้ารอบแล้วแพ้ก็ไม่เป็นไร แต่หัวร้อนด่ากันเละเทะมากๆโน้นนี้สรุปชนะ 4-0 ก็ด่าไม่เลิกว่าห่วยฟอร์มไม่ดีโน้นนี้

ผมเลยอยากฟังความคิดเห็นจากแฟนแมนยูว่ามองโซลชากันยังไงบ้างยังมีคนไว้ใจมากน้อยแค่ไหน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 07:55
takeshi12 พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
ดาวรุ่งผมขอไม่พูดถึงนะครับ ยังไงก็ยังหวังให้ กรีนวู้ด แบรนดอน กาดเนอ เป็นตัวจริงไม่ได้ 17-18เอง

กลางเชลซี กองเต้ โควาซิซ จอจิญโญ่ บาร์คลี่ พวกนี้ไม่ใช่ดาวรุ่งแล้วนะครับประสบการณ์เพียบ

กองหน้าสำรอง เปรโด วิลเลี่ยน ชิรู

ผลงานงานเขลซีในลีก 5 นัดหลังสุด ชนะ2แพ้3

ขอเสริมอีกนิดนะครับฤดูกาลนี้เชลซีแพ้แมนยูสองนัดแล้วนะครับ อิอิ  

ชนะเชลซีเข้าใจครับ แต่แพ้เสมอใครบ้างล่ะครับ?
เสมอ วูล์ฟ 1 - 1
แพ้พาเลซคาบ้าน 1 - 2
เสมอนักบุญ 1 - 1
แพ้ค้อน 2 - 0
แพ้สาลิกา 1 - 0
แพ้บอร์นมัธ 1 - 0 (หลังจากชนะเชลซี เพื่อ?)
เสมอดาบคู่ 3 - 3

ไม่ได้จะชวนทะเลาะนะครับ ผมดูครบทุกแมตช์(ยกเว้นนัดเดียวคือนัดแพ้แอสตาน่า 2 - 1)
ที่พูดนี่คือฟอร์มโดยรวมไม่ผ่านจริงๆ ไม่ได้อคติและชวนท่านทะเลานะครับ แต่ไม่ไหวจริงๆ ถ้าไม่ชนะทีมเล็ก โดนทีมเล็กบุกมากดหัวคาบ้าน บางเกมไม่มีแม้โอกาสง้างยิง ชนะทีมใหญ่ไปก็ไร้ความหมายครับ หลังจากนี้ เจอทอฟฟี่ แตน สาลิกาดง เบิร์นลี่ย์ อีกสี่นัด ท่านค่อยมาแย้งผมก็ได้ครับ ดูว่าสี่นัดนี้จะได้กี่แต้ม รอดูฟอร์มว่าจะวนลูปนรกเหมือนเดิมอีกหรือเปล่า ขอบคุณครับ

ครับผมเข้าใจครับต่างคนต่างความคิดครับแชร์ๆพูดคุยกัน

คืออย่างที่บอกแหละครับผมมองว่านักเตะ 11ตัวจริงที่ดีที่สุดของแมนยูยังไม่เคยลงครบทีมเลย ที่เหลืออยู่ก็กมดสภาพใช้ไม่ได้จริงๆ

กลางตัวลุกแมนนยู จะแก้เกมส์ยังไงครับมีแค่ มาต้า ลินกาด เปเรร่า ส่งใครลงไปก็ไม่ต่างกันเป็นตำแหน่งที่สำคัญมากๆด้วย ส่วนกองกน้า สามตัว แรส มาทิอัล เจมส์ ก็ไม่มีสำรองเลย ถ้าเจ็บไปสำรองคือ กรีวู้ดเด็ก17

ผมเชื่อว่าแมนยูยังต้องสะดุดแบบนี้อีดแน่ๆครับถ้าปีใหม่นี้ไม่เสริมมาแก้ขัดสักตัวสองตัว เผลอๆจบที่8+แน่ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย - Owen Hargreaves - เมื่อ Sat Dec 14, 2019 07:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 4671
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 07:58
อยากให้แกได้ผู้เล่นที่แกต้ออการก่อน แล้วเราก็มาตัดสินอีกที ปัจจุบัน 11 ตัวจริง ที่แกน่าจะได้ใช้เป็นหลักแน่นอน และเป็นไปได้น่าจะมี เดเคอา AWB แมคไกว ลินเดอเลิฟ ชอว์ แมคโท เฟรด ลินกาด(ป็อก) เจมส์ แรช มาเที่ยว เพราะก่อนจะลงตัวชุดนี้ แต่ละนัดจัดไม่เหมือนกันสักนัด ตัวหลักเจ็บบ้าง ป่วยบ้าง
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:07
[RE](Vote)แฟนแมนยูเข้ามาคุยกันหน่อยครับ
สำหรับผมใครจะซัพพอร์ตโอเล่ ใครจะไล่โอเล่ เคารพความคิดเห็นของทุกคนนะครับ
แต่สิ่งที่อยากเห็น อยากให้เป็นคือ ก้าวข้ามความเห็นต่าง
รวมใจกันเชียร์ทีมให้สมกับเป็นกองเชียร์ยูไนเต็ด
เลิกไฟว้กันเอง แขวะกันเอง ด่ากันเอง ถามตัวเองให้ชัดๆ ว่าเราเชียร์ “ทีม” นี้ใช่มั้ย
ทีมชนะก็ฉลองมีความสุขไปด้วยกัน ทีมแพ้ก็ซัพพอร์ตไปด้วยกัน (ในทีนี้ผมหมายถึงทีมไม่ใช่โอเล่นะครับ)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
9
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2009
ตอบ: 6150
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:11
อยากให้ปรับปรุงหลังบ้านเรื่องการบริหารงานด้านฟุตบอลอะครับ หาคนที่รู้จักฟุตบอลจริงๆมาทำงานละให้อำนาจในส่วนนั้นให้เต็มที่ ส่วนเอ็ดหาเงินเก่งๆก็ไปทำด้านหาเงินเอา

ส่วนโซลชา ถ้าคิดหวังว่าจะเก่งแบบโค๊ชชั้นนำ อันนี้ตัดไปเลยครับอย่างน้อยก็ไม่ใช่ตอนนี้ แกต้องเก็บเวลไปอีกพอสมควร สิ่งที่แกมีคือทำให้ทีมมีสปิริตในทีมดีขึ้นครับ ที่เหลือผมเฉยๆนะ การคุมทีมของแกผมว่าน่าจะต้องรอจนจบฤดูกาลนี้ก่อนอะครับ คิดว่าแกไม่โดนไล่กลางฤดูกาลนี้หรอก ชัวๆ ใจนึงผมก็อยากให้ออกนะ ใจนึงก็อยากเห็นแกคุมทีด้วยตัวนักเตะที่อยากได้จริงๆ ถึงตอนนั้นถ้ายังกากอยู่รับรองว่า ยังงัยก็กระเด็น

แมนยูยังเป็นทีมที่พร้อมด้วยทรัพยากรการเงินอยู่แล้วครับ นักเตะที่มีก็ไม่แย่มาก ขอแค่บริหารงานดีๆ ผลงานในสนามมันก็จะดีตามได้ในไม่ช้าครับ
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:11
AlfaZero พิมพ์ว่า:
สำหรับผมใครจะซัพพอร์ตโอเล่ ใครจะไล่โอเล่ เคารพความคิดเห็นของทุกคนนะครับ
แต่สิ่งที่อยากเห็น อยากให้เป็นคือ ก้าวข้ามความเห็นต่าง
รวมใจกันเชียร์ทีมให้สมกับเป็นกองเชียร์ยูไนเต็ด
เลิกไฟว้กันเอง แขวะกันเอง ด่ากันเอง ถามตัวเองให้ชัดๆ ว่าเราเชียร์ “ทีม” นี้ใช่มั้ย
ทีมชนะก็ฉลองมีความสุขไปด้วยกัน ทีมแพ้ก็ซัพพอร์ตไปด้วยกัน (ในทีนี้ผมหมายถึงทีมไม่ใช่โอเล่นะครับ)  

ครับผมแค่อยากจะแชร์แล้วฟังความคิดเห็นแฟนแมนยูด้วยกันครับผมก็ไม่ใช่ติ่งโอเล่ แต่เชียร์แมนยูครับแล้วเริ่มจะรับไม่ได้หงุดหงิดที่ด่ากันแบบเสียหายมากเวลามู้สดที สุดท้ายแล้วใครจะคุมก็ยังเชียร์ต่อไปแหละครับแค่อยากให้กำลังใจทีมดันหน่อยไม่ใช่แบบอคติด่าจนเกินเรื่อง
แก้ไขล่าสุดโดย - Owen Hargreaves - เมื่อ Sat Dec 14, 2019 08:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:18
QianQian พิมพ์ว่า:
อยากให้ปรับปรุงหลังบ้านเรื่องการบริหารงานด้านฟุตบอลอะครับ หาคนที่รู้จักฟุตบอลจริงๆมาทำงานละให้อำนาจในส่วนนั้นให้เต็มที่ ส่วนเอ็ดหาเงินเก่งๆก็ไปทำด้านหาเงินเอา

ส่วนโซลชา ถ้าคิดหวังว่าจะเก่งแบบโค๊ชชั้นนำ อันนี้ตัดไปเลยครับอย่างน้อยก็ไม่ใช่ตอนนี้ แกต้องเก็บเวลไปอีกพอสมควร สิ่งที่แกมีคือทำให้ทีมมีสปิริตในทีมดีขึ้นครับ ที่เหลือผมเฉยๆนะ การคุมทีมของแกผมว่าน่าจะต้องรอจนจบฤดูกาลนี้ก่อนอะครับ คิดว่าแกไม่โดนไล่กลางฤดูกาลนี้หรอก ชัวๆ ใจนึงผมก็อยากให้ออกนะ ใจนึงก็อยากเห็นแกคุมทีด้วยตัวนักเตะที่อยากได้จริงๆ ถึงตอนนั้นถ้ายังกากอยู่รับรองว่า ยังงัยก็กระเด็น

แมนยูยังเป็นทีมที่พร้อมด้วยทรัพยากรการเงินอยู่แล้วครับ นักเตะที่มีก็ไม่แย่มาก ขอแค่บริหารงานดีๆ ผลงานในสนามมันก็จะดีตามได้ในไม่ช้าครับ  

เห็นด้วยเลยครับ

ผมก็ไม่ได้มองว่าโซลชาจะพาแมนยูเป็นแชมป์ได้ แต่จากสภาพนักเตะที่มีอยู่ได้แค่นี้ผมก็ว่าไม่ได้แย่แล้วถ้ายังเป็นชุดนี้อยู่ปีใหม่ไม่ซื้อเพิ่มจบที่8+จะไม่แปลกใจเลย ที่ผมรับไม่ได้ตรงที่ด่ากันเกินเรื่องไม่สนสภาพทีมโดยรวมเลย พูดกันถึงแต่เรื่องแท็กติก แต่นักเตะที่ส่งลงไปแก้เกมได้มีแค่ เปเรร่า ลินกาด มาต้า มาติส ส่วนดาวรุ่งผมจอไม่พุดถึงนะครับ 17-18 กันเอง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 4600
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:19
(Vote)แฟนแมนยูเข้ามาคุยกันหน่อยครับ
สำหรับผม ตอนนี้อยู่ในช่ววสร้างทีมใหม่... ผมขอเเยกเป็น 2 ประเด็น

1. ผลงานในสนาม ผมรับได้กับ การลุ่มๆดอนๆ เก็บทีมใหญ่ เเจกเเต้มทีมเล็ก ในระยะนี้นะ เพราะทำให้ดู บอลสนุกๆ อย่างน้อย ปีละ 10 เเมท 555555 เเต่ ที่ผ่านมา ผมก็เห็นว่าทิศทางดีขึ้นเยอะ เเนวทางการเล่นที่เห็นชัดๆ คือจังหวะสวนกลับ... การเล่นเกมเร็ว เเละการเพรซซิ่ง ผลการเเข่งขัน อาจจะไม่เป็นใจมากนัก เเต่ผมมองว่าอยู่ในเเนวทางที่พัฒนาได้ดี... เเละตรงไปตรงมา การปลูกฝัง DNA ขอฝดาวรุ่ง ชัดมากๆ

2. เบื้องหลัง การซื้อขาย นักเตะ ผมว่า ก็ตรงประเด็นมากๆ เอาตัวที่เข้าเเนวทาง มาใช้งาน เเละขายตัวที่ไม่ใช้เเน่ๆไป.... ตลาดที่ผ่านมา ซื้อ 3 คนใช้งานได้ทุกคน คุ้มทุกคน เเละที่ขายออกไป ก็ไม่ได้ส่งผลกระทบกับทีมมากขนาดนั้น เเละก็เห็นเเนวทางการสร้างทีมใหม่ ที่เน้นดันดาวรุ่งขึ้นมาจริงๆ เเล้วหาคนที่มีคาเเรคเตอร์ ที่ชัดเจนเข้ามา ซึ่งผมว่าโซลชา ทำได้ดีกว่า ทุกคนที่ผ่านมา หลัฝจากป๋า วางมือไป...

ผมคนนึงยัง มองว่า โซลชา ถ้าเค้าพัฒนาตัวเองไปพร้อมๆ กับทีมได้ เค้าอาจจะเหมาะกับเเมนยู ที่สุด เเละอาจจะเป็น ซุปเปอร์ซับของป๋าจริงๆ ก็ได้....

เพราะต่อให้เป็นป๋ายังไง เท่าที่ผมเคยดูมา ป๋าจะมีช่วงระยะฟักทีม 1-3 ปี เเล้วไปลุ้นเเชมป์ หรือคว้าเเชมป์ 1-2 ปี เเล้ว ก็เข้าสู่โหมด ฟักทีม ใหม่เหมือนเดิม....
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
6
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 941
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:21
ตามความคิดผมนะ แมยูมีปัญหาอยู่3อย่าง
1 โซลซาออ่นแทคติค ชื้อนักเตะเก่งๆมาปิดจุดอ่อนซะ
2 คุณภาพของผู้เล่น ตัวสำรองเราใช้การไม่ได้มีแต่คนชรา กับ เด็ก ต้องชื้อด่วนขอ3คน ซูมาเล่ บลูโน่ ฮาลัน
3 ขนาดทีม เรามีแค่11ตัวจริงคนไดคนนึงเจ็บทีมมีปัญหาทันทีโดยเฉพาะ กลาง กับ หน้า

ผมให้อีก2ตลาด มกราคมนี้กับชัมเมอร์
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 6646
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:22
(Vote)แฟนแมนยูเข้ามาคุยกันหน่อยครับ
ผมว่าให้เวลาแกสร้างทีมเหอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:25
ถูกแบนแล้ว
ตอบไม่บ่อยนี่ ใช้ยูสอื่นเล่นมากกว่าหรือเปล่าครับ หยอกๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:27
MonkeyD Lucy พิมพ์ว่า:
ตามความคิดผมนะ แมยูมีปัญหาอยู่3อย่าง
1 โซลซาออ่นแทคติค ชื้อนักเตะเก่งๆมาปิดจุดอ่อนซะ
2 คุณภาพของผู้เล่น ตัวสำรองเราใช้การไม่ได้มีแต่คนชรา กับ เด็ก ต้องชื้อด่วนขอ3คน ซูมาเล่ บลูโน่ ฮาลัน
3 ขนาดทีม เรามีแค่11ตัวจริงคนไดคนนึงเจ็บทีมมีปัญหาทันทีโดยเฉพาะ กลาง กับ หน้า

ผมให้อีก2ตลาด มกราคมนี้กับชัมเมอร์  

ใช่เลยครับ พูดกันถึงแต่เรื่องแก้เกมหันไปมองสำรองสิ เปเรร่า มาต้า มาติส ยัง ตัวจริงที่จับยัดลงไปอีกคนนึงลินกาด

แมนยูที่มีอยู่ถ้าไม่ได้เพิ่มจบที่8+ยังไม่แปลกใจเลย
0
0
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20657
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:27
กระแสเปลี่ยมตามฟอร์มเลยครับ กระทู้เก่าผมตั้งถามไว้ก่อนนัดเจอสเปอร์ กระแสไล่แรงมากกกกก

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1830806
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8663
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:28
[RE](Vote)แฟนแมนยูเข้ามาคุยกันหน่อยครับ
ผมยังให้เวลาเเกนะ สำหรับผมการที่ทีมเราไม่เเพ้ทีมใหญ่เเปลว่าทีมเราไม่ได้ขาดคุณภาพครับไม่งั้นคงเอาชนะไม่ได้ ส่วนที่ทีมเราไม่ชนะทีมเล็ก ปิดเกมส์ที่ได้เปรียบไม่ลง ผมว่าเราขาดประสบการณ์ ซึ่งต้องหานักเตะในส่วนประสบการณ์มาเติมให้กับทีม ผมว่าทีมเราจะมั่นคงขึ้น อีกอย่างถ้าได้ป๊อกกลับมาจะมาช่วยการเจาะทีมเล็กเพราะมีหัวสร้างสรรค์เเละยิงไกลดี สุดท้ายใครจะมองโซลชาร์แทคติคอ่อนไรผมไม่รู้นะ เเต่สองสามนัดหลังผมว่าเเกมีการเเก้เกมส์อะ ดูมีพัฒนาการนะ การเล่นเเผนเดิมๆไม่มีเเทคติคเน้นใจเข้าว่า เอาชนะทีมเป็บกับทีมมูไม่ได้หรอก อันนั้นต้องให้เครดิตเเกด้วย ไม่ใช่ชนะชมนักเตะ เเพ้โยนโค้ชคนเดียว ผมว่ามันไม่เเฟร์เท่าไหร่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
5
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel