ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:43
[RE: อึดอัดเหมือนเราเสียตัวตนไปเมื่อคุยกับคนนี้]
สงสัยต้องถอยห่าง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 10891
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:47
[RE]อึดอัดเหมือนเราเสียตัวตนไปเมื่อคุยกับคนนี้
ผมก็เคยเป็นครับ ต้องทำแต่ละอย่างที่มันไม่ใช่ตัวเราเลยจนแบบไม่ไหวแล้ว พอมันเหนื่อยมากๆเดี๋ยวก็หลุดออกมาได้เองครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2008
ตอบ: 2360
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:48
ถูกแบนแล้ว
[RE: อึดอัดเหมือนเราเสียตัวตนไปเมื่อคุยกับคนนี้]
ไปอยุ่กับเพื่อน ไปหาไรทำ กินเหล้าฟังเพลง เตะบอล
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3368
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:49
[RE]อึดอัดเหมือนเราเสียตัวตนไปเมื่อคุยกับคนนี้
พอถึงจุดจุดนึง...คุณจะรู้เอง ว่าต้องเลือกทางไหน ทำอะไรต่อ จำประโยคนี้ไว้นะครับ ‘อะไรที่มันฝืน แสดงว่ามันไม่ใช่ที่ของเราครับ’
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งเจลีก
Status: John Terry
เข้าร่วม: 24 Jul 2007
ตอบ: 5095
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:49
ยิ่งเราอยากเป็นเจ้าของเค้ามาเท่าไหร่

พฤติกรรมที่แสดงออกไปมันยิ่งแย่เท่านั้น

ท่านรู้ตอนจบอยู่แล้ว แต่ยังฝืน

ทางเดียวที่ทำได้คือ เจ็บซะให้พอครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status: I feel the need... The need for speed...!
เข้าร่วม: 17 Sep 2005
ตอบ: 1041
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 15:06
ตอนนี้ก็เป็นอยู่เหมือนกันครับ... กำลังหักดิบอยู่ ไม่ทักเธอไปได้เกือบ 2 อาทิตย์ละ... แต่แอบส่อง line เธอทุกวัน... ตูจะบ้าตาย...

ผมต้องการอะไรจากเธอผมเองก็ยังตอบไม่ได้เลย...​ แล้วมานั่งคิดถึงเธอ... มีเธออยู่ในหัวสมองตลอดเวลา... อย่างกะโดนยาเสน่ห์...

นี่ถ้า ผบ. รู้ว่าเราคิดถึงคนอื่นอยู่หล่ะก็... ไม่อยากจะคิด...!

2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 15:14
ถูกแบนแล้ว
ถ้าเป็นผมเข้าเทียบท่าทั้งลำก่อนค่อยถอยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3032
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 15:15
hey008 พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ก็เป็นอยู่เหมือนกันครับ... กำลังหักดิบอยู่ ไม่ทักเธอไปได้เกือบ 2 อาทิตย์ละ... แต่แอบส่อง line เธอทุกวัน... ตูจะบ้าตาย...

ผมต้องการอะไรจากเธอผมเองก็ยังตอบไม่ได้เลย...​ แล้วมานั่งคิดถึงเธอ... มีเธออยู่ในหัวสมองตลอดเวลา... อย่างกะโดนยาเสน่ห์...

นี่ถ้า ผบ. รู้ว่าเราคิดถึงคนอื่นอยู่หล่ะก็... ไม่อยากจะคิด...!

อาการเดียวกันครับ

ผมไม่ได้อยากครอบครอง หรือว่า อยากได้กัน ผมอยากได้อะไรผมยังบอกตัวเองไม่ได้เลยเหมือนกัน
0
0
"An era can come to an end" Erik Ten Hag

We've seen it all We've won the lot
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20649
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 15:21
ผมพึ่งผ่านเหตุการณ์แนวนี้มา

คือผมโสดมาได้หลายปีละ
วันนึงไปนัดเจอเพื่อนเก่าสมัยเรียน เคยจีบกันแต่ไม่ได้คบ
(เพราะผมไม่กล้าบอกรักเขา เริ่มห่างๆกัน แล้วก็ปล่อยเรื่องเราไปเลย)
ความรู้สึกเก่าๆมันกลับมา เดิมเคยชอบทุกอย่างที่เป็นเค้าอยู่แล้ว
หลังจากนั้นก็ได้คุยเล่นกันตลอด เข้ากันง่ายมาก รู้สึกได้ว่ามันใช่

พอผ่านไปได้พักนึงมีอาการอึดอัดใจแบบท่านนี่แหละ
มีความสุขทุกครั้งที่ได้คุย แต่ไม่สุด มันแปลกๆ
แล้วเขาเองก็ดูเริ่มดร็อปความสัมพันธ์ลง ทั้งที่มันไม่ได้มีอะไรแย่นะ
ตอนแรกผมเริ่มถอดใจแล้ว จนมานั่งคิดๆ ครั้งก่อนก็เลิกคุยกันไปเพราะแบบนี้
เพราะความไม่ชัดเจนนี่แหละคือปัญหา เลยลุยดีกว่าวะ ดีกว่าไม่ได้บอก

ผมเลยบอกความรู้สึกตัวเองไป แต่โดนปฏิเสธกลับมา
เขาบอกมีความรู้สึกพิเศษกับเรานะ แต่เขาไม่อยากทำผิดกับคนของเขา
เพราะเขามีคนที่คุยอยู่แล้ว
ผมแม่งแทบร้อง ลืมไปสนิท ทำไมกูไม่ถามเรื่องนี้แต่แรกวะ โง่เลย

แต่พอได้รู้สาเหตุก็เข้าใจเขาแหละ ไม่ต้องพูดคุยอะไรต่อเลย
ผมได้แต่ขอบคุณที่บอกกันตรงๆ

เรื่องราวจบไม่สมหวังเท่าไหร เศร้านิดๆ
แต่รู้สึกดีขึ้นกว่าช่วงก่อนหน้านี้มาก
พอทุกอย่างจบ ทำใจง่ายกว่าตอนไม่ชัดเจนเยอะ

กลับมาเรื่องท่าน ผมมองว่าถ้าความสัมพันธ์ไม่ลื่นไหล แสดงว่ามีปัญหา
แล้วท่านดูเหมือนจะรู้ปัญหาของตัวเองแล้วนะ แค่ยังไม่ได้ตัดสินใจ
ลองเลือกดูครับว่าจะถอย หรือลุยต่อ

ปล.แต่ส่วนใหญ่ที่มีปัญหาแบบนี้ ไม่ค่อยสมหวังว่ะท่าน
คนที่ใช่ไม่ต้องทำอะไรเยอะ เจ็บคอ
6
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 1750
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 15:31
ผมขอบอกแบบนี้ละกัน

ต่อให้คุณอ่านคำแนะนำมากแค่ไหน ฟังคนอื่นมากเท่าไหร่ มันก็ช่วยแค่บรรเทาเป็นครั้งคราวเท่านั้น แต่ สุดท้าย คุณก็เลือกที่จะทำตามใจตัวเองอยู่ดีครับ

ประสบการณ์บางอย่างมันต้องเอาตัวลงไปคลุก ครับ มันถึงจะเรียนรู้ และจดจำ

เพราะฉะนั้น ทำที่ตัวเองอยากเลยครับ ถึงแม้จะรู้ว่า เค้าไม่เลือกเรา

แต่ขออย่างเดียว อย่าไปคุกคามผู้หญิงเค้าก็พอครับ

2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: LFC Forever
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 3962
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 16:12
เป็นผม... ผมจะกำหนดเวลาให้ตัวเองครับ.. เช่นว่า ถ้าภายใน 2 เดือน สถานะมันดูไม่มีความก้าวหน้าเลย เหมือนเค้ากั๊ักเรา... ไม่สนใจเรามากขึ้น ผมจะเลิกเลยครับ...

วิธีของผมก็ไม่ยาก... นัดเพื่อนเที่ยวให้บ่อยที่สุด หาผู้หญิงใหม่ให้ได้เร็วที่สุด... แต่ถ้าทำไม่ได้... สุดท้ายเวลาจะเป็นคำตอบให้ตัวเราเองครับ...

ปล. ส่วนตัวผมมีคติว่า... ผมจะรักคนที่รักผมเท่านั้น... ส่วนใหญ่แฟนที่ผมคบมาทุกคน จะเกิดจากการชอบพร้อมกันทั้ง 2 ฝ่ายอะครับ ผมจะไม่ไปค่อยไปจีบคนที่ ผมเข้าหา แล้วหยิ่งไม่สนใจผมไรแบบนี้...
1
0
There are places i'll remember all my life...
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2010
ตอบ: 3188
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 16:22
PrettyBoy พิมพ์ว่า:
ผมคุยอยู่กับผู้หญิงคนนึง แต่ผมไม่เข้าใจว่าเพราะอะไร ผมกลับพยายามทำดีกับเธอทุกอย่าง มากจนผมรู้สึกอึดอัดและไม่ชอบตัวเอง
แถมผมยังหลงจนแบบวันๆอยู่ไม่ได้ มันร้อนใจตลอด อยากรู้ อยากคุยด้วย แต่พอช่วงไหนคิดได้ก็จะรู้สึกว่า นี่มันไม่ใช่ตัวเราเลย ทำไมถึงผูกกับคนๆนึงมากขนาดนี้ ทั้งๆที่เค้าก็ยังไม่ได้ชัดเจนกับเรามากเท่าไหร่ แถมน่าจะมีตัวเลือกเยอะมากซะด้วย เพราะแบบนี้มันก็ยิ่งทำให้ผมสับสนไปหมด บางทีเธอก็เหมือนสนใจ แต่เดี๋ยวก็มาๆหายๆ

มองด้วยเหตุผลก็รู้เลยว่าเราต้องถอย ให้ตัวเองเป็นแบบนี้ไปไม่ได้แน่ มันทรมาน และผมรู้สึกทุเรศตัวเองที่กลายเป้นแบบนี้ ทั้งคิดมาก ทั้งพยายามตามติดเค้า แถมอยู่คนเดียวก็เพ้อเจ้อสารพัด เป็นอะไรแทบทั้งหมดที่ผู้ชายไม่ควรเป็น
แต่ถึงจะรู้ก็กลับทำไม่ได้สักที พยายามหักดิบไม่ว่ารูปแบบไหน สุดม้ายมันก็ร้อนใจทนไม่ไหว จนกลับไปยอมเธอเหมือนเดิม

ใครที่เคยผ่านเรื่องแบบนี้มายังไงช่วยแนะนำผมทีครับ จะขอบคุณมากเลย ทุกวันนี้เหมือนเป็นบ้า คือไม่รู้จะถามใคร  

คุ้นๆเหมือนเคยอ่านเจอ มันคือความผิดพลาดของสมอง เรียกว่า cognitive dissonance
เจอแบบนี้สมองเราจะโดนหลอกว่านี้คือความรัก ตัดไม่ขาด

ลองอ่านอันนี้เผื่อช่วยได้

6 เหตุผลที่ควร “ปล่อย” คนที่ไม่สำคัญในชีวิตของคุณไป
โดย กมลชนก ปานใจ

ใครก็ได้ ไม่ว่าจะเป็น คนรักเก่า เพื่อน หรือคนรอบตัวคุณ ในช่วงแรกความสัมพันธ์กับคนเหล่านี้ อาจจะดูตื่นเต้น สนุกสนาน และหอมหวาน เพราะมีแต่สิ่งดีๆ ให้กัน หรือโชว์กันแต่ด้านดีงาม แต่เมื่อนานไป คุณเริ่มเรียนรู้ และเริ่มรู้จักตัวตนและความเป็นจริงของพวกเขามากขึ้น บางทีการยังคบกับคนเหล่านั้นอาจเป็นภัยต่อตัวคุณ บั่นทอนความสุขที่พึงมี และมีผลแย่ๆ ต่อความคิดคุณมากเกินไป มาดูกันว่าเหตุผลอะไรบ้าง ที่คุณควร “ปล่อย” คนที่ไม่สำคัญในชีวิตของคุณเหล่านี้ไป

1. ถ้ามันไม่มีอะไรเหมือนเดิมอีกต่อไปแล้ว

เมื่อคุณใช้ชีวิตและเติบโตมาถึงจุดหนึ่ง คุณก็ตระหนักว่าตัวเองต้องการสิ่งที่แตกต่างไป คนสองคนเริ่มมีจุดประสงค์ที่ต่างไป อาจมาจากหน้าที่การงาน มาจากสภาพแวดล้อม มาจากความต้องการในชีวิต หรือประสบการณ์ที่ต่างไป เริ่มไม่เข้าใจกัน และความสัมพันธ์อาจแย่จนถึงขนาดที่ต่อกันไม่ติด

2. ถ้าไม่มีความซื่อสัตย์และความเชื่อใจอีกต่อไปแล้ว

ถ้าคุณรู้อยู่เต็มอกว่าคุณไม่สามารถเชื่อใจเขาหรือเธอได้อีกต่อไปแล้ว เพราะพวกเขาทำความผิดซ้ำแล้วซ้ำเล่า คุณได้ยินคำขอโทษและจะปรับปรุงตัวหลายครั้ง แต่มันไม่เคยเป็นจริง ความไว้วางใจและความซื่อสัตย์เป็นพื้นฐานของมิตรภาพและความสัมพันธ์ ถ้าคนที่คุณคบยังไม่สามารถทำให้คุณไว้ใจได้ ถึงเวลาที่ต้องหันหลังให้พวกเขา

3. ถ้ามิตรภาพหรือความสัมพันธ์ทำให้คุณรู้สึกแย่หรือทำร้ายความรู้สึก

ถ้ามิตรภาพหรือความสัมพันธ์มันทำให้คุณไม่มีความสุขหรือเศร้าหมอง ถึงเวลาอำลาคนเหล่านั้น ถ้าพวกเขาทำให้คุณรู้สึกแย่ ทำให้คุณอับอายต่อหน้าคนอื่น แข่งขันกับคุณตลอดเวลา นั่นแปลว่าถึงเวลาที่จะลบคนเหล่านี้ออกจากชีวิตให้เร็วที่สุด เคารพตัวเองให้มากพอที่จะก้าวเดินต่อไป

4. ถ้าคุณเป็นคนเดียวที่รู้สึกว่าทุ่มเทอยู่ฝ่ายเดียว

มันสะท้อนให้เห็นถึง “คุณค่าในตัวคุณ” มันไม่คุ้มที่จะทุ่มเทอยู่ฝ่ายเดียวอีกต่อไป ถึงเวลาที่ต้องปล่อยคนเหล่านั้นไปซะ แล้วอยู่กับคนที่เห็นค่าของการทุ่มเทของคุณ อย่างน้อยๆ ก็คือตัวคุณเอง

5. ถ้าพบว่าคนในความสัมพันธ์ไม่มีการสนับสนุนคุณเลย

เช่น “แน่ใจเหรอว่าจะทำเรื่องแบบนี้ ผมว่าคุณไม่เก่งหรอกนะ คุณไม่น่าจะทำได้” สิ่งที่สำคัญที่สุด คืออยู่ใกล้คนที่พร้อมที่จะสนับสนุนคุณ หาวิธีที่จะช่วยให้คุณไปสู่ความฝันอันยิ่งใหญ่ได้เร็วขึ้น ผลักดันและเชื่อมั่นในตัวคุณ ซึ่งบางทีพวกเขาอาจเชื่อในตัวคุณมากกว่าที่คุณเชื่อตัวเองด้วยซ้ำ

6. ถ้าคุณไม่มีความเห็นอะไรตรงกันเลย

แค่ฟังเพลงก็ยังทนฟังเพลงของเขาไม่ได้ หรือเขาต้องรีบปิดเพลงของคุณ หนังที่คุณชอบเขาก็เกลียดมาก การเที่ยวด้วยกันเขาก็ทำกิจกรรมที่คุณไม่เคยชอบ และเขาก็ทนทำกิจกรรมที่คุณชอบไม่ได้เช่นกัน เรื่องเล็กๆ แค่นี้มันคือสัญญาณที่บอกว่าเรื่องใหญ่ๆ มันจะไม่เวิร์ค

ถ้าคุณไม่สามารถยอมรับอะไรได้ มันก็ถึงเวลาที่ต้องเดินจากมา ในหลายความสัมพันธ์หรือมิตรภาพมาจากความต่างกันสุดขั้วและยังสามารถไปกันต่อได้ในบางเรื่อง แต่ถ้าคุณพยายามค้นหาในความต่างแล้ว แต่มันไม่รู้สึกเป็นสุขที่จะยอมรับความต่างเหล่านั้น และดูเหมือนว่าทั้งคู่ไม่ยอมปรับตัวเข้าหากัน ก็ถึงเวลาที่ต้องเดินจากมาแล้วจริงๆ ค่ะ จงปล่อยพวกเขาไปและกล้าพอที่จะตัดพวกเขาออกจากชีวิต เพื่อเริ่มชีวิตที่คุณนับถือตัวเองได้และมีความสุขจริงๆ ซักที
3
0
ค้นหา ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ทุกครั้ง ถูกใจกระทู้ผมกดแผล่บๆ ผมชอบน้ำลายครับ55+

https://browser.geekbench.com/v6/cpu/683878
"You will never reach your destination if you stop and throw stones at every dog that barks" - Winston Churchill
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18399
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 16:22
ไปหาอะไรทำด่วนเลย

ลองดูคลิปนี้

++

แต่ทริคจริงๆ ท่านควรทำตามนี้นะ ถ้าอยากเป็นคนคุมเกมส์

แก้ไขล่าสุดโดย llmomoll เมื่อ Thu Dec 12, 2019 16:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2008
ตอบ: 838
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 16:38
ผมเคยเจอแบบนี้ครับช่วงที่ยังเด็กอยู่ ตอนนั้นจำได้ว่าพยายามมาก
มากจนสูญเสียความเป็นตัวของตัวเอง จนเวลาผ่านไปผมถึงเข้าใจคำว่า
คนที่ใช่ไม่ต้องทำอะไรก็ใช่ สุดท้ายก็เป็นเพื่อนสนิทที่ดีต่อกัน
ปัจจุบันผมเจอคนที่ใช่กับตัวผมแล้ว อยู่ด้วยแล้วมีความสุข
ไม่ต้องพยายาม ไม่ต้องฝืน เป็นตัวของตัวเองเวลาอยู่ด้วยกัน มีความสุขกว่าเยอะครับ
แต่ผมเข้าใจนะครับตอนนี้ถึงคนอื่นจะบอกให้คุณถอย ใจคุณก็ไม่ถอยหรอก
ถ้าโชคดีคนนี้คือคนที่ใช่ของคุณก็น่าจะจบแบบแฮปปี้เอนดิ้ง
แต่ถ้าไม่ใช่ก็ต้องรอให้คุณเจอเหตุการณ์อะไรบางอย่างที่อาจจะทำให้คุณเจ็บปวด
แล้วตัวคุณคิดเองได้ว่าคุณไม่ใช่สำหรับเค้าและเค้าก็ไม่ใช่สำหรับคุณ

ยังไงก็ขอให้โชคดีครับ
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 20:44
อึดอัดเหมือนเราเสียตัวตนไปเมื่อคุยกับคนนี้
โดนของครับ

ของสวยๆงามๆ​ ท่านลุ่มหลง​แล้วครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel