ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:52
[RE: ทำไมคนส่วนใหญ่คิดว่า Sony ทำหนังเจ๊ง]
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:
เพราะคนไม่รู้แล้วก็ติ่ง mcu ใหม่ๆหลายคนที่คิดว่า mcu มันเทพทุกอย่างนั่นแหละครับ ทั้งๆที่จริงๆไม่ใช่เลย

ผมเห็นด้วยกับเม้นก่อนๆหน้าคือ สไปดี้ทั้ง 2 ภาคของ mcu คุณภาพก็ไม่ได้ดีไปกว่าของโซนี่เลย แค่มี mcu มาเป็นฐานให้ มีโทนี่มาเป็นฐานให้  

จริงๆ ต้องบอกว่ามันดีกว่า 2 เวอร์ชั่นแรกชัดเจนเพราะมีวัตถุดิบชั้นเยี่ยมมาประกอบทั้ง avengers และ iron man และการที่ไปร่วมแจมในหลายๆ เรื่อง...

ตัวสไปดี้เองก็เหมือนเมนูสเต็กแหละครับ.....เมนูเดียวกัน เอาโคขุนไปเทียบ US prime-rib ก็คงแพ้ตั้งแต่ตั้งเตา

....รายได้มันบ่งบอกครับว่าอะไรที่แฟนๆ สนใจ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 1205
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:52
[RE: ทำไมคนส่วนใหญ่คิดว่า Sony ทำหนังเจ๊ง]
Spoil
pg-yuki พิมพ์ว่า:
itstoobad พิมพ์ว่า:
ถ้าดูภาพรวมโซนี่ทำหนังเจ๊งจริงๆครับ
เราสามารถไปไล่ดูได้เลยว่าหนังที่แป้กของแต่ละสตูดิโอมีเยอะขนาดไหนและหนังที่รายได้ต่ำพวกนี้มาจากโซนี่เยอะที่สุด

สาเหตุเป็นเพราะค่ายนี้ไม่มีท่าไม้ตายอะไรเลย
หันไปมอง Warner เราจะเจอ DC,Harry Potter
หันไปมอง Universal ยังมี Fast & Furious
ส่วน Disney ไม่ต้องพูดถึงแล้วกัน
คือของค่ยอื่นๆจะมีหนังที่แบบว่าพอออกมายังไงก็มีแฟนคลับจ่อคิวไปดู แต่โซนี่มีแค่ สไปเดอร์แมน (เมื่อก่อนมี James Bond ตอนนี้ก็หมดสัญญากันไปแล้ว) ทำให้ที่ผ่านมาโซนี่พยายามหาหรือสร้างท่าไม้ตายแบบที่เพื่อนๆเขามีกันมาตลอดแต่ยังไม่สำเร็จ จะเห็นได้ว่าเรื่องไหนที่แปลกใหม่โซนี่จะรีบทำทันที บางทีก็ทุ่มทุนเว่อ ประโคมข่าวใหญ่โต แต่เมื่อผลตอบรับออกมาแย่ก็ไม่ลังเลที่จะตัดจบโปรเจกทันที เพื่อไปหาเรื่องใหม่อีก

ไม่แปลกที่จะมีหนังแป้กๆออกมาจากค่ายนี้เยอะ และจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอไข่ทองคำของตัวเอง  

เออ จริงด้วยแหะ ผมมาไล่ก็ตามท่านว่ามานั่นแหละ แต่คำถามคือ หากมันไม่ปังแต่แรกแล้วรีบทิ้งไป มันจะหาเจอได้ไงเนี่ย ไข่ทองคำ สู้เน้นๆไปเลย แล้วค่อยๆปั้นมันจะดีกว่าไหมผมว่านะ เพราะการปังตั้งแต่แรกอาจจะแป็กในภาคต่อมาก็ได้  

ผมก็เห็นแบบนั้นครับ ผมว่าโซนี่ยังเดินทางผิด หรือไม่ก็ไม่อยากจะหาแล้ว ทำหนังรับเงินไปวันๆดีกว่า อันนี้ก็ไม่แน่ใจตั้งแต่เสียสิทธิ์ James Bond ภาคล่าสุดไปก็ไม่ได้ข่าวว่าจะทำโปรเจคระยะยาวอะไรเลยนะครับ  
0
0
Once a GOONER ..
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 2643
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:53
ทำไมคนส่วนใหญ่คิดว่า Sony ทำหนังเจ๊ง
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
Nany_Amino พิมพ์ว่า:
อย่าว่างั้นงี้นะ Spider man ภาคที่ดีสุดของ sony คือ 1-2 นอกนั้นนับว่าดีจริงหรอ ภาคกาฟิลด์ที่หลายๆคนชอบกัน

ดีแค่ที่กาฟิลด์กับเอ็มม่า สโตน นอกนั้นไม่มีไรเลย ขณะที่ภาคทอมหลายคนไม่ถูกจริต แต่มันเอาไปต่อยอดได้มากกว่าไง

อ้างถึงเวน่อมนี่ถ้าไม่มีทอม ฮาร์ดี้ มาแบก ผมว่าโดนด่าเละ  

เชื่อว่ามีหลายคนบอกว่าชอบ แค่เพราะว่าจริงๆมี เอ็มม่า สโตน เป็นนางเอกแค่นั้นด้วยซ้ำ  

ผมชอบ AMZ ตรงพระเอกนะ การ์ฟิลด์เล่นเป็นปีเตอร์กับสไปเดอร์แมนได้เฟี้ยวมาก ตอนปีเตอร์ เนิร์ดๆ แต่มีความกล้า ความผิดพลาดเดียวคือปล่อยให้ลุงเบนตาย(อีกแล้ว)ทำให้กลายมาเป็นฮีโร่ปกป้องเมือง และนางเอกที่ชอบเพราะความเก่งของเธอ เป็นเหมือนคู่หูและคู่รักมากกว่าวางตัวเป็นแค่ผู้หญิงที่คู่กับพระเอก ถ้าถามว่าจะติตรงไหน ผมติตรงบทนี่ล่ะ ภาคแรกมาดีนะ แต่ภาคสองดราม่ามากไปหน่อย

เทียบกับของที่มาเวลทำเอง ทอมเล่นดีนะครับ แต่ผมรำคาญในความเป็นปีเตอร์และสไปเดอร์แมนที่โดนเนิร์ฟโคตรๆ เป็นจักรวาลที่อวยไอรอนแมนสุดลิ่มจนแบบเอียนโคตร ควรเปลี่ยนเป็น Spiderman Welcome to ironman เลยดีไหม สำหรับติ่งอาจว้าว แต่ผมว่าอัตลักษณ์ของสไปเดอร์แมนไม่ควรเปลี่ยนไปครอบตัว ไอรอนแมน เหมือนแค่เอาไอรอนแมนมาเปลี่ยนหัวแค่นั้นเอง

และสไตล์มาเวล หนังทุกเรื่องที่ออกมาแทบมีไอรอนแมนหรือโทนี่สตาร์คคอยมาแบก จนผมอยากรู้แล้วว่า หลังจากนี้ มาเวลยังจะรอดต่อไปได้อีกกี่เรื่อง หากยังสลัดไอรอนแมนออกจากจักรวาลไม่ได้สักที จนสุดท้ายอาจต้องเอา RDJ กลับมาอีกไหม? เพราะขนาดเสียงแข็งปลดเจมส์กันออกจาก GOG ก็ยังกลืนน้ำลายตัวเองเพราะแฟนๆไม่เอาด้วย

และหากมาเวล ไม่สิ ผมควรบอกว่าดิสนี่ย์ อยากอยากได้สไปเดอร์แมนคืน นอกจากจ่ายเงินซื้อโซนี่ พิกเจอร์(ซึ่งยังไม่จ่ายหนี้ที่ซื้อ FOX) ถามว่ามีปัญญาเหรอ?? อย่างน้อยๆในอีกสิบปีก็ไม่น่ามี และระหว่างนั้นสไปเดอร์แมนยังจำเป็นอยู่ไหม? คงตอบยาก แต่โซนี่ก็คงบอกมีเงินก็ไม่ขาย 555

ปล.เกมสกปรกแบบนี้ ดิสนี่ย์เคยทำสมัย X-Men ด้วยการปิดหัวเรื่อง No More Mutant ออกมา แต่...คราวนี้จะกล้าทำแบบเดียวกับสไปเดอร์แมนไหม? กับตัวฮีโร่ที่ดังที่สุดของสำนักพิมพ์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6861
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:54
boyoat พิมพ์ว่า:
มันเป็นแผลเก่าครับ จากที่ ทำ Spider-man ชุดแรกมานิ่งๆ ก็แอบไปทำอีกเรื่องจน ผกก แตกหักกันไป พอมาทำของแอนดรูว์ ก็ดีอยู่พักนึง แต่ไม่ได้ตามเป้าก็เทคนดูกันดื้อๆ

อีกส่วนก็คงเป็นแฟนๆ จาก MCU แหละครับ ส่วนนี้จะชอบของ Marvel มากกว่า เพราะตรงกับคอมิคมากกว่า

ปล. ถ้าภาคต่อไปเป็น one more day จริง Sony ทำอาจไม่แย่ก็ได้นะ เพราะแนวดราม่าพี่แกถนัด  

one more day คือชื่อภาคใหม่เหรอครับ เกี่ยวกับตรงไหนไหม เล่าหน่อย  

คร่าวๆ คือ spiderman ที่ถูกปู้ยี่ปู้ยำจากนักเขียน ทั้งการยิงใยแบบในภาคโทบี้ แมรี่เจนท้อง ถูกเปิดเผยตัวจริงจาก civil war และอื่นๆ ที่นึกไม่ออกว่าเละแค่ไหน ถูกรีเซ็ตโดยไปทำสัญญากับเมฟิสโต้ให้กลับมาเป็นแบบเดิม แลกกับการที่ต้องแยกทางกับแมรี่เจน และไม่เคยมีลูกด้วยกันครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2607
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:01
[RE]ทำไมคนส่วนใหญ่คิดว่า Sony ทำหนังเจ๊ง
ทุกภาคมีสไตล์ของมัน แต่ชอบน้องทอมน้อยสุดละ ถ้าไม่ต่อจากอีเว้นใหญ่ๆ คือไม่มีอะไรน่าติดตามเลย หนังคุณภาพก็ไม่ทิ้งห่างกับ 2 ภาคขนาดนั้น แต่ตัวร้ายของMCU คือดี ไมเคิล คีตัน แบกน้องทอมชัดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17863
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:03
imp พิมพ์ว่า:
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:
เพราะคนไม่รู้แล้วก็ติ่ง mcu ใหม่ๆหลายคนที่คิดว่า mcu มันเทพทุกอย่างนั่นแหละครับ ทั้งๆที่จริงๆไม่ใช่เลย

ผมเห็นด้วยกับเม้นก่อนๆหน้าคือ สไปดี้ทั้ง 2 ภาคของ mcu คุณภาพก็ไม่ได้ดีไปกว่าของโซนี่เลย แค่มี mcu มาเป็นฐานให้ มีโทนี่มาเป็นฐานให้  

จริงๆ ต้องบอกว่ามันดีกว่า 2 เวอร์ชั่นแรกชัดเจนเพราะมีวัตถุดิบชั้นเยี่ยมมาประกอบทั้ง avengers และ iron man และการที่ไปร่วมแจมในหลายๆ เรื่อง...

ตัวสไปดี้เองก็เหมือนเมนูสเต็กแหละครับ.....เมนูเดียวกัน เอาโคขุนไปเทียบ US prime-rib ก็คงแพ้ตั้งแต่ตั้งเตา

....รายได้มันบ่งบอกครับว่าอะไรที่แฟนๆ สนใจ  

ก็ตามที่ว่าแหละครับ ก้เพราะ mcu นั่นแหละ ผมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะ เพียงแค่ผมว่าโซนี่คงไม่โง่เหมือนเดิมๆแล้วล่ะมั้ง จากความประสบความสำเร็จของ into the spiderverse คงรู้แล้ว่าเล่นอะไรได้มากกว่าลุงเบนตาย ตีกับแฮรี่แล้ว
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10913
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:11
เสือปืนไว พิมพ์ว่า:
ถ้า โซนี่ เอา ทอมไปเล่นต่อ แบบนี้ผิดไหมครับ  

สัญญายังอยู่ ถ้าโดน Sony เรียก ยังไงก็ต้องไป ไม่งั้นโดนค่าปรับบาน เเถมเสียเครดิตในวงการ นอกจากเวลาผ่านไปตามระยะเวลาในสัญญา เเล้ว Sony ไม่ยอมสร้างภาคต่อ อันนั้นเเหละ Tom ถึงมีสิทธิ์หลุด หรืออีกกรณี Sony อยากรีบูท เปลี่ยนนักเเสดง
เเต่ที่เเน่ๆ Sony ถือลิขสิทธิ์ Spider-Man อยู่ ถ้าไม่ได้รับการยินยอม ก็ไปเล่นให้ Marvel ไม่ได้
0
0
- DCU -

Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:21
Shinshil พิมพ์ว่า:
มันเป็นแผลเก่าครับ จากที่ ทำ Spider-man ชุดแรกมานิ่งๆ ก็แอบไปทำอีกเรื่องจน ผกก แตกหักกันไป พอมาทำของแอนดรูว์ ก็ดีอยู่พักนึง แต่ไม่ได้ตามเป้าก็เทคนดูกันดื้อๆ

อีกส่วนก็คงเป็นแฟนๆ จาก MCU แหละครับ ส่วนนี้จะชอบของ Marvel มากกว่า เพราะตรงกับคอมิคมากกว่า

ปล. ถ้าภาคต่อไปเป็น one more day จริง Sony ทำอาจไม่แย่ก็ได้นะ เพราะแนวดราม่าพี่แกถนัด  

one more day คือชื่อภาคใหม่เหรอครับ เกี่ยวกับตรงไหนไหม เล่าหน่อย  

คร่าวๆ คือ spiderman ที่ถูกปู้ยี่ปู้ยำจากนักเขียน ทั้งการยิงใยแบบในภาคโทบี้ แมรี่เจนท้อง ถูกเปิดเผยตัวจริงจาก civil war และอื่นๆ ที่นึกไม่ออกว่าเละแค่ไหน ถูกรีเซ็ตโดยไปทำสัญญากับเมฟิสโต้ให้กลับมาเป็นแบบเดิม แลกกับการที่ต้องแยกทางกับแมรี่เจน และไม่เคยมีลูกด้วยกันครับ  

ผมว่าไม่ใช่การปู้ยี่ปู้ยำนะ เพราะจริงๆ ปีเตอร์-เเมรี่ เจน ยุคก่อนสองคนนี้คือคู่รักของคอมมิคเลย ฝ่าอะไรกันมาตั้งมากมาย เหมือนคู่รัก คล้าก-ลูอิส อาร์เธอร์-เมร่า น่ะเเหละ เนื้อเรื่อง 30 กว่าปี โดน one more day รีบูทใหม่ ตอนนั้นมีเเต่เเฟนๆด่ากัน ส่วนนักเขียนเหตุผลที่รีบูท ถ้าจะไม่ผิดเห็นบอก ไม่เคยเห็นด้วยที่สองคนนี้ ปีเตอร์-เเมรี่ เจน แต่งงานกัน เเค่นั้นเเหละ
1
0
- DCU -

นักบอลถ้วย ค.
Status: ตัวผมนี้ เกินวันจันทร์ มันเดย์ไนท์..เป็นคนไทย เจนเ
ตอบ: 3358
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:24
อยากให้อยู่กะมาเวลต่อนะ ยังอยากดูรวมๆฮีโร่อยู่ แต่ถ้าไปอยู่กะโซนี่ ขอให้ทำพากย์ into the spiderverse ที่รวมสไปเดอร์แมน 3 คนเลยได้มะ และจะบด้วยสไปเดอร์แมนของทอมตายอะไรก็ว่าไป แล้วทอมก็ไปรับบทต่อกับมาเวลในตัวละคร night monkey แทน

ปล.เห็นด้วยนะว่ามาเวลข้อเสนอใหม่เอาแต่ได้ไปหน่อย ถึงจะออกทุน50/50 แต่ลิขสิทธิ์เป็นของโซนี่ ไม่ให้ค่าลิขสิทธิ์เขาเลยหรอ แต่สัญญาปัจจุบันโซนี่ก็โหดเหมือนกัน ค่าไอเดียทำหนัง 1000ล้าน+ คุณให้รายได้เขา 5%จากรายได้วันแรก แต่ก็อย่างว่าเรื่องของธุรกิจมาเวลน่าจะยอมเพราะอยากได้สไปเดอร์แมนเข้าจักรวาลนั้นแหละ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10770
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:28

มันเป็นเหตุการณ์ในคอมิคต่อจาก Civil War ครับ

https://marvelthailandfan.wordpress.com/2012/09/15/spider-man-one-more-day-%E0%B8%AD%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%A7-%E0%B8%81%E0%B9%87%E0%B8%9E%E0%B8%AD/
0
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:37
JokeCupZ พิมพ์ว่า:
อยากให้อยู่กะมาเวลต่อนะ ยังอยากดูรวมๆฮีโร่อยู่ แต่ถ้าไปอยู่กะโซนี่ ขอให้ทำพากย์ into the spiderverse ที่รวมสไปเดอร์แมน 3 คนเลยได้มะ และจะบด้วยสไปเดอร์แมนของทอมตายอะไรก็ว่าไป แล้วทอมก็ไปรับบทต่อกับมาเวลในตัวละคร night monkey แทน

ปล.เห็นด้วยนะว่ามาเวลข้อเสนอใหม่เอาแต่ได้ไปหน่อย ถึงจะออกทุน50/50 แต่ลิขสิทธิ์เป็นของโซนี่ ไม่ให้ค่าลิขสิทธิ์เขาเลยหรอ แต่สัญญาปัจจุบันโซนี่ก็โหดเหมือนกัน ค่าไอเดียทำหนัง 1000ล้าน+ คุณให้รายได้เขา 5%จากรายได้วันแรก แต่ก็อย่างว่าเรื่องของธุรกิจมาเวลน่าจะยอมเพราะอยากได้สไปเดอร์แมนเข้าจักรวาลนั้นแหละ  

5% ไม่ใช่วันเเรกนะ ของทั้งหมด
0
0
- DCU -

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 2434
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:44
เวน่อมคือดีแล้วหรอครับ 555

ผมให้เทียบเท่าหนังระดับกลางๆค่อนล่างนิดๆของหนังมาเวลเลย
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:45
kalakasong พิมพ์ว่า:
ไม่เจ๊งแต่ก็ไม่ถึงพันล้าน ถ้าทำดีกว่าไตรภาคเก่าคิดว่าพันล้านได้สบายๆ
ขนาดอควาแมนยังพันล้านได้ ทำไมสไปดี้จะพันล้านไม่ได้ฟร้่ะ
จ้างเจมวานไหมล่ะ วานเก่งนะคนนี้ไม่ค่อยจะกำกับเท่าไหร่

เงียบกริ๊บ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2343
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:51
ผมชอบของโทบี้สุดแล้วอ่ะ ของการ์ฟิลกะทอมก็ดูในโรงทุกภาคแต่มันไม่ได้ฟีลแบบของโทบี้
0
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
นักบอลถ้วย ค.
Status: ตัวผมนี้ เกินวันจันทร์ มันเดย์ไนท์..เป็นคนไทย เจนเ
ตอบ: 3358
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 11:52
[RE]ทำไมคนส่วนใหญ่คิดว่า Sony ทำหนังเจ๊ง
loppy123 พิมพ์ว่า:
JokeCupZ พิมพ์ว่า:

5% ไม่ใช่วันเเรกนะ ของทั้งหมด  

https://www.facebook.com/1792108994352717/posts/2507289202834689?sfns=mo

เพจนี้เห็นว่างี้อะครับ มีแนบลิ้งค์ข่าวด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel