ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 4862
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 17:33
[RE](บทความ) ภารกิจซ่อมสร้าง ปีศาจแดง
เฉียบเลย ทนกับลินกาด เปเรร่า ไปก่อน รอแก้มกรา

ปีกขวาผมว่า ซานโช่แน่ๆ แต่จะได้มั้ยอีกเรื่อง ควต้องรอ ซัมเมอร์

มาเทียวหายเจ็บ เอาแรสมันไปเล่นปีกขวาเถอะ เจมส์เล่นซ้ายสุดยอดอยู่ละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 17646
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 17:36
[RE](บทความ) ภารกิจซ่อมสร้าง ปีศาจแดง
Lukacool พิมพ์ว่า:
เฉียบเลย ทนกับลินกาด เปเรร่า ไปก่อน รอแก้มกรา

ปีกขวาผมว่า ซานโช่แน่ๆ แต่จะได้มั้ยอีกเรื่อง ควต้องรอ ซัมเมอร์

มาเทียวหายเจ็บ เอาแรสมันไปเล่นปีกขวาเถอะ เจมส์เล่นซ้ายสุดยอดอยู่ละ  

ที่จริงตอนปรีซีซั่น แรช-มาซิอัล-เจมส์ ลงสนามแบบนี้แต่ในระหว่างเกมส์จะมีการ swap ตำแหน่งกัน พอเปิดฤดูกาลมาการ swap ดันหายไปครับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15058
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 17:49
[RE: (บทความ) ภารกิจซ่อมสร้าง ปีศาจแดง]
ตอนปิดฤดูกาลที่แล้ว ผมกลัวจริงๆ กลัวทีมจะแตก กลัวแกนของทีมไม่ต่อสัญญาแล้วย้ายออกไปหมด

ตอนนี้ ผมเห็น แม็กไกวร์ที่น่าจะเป็นแกนของทีม เห็นเด เกอา ต่อสัญญา ป็อกบา สัญญายังเหลืออีกพอสมควร

เห็นนักเตะอายุน้อย ที่เซ็นมาใหม่ ทำผลงานได้ดี ทั้งเจมส์ และ AWB

เห็นนักเตะดาวรุ่งในทีม กรีนวู้ด ชง ได้รับโอกาสมากขึ้นเรื่อยๆ เห็นแม็กโทมิเนย์ พัฒนาขึ้น

เห็นทีมกำลังกำจัดพวกแก่อายุเยอะที่เล่นไม่ได้เรื่องออกไปเรื่อยๆ

ผมมองดูแล้ว เออ มันยังไม่พร้อมกับการไปสู้กับลิเวอร์พูล แมนซิตี้ สำหรับการได้แชมป์ลีกหรอก

แต่ดูจากการกำจัดนักเตะที่ห่วยแตกออก

ดูนักเตะที่เข้ามาใหม่เล่นได้ค่อนข้างดี

ผมว่าผมยังอยากให้โอกาส โอเล่ ต่ออ่ะ

ไม่ใช่ว่า เล่นไม่ดี 3-4 ่นัด แล้วปลด

สุดท้ายเราก็กลับไปจุดเดิม นั่นคือจุดที่เราต้องสร้างทีมใหม่ขึ้นมาใหม่ (อีกแล้ว)
4
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 1012
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 17:49
[RE: (บทความ) ภารกิจซ่อมสร้าง ปีศาจแดง]

ปัญหาคือก่อถึงมกราคม ทนกับลินกาด เปเรร่า มันจะป่นปี้ แค่ไหน
บอกเลยโอเล่ กล้ามากหรือโลกสวยก็ไม่รู้ ที่ทนกับลินกาด เปเรร่า
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hi Naomi, i love you!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3332
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 18:22
ไม่ทำให้ผิดหวังเหมือนเดิม เวลาเห็นชื่อคนตั้งกระทู้

เฉียบครับ
1
0
MANCHESTER UNITED FANCLUB
Status: Red Devil & Nerazzurri & The Yellow Wall
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 18:29
golfpsycho พิมพ์ว่า:

ปัญหาคือก่อถึงมกราคม ทนกับลินกาด เปเรร่า มันจะป่นปี้ แค่ไหน
บอกเลยโอเล่ กล้ามากหรือโลกสวยก็ไม่รู้ ที่ทนกับลินกาด เปเรร่า  

ต้องรอดูผลงานของกรีนวู้ด โกเมส ชอง หลังจากจะได้โอกาสในยูโรป้า และ คาราบาวครับ ถ้าลงมาปรับตัวชินกับเกมส์ระดับชุดใหญ่ได้เร็ว และ ฟอร์มดีมีลุ้นสอดแทรกแน่นอน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2421
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 18:29
ชอบครับ​ เห็นด้วยในหลายๆเรื่อง​ และเปิดมุมมองมากครับ
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 18:36
AlfaZero พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวสั้นๆเลย ไม่เชื่อมือโอเล่ ผมประเมินแก่ต่ำพูดเลย
ตอนนี้ในหัวผมไม่ห่วงละทรงบอลอะ หวังไปคงอึดอัดเองซะมากกว่า
เอาเป็นว่าขอ3แต้มพอ ถ้าจุดโทษทุกนัดแล้วชนะ ผมก็เอา
เพราะผมไม่หวังจากการที่ครองเกมส์ หรือเข้าทำอยู่ละ

เข้าใจได้และไม่ว่ากันครับเพราะทรงความสม่ำเสมอก็ยังไม่ค่อยดีจริง แต่อยากให้แฟนผีทุกคนเชียร์ทีมอย่างน้อยก็เป็นทีมที่เรารักครับ  

อันนี้ผมไม่ได้ว่าท่านนะ ผมเข้าใจ แต่อีกเรื่องที่ผมไม่ชอบคืออะไรที่แฟนๆเคยด่า เข้าตัวหมด
แต่ก่อนแฟนๆไม่ชอบพวกสัมภาษณ์เอาหล่อ ไม่ชอบคนที่นั่งหงอยเวลาทีมสกอร์ตาม
ไม่ชอบโค้ชที่ไม่มีทรงเล่นแต่สวนกลับ ไม่ชอบไอพวกระบบลูกรัก
แต่ตอนนี้โซลชามีหมด แต่กลับพูดคนละอย่างกับแต่ก่อน

ละผมไม่ค่อยโอเคกับความมั่นหน้าของแกเกินไป ตั้งแต่ซื้อขายละ
แถมบกจะดันเด็ก ไอส่งลงไม่กี่นาทีนี่ก็ไม่น่าใช่ ไม่รู้ดิ
ส่วนตัวผมแกไม่ต่างจากกิ๊กส์ คือไม่มีออร่าโค้ชที่เก่งเลย
ไม่เหมือนพวก คล็อปส์ เป๊ป ซิเมโอเน่ ตอนขึ้นมาใหม่ๆที่ดูออกแต่แรก

อีกเรื่องก็ คงมีแต่ผีทีมเดียวกล้าเอาโค้ชดีกรีคุมทีมตกชั้นกลับมาคุมทีมตัวเอง
ทีมใหญ่ที่เค้ารักษามาตราฐานไม่เห็นมีทีมไหนทำเลยแบบนี้
มาดริด บาซ่า บาเยิร์น อย่างน้อยๆถ้าไม่ชื่อดัง ก็เอากุนซื้อที่มีผลงานพิสูจน์
หรือพวกที่แบบคุมทีมในยุโรปจนสร้างชื่อมาระยะนึงทั้งนั้น

ทั้งหมดนี่แหละรวมถึงผลงานของโซลชา ที่ผมไม่คิดว่าแกจะคุมผีได้
ส่วนตัวผมยังคิดว่า ยังไงเดี๋ยวแกก็โดนปลด ทีมตอนนี้ไม่ได้แบกแกได้
ถ้าผมจะคิดผิด เดี๋ยวค่อยออกมายอมรับผิด ให้คนอื่นพูดเอา
แต่แค่ตอนนี้ผมไม่คิดแบบนั้น อารมณ์เดียวกับตอนมีคนบอกให้มองลึก
ผมว่าผมมองลึกแล้ว มูก็คุมแมนยูให้ยิ่งใหญ่ไม่ได้ ละก็ถูกตามนั้น

คหสต.ครับ รเอาว่ารอดูกันไปว่าสุดท้ายจะไปจบในทางไหน
9
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 18:52
ที่ท่านว่ามันเป็นทิศทางที่ดีแหละ

ปัญหาคือ เรื่องฟอร์ม ผลงาน แล้วก็การกระทำบางอัน อย่างดาวรุ่งงี้ โกเมสไม่ได้โอกาสเลย แกอาจจะเชื่อใจ แต่ไม่มั่นใจ หรืออะไรก็ตามแต่

แต่อีกมุมก็คือ ยังซื้อตัวไม่ได้ครบหมด? ซึ่งอาจจะมาจากบอร์ด จากตัวแกเอง สิ่งนี้เราไม่รู้ แต่ตอนนี้ผม50-50 สำหรับผลงานในสนามนะ ถ้าเก็บผลได้ก็ยังน่าพอใจ ละถ้าได้ฟอร์มดีๆ ดาวรุ่งได้ลงละชนะก็เป็นกำไร

รอตลาดมกราดูอีกที ตอนนั้นน่าจะตัดสินแนวทางได้ดีขึ้น
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ชมรมคนรักเมีย
เข้าร่วม: 10 Apr 2015
ตอบ: 2691
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 18:53
ผมค่อนข้างเห็นด้วยคล้ายกับ จขกท นะครับ
คือ ถ้าให้พูดจากใจ ที่จริงผมเอง ก็ไม่ค่อยเชื่อมือโอเล่เเกเท่าไรนักในการที่เข้ามาคุมทีม นั้นคือเรื่องเเทคติค หรือฝีมือการคุมทีม คือต้องเเยกให้ออกในเรื่องฝีมือในเรื่องเเทคติค ที่โอเล่ยังไม่เคยได้รับการการันตีอะไรเลย เเต่เพียงเเต่ว่า กลับมามองปัญหาที่มันอยู่ในยูไนเต็ดก่อนที่โอเล่เข้ามาคุมทีม มันไม่ใช่เเค่ เเทคติค หรือ วิธีการเล่นที่มีปัญหาในสนามที่มีปัญหาอย่างเดียว
เเต่มันเป็นโครงสร้างภายในทีมที่ก็มีปัญหาด้วย ซึ่งในท้ายที่สุดมันก็กลับมาส่งผลกระทบในสนามอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ พอมันสะสมเรื่อยๆโดยที่ไม่ได้รับการเเก้ไขจากโค้ชก่อนหน้านับเเต่ป๋าวางมือไป มันก็เลยเป็นอย่างที่เห็น เช่น การซื้อขายตัวที่มั่วซั่ว เเละชักช้า ไม่มีเเผนทำทีมระยะยาว ไม่มีเเนวทางที่ชัดเจนในการเล่นเปลี่ยนโค้ชทีหนึ่ง ก็เปลี่ยนเเนวทางออกไป เพดานค่าเหนื่อยที่ไม่สมเหตุสมผล การต่อสัญญาที่ประหลาดๆ เป้นต้น

ที่นี้ คนที่ต้องเข้ามาเป้นโค้ชให้ยูไนเต็ด มันจึงต้องเเก้ปัญหาเหล่านี้ด้วย ไม่ใช่เเค่วิธีการเล่นเเละผลงานในสนาม ตราบใดที่บอร์ดยังทำงานกันเเบบนี้ ซึ่งมันต้องใช้เวลา ส่วนจะมากน้อยก็ต้องดูกันไป มันไม่สามารถทำปุ๊บเเก้ได้ปั๊บ หรือ ทำได้ในระยะเวลาอันสั้น ต้องให้เวลาโซลชาเข้ามาเเก้เรื่องนี้ด้วย ส่วนจะสำเร็จหรือไม่ก็ต้องดูกันไป เพียงเเต่เราก็เห้นเเนวทางที่โอเล่เข้ามาทำว่าเข้าทำบางอย่างในการจัดการทีมได้ดีขึ้น เช่น การปล่อยนักเตะที่เป็นส่วนเกิน รับค่าเหนื่อยเยอะๆ ออกไป เลิกใช้พวก deadwood ถ้าไม่จำเป้น หรือ พยายามคว้าตัวนักเตะที่เหมาะกับpassionของทีม หรืออยากเล่นให้กับทีมเข้ามา

ส่วนในเรื่องการซื้อขาย ผมยังเชื่อว่า ใครที่คาดหวังว่าทีมจะซื้อนักเตะระดับ 50 ล้านปอน ช่วงมกรานี้ ผมเดาว่าไม่น่ามีเเน่ๆ ถ้าดูจากการทำงานของบอร์ดชุดนี้ เเละ ช่วงซัมเมอร์หน้าก็จะช้าเเบบปีนี้เเละ เผลอๆบางตัวรอเสร็จหลังยูโรเเล้วค่อยซื้อ ซึ่งค่าตัวพุ่งมีสิทธิ์พุ่งกระชูดด้วย ( เเต่ออกตัวก่อนนะผมไม่รู้นะว่าทำไมถึงไม่เสริมมิดฟิลตัวกลางในตลาดที่ป่านมา ทั้งๆที่ทีมเล่น 4-2-3-1 อันนี้ เป็นเพราะโค้ชหรือเป้นเพราะ บอร์ด? ก็ยังเป็นคำถาม)
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1486
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 18:55
จากใจเลยน่ะครับ อีก 5 นัด ได้สร้างทีมใหม่อีกรอบ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 18:56
สำหรับผม ก็ยังไม่ค่อยโอเคกับการจัดการทีมของโอเล่ครับ

ไม่ได้ตั้งเป้าไว้ว่าทีมจะดีขึ้นแบบไหน แต่ทรงที่เป็นอยู่ในปัจจุบันมันไม่ใช่ทิศทางของทีมที่พัฒนาไปสู่ top 4 เหมือนเดิมได้

สิ่งที่ผมเห็นแล้วไม่มีการพัฒนาเลย คือ ความยืดหยุ่นทางด้านแทคติคครับ ตรงนี้เห็นได้ชัดเลยว่าทีมมีบอลทรงเดียวจริงๆ ซึ่งถ้าโดนรับลึกหรือเพรสเร็วเมื่อไร่มีปัญหาเสมอ ใช่แหละ ตัวเลข stats ต่างๆ ในเกมมันดูดีนะ การครองบอลเอย การยิงต่างๆเอย เซ็ตพีซ เตะมุม ฯลฯ เอย แต่มันไม่มีคุณภาพเลยครับ ในโอกาสยิง 10-20 ครั้ง ผมเห็นโกล์ฝั่งตรงข้ามได้เซฟจริงๆจังๆ ไม่น่าเกิน 3 ครั้งนะ แถมไม่พอระบบการเข้าทำมีปัญหามากที่สุดแล้วครับ (ตรงจุดนี้สำคัญสำหรับทีมที่บอกว่าเล่นเกมรุกนั้นแหละ) ในเมื่อไม่มีไอเดียการเข้าทำที่หลากหลาย แถมคุณภาพในการเข้าทำเข้าขั้นห่วยแตก (ส่งบอลไม่ตรง เสียบอลกันง่ายเกินไป จับบอลง่ายๆไม่อยู่ ฯลฯ) ทำให้เห็นว่านักเตะฝึกซ้อมมายังไงเลยครับ จุดนี้จะทำให้เป็นจุดฝังลึกที่ทีมไม่สามารถได้ผลการแข่งขันที่ต้องการได้ครับ

เรื่องจำนวนนักเตะต่างๆ ผมว่าโค้ชมีสิทธิตัดสินใจ 70-80% เลยละ แต่การดำเนินการต่างๆต้องให้เอ็ดเข้ทำคนเดียว ซึ่งความมั่นใจในนักเตะชุดนี้ของโอเล่ จะกลายเป็นหนามที่ไปทิ่มตำตัวเค้าเองครับ เพราะเห็นมาแล้วทัั้งจากลินการ์ดและเปเรร่า

เรื่องนักเตะใหม่ ตรงนี้ผมให้เครดิต แค่ เจมส์ นะ เพราะอีกสองตัวนั้นพิสูจน์ตัวเองมาได้มากพอสมควรแล้วครับ

สรุปคือ ทิศทางทีมเหมือนดีขึ้นนะ แต่ผมรู้สึกว่ามันลวงตา,สร้างภาพยังไงก็ไม่รู้ ช่วง ธ.ค. จะเห็นสภาพทีมชัดเจนขึ้นครับ ว่าปัญหาที่หลายๆคนมองไว้นั้น มันจริงหรือไม่ แต่ยังไงคนรับผิดชอบคนแรกก็ต้องโอเล่นั้นแหละ

2
0
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 19:03
AlfaZero พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวสั้นๆเลย ไม่เชื่อมือโอเล่ ผมประเมินแก่ต่ำพูดเลย
ตอนนี้ในหัวผมไม่ห่วงละทรงบอลอะ หวังไปคงอึดอัดเองซะมากกว่า
เอาเป็นว่าขอ3แต้มพอ ถ้าจุดโทษทุกนัดแล้วชนะ ผมก็เอา
เพราะผมไม่หวังจากการที่ครองเกมส์ หรือเข้าทำอยู่ละ

เข้าใจได้และไม่ว่ากันครับเพราะทรงความสม่ำเสมอก็ยังไม่ค่อยดีจริง แต่อยากให้แฟนผีทุกคนเชียร์ทีมอย่างน้อยก็เป็นทีมที่เรารักครับ  

อันนี้ผมไม่ได้ว่าท่านนะ ผมเข้าใจ แต่อีกเรื่องที่ผมไม่ชอบคืออะไรที่แฟนๆเคยด่า เข้าตัวหมด
แต่ก่อนแฟนๆไม่ชอบพวกสัมภาษณ์เอาหล่อ ไม่ชอบคนที่นั่งหงอยเวลาทีมสกอร์ตาม
ไม่ชอบโค้ชที่ไม่มีทรงเล่นแต่สวนกลับ ไม่ชอบไอพวกระบบลูกรัก
แต่ตอนนี้โซลชามีหมด แต่กลับพูดคนละอย่างกับแต่ก่อน

ละผมไม่ค่อยโอเคกับความมั่นหน้าของแกเกินไป ตั้งแต่ซื้อขายละ
แถมบกจะดันเด็ก ไอส่งลงไม่กี่นาทีนี่ก็ไม่น่าใช่ ไม่รู้ดิ
ส่วนตัวผมแกไม่ต่างจากกิ๊กส์ คือไม่มีออร่าโค้ชที่เก่งเลย
ไม่เหมือนพวก คล็อปส์ เป๊ป ซิเมโอเน่ ตอนขึ้นมาใหม่ๆที่ดูออกแต่แรก

อีกเรื่องก็ คงมีแต่ผีทีมเดียวกล้าเอาโค้ชดีกรีคุมทีมตกชั้นกลับมาคุมทีมตัวเอง
ทีมใหญ่ที่เค้ารักษามาตราฐานไม่เห็นมีทีมไหนทำเลยแบบนี้
มาดริด บาซ่า บาเยิร์น อย่างน้อยๆถ้าไม่ชื่อดัง ก็เอากุนซื้อที่มีผลงานพิสูจน์
หรือพวกที่แบบคุมทีมในยุโรปจนสร้างชื่อมาระยะนึงทั้งนั้น

ทั้งหมดนี่แหละรวมถึงผลงานของโซลชา ที่ผมไม่คิดว่าแกจะคุมผีได้
ส่วนตัวผมยังคิดว่า ยังไงเดี๋ยวแกก็โดนปลด ทีมตอนนี้ไม่ได้แบกแกได้
ถ้าผมจะคิดผิด เดี๋ยวค่อยออกมายอมรับผิด ให้คนอื่นพูดเอา
แต่แค่ตอนนี้ผมไม่คิดแบบนั้น อารมณ์เดียวกับตอนมีคนบอกให้มองลึก
ผมว่าผมมองลึกแล้ว มูก็คุมแมนยูให้ยิ่งใหญ่ไม่ได้ ละก็ถูกตามนั้น

คหสต.ครับ รเอาว่ารอดูกันไปว่าสุดท้ายจะไปจบในทางไหน  

เข้าใจที่กล่าวมาทั้งหมดครับ เป็นเรื่องที่ต้องรอพัฒนากันไป
ถามเผื่อไว้ว่าสำหรับท่านเป้าหมายที่คาดหวัง หรือ kpi ที่ตั้งไว้สำหรับฤดูกาลนี้หลังจบฤดูกาลสำหรับทีมอยู่ที่จุดไหนครับ
ตามความคิดผมในปีที่เปลี่ยนเลือดซ่อมเพื่อสร้าง
1. ได้ลุ้น top4 จนนัดสุดท้ายไม่ว่าจะได้ไปหรือไม่ได้ไปก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าได้ไปถือว่าดีมากๆ
2. บอลถ้วยเข้าถึงรอบรองหรือรอบชิง สัก1-2รายการโดยช่วงรอบแรกๆ ใช้ทีมผสมให้เด็กดาวรุ่งได้โอกาสพิสูจน์ตัวเอง ทั้ง4คน (กรีนวู้ด โกเมส ชง ทวนเซเบ้ ว่าจะขึ้นมาเปนแบคอัพลำดับแรกๆพร้อมสอดแทรกได้
3. ได้แกนหลักทีมในระบบที่ลงตัวแน่นอนสัก 7-8 ตำแหน่ง สำหรับยืนระยะต่อยอดปีหน้าแล้วค่อยเสริมเพิ่ม
4. ต่อสัญญาตัวหลัก ที่ยังไม่ได้ต่ออย่างปอกบา ลินเดอเลิฟให้ได้ รวมถึงสัญญายาวกับกลุ่ม4 ดาวรุ่ง คนละ4-5ปีได้

ในสถานะทีมเราปัจจุบัน ถ้าภาพรวมในปีนี้ได้ตามนี้ผมก็พอใจมากละครับ
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Simply as wave
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 310
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 19:09
เอาจริงๅที่ขาดเลยคือ แทคติกของโค้ช กับรูปแบบการซ้อมเกมส์รุก หรือ แดนกลาง
การแก้ไขเกมส์ก็ยังไม่สามารถสู้กับทีมท็อป 10 ย้ำว่า ท็อป10 ไม่ใช่ท็อป6 นะครับ
รถที่ดีต้องมีคนขับที่เข้าใจ

อีกอย่างต้องลดอีโก้มีความยืดหยุ่น จริงๆน่าจะคิดได้นะโอเล่ก็แก่แล้ว ก็ต้องทนดูครับว่าจะไปยังไงต่อ ถ้าที่แก้ได้ดีที่สุดตอนนี้คือ ซ้อมให้มาก และ ศึกษาแทคติก กับแก้เกมส์เยอะๆ
1
0
LIFE WITHOUT THE RULES
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18113
โพสเมื่อ: Tue Sep 17, 2019 19:16
ส่วนตัวผมว่าโซลชาแกมาแค่ฟื้นระบบ ไม่ได้กะจะคุมยาวๆหรอก ซึ่งตอนนี้ผมว่าดีขึ้นนะนักเตะในทีมมีพลัง + เยอะกว่ายุคก่อนๆ

ดูรักกันมากขึ้น เกมกับเชลซีนี่ชัดมาก กอดกันแน่นเลย ไว้ค่อยๆปรับไปเรื่อยๆ คล๊อปกว่าจะสร้างหงส์ชุดนี้ก็ใช้เวลาพอตัวเลย
1
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel