ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: กินหวานไม่กินคาว สันดานไพร่
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9897
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:56
[RE: FA มาตามนัดตั้งข้อหา "แบร์นาร์โด้" ประพฤติไม่เหมาะสมทวีตถึงเมนดี้]
เหมือนปัญหาที่ยากๆ ดราม่า ตัดสินใจได้ทั้งผิดและถูก FAอังกฤษเนี่ย จะไม่ยุ่ง

แต่อันไหนที่ดูเล็กๆ กระจุ๋มกระจิ๋มเนี่ย มันจะเผือกให้สุด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 829
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:56
FA มาตามนัดตั้งข้อหา "แบร์นาร์โด้" ประพฤติไม่เหมาะสมทวีตถึงเมนดี้
ปญอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
HALA MADRID

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17572
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:57
[RE: FA มาตามนัดตั้งข้อหา "แบร์นาร์โด้" ประพฤติไม่เหมาะสมทวีตถึงเมนดี้]
TR47 พิมพ์ว่า:
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:
a.Raptor พิมพ์ว่า:
ฟรุกโตส พิมพ์ว่า:
เพื่อนกันแล้วล้อกันได้หรอครับ

ยุคใหม่การล้อเลียนคนอื่นเพราะความสนินควรไม่มีได้แล้วนะครับ

ถึงเจ้าตัวจะไม่ได้เหยียดแต่เป็นการล้อเพื่อนซึ่งปัจจุบันปัญหาแบบนี้ก็มีการรณรงค์ให้หยุดกันอยู่เหมือนกันนะครับ  

ถ้าโพสรูป กุนโดกันตอนเด็ก กับรูปben10

ถือว่าล้อปะ

ก็ล้อป่ะครับ?
หรือไม่ล้อ ไม่ล้อจะโพสภาพคู่เบนเทนทำไม
เควสนี่มันเป็นตัวอย่างครับ สนิทแค่ไหนก็ไม่ควรเอาสีผิวหรืออะไรที่มันตลกเกี่ยวกับรูปลักษณ์มาพูดคุยหยอกล้อกัน

ใครควรเอาผิดกรณีครับ คนโดนล้อหรือคนนอกที่ไม่เกี่ยว

ถ้างงไปอ่านบทความใหม่ครับ FA มันมีกฎของFA
มันผิดดิครับ ถึงโดนกล่าวหา

ผมงงทำไมบางคนเหมือนคิดว่ามันปกติ  

เพื่อนล้อกันปกติป่าว เพื่อนล้อผม ผมไม่เห็นรู้สึกไรเลย ดำ หยิก ชื่อแม่ ชื่อพ่อ โคตรปกติอ่ะ ถ้าคนไม่สนิทเนี่ยค่อยน่าคิด
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 194
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:00
FA มาตามนัดตั้งข้อหา "แบร์นาร์โด้" ประพฤติไม่เหมาะสมทวีตถึงเมนดี้

ยุคใหม่การล้อเลียนคนอื่นเพราะความสนินควรไม่มีได้แล้วนะครับ

ถึงเจ้าตัวจะไม่ได้เหยียดแต่เป็นการล้อเพื่อนซึ่งปัจจุบันปัญหาแบบนี้ก็มีการรณรงค์ให้หยุดกันอยู่เหมือนกันนะครับ  

ถามเล่นๆ ถ้าเบอนาโด้ผิวสี และโพสแบบเดิม เขาจะโดนตั้งข้อหาไหมครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1468
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:05
a.Raptor พิมพ์ว่า:

ถ้าโพสรูป กุนโดกันตอนเด็ก กับรูปben10

ถือว่าล้อปะ

ก็ล้อป่ะครับ?
หรือไม่ล้อ ไม่ล้อจะโพสภาพคู่เบนเทนทำไม
เควสนี่มันเป็นตัวอย่างครับ สนิทแค่ไหนก็ไม่ควรเอาสีผิวหรืออะไรที่มันตลกเกี่ยวกับรูปลักษณ์มาพูดคุยหยอกล้อกัน

ใครควรเอาผิดกรณีครับ คนโดนล้อหรือคนนอกที่ไม่เกี่ยว

ถ้างงไปอ่านบทความใหม่ครับ FA มันมีกฎของFA
มันผิดดิครับ ถึงโดนกล่าวหา

ผมงงทำไมบางคนเหมือนคิดว่ามันปกติ  

เพื่อนล้อกันปกติป่าว เพื่อนล้อผม ผมไม่เห็นรู้สึกไรเลย ดำ หยิก ชื่อแม่ ชื่อพ่อ โคตรปกติอ่ะ ถ้าคนไม่สนิทเนี่ยค่อยน่าคิด  

เท่าที่ผิดคิดนะครับมันเหมือนสนับสนุนให้คนเกิดความเคยชินว่าแบบนี้หยอกล้อกันได้
เหมือนคนไทยที่ชิน กับการที่ใครเล่นมุกเห่ยๆ แล้วบอกว่าลาว
แต่ก่อนใครคิดว่ามันการเหยียด มันเกิดจากความเคยชินทำให้เกิดขึ้นมาได้

ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับFA ในการสร้ามมาตราน ในอนาคตจะได้ไม่มีใครมาหยอดล้ออะไรกันแบบนี้

ผมที่เคยเจอมากับตัวคือ คนไม่สนิทมาเรียก แว่น
เพราะผมใส่แว่น เผลอคนเรียกยังคิดว่ามันเป็นเรื่องปกติมั้งครับ แต่คนฟังบางคนก็ไม่ชอบ
เหมือนพวก อ้วน ดำ เตี้ย อะไรแบบนี้
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15269
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:10
ซิลวาพลาดตรงไปลงโซเชียลนี่แหล่ะ FA มันไม่ได้มองถึงเจตนาคนโพส มันแค่เห็นคนดำมันก็ว่าเหยียดล่ะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 773
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:12
[RE]FA มาตามนัดตั้งข้อหา "แบร์นาร์โด้" ประพฤติไม่เหมาะสมทวีตถึงเมนดี้
ผมเข้าใจทางเอฟเอและเห็นใจแบร์นาร์โด้นะถึงแม้ทั้งคู่จะเป็นเพื่อนกันและสนิทกันมากก็ตามผมมองว่าที่มันเป็นประเด็นขึ้นมาเพราะทั้งสองคนมีสีผิวที่ต่างกันด้วยแหละครับมันเลยสื่อไปในทางที่เหยียดผิว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20594
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:13
ungza พิมพ์ว่า:
ต้องไปถามเมนดี้ว่าไม่พอใจรึเปล่า  

อย่าว่าแต่ไม่พอใจเลย

เมนดี้แกเขียน จม ไปหา FA เลยด้วยซ้ำ

FA ปญอ เกินทน
1
0
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 14217
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:14
จริงจังเรื่องเหยียดผิวแล้ว ก็ช่วยไปจริงจังกับเรื่องกรรมการในสังกัดมั่ง มีประเด็นตัดสินโง่ๆแม่งทุกอาทิตย์ ไอเวร
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2007
ตอบ: 9300
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:16
ถ้าตัดเรื่องความเป็นเพื่อน สมมุติว่าเป็นนักเตะต่างทีมกันโพสท์ถึงกันแบบนี้ มันก็ไม่เหมาะสม FA เค้าคงอยากให้เป็นมาตรฐานในการวางตัวบนโซเชียลของนักเตะ ถ้าสมมุติว่าไม่ทำอะไรเลย เกิดมีกรณีคล้ายๆแบบนี้ขึ้นมาอีก มันจะเป็นข้อถกเถียงกันอีกว่าทำไมเคสนี้ผิด แต่เคสนี้ไม่ผิด อะไรแบบนี้
3
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22751
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:20
แค่ตักเตือนก็น่าจะพอ
เพราะไม่มีเจตนาเหยียด
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3547
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:21
FA เขาต้องการจะกดซิตี้ก็แค่นั้น เป็นกลางชิบ พอเป็นแมนซิ ทั้ง var ทั้งกฎหยุมหยิมอะไร แม่งหาเรื่องลงโทษหมด
ถ้าทีมอื่นแย่งแชมป์ไม่ได้จะฮาให้ลั่น
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1822
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:21
ถูกแบนแล้ว
เอาเป็นว่าตัดคำว่าสนิทไม่สนิทออกไปนะ

ส่วนตัวผมไม่ชอบอะแบบนี้

ที่เมนดี้ออกมาปกป้องอาจจะอยากแค่ไม่ให้เพื่อนเดือดร้อนก็ได้

ต่อให้ไม่พอใจจริงคิดว่าเจ้าตัวจะอยากพูด?

มันก็อารมณ์ถ้าเมนดี้ไปเรียกซิลวาว่าไอเตี้ยนั่นแหละ มันก็คือการเหยียดเหมือนกัน

ล่าสุดที่โด้เคยทำไงไม่นานมานี้อะที่เอามือมาทำส่วนสูงว่าเองตัวแค่อกอะ

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 6714
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:23
หยุมหยิมเกิน คู่นี้แม่งเพื่อนกันมาอย่างนาน คงสนิทมาก
0
0
ARSENAL

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 18:23
ผมว่า เค้าล้อเพื่อนขำๆ

แต่ อาจโดนกรณีว่า คนอื่นๆทำตาม แล้วอ้างว่า ล้อเพื่อน รึเปล่า
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel