ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3032
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:06
[RE: อึดอัดเหมือนเราเสียตัวตนไปเมื่อคุยกับคนนี้]
จอมมารบลู พิมพ์ว่า:
คาดหวังมากไป?

จากที่อ่านมาเหมือนกับว่าคุณให้ใจเค้าไปร้อย หวังว่าจะได้กลับมาร้อย แต่กลับได้แค่สิบ

คุณต้องถามตัวเองก่อนว่าร้อนใจเพราะอะไร กดดันตัวเองเพราะอะไร ทำไมถึงสูญเสียตัวตนของตัวเอง? ลองทบทวนดูครับ คุณเป็นเป็นคนที่รู้ตัวเองดีที่สุด การเป็นตัวของตัวเองแล้วมีคนมาชอบ มายอมรับ เป็นสิ่งที่ดีที่สุดแล้วครับ

คือผมคิดว่าเธอมาถูกช่วงเวลาพอดีครับ ช่วงที่ผมไม่ได้ตั้งตัวไว้ อยู่แบบเหงาๆไปเรื่อยๆ ก็เลยเหมือนเสียศูนย์ตั้งตัวไม่ทัน รู้ตัวก็กลายเป็นแบบนี้ไปแล้ว กลายเป็นทุ่มไปแล้วก่อนที่จะคิดได้ครับ แต่ผมก็รู้ครับ ว่าต้องกลับมาเป้นตัวเองให้ได้ ติดคือทำไม่ได้ซะที

กลายเป็นคนห่วยๆไปเลย ทั้งๆที่ปกติผมมั่นใจมากแท้ๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"An era can come to an end" Erik Ten Hag

We've seen it all We've won the lot
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:07
[RE: อึดอัดเหมือนเราเสียตัวตนไปเมื่อคุยกับคนนี้]
brrless พิมพ์ว่า:
คุณก็แค่หลงและคำตอบก็อยู่ในคำที่อธิบายมาทั้งหมด

แค่ไม่รู้ต้องทำยังไง

ก็ลองตัดใจไม่คุย ไม่โทรหา ไม่ไลน์

สัก 30 นาที สัก 1 ชั่วโมง สัก 2 ชั่วโมง ค่อยๆเพิ่มระยะเวลาไป

ไม่ก็ลองถามตัวเองดูว่า ก่อนหน้านี้ไม่มีเค้าเราเป็นยังไง

ขอบคุณมากเลยครับ ประโยคสุดท้าย ช่วยผมไว้ได้เยอะเหมือนกัน
1
0
"An era can come to an end" Erik Ten Hag

We've seen it all We've won the lot
Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:08
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ตะหมัยก่อน อาการแบบนี้ เพื่อนๆในกลุ่มผู้ชายที่สนิทๆกันจะเรียกพวก"ตี๋"

ย่อมาจาก

..

...

"ตี๋หิด"

ไม่มีอะไรหรอกฮะ แค่อาการตื่น(จิม), หลง, เห่อ แบบหัวปักหัวปำแค่นั้นล่ะฮะ

มันคืออารมณ์อยากได้ อยากเอาชนะ อยากครอบครอง ทำสมาธิเยอะๆ หักห้ามใจช่วยได้ฮะ..

ขอโทษนะครับ จะเรียกว่าติดคงไม่ได้

เพราะผมไม่ได้หวังเรื่องอะไรพวกนี้เลยครับ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:08
ไม่ใช่ละแหละ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ซือโท, กูนๆๆๆๆกู๊นนนน
เข้าร่วม: 27 Sep 2005
ตอบ: 1003
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:09
หลงครับ

ค่อยๆคิด ค่อยๆนึก ผมว่าเป็นต่อไปมันจะอึดอัดมากกว่าสุขครับ

นึกถึงตัวเองในวันข้างหน้าเวลามองกลับมาดูเราในช่วงเวลานี้ครับ
1
0
ชมรมคนนอนเช้า SS

ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38396
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:12
PrettyBoy พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ตะหมัยก่อน อาการแบบนี้ เพื่อนๆในกลุ่มผู้ชายที่สนิทๆกันจะเรียกพวก"ตี๋"

ย่อมาจาก

..

...

"ตี๋หิด"

ไม่มีอะไรหรอกฮะ แค่อาการตื่น(จิม), หลง, เห่อ แบบหัวปักหัวปำแค่นั้นล่ะฮะ

มันคืออารมณ์อยากได้ อยากเอาชนะ อยากครอบครอง ทำสมาธิเยอะๆ หักห้ามใจช่วยได้ฮะ..

ขอโทษนะครับ จะเรียกว่าติดคงไม่ได้

เพราะผมไม่ได้หวังเรื่องอะไรพวกนี้เลยครับ  

ไม่ฮะๆๆ ความหมายมันไม่ได้ตรงตามคำพูด (เกี่ยวกับอวัยวะ) แบบนั้นฮะ

มันเป็นอาการของ ช ที่เหมือนติดสเน่ห์ ญ มากๆจนถอนตัวไม่ออก...พวกที่สนิทๆกันเลยเรียกว่าอาการตี๋

อย่างที่พิมพ์ไปเมนต์แรกแหละฮะ เรื่องพวกนี้ปกติมากๆ ยิ่งตอนสถานะที่กำลังคุยๆกัน ยังไม่ได้เป็นแฟนกัน ผมว่าส่วนใหญ่เคยเป็น

วิธีแก้ก็อย่างที่บอกฮะ ทำสมาธิ หักห้ามใจ หรือไม่ก็ปล่อยตามใจไปเลยฮะ ถ้ามันไม่กระทบกับชีวิตด้านอื่นๆ

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Aug 2009
ตอบ: 1305
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:12
เคยเป็นเหมืิอนกัน จนตอนนี้รู้แล้วว่าสิ่งที่ควรรักก็คือตัวเอง

ตัวเราเองมีความฝัน สิ่งที่อยากทำ

ไม่อยากให้ไปเสียเวลากับสิ่งที่ไม่ใช่ แล้วก็ไม่ได้ให้ประโยชน์อะไรกับเรา

ัรักตัวเองให้ได้ก่อน ทำตัวเองให้ดีขึ้น ความรักจะมาหาคุณเอง
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:13
ผมเคยเป็นนะ และโคตรขี้หึงเลยตอนนั้น โมโหก็ขอเลิก ไปๆมาๆมันเลิกจริง เศร้าอยู่เป็นเดือน
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2006
ตอบ: 1364
ที่อยู่: 0 ซอยพหลโยธิน 7 แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:13
รักหรือหลง ใครจะบอกได้ครับว่าอะไรคือรัก อะไรคือหลง
สำหรับผมแล้วจะรักก็ช่าง จะหลงก็ช่าง ถ้ายังมีความสุขอยู่ก็ยังทำต่อไป
ถึงจุดหนึ่งซึ่งผมเห็นว่ามันทุกข์มากแล้ว ถึงจะมีความสุขอยู่บ้างก็จะหยุดครับ

ผมเพิ่งจะรู้สึกหลงรักเพื่อนสนิทผมคนนึงที่คบกันมาสิบปีเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมา
ตอนนั้นเค้ามีคนที่คุยด้วยอยู่แล้ว เค้าก็รู้ตัวว่าผมแอบรักจากเพื่อนสนิทอีกทีนึง
ระหว่างนี้เค้าก็พยายามทำตัวเหมือนเดิมเพราะไม่อยากเสียเพื่อนไป
ตัวผมก็พยายามทำตัวเหมือนเดิมเพราะรู้ว่าเค้ามีคนคุยด้วยแล้ว
ไม่พยายามทำตัวเป็นมือที่สาม
รอจนเค้าหยุดคบหาติดต่อกัน

แต่สุดท้ายแล้วเค้าก็ไม่หันกลับมามองผมอยู่ดี
เค้าเริ่มไปติดต่อคบหากับอีกคนหนึ่งที่เข้ามา
ถึงจุดนี้ผมถึงรู้สึกว่ามันไม่ใช่แล้ว

สุดท้ายก็บอกเค้าไปว่าผมรักเขามาก
แต่ไม่มากพอที่จะละทิ้งความอยากเป็นเจ้าของเค้าได้
ผมต้องไปแล้ว แล้วก็ตัดการติดต่อกันไป
ทุกวันนี้ก็ยังคิดถึงเค้าแทบจะตลอดเวลา
ทุกข์มาก แต่ทุกข์แบบนี้ก็ยังดีกว่าทุกข์ที่เห็นเค้าไปมีคนอื่น

เป็นกำลังใจให้ครับ ทุกคนย่อมมีทางเดินของตัวเอง
อาจจะเหมือนหรือแตกต่างกันก็ได้
ผมเชื่อว่าท่านน่าจะรู้คำตอบของตัวเองดี
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: United Forever
เข้าร่วม: 24 Mar 2008
ตอบ: 912
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:22
จริงจังที่ไร พังทุกที เพราะชอบเขา หลงเขามากไป ทำให้เสียความเป็นตัวเอง แล้วอาจจะพาให้ทำอะไรที่ไม่น่าทำลงไป หรือทำให้เขาอึดอัดจนเขาค่อยๆถอยไป

แต่พอจะจีบขำๆ แม่งติดเกือบหมด เพราะเรามีความเป้นตัวของตัวเองเต็มที่ ไม่ได้กะไม่เป็นไร

เป็นอยุ่เหมือนกัน เฮ้อ...
2
0
ละมุด ฮอยลุนนนน

แขวนสตั๊ด
Status: เบื้องหลังการถ่ายรูป
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 28143
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:23
บันทึกของตุ๊ด

“เจ๊ว่าเราจะออกจากความสัมพันธ์ที่ไม่ชัดเจนไปได้ยังไงวะแม่”

อีเต้ รุ่นน้องเก้งในกลุ่มบ่นออกมาเฮือกใหญ่ หลังจากที่คุยกับผู้ชายอยู่เกือบ 5 เดือนแล้วยังไม่มีอะไรชัดเจนขึ้นมาซักนิด

ช่ามองหน้ากับอีหยก ผู้ซึ่งมีประสบการณ์กับความสัมพันธ์ที่ซับซ้อนอย่างดีเยี่ยม

หยก : ต้องถามว่าเคยลองออกมาบ้างรึยัง?
เต้ : ในรอบ 5 เดือนนี้เหรอ? (พ่นลมหายใจ) สามสี่รอบแล้วมั้ง
ช่า : แล้วทำไมถึงกลับไปอะ?
เต้ : เจ๊....ไม่ได้ง่ายๆเลยว่ะ หนูออกมาทุกครั้งก็จะตั้งใจทุกครั้งนะว่า อีดอกครั้งนี้คือแน่นอนแล้วแหละ จะไปทนอยู่ทำไมให้มันอึดอัดเสียสุขภาพจิตชิบหาย
หยก : ทำทุกอย่างเหมือนแฟน?
เต้ : เกือบทุกอย่างเหมือนแฟน
ช่า : (หรี่ตามอง)
เต้ : มองอะไรเจ๊!!! เออ!! เยกันแล้วด้วย!!!
ช่า : แล้วตอนออกมาได้ทำไมถึงกลับไป?
เต้ : โอยย กะเทยอะ แค่ผู้ชายง้อนิดเดียวก็ลืมหมดแล้ว ตอนแรกคิดว่าถ้าเค้าไลน์มาจะไม่ตอบ พอแม่งไลน์มาปุ๊บ หนูตอบปั๊บเลยอีดอก อยากตีมือตัวเอง
หยก : ก็ปกตินะกูว่า ออกมาไม่ได้ง่ายๆหรอก
เต้ : เพราะอะไรวะเจ๊?

หยก : เพราะหล่อนยังหวังไง

เต้ : .........แล้วทำไงให้เราตัดใจได้อะ?
หยก : กูบอกไปมึงก็ทำไม่ได้หรอก ไม่มีใครทำได้ซักคน
เต้ : ได้สิ
ช่า : ไม่ได้ กูก็เคยถามอีหยกแบบนี้ ตอนนั้นอีหยกบอกว่าให้ทำใจ คนเราถ้ามันใช่มันไม่มีข้อแม้อะไรอีรุงตุงนังหรอก อีผู้ชายพวกนี้....มึงใช้คำว่าอะไรนะ?
หยก : มันแค่อยากเก็บเราไว้ แต่ไม่ได้อยากให้สถานะอะไร
ช่า : คือมันไม่อยากเสียเราไปเพราะมันแค่รู้สึกว่าการมีเรามันปลอดภัยดี แต่ก็ไม่อยากเป็นมากกว่านั้นนะ
เต้ : ทำไมวะ?
หยก : ก็เรายังไม่ใช่ “พอ” สำหรับมันไง ไม่สังเกตเหรอ บางคนคุยกับเราเป็นเดือนไม่ชัดเจน แต่พอเลิกกันไปแปปๆมีแฟนใหม่ไปแล้วเร็วชิบหาย เพราะมันไปเจอคนที่ใช่ไง
ช่า : อีควาย
เต้ : อีควาย
หยก : ใช่ แม่งควาย แต่ของพวกนี้พวกมึงก็รู้อยู่แล้วป้ะ?
เต้ : (ถอนใจ) ประเด็นคือทำไงดีให้ออกมาได้วะเจ๊
หยก : เอาจริงนะเต้....มันเหมือนเราเล่นเกมส์ที่ด่านยากๆอะ มันจะเจอจุดที่เราตายตลอด ตอนเราตายก็มีปุ่ม Continue พอเรากดแม่งก็วนมาที่เดิม เนื้อเรื่องเดิมๆ แล้วเราก็ตายอีก กด continue อีกแล้วก็วนมาที่เดิมอีก
เต้ : แล้วเราจะหยุดเล่นเกมส์นี้ได้ไงอะ?
หยก : ก็จะนั่งเล่นจนกว่าจะชนะก็ได้ ตอนกูเล่น กูก็ตายรัวๆ ตายแล้วกด continue เรื่อยๆแบบที่มึงกำลังทำอยู่นี่แหละ ก็อยากเล่นอะ อยากชนะ
ช่า : ใช่ อีหยกด่าแทบตายพี่ก็เล่นต่อ ก็มันหยุดไม่ได้อะ 555.......(ถอนหายใจ) แต่วันหนึ่งเราก็จะเหนื่อยและเบื่อมากๆ เพราะสุดท้ายก็จะวนมาเจอแต่เรื่องเดิมๆ ฉากเดิมๆ เนื้อหาเดิมๆ ที่ไม่ผ่านซะที
เต้ : พวกเจ๊เล่นกันอยู่นานมั้ยอะ
ช่า : ของชั้นเคยเล่นอยู่ 4 เดือน
หยก : ของพี่ 3
เต้ : อีเจ๊หยก 3 เดือนเองเหรอ? น้อยสุดเลยอะ

หยก : 3 ปี

เต้ : ..........................
หยก : บางคนอะเต้ รู้ว่าอยู่แล้วเจ็บแต่ก็เลือกอยู่ต่อ ใครพูดอะไรไปก็เท่านั้นแหละ เพราะเราจะทน ทน ทน ทนแม่งอยู่อย่างนั้น และถ้าถามว่าเราจะออกมาจากความสัมพันธ์ที่ซับซ้อนได้ยังไง simple มากแม่

เราจะออกมาได้ ก็ต่อเมื่อเราเจ็บจนไม่เหลือความหวังอะไรแล้วแค่นั้นแหละ

ถึงตอนนั้นหล่อนจะไม่กด continue แล้ว

หล่อนจะเขวี้ยงเกมส์นั้นทิ้งไปแทน

รัก

ช่า บันทึกของตุ๊ด
5
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 1897
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:27
obsess เกินไปครับ
เมื่อเจอมีความสุข คิดถึงมีความสุข มันก็เสพติด
ต้องหาอย่างอื่นที่ทำให้สุข
เช่นบางคนติดเล่นเกมลืมแฟนอะไรงี้ เจอผู้คนมากๆ ทำงานให้ยุ่งๆ
อย่าทำตัวว่างเกิน มันจะดูเรา obsess รอเขามากเกิน น่ารำคาญ ดูว่างงาน
แล้วแต่ผญด้วย น้อยคนนักจะชอบให้ใครมา obsess กับตัวเขา
2
0
!!!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:29
เป็นเหมือนผมก่อนหน้านี้เลย ทำผมเละมาแล้ว แต่ยังดีว่าไม่พังขนาดเลิกคุยกันถาวร

ตอนนี้ผมก็ยังเป็นอยู่นะ แต่น้อยลง ทุกครั้งผมพยายามคิดว่าถ้าสมมติว่าเค้าเป็นเพื่อนคนนึงที่เรารู้จักประมาณนึง เราจะตอบไปยังไงแล้วก็ทำตามนั้น

ทุกครั้งที่รู้สึกว่าใจร้อนผมจะไปหาอะไรมาขัดซักประมาณ 3-10 นาที อย่างเช่นเปิดการ์ตูนมาอ่านเรื่องนึง นั่งไถเฟสอ่านพวกบทความอะไรประมาณนี้ ไม่ก็เปิด youtube ดู MV ให้จบซักเพลง

สำหรับผมพอจะช่วยได้ครับ เน้นว่าอย่าพยายามไปตื้อตามเค้าอะไรขนาดนั้น คนเราต้องการ space ให้รู้สึกสบายครับ

ทักไปวันนึงครั้งสองครั้งประมาณนั้นก้อได้ อย่าถี่มาก
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: I can do it ! I can do it all !
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 345
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:30
บอกเค้าไปค่ะ ว่าชอบเค้า อยากคบ ผู้หญิงเค้าว่าไงจะได้จบ ถ้าคำตอบมัน คือ ใช่ ก็ดินหน้าต่อ ไม่ต้องมากังวลลุ่มหลง // ถ้าคำตอบมันคือไม่ ก็จะได้ตัดใจ

แมนๆ คุยกัน งี้
1
0
ทะเลย้อมต้องมีคลื่นลม เราควบคุมลมไม่ได้ แต่เราสามารถสร้างใบเรือ เพื่อใช้ประโยชน์จากลมได้
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2006
ตอบ: 13110
โพสเมื่อ: Thu Dec 12, 2019 14:31
ช่วงหลง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel