ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: Don't Know What To Do
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Aug 2008
ตอบ: 59013
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:36
[RE: FA มาตามนัดตั้งข้อหา "แบร์นาร์โด้" ประพฤติไม่เหมาะสมทวีตถึงเมนดี้]
แฟนตาซีกุ เดอบรอยส์ก็เจ็บ จะแบนมายแบร์นาโด้อีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1468
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:36
[RE: FA มาตามนัดตั้งข้อหา "แบร์นาร์โด้" ประพฤติไม่เหมาะสมทวีตถึงเมนดี้]
a.Raptor พิมพ์ว่า:
ฟรุกโตส พิมพ์ว่า:
เพื่อนกันแล้วล้อกันได้หรอครับ

ยุคใหม่การล้อเลียนคนอื่นเพราะความสนินควรไม่มีได้แล้วนะครับ

ถึงเจ้าตัวจะไม่ได้เหยียดแต่เป็นการล้อเพื่อนซึ่งปัจจุบันปัญหาแบบนี้ก็มีการรณรงค์ให้หยุดกันอยู่เหมือนกันนะครับ  

ถ้าโพสรูป กุนโดกันตอนเด็ก กับรูปben10

ถือว่าล้อปะ

ก็ล้อป่ะครับ?
หรือไม่ล้อ ไม่ล้อจะโพสภาพคู่เบนเทนทำไม
เควสนี่มันเป็นตัวอย่างครับ สนิทแค่ไหนก็ไม่ควรเอาสีผิวหรืออะไรที่มันตลกเกี่ยวกับรูปลักษณ์มาพูดคุยหยอกล้อกัน

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3534
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:37
เหมือนตัดสินไปแล้วอะว่าแบบนี้คือเหยียด ถ้าเป็นตัวการ์ตูนผิวขาวคงไม่มีปัญหา
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3355
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:37
จากพวกที่ต่อต้านการเหยียดผิว มันจะกลายเป็นอยากเหยียดขึ้นมาเพราะไอการจัดการปัญญาอ่อนของบางองค์กรที่กระตุ้นให้คนรู้สึกว่าคนผิวสีเรื่องเยอะเกินเหตุ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2010
ตอบ: 3409
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:38
เอาเวลาไปพัฒนากรรมการจะดีกว่าไหมนะ FA

เรื่องนี้รู้ว่ามันละเอียดอ่อนนะ แต่บางทีก็ควรดูว่าคนโพสกับคนที่ถูกอ้างอิงเค้ามีความเสียหายจนต้องการให้ดำเนินเรื่องสอบสวนรึเปล่า

เมนดี้ถ้าไม่พอใจป่านนี้โพสลงไอจีทวิตเตอร์ขอให้เดินเรื่องสอบสวนไปแล้ว

1
0

ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:40
เข้าใจที่ FA ทำ แต่ก็ไม่อยากให้โดนแบน ตักเตือน ตัดเงินน่าจะดีกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 895
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:42
ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ว่าล้อใคร สนิทกันมั้ย คนโดนล้อเอาเรื่องหรือเปล่า ประเด็นมันอยู่ที่ว่าไอ้ที่ล้อน่ะ มันเหยียดหรือเปล่า จบนะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17130
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:42
FA มาตามนัดตั้งข้อหา "แบร์นาร์โด้" ประพฤติไม่เหมาะสมทวีตถึงเมนดี้
เหมือนพี่ว่าง เจ้าตัวเค้ายังไม่โวยวายอะไรเลย ทีนี้เครียดแทนล่ะ เพื่อนโดนเล่น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status: Allez, Allez, Allez. Allez, Allez, Allez.
ตอบ: 4117
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:45
ทำไมผมมองต่าง ผมไม่มองว่าปัญญาอ่อนนะ
แต่ในมุมอาชีพเป็นบุคคลสาธารณะมันจะดูเป็นแบบอย่างอ่ะผมว่า ต่อให้เป็นมุมเพื่อนหยอกกันก็เถอะ อารมณ์เหมือนว่านั่งเล่นกับเพื่อนแล้วด่าไอมืดเอ้ยย แต่มีคนผิวสีซัก5คนนั่งข้างๆแล้วได้ยินมันก็ต้องรู้สึกบ้างแหละ
ถ้าไอเราคนบ้านๆคุยกันโพสหยอกกันมันไม่มีปัญหาหรอกผมว่านะ แต่เคสนี้ก็น่าจะดูเจตนาหน่อย เตือนๆก็พอ แบนเหมือนตั้งใจด่าซะงั้นอ่ะ
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6726
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:45
ผมว่ามันเข้าใจได้นะเรื่องจะได้รับบทลงโทษน่ะ
คนส่วนมากอาจจะมองว่าไม่ได้เหยียด
เจ้าตัวและเพื่อนก็ไม่ได้มีเจตนาอะไร
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้ายังมีคนมองว่าเป็นการเหยียดได้
แม้จะเป็นเพียงส่วนเล็กน้อย ก็ถือว่าเป็นปัญหา
เพราะการโพสท์ลงโซเชี่ยลถือเป็นสาธารณะ
เพราะงั้นบทลงโทษ ส่วนตัวผมมองว่าจะมีก็ไม่ได้ผิดอะไร
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 940
ถ้าโพสต์รูปแบบนี้แล้วโดนกล่าวหาว่าเหยียดโดยไม่พิจารณาบริบทที่เกิดขึ้น.....

......โลกเราควรเลิกทำทุกอย่างที่เกียวกับคนดำไปเลย ( การ์ตูน รูปภาพ ภาพยนต์ รูปปั้น ฯ ) เพราะเมื่อไหร่ก็ตามที่ใครบังอาจหยิบมาใช้ โดยไม่จำเป็นต้องดูบริบทอะไร ในทันทีทันใดจะถูกกล่าวหาว่าเหยียดผิวทันที.......

1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17572
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:47
FA มาตามนัดตั้งข้อหา "แบร์นาร์โด้" ประพฤติไม่เหมาะสมทวีตถึงเมนดี้
TR47 พิมพ์ว่า:

ยุคใหม่การล้อเลียนคนอื่นเพราะความสนินควรไม่มีได้แล้วนะครับ

ถึงเจ้าตัวจะไม่ได้เหยียดแต่เป็นการล้อเพื่อนซึ่งปัจจุบันปัญหาแบบนี้ก็มีการรณรงค์ให้หยุดกันอยู่เหมือนกันนะครับ  

ถ้าโพสรูป กุนโดกันตอนเด็ก กับรูปben10

ถือว่าล้อปะ

หรือไม่ล้อ ไม่ล้อจะโพสภาพคู่เบนเทนทำไม
เควสนี่มันเป็นตัวอย่างครับ สนิทแค่ไหนก็ไม่ควรเอาสีผิวหรืออะไรที่มันตลกเกี่ยวกับรูปลักษณ์มาพูดคุยหยอกล้อกัน

ใครควรเอาผิดกรณีครับ คนโดนล้อหรือคนนอกที่ไม่เกี่ยว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:48
JUNINHO.POA พิมพ์ว่า:
ทำไมผมมองต่าง ผมไม่มองว่าปัญญาอ่อนนะ
แต่ในมุมอาชีพเป็นบุคคลสาธารณะมันจะดูเป็นแบบอย่างอ่ะผมว่า ต่อให้เป็นมุมเพื่อนหยอกกันก็เถอะ อารมณ์เหมือนว่านั่งเล่นกับเพื่อนแล้วด่าไอมืดเอ้ยย แต่มีคนผิวสีซัก5คนนั่งข้างๆแล้วได้ยินมันก็ต้องรู้สึกบ้างแหละ
ถ้าไอเราคนบ้านๆคุยกันโพสหยอกกันมันไม่มีปัญหาหรอกผมว่านะ แต่เคสนี้ก็น่าจะดูเจตนาหน่อย เตือนๆก็พอ แบนเหมือนตั้งใจด่าซะงั้นอ่ะ  

บทลงโทษยังไม่ออกมาเลยนิครับ

ผมเห็นด้วยนะบ้างคนยังคิดว่าการหยอกล้อแบบนี้เป็นเรื่องปกติ
คือมันเหมือนสนับสนุนให้คน หยอกไรกันแบบนี้ได้

ก็แปลกใจว่าทำไมบางคนถึงคืดไม่ได้
4
0
Status: Allez, Allez, Allez. Allez, Allez, Allez.
ตอบ: 4117
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:50
JUNINHO.POA พิมพ์ว่า:

บทลงโทษยังไม่ออกมาเลยนิครับ

ผมเห็นด้วยนะบ้างคนยังคิดว่าการหยอกล้อแบบนี้เป็นเรื่องปกติ
คือมันเหมือนสนับสนุนให้คน หยอกไรกันแบบนี้ได้

ก็แปลกใจว่าทำไมบางคนถึงคืดไม่ได้  

ผมเห็นแว้ปๆมาว่าแบน6-7นัด ก็ลืมไปว่าข่าวยังไม่ชัวร์ อันนี้ผิดพลาดเองไม่เช็คให้ดี
ขออภัยค้าบบ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 02, 2019 17:51
ระเด่นระดาดง พิมพ์ว่า:

ถือว่าล้อปะ

ใครควรเอาผิดกรณีครับ คนโดนล้อหรือคนนอกที่ไม่เกี่ยว

ถ้างงไปอ่านบทความใหม่ครับ FA มันมีกฎของFA
มันผิดดิครับ ถึงโดนกล่าวหา

ผมงงทำไมบางคนเหมือนคิดว่ามันปกติ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel