ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 00:43
ถูกแบนแล้ว
ดู ลิเวอร์พูล แล้วย้อนดู แมนยู
แค่ dof มันยังไม่คิดจะแต่งตั้งกันเลย เลิกคิดถึงเรื่องอื่นได้ มองไม่ออกเหมือนกันว่าอนาคตจะไปทิศทางไหน

หลายๆคนมองว่าเรามาถูกทาง โอเล่ช่วยดึงสปิริททีมโน่นนี่นั่น มันก็ใช่นะ แต่ฟุตบอลมันดันมีมากกว่านั้น การซื้อตัวถือว่าล้มเหลวในด้านราคามาหลายปีแล้ว ซื้อใครก็แพงตลอด แต่กับทีมอื่นสามารถซื้อได้ในราคาที่ถูกกว่า แค่นี้ก็เหนื่อยกว่าทีมอื่นเค้าละครับ แต่ละดีลกว่าจะจบโคตรนาน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 08:51
[RE: ดู ลิเวอร์พูล แล้วย้อนดู แมนยู]
Believe พิมพ์ว่า:
โสกราตีส พิมพ์ว่า:
Spoil
chonbodee พิมพ์ว่า:
energizer พิมพ์ว่า:
ผมก็ไม่ตามข่าว แมนยูมากนัก

คือตาเอ๊ด ไรนี่ มีบทบาท ตั้งแต่ปีไหน

ก่อน เฟอกี้ วางมือ หรือเปล่า

ต้องรอ เด็กผีแท้ๆมาไล่เรียงสรุปให้หน่อยแล้วล่ะ

คือมันสะเทือนตลาดซื้อขายขนาดไหมครับ

เอ็ดมาพร้อมเกลเซอร์ครับ ละก็ไต่ระดับขึ้นมาเรื่อยๆจนได้เป็นรองประธาน

พอ เดวิด กิล ลาออกพร้อมป๋าวางมือ ตาเอ็ดก็ขึ้นมากุมอำนาจเต็มที่ครับ

จะบอกว่าเอ็ดคือเด็กของเกลเซอร์ก็ได้แหละครับ  

ทำหน้าที่ หาผู้เล่น ให้ ผจก แบบนี้ป่าวครับ

เห็นบางยูส บอกว่า เอ็ด ไม่เข้าใจ ฟุตบอล

คือแกไม่ปล่อยงบ เงิน ให้ซื้อ หรือ หาแต่ ผู้เล่น ไม่แพง เข้าทีม

ไม่มี วิสัยทัศน์ครับ ทำทีมสเปะสปะ ซื้อตัวมั่ว

ดูแค่การจ้างโค้ชก็ได้ครับ มอย ฟัลกัล มู โอเล่

คนละสไตล์กันเลย  

ถามนิดนึง ซื้อผู้เล่น เอ็ดลงตลาดเอง ไม่หาตามความต้องการ ผจก หรอครับ

ส่วนเรื่อง ผจก ก็ถูก ตั้งแต่ มอยส์ มาแทน ผมยังแปลกใจ ระดับแมนยู หาคนโปรไฟล์ดีๆ มาทำ ไม่น่ายาก ทำไม เลือก มอยส์  

ถ้าเอาจากที่เอ็ดเข้ให้สัมภาษณ์เอง

ก็คือ ผจก.ทีม จะลิสท์รายชื่อนักเตะที่ต้องการไปให้ครับ จากนั้นให้เอ้ดเป็นคนประเมินว่าเป็นยังไง (ด้านฝีเท้า ราคา และการตลาด) ถ้าไม่ถูกใจ เอ็ดก็จะไปจิ้มๆตัวอื่นมาให้ทดแทนครับ ซึ่งตอนนั้นก็อยู่ที่ ผจก.ทีม ว่าจะไม่เอาเลยหรือกำขี้ดีกว่ากำตด

ที่เห็นชัดๆ ก็น่าจะตอนน้ามูทำทีมได้ที่ 2 แล้วซื้อตัวได้ส้งติงมากนั้นละท่าน  

ผมไม่แปลกใจเลย เห็นแฟนๆด่า เอ็ด

นี่ซื้อผู้เล่นหรือ ซื้อหวย

แสดงว่า สปอนเซอร์เยอะๆ หุ้นแพงๆ กำไร เข้ากระเป๋าเจ้าของ

หน้าที่ จัดงบซื้อ ผู้เล่นก็โยนให้ ตาเอ๊ด นี่ จัดการ

ถ้าผมจำไม่ผิด 10 ปีที่ผ่านมา ภาระหนี้ยังเท่าเดิมครับ แทบไม่ลดลงเลย

เหมือนเกลเซอร์จ่ายแค่ดอกเบี้ยทุกปี แค่ไม่ให้เป็นหนี้เสียแค่นั้นอ่ะครับ

สนามก็ไม่ได้สร้าง เงินหายไปไหนหมดก็ไม่รู้ คิดละเศร้า  

ถ้ามองแง่คู่แข่งขัน ถือว่าดีสำหรับผม

แต่ช่วง 2007-2010 ทีมผมเชียร์แทบล้มละลาย ไปดิวิชั่นรองด้วยซ้ำ

ให้ทีมผม ลืมตาอ้าปากบ้าง เดียว แมนยู จับจุดได้เจอ โค้ช ที่เหมาะสม มาแข่งขันกัน มันส์ต่อ

1
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1959
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 09:20
[RE: ดู ลิเวอร์พูล แล้วย้อนดู แมนยู]
ทีมบริหารทำให้แมนฯยูฯ ยุคนี้ตกต่ำลง
ขณะที่ Klopp มีอิสระในการทำทีมมากกว่า
วิสัยทัสน์ ผู้บริหารต่างกัน
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 4899
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 09:33
แมนยูมีหนี้จากการกู้เงินมาเทคโอเวอร์ของเกลเซอร์ ตอนนี้เหลือประมาณ 500 ล้านปอนด์

จ่ายดอกไปแล้วประมาณเกือบพันล้านปอนด์

เบ็ดเสร็จตีกลมๆ ควรมีเงินมาหมุนพัฒนาสโมสร ประมาณ พันล้านปอนด์

แต่ตอนนี้บริหารแบบหาเงินใช้หนี้ไปวันๆ ที่บอกว่าทุ่ม มันก็คือทุ่มเงินสโมสร รายได้ของสโมสร

ครอบครัวเกลเซอร์ ไม่เคยอัดฉีดเงิน แบบที่ เสี่ยหมี หรือ ชีค ทำเลย

บริหารทีมสุดยอดยังไง ให้กำไร ลดลง หนี้เพิ่ม

บริหารทีมยังไง จ้างโค้ช 4 คน แนวทางวิสัยทัศน์ คืออะไร ?

สร้างทีมระยะยาว มอย สัญญา 6 ปี ? ปลด

สร้างทีมเน้นสตาร์ พร้อมกับโค้ชมีประสงการณ์ ฟาลกัล ? ปลด

สร้างทีมระยะสั้นรอความสำเร็จไม่ได้ แต่ไม่เสริมทีมตามที่โค้ชต้องการ มู ? ปลด

กลับมาจะพัฒนา เยาวชน ให้โอเล่มาคุมทีม รัดเข็มขัด ขายตัวออกไปไม่เสริมให้โค้ช ทีมผู้เล่นขนาดเล็ก ????

ผ่านมา 5-6 ปี หลังเซอร์ อเลกซ์ วางมือ บอกตรงๆ นี้หรอ Vision ของการบริหารทีมฟุตบอล

เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา หากินอยู่กับแบรนแมนยู กินบุญเก่า น่าละอาย  

เรื่องอื่นเห็นด้วยครับ ยกเว้นเรื่องหนี้ ผมกลับมองว่าเกลเซอร์แมร่งโคตรฉลาด สมมติสโมสรไม่มีหนี้
รายได้จะโดนภาษีเต็มๆเลย 50%(อังกฤษภาษีประมาณนี้มั้ง) แต่ถ้ามีหนี้ภาษีก็ไม่ต้องเสีย เสียแค่ค่าดอก
อย่างเก่งผมให้ 10-20% ส่วนต่างมหาศาล แถมกำไรที่แท้จริงก็ไปอยู่ในมูลค่าหุ้นที่เพิ่มขึ้น ถึงเวลา
ก็สละเรือขายหุ้นทิ้งหมด โยนภาระหนี้ให้เจ้าของคนใหม่แทน สบายตัว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2008
ตอบ: 583
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 09:49
ดู ลิเวอร์พูล แล้วย้อนดู แมนยู
ผมเคยอ่านข่าวนึงเจอ เอ็ด ออกมายอมรับว่า บางตัวที่ผจก.ทีมอยากได้ แต่เค้าก็ไม่อนุมัติ

คือแบบ เฮ้อ ปัญหาทั้งหมดทั้งปวงมันอยู่ที่เกลเซอร์กับเอ็ด ถ้ายังไม่ผ่านพ้นพวกนี้ไปได้ ผมว่าเอาใครมาคุมก็อยู่ยาก

และส่วนตัวผมก็ยังเชื่อในโอเล่ และคิดว่าน้าน่าจะเป็นคนที่ใช่ เพียงแต่คนอื่นจะรอไหวไหม ส่วนตัวผมรอไหวนะ เท่าไรก็ได้ เพราะผมมองเห็นการพัฒนาในทีละจุดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2006
ตอบ: 573
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 10:25
ปัญหาอยู่ที่ เกลเซอร์

แล้วเกลเซอร์ ให้เอ็ด ดู

จะแก้ก้ต้องเปลี่ยนเจ้าของ

ไม่ซับซ้อน แต่มันคงไม่เกิดขึ้น นอกจากได้ราคาดีสุดๆ

แมนยู มันเป็น Money Machine
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 10:35
[RE]ดู ลิเวอร์พูล แล้วย้อนดู แมนยู
Spoil
Spoil

คือตาเอ๊ด ไรนี่ มีบทบาท ตั้งแต่ปีไหน

ต้องรอ เด็กผีแท้ๆมาไล่เรียงสรุปให้หน่อยแล้วล่ะ

คือมันสะเทือนตลาดซื้อขายขนาดไหมครับ

เอ็ดมาพร้อมเกลเซอร์ครับ ละก็ไต่ระดับขึ้นมาเรื่อยๆจนได้เป็นรองประธาน

พอ เดวิด กิล ลาออกพร้อมป๋าวางมือ ตาเอ็ดก็ขึ้นมากุมอำนาจเต็มที่ครับ

จะบอกว่าเอ็ดคือเด็กของเกลเซอร์ก็ได้แหละครับ  

ทำหน้าที่ หาผู้เล่น ให้ ผจก แบบนี้ป่าวครับ

เห็นบางยูส บอกว่า เอ็ด ไม่เข้าใจ ฟุตบอล

คือแกไม่ปล่อยงบ เงิน ให้ซื้อ หรือ หาแต่ ผู้เล่น ไม่แพง เข้าทีม

ไม่มี วิสัยทัศน์ครับ ทำทีมสเปะสปะ ซื้อตัวมั่ว

ดูแค่การจ้างโค้ชก็ได้ครับ มอย ฟัลกัล มู โอเล่

ถามนิดนึง ซื้อผู้เล่น เอ็ดลงตลาดเอง ไม่หาตามความต้องการ ผจก หรอครับ

ส่วนเรื่อง ผจก ก็ถูก ตั้งแต่ มอยส์ มาแทน ผมยังแปลกใจ ระดับแมนยู หาคนโปรไฟล์ดีๆ มาทำ ไม่น่ายาก ทำไม เลือก มอยส์  

ถ้าเอาจากที่เอ็ดเข้ให้สัมภาษณ์เอง

ก็คือ ผจก.ทีม จะลิสท์รายชื่อนักเตะที่ต้องการไปให้ครับ จากนั้นให้เอ้ดเป็นคนประเมินว่าเป็นยังไง (ด้านฝีเท้า ราคา และการตลาด) ถ้าไม่ถูกใจ เอ็ดก็จะไปจิ้มๆตัวอื่นมาให้ทดแทนครับ ซึ่งตอนนั้นก็อยู่ที่ ผจก.ทีม ว่าจะไม่เอาเลยหรือกำขี้ดีกว่ากำตด

ที่เห็นชัดๆ ก็น่าจะตอนน้ามูทำทีมได้ที่ 2 แล้วซื้อตัวได้ส้งติงมากนั้นละท่าน  

ผมไม่แปลกใจเลย เห็นแฟนๆด่า เอ็ด

แสดงว่า สปอนเซอร์เยอะๆ หุ้นแพงๆ กำไร เข้ากระเป๋าเจ้าของ

หน้าที่ จัดงบซื้อ ผู้เล่นก็โยนให้ ตาเอ๊ด นี่ จัดการ

ถ้าผมจำไม่ผิด 10 ปีที่ผ่านมา ภาระหนี้ยังเท่าเดิมครับ แทบไม่ลดลงเลย

เหมือนเกลเซอร์จ่ายแค่ดอกเบี้ยทุกปี แค่ไม่ให้เป็นหนี้เสียแค่นั้นอ่ะครับ

สนามก็ไม่ได้สร้าง เงินหายไปไหนหมดก็ไม่รู้ คิดละเศร้า  

หนี้ลดครับจาก กู้มาซื้อราว 700-800ล้านปอนด์ ตอนนี้อยู่ในระดับ 200-400ล้านแล้วแต่ช่วงในการลงทุน
แต่ปัญหาคือ กู้มาตั้ง 10กว่าปีแล้วควรใช้ให้หมดได้แล้ว
และจริงๆมันไม่ควรเป็นสโมสรมานั่งใช้หนี้และจ่ายดอกเบี้ยตั้งแต่แรกครับ
พูดแล้วโมโห
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Sat Dec 14, 2019 17:48
AlfaZero พิมพ์ว่า:
Spoil
Spoil

หนี้ลดครับจาก กู้มาซื้อราว 700-800ล้านปอนด์ ตอนนี้อยู่ในระดับ 200-400ล้านแล้วแต่ช่วงในการลงทุน
แต่ปัญหาคือ กู้มาตั้ง 10กว่าปีแล้วควรใช้ให้หมดได้แล้ว
และจริงๆมันไม่ควรเป็นสโมสรมานั่งใช้หนี้และจ่ายดอกเบี้ยตั้งแต่แรกครับ
พูดแล้วโมโห  

เค้ามาเก็งกำไรน่ะท่าน คิดในเชิงธุรกิจคือแม่งฉลาดแกมโกงนั้นแหละ

ส่วนภาระหนี้ยังอยู่ที่ 500 ล้าน มาตั้งแต่ 2017 ละครับ (ปีก่อนหน้ายังไม่ได้เช็คดูครับ)

ตามงบการเงินล่าสุดของปี 2019 ครับ

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel