ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7815
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 19:37
[RE: (บทความ) ภารกิจซ่อมสร้าง ปีศาจแดง]
ผมไม่คิดว่าโอเล่เก่งหรอก แต่สิ่งหนึ่งที่เห็นคือแกพร้อมจะเติบโตได้ แกมองเห็นปัญหาที่เราเห็น
และเชื่อว่าแกพยายามแก้ หลายคนบอกแมนยูเป็นทีมที่รอไม่ได้ด้วยชื่อเสียงที่สะสมมานาน

แต่ก็เห็นแล้วว่าที่คุณบอกรอไม่ได้ๆ ตอนนี้ว่าวแชมป์ลีกมา 6 ปีแล้ว ถึงเวลาที่ทุกคนต้องรอแล้วครับ
เพราะปัญหาเรามีมากเหลือเกิน ทีมที่เรามี ที่ป๋าทิ้งไว้ให้ไม่ได้ดีขนาดนั้น ถ้าเรื่องจะด่าบอร์ดหรืออะไร อันนี้เต็มที่นะ

เพราะผมก็เห็นด้วยกับหลายคนเลยเรื่องนี้ โดยเฉพาะกองกลางที่ไม่ซื้อเข้ามาแทนตัวที่เสียไป
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 19:53
[RE: (บทความ) ภารกิจซ่อมสร้าง ปีศาจแดง]
องค์กร​นี้มันพังตั้งแต่เฟอร์กูสัน​วางมือไปนั่นแหละ

จากสัมของlvgกับมูก็รู้แล้วว่าบอร์ดบริหารดำเนินงาน

แบบไหน​ โอเล่เพียงคนเดียวไม่มีปัญญาจะแก้ปัญหา

ที่สะสมมา6ปีของทีมได้หรอก​ ลำพังแค่เรื่องแทคติก

ก็แย่แล้วนะ​ ไม่ใช่ว่าเป็นผจก.ที่เก่งแทคติกแน่นระบบ

อะไรมากมาย​ ยังต้องมากำหนดแนวทางของสโมสรอีก

ซึ่งตรงนี้มันเป็นหน้าที่ของ"dof"ที่จะต้องเป็นคนกำหนด

ว่าทีมจะเล่นแบบไหน​ ต้องใช้นักเตะแบบไหน​ วางแผน

เสร็จจึงค่อยไปจ้างผจก.ที่มันตรงสเป็คมา

แต่มันไม่มี​ ผจก.จึงต้องทำเอง​ ซึ่งถ้าไม่ใช่โคตรนักบริหาร

แบบเฟอร์กูสัน​มาทำมีแต่เจ๊งกับเจ๊ง​ หน้าที่มันเกินตัว

เกินความสามารถไป
2
0

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 19:59
AlfaZero พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวสั้นๆเลย ไม่เชื่อมือโอเล่ ผมประเมินแก่ต่ำพูดเลย
ตอนนี้ในหัวผมไม่ห่วงละทรงบอลอะ หวังไปคงอึดอัดเองซะมากกว่า
เอาเป็นว่าขอ3แต้มพอ ถ้าจุดโทษทุกนัดแล้วชนะ ผมก็เอา
เพราะผมไม่หวังจากการที่ครองเกมส์ หรือเข้าทำอยู่ละ

เข้าใจได้และไม่ว่ากันครับเพราะทรงความสม่ำเสมอก็ยังไม่ค่อยดีจริง แต่อยากให้แฟนผีทุกคนเชียร์ทีมอย่างน้อยก็เป็นทีมที่เรารักครับ  

อันนี้ผมไม่ได้ว่าท่านนะ ผมเข้าใจ แต่อีกเรื่องที่ผมไม่ชอบคืออะไรที่แฟนๆเคยด่า เข้าตัวหมด
แต่ก่อนแฟนๆไม่ชอบพวกสัมภาษณ์เอาหล่อ ไม่ชอบคนที่นั่งหงอยเวลาทีมสกอร์ตาม
ไม่ชอบโค้ชที่ไม่มีทรงเล่นแต่สวนกลับ ไม่ชอบไอพวกระบบลูกรัก
แต่ตอนนี้โซลชามีหมด แต่กลับพูดคนละอย่างกับแต่ก่อน

ละผมไม่ค่อยโอเคกับความมั่นหน้าของแกเกินไป ตั้งแต่ซื้อขายละ
แถมบกจะดันเด็ก ไอส่งลงไม่กี่นาทีนี่ก็ไม่น่าใช่ ไม่รู้ดิ
ส่วนตัวผมแกไม่ต่างจากกิ๊กส์ คือไม่มีออร่าโค้ชที่เก่งเลย
ไม่เหมือนพวก คล็อปส์ เป๊ป ซิเมโอเน่ ตอนขึ้นมาใหม่ๆที่ดูออกแต่แรก

อีกเรื่องก็ คงมีแต่ผีทีมเดียวกล้าเอาโค้ชดีกรีคุมทีมตกชั้นกลับมาคุมทีมตัวเอง
ทีมใหญ่ที่เค้ารักษามาตราฐานไม่เห็นมีทีมไหนทำเลยแบบนี้
มาดริด บาซ่า บาเยิร์น อย่างน้อยๆถ้าไม่ชื่อดัง ก็เอากุนซื้อที่มีผลงานพิสูจน์
หรือพวกที่แบบคุมทีมในยุโรปจนสร้างชื่อมาระยะนึงทั้งนั้น

ทั้งหมดนี่แหละรวมถึงผลงานของโซลชา ที่ผมไม่คิดว่าแกจะคุมผีได้
ส่วนตัวผมยังคิดว่า ยังไงเดี๋ยวแกก็โดนปลด ทีมตอนนี้ไม่ได้แบกแกได้
ถ้าผมจะคิดผิด เดี๋ยวค่อยออกมายอมรับผิด ให้คนอื่นพูดเอา
แต่แค่ตอนนี้ผมไม่คิดแบบนั้น อารมณ์เดียวกับตอนมีคนบอกให้มองลึก
ผมว่าผมมองลึกแล้ว มูก็คุมแมนยูให้ยิ่งใหญ่ไม่ได้ ละก็ถูกตามนั้น

คหสต.ครับ รเอาว่ารอดูกันไปว่าสุดท้ายจะไปจบในทางไหน  

เข้าใจที่กล่าวมาทั้งหมดครับ เป็นเรื่องที่ต้องรอพัฒนากันไป
ถามเผื่อไว้ว่าสำหรับท่านเป้าหมายที่คาดหวัง หรือ kpi ที่ตั้งไว้สำหรับฤดูกาลนี้หลังจบฤดูกาลสำหรับทีมอยู่ที่จุดไหนครับ
ตามความคิดผมในปีที่เปลี่ยนเลือดซ่อมเพื่อสร้าง
1. ได้ลุ้น top4 จนนัดสุดท้ายไม่ว่าจะได้ไปหรือไม่ได้ไปก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าได้ไปถือว่าดีมากๆ
2. บอลถ้วยเข้าถึงรอบรองหรือรอบชิง สัก1-2รายการโดยช่วงรอบแรกๆ ใช้ทีมผสมให้เด็กดาวรุ่งได้โอกาสพิสูจน์ตัวเอง ทั้ง4คน (กรีนวู้ด โกเมส ชง ทวนเซเบ้ ว่าจะขึ้นมาเปนแบคอัพลำดับแรกๆพร้อมสอดแทรกได้
3. ได้แกนหลักทีมในระบบที่ลงตัวแน่นอนสัก 7-8 ตำแหน่ง สำหรับยืนระยะต่อยอดปีหน้าแล้วค่อยเสริมเพิ่ม
4. ต่อสัญญาตัวหลัก ที่ยังไม่ได้ต่ออย่างปอกบา ลินเดอเลิฟให้ได้ รวมถึงสัญญายาวกับกลุ่ม4 ดาวรุ่ง คนละ4-5ปีได้

ในสถานะทีมเราปัจจุบัน ถ้าภาพรวมในปีนี้ได้ตามนี้ผมก็พอใจมากละครับ  

ของผมนะ

1.ติดท็อป4 ทรงบอลช่างมัน แต่ต้องติด
2.ขายพวกกากๆออกไป อย่างน้อยคือลินกาก
3.ต่อสัญญาป็อกบาให้ได้

ถ้าได้ตามนี้ผมก็ถือว่าผ่านอยู่
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 20:21
[RE](บทความ) ภารกิจซ่อมสร้าง ปีศาจแดง
Spoil
ส่วนตัวสั้นๆเลย ไม่เชื่อมือโอเล่ ผมประเมินแก่ต่ำพูดเลย
ตอนนี้ในหัวผมไม่ห่วงละทรงบอลอะ หวังไปคงอึดอัดเองซะมากกว่า
เอาเป็นว่าขอ3แต้มพอ ถ้าจุดโทษทุกนัดแล้วชนะ ผมก็เอา
เพราะผมไม่หวังจากการที่ครองเกมส์ หรือเข้าทำอยู่ละ

เข้าใจได้และไม่ว่ากันครับเพราะทรงความสม่ำเสมอก็ยังไม่ค่อยดีจริง แต่อยากให้แฟนผีทุกคนเชียร์ทีมอย่างน้อยก็เป็นทีมที่เรารักครับ  

อันนี้ผมไม่ได้ว่าท่านนะ ผมเข้าใจ แต่อีกเรื่องที่ผมไม่ชอบคืออะไรที่แฟนๆเคยด่า เข้าตัวหมด
แต่ก่อนแฟนๆไม่ชอบพวกสัมภาษณ์เอาหล่อ ไม่ชอบคนที่นั่งหงอยเวลาทีมสกอร์ตาม
ไม่ชอบโค้ชที่ไม่มีทรงเล่นแต่สวนกลับ ไม่ชอบไอพวกระบบลูกรัก
แต่ตอนนี้โซลชามีหมด แต่กลับพูดคนละอย่างกับแต่ก่อน

ละผมไม่ค่อยโอเคกับความมั่นหน้าของแกเกินไป ตั้งแต่ซื้อขายละ
แถมบกจะดันเด็ก ไอส่งลงไม่กี่นาทีนี่ก็ไม่น่าใช่ ไม่รู้ดิ
ส่วนตัวผมแกไม่ต่างจากกิ๊กส์ คือไม่มีออร่าโค้ชที่เก่งเลย
ไม่เหมือนพวก คล็อปส์ เป๊ป ซิเมโอเน่ ตอนขึ้นมาใหม่ๆที่ดูออกแต่แรก

อีกเรื่องก็ คงมีแต่ผีทีมเดียวกล้าเอาโค้ชดีกรีคุมทีมตกชั้นกลับมาคุมทีมตัวเอง
ทีมใหญ่ที่เค้ารักษามาตราฐานไม่เห็นมีทีมไหนทำเลยแบบนี้
มาดริด บาซ่า บาเยิร์น อย่างน้อยๆถ้าไม่ชื่อดัง ก็เอากุนซื้อที่มีผลงานพิสูจน์
หรือพวกที่แบบคุมทีมในยุโรปจนสร้างชื่อมาระยะนึงทั้งนั้น

ทั้งหมดนี่แหละรวมถึงผลงานของโซลชา ที่ผมไม่คิดว่าแกจะคุมผีได้
ส่วนตัวผมยังคิดว่า ยังไงเดี๋ยวแกก็โดนปลด ทีมตอนนี้ไม่ได้แบกแกได้
ถ้าผมจะคิดผิด เดี๋ยวค่อยออกมายอมรับผิด ให้คนอื่นพูดเอา
แต่แค่ตอนนี้ผมไม่คิดแบบนั้น อารมณ์เดียวกับตอนมีคนบอกให้มองลึก
ผมว่าผมมองลึกแล้ว มูก็คุมแมนยูให้ยิ่งใหญ่ไม่ได้ ละก็ถูกตามนั้น

คหสต.ครับ รเอาว่ารอดูกันไปว่าสุดท้ายจะไปจบในทางไหน  

เข้าใจที่กล่าวมาทั้งหมดครับ เป็นเรื่องที่ต้องรอพัฒนากันไป
ถามเผื่อไว้ว่าสำหรับท่านเป้าหมายที่คาดหวัง หรือ kpi ที่ตั้งไว้สำหรับฤดูกาลนี้หลังจบฤดูกาลสำหรับทีมอยู่ที่จุดไหนครับ
ตามความคิดผมในปีที่เปลี่ยนเลือดซ่อมเพื่อสร้าง
1. ได้ลุ้น top4 จนนัดสุดท้ายไม่ว่าจะได้ไปหรือไม่ได้ไปก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าได้ไปถือว่าดีมากๆ
2. บอลถ้วยเข้าถึงรอบรองหรือรอบชิง สัก1-2รายการโดยช่วงรอบแรกๆ ใช้ทีมผสมให้เด็กดาวรุ่งได้โอกาสพิสูจน์ตัวเอง ทั้ง4คน (กรีนวู้ด โกเมส ชง ทวนเซเบ้ ว่าจะขึ้นมาเปนแบคอัพลำดับแรกๆพร้อมสอดแทรกได้
3. ได้แกนหลักทีมในระบบที่ลงตัวแน่นอนสัก 7-8 ตำแหน่ง สำหรับยืนระยะต่อยอดปีหน้าแล้วค่อยเสริมเพิ่ม
4. ต่อสัญญาตัวหลัก ที่ยังไม่ได้ต่ออย่างปอกบา ลินเดอเลิฟให้ได้ รวมถึงสัญญายาวกับกลุ่ม4 ดาวรุ่ง คนละ4-5ปีได้

ในสถานะทีมเราปัจจุบัน ถ้าภาพรวมในปีนี้ได้ตามนี้ผมก็พอใจมากละครับ  

ของผมนะ

1.ติดท็อป4 ทรงบอลช่างมัน แต่ต้องติด
2.ขายพวกกากๆออกไป อย่างน้อยคือลินกาก
3.ต่อสัญญาป็อกบาให้ได้

ถ้าได้ตามนี้ผมก็ถือว่าผ่านอยู่  

ลินกาดนี่คงขายยากครับ แต่อาจเหมือน อ. ยังคือ ถ้าได้ตัวระดับท็อปมาแทนคงลดสถานะเหลือบทบาทเป็นแค่แบคอัพ
ส่วนตัวอื่นคงทยอยขายได้ เช่น โรโฮ มาติช(ทนสำรองไม่ไหว) เฟร็ด(ในกรณีที่ปีนี้ฟอร์มไม่ดีขึ้น)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย AlfaZero เมื่อ Tue Sep 17, 2019 20:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1822
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 20:28
ถูกแบนแล้ว
ผมก็พูดเหมือนคุณมาตลอดแหละ ปัญหามันสั่งสมมานานยากที่จะแก้ด้วยเร็ววัน ไหนจะไม่นับไอ้เอ็ดกับบอร์ดกากๆอีก ที่บริหารขั้นห่วยแตก แล้วโคตรรำคานเลยบ่องตงไอ้พวกเตะมาสามนัดไล่โค้ช คือสัญญาแม่งสามปีไงความคิดโคตรเด็กน้อย เหมือนวันๆรอแต่ต้นสัปดาห์แล้วเอาผลแข่งไปอวดเพื่อนที่โรงเรียนอะ เห้ยเมื่อคืนกูไม่แพ้หว่ะมึงห้ามล้อกูนะ ราวกับว่าเมื่อก่อนทีมข้าเคยยิ่งใหญ่เป็นแชมป์ปีเว้นปี เต็มที่เว้นสองปี ข้านี่จะจมไม่ได้นะทีมข้าต้องเก่งตลอดเวลา คือก่อนจะงอแงเหมือนเด็กอะไรคือต้องหัดยอมรับให้ได้ก่อนไงว่านี่ ไม่ใช่ทีมที่ป๋าคนนั้นเคยคุมอีกแล้ว มันเปลี่ยนไปหมดแล้วยอมรับความจริงซะบ้างเหอะ ว่าทุกอย่างมันมีขึ้นก็ต้องมีลงเพียงแต่แมนยูมันไม่เคยลงมานานขนาด นี้ไงเพราะไม่ใช่ชายชื่ออเล็กเฟอกูสันคุมแล้ว ทุกวันนี้มันกลายเป็นองค์กรมากกว่าสโมสรเกินครึ่งไปละ เจ้าของมันเน้นแต่การตลาดไม่เน้นฟุตบอลเห้ยย รอสิรอคนที่ใช่เค้ากำลังทำงานอยู่จะร้อนรนอะไรนักหนา อิอิ
1
0
รองประธานยูฟ่า
Status: Captain Vidic
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8929
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 20:32
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: เนย มีแต่เนยเต็มไปหมด
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 3296
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 20:33
สภาพทีม ภาพรวมก่อนที่โอเล่จะเข้ามาค่อนข้างจะเละตุ้มเป๊ะ ผมยินดีที่จะรอให้โอกาสแกปรับจูนไปก่อนครับ ถ้าแกไม่มีกึ๋นจริง คงไม่ทำทีมบ้านๆในนอร์เวย์เป็นแชมป์ได้หรอก ผมเชื่อลึกๆว่าแกตั้งใจจะทำทุกทางให้แมนยูกลับมาเป็นแมนยูที่น่าเกรงขามอีกครั้งครับ เพียงแต่ตอนนี้อะไรๆมันยังไม่เข้าที่เข้าทางเท่านั้นเอง
2
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22005
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 20:35
คุณภาพนักเตะไม่ดี

ตัวโค้ชเองก็ไม่ใช่เจ้าแทคติก เล่นแผนเดียว

แถมตัวควาทหวังเบอร์ 10 ก็ไร้คุณภาพ

ที่จะมีความสุขก็คงแค่เกมรับนี่แหละ

ยิงเข้ากรอบกันน้อยมากปีนี้ มูฟเม้นโอเพ่นเพลย์ การเล่นเซ็ตพีซ ไม่แก้ตรงนี้ก็หืดทุกนัดแน่นอน

อยากให้เน้น เซ็ตพีซมากเลย ผู้เล่นแนวรุกเราเรียกฟาวได้เยอะนะเพราะเร็ว

อย่างเจมส์เนี่ยตัวเรียกตีนชั้นดี แต่ได้ฟรีคิกละไม่เคยได้ลุ้นเลย

จริงถ้าได้กลางมาเสริมเพิ่มคงดีกว่านี้ โอเล่ตอนได้แมคไกวเอง ก็บอกว่าจะซื้ออีก แต่ล่ม
ต้องลงตลาดเพิ่ม

แต่คำถามทั้งหมด คำตอบอยู่ที่บอร์ดนั่นแหละว่าจะมีสกิลเรื่องฟุตบอลแค่ไหน

ไม่งั้นโอเล่ก็จะได้ตาม กัล มู ไปเหมือนเดิม
2
0
BALLON D'OR
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7683
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 23:23
ตอนนี้ชอบที่เป็นบอลบุก

และทรงบอลเน้นไปที่การบีบเร็วทำเร็ว ที่เป็นDNAของแมนยู
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel