ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ทีมดาวิใบเฟิร์น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 60863
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:13
[RE: ทำไมคนส่วนใหญ่คิดว่า Sony ทำหนังเจ๊ง]
spicyman พิมพ์ว่า:
kalakasong พิมพ์ว่า:
ไม่เจ๊งแต่ก็ไม่ถึงพันล้าน ถ้าทำดีกว่าไตรภาคเก่าคิดว่าพันล้านได้สบายๆ
ขนาดอควาแมนยังพันล้านได้ ทำไมสไปดี้จะพันล้านไม่ได้ฟร้่ะ
จ้างเจมวานไหมล่ะ วานเก่งนะคนนี้ไม่ค่อยจะกำกับเท่าไหร่

คนนี้แกอยากทำหนัง สยองๆอินดี้ ครับ ความคิดจะทำ อควาแมนต่อยังไม่มีเลย

แกขอไปทำหนังสยอง ใหม่ๆ สักเรื่องมั้งถ้าผมจำไม่ผิด สายแกแหล่ะ สนองนีดตัวเองสักเรื่อง  

สไปเดอร์แมน x วีน่อม นิไง ฮีโร่สยองขวัญตามสไตล์เจมวานส์เลยนะ ผมว่าน่าจะสุดยอดแน่ๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54943
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:13
[RE: ทำไมคนส่วนใหญ่คิดว่า Sony ทำหนังเจ๊ง]
เรื่องของเรื่อง คือแฟนมาร์เวลเสียดายสไปดี้แหละ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7816
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:18
อย่าว่างั้นงี้นะ Spider man ภาคที่ดีสุดของ sony คือ 1-2 นอกนั้นนับว่าดีจริงหรอ ภาคกาฟิลด์ที่หลายๆคนชอบกัน

ดีแค่ที่กาฟิลด์กับเอ็มม่า สโตน นอกนั้นไม่มีไรเลย ขณะที่ภาคทอมหลายคนไม่ถูกจริต แต่มันเอาไปต่อยอดได้มากกว่าไง

อ้างถึงเวน่อมนี่ถ้าไม่มีทอม ฮาร์ดี้ มาแบก ผมว่าโดนด่าเละ
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23442
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:24
ผมเองก็อยากให้ marvel เป็นคนสร้างนะ ไม่ใช่ว่ามันสนุกหรอก
แต่มันมีตัวละครให้ดูเยอะดี
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19229
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:24
Nany_Amino พิมพ์ว่า:
อย่าว่างั้นงี้นะ Spider man ภาคที่ดีสุดของ sony คือ 1-2 นอกนั้นนับว่าดีจริงหรอ ภาคกาฟิลด์ที่หลายๆคนชอบกัน

ดีแค่ที่กาฟิลด์กับเอ็มม่า สโตน นอกนั้นไม่มีไรเลย ขณะที่ภาคทอมหลายคนไม่ถูกจริต แต่มันเอาไปต่อยอดได้มากกว่าไง

อ้างถึงเวน่อมนี่ถ้าไม่มีทอม ฮาร์ดี้ มาแบก ผมว่าโดนด่าเละ  

เชื่อว่ามีหลายคนบอกว่าชอบ แค่เพราะว่าจริงๆมี เอ็มม่า สโตน เป็นนางเอกแค่นั้นด้วยซ้ำ
8
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8521
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:26
ไม่เจ๊งหรอก แค่ไม่เปรี้ยง
ก็ดูจากรายได้ ถ้า sony เอาไปทำก็ไม่เจ๊ง กำไรนิดหน่อย

ถ้ามาร์เวลทำ มันก็ได้อานิสงค์จากฮีโร่เรื่องอื่นๆ ทำให้รายได้พุ่งอีกนิด บวกกับกดต้นทุนต่ำอีกหน่อย กำไรเลยเยอะ

คำถามคือ Sony จะทำสไปดี้ได้ซักกี่ภาค เวอร์ชันโทบี้ สามภาคก็ไม่รู้จะไปไหนต่อแล้ว
แล้วก็รีบูทใหม่อีกหรอ หรือตัวร้ายวนๆแบบซุปเปอร์แมน แบทแมนสมัยก่อน
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 5006
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:31
ตัวจริงเรื่องปิ้งย่าง พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวรู้สึกว่าสไปเดอร์แมนของ MCU ก็ไม่ได้ดีกว่าของโซนีอะ ที่ทำรายได้ดีกว่าโซนีเป็นเพราะได้เกาะชายผ้าเหลืองความเป็น MCU แค่นั้นแหละ แต่คุณภาพไม่ได้หนีกันเท่าไหร่เลย

เอาจริงๆ SONY ก็ทำแฟรนไชนส์สไปเดอร์แมนได้ดีมากๆ อยู่แล้วนะ ทั้งไตรภาคของไรมี่, อนิเมชัน Into the Spider-Verse ก็กลายเป็นอนิเมชันยอดเยี่ยมชนะดิสนีย์ไปอีก, Spider-Man PS4 ก็ดีทั้งรีวิวและยอดขาย

มันพังแค่ Amazing Spider-Man 2 อะ จะไปด่าอะไรมันนักหนา  

ผมโคตรชอย Amazing Spider-Man 2
ตอนนางเองตาย อย่างพีค อยากให้มีภาคต่อโคตรๆ
0
0
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7816
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:33
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
Nany_Amino พิมพ์ว่า:

เชื่อว่ามีหลายคนบอกว่าชอบ แค่เพราะว่าจริงๆมี เอ็มม่า สโตน เป็นนางเอกแค่นั้นด้วยซ้ำ  

ถึงว่าที่ amazing 2 โดนด่าเละสงสัยเพราะเอาเอ็มม่าไปตาย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 1205
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:33
ถ้าดูภาพรวมโซนี่ทำหนังเจ๊งจริงๆครับ
เราสามารถไปไล่ดูได้เลยว่าหนังที่แป้กของแต่ละสตูดิโอมีเยอะขนาดไหนและหนังที่รายได้ต่ำพวกนี้มาจากโซนี่เยอะที่สุด

สาเหตุเป็นเพราะค่ายนี้ไม่มีท่าไม้ตายอะไรเลย
หันไปมอง Warner เราจะเจอ DC,Harry Potter
หันไปมอง Universal ยังมี Fast & Furious
ส่วน Disney ไม่ต้องพูดถึงแล้วกัน
คือของค่ยอื่นๆจะมีหนังที่แบบว่าพอออกมายังไงก็มีแฟนคลับจ่อคิวไปดู แต่โซนี่มีแค่ สไปเดอร์แมน (เมื่อก่อนมี James Bond ตอนนี้ก็หมดสัญญากันไปแล้ว) ทำให้ที่ผ่านมาโซนี่พยายามหาหรือสร้างท่าไม้ตายแบบที่เพื่อนๆเขามีกันมาตลอดแต่ยังไม่สำเร็จ จะเห็นได้ว่าเรื่องไหนที่แปลกใหม่โซนี่จะรีบทำทันที บางทีก็ทุ่มทุนเว่อ ประโคมข่าวใหญ่โต แต่เมื่อผลตอบรับออกมาแย่ก็ไม่ลังเลที่จะตัดจบโปรเจกทันที เพื่อไปหาเรื่องใหม่อีก

ไม่แปลกที่จะมีหนังแป้กๆออกมาจากค่ายนี้เยอะ และจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอไข่ทองคำของตัวเอง
1
0
Once a GOONER ..
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6861
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:43
นั่งอ่านกระทู้นี้ รู้เลยว่าคนยังยึดติดกับความสำเร็จเดิมๆ ใน spiderman ของแซมไรมี่อยู่เลย
2
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:45
ส่วนตัวผมไม่ใช่แฟนทั้ง MCU หรือ DC นะ สำหรับผมแล้วผมชอบสไปเดอร์แมนของ โทบี้ แม็คไกว ที่สุด

แต่ถามว่าผมชอบ HCM , FFH มั้ย ผมไม่ได้รู้สึกว่ามันดีไปกว่า ภาคโทบี้ หรือ อเมซิ่งมากนัก

ที่มันดังได้มากๆส่วนนึงเพราะแบรนด์ MCU พอสมควรเลยนะ ผมว่าหลายๆเรื่องของ MCU ก็ไม่ได้ดีอะไรเลย แต่ชื่อชั้นมันค้างฟ้า

ซึ่งเอาจริงๆนะ ผมชอบ อเมซิ่ง นะ ทั้ง 2 ภาคเลย
แก้ไขล่าสุดโดย MachineRedz เมื่อ Thu Aug 22, 2019 10:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4577
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:45
boyoat พิมพ์ว่า:
มันเป็นแผลเก่าครับ จากที่ ทำ Spider-man ชุดแรกมานิ่งๆ ก็แอบไปทำอีกเรื่องจน ผกก แตกหักกันไป พอมาทำของแอนดรูว์ ก็ดีอยู่พักนึง แต่ไม่ได้ตามเป้าก็เทคนดูกันดื้อๆ

อีกส่วนก็คงเป็นแฟนๆ จาก MCU แหละครับ ส่วนนี้จะชอบของ Marvel มากกว่า เพราะตรงกับคอมิคมากกว่า

ปล. ถ้าภาคต่อไปเป็น one more day จริง Sony ทำอาจไม่แย่ก็ได้นะ เพราะแนวดราม่าพี่แกถนัด  

one more day คือชื่อภาคใหม่เหรอครับ เกี่ยวกับตรงไหนไหม เล่าหน่อย
0
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
Status:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมไม่ใช่แฟนทั้ง MCU หรือ DC นะ สำหรับผมแล้วผมชอบสไปเดอร์แมนของ โทบี้ แม็คไกว ที่สุด

แต่ถามว่าผมชอบ HCM , FFH มั้ย ผมไม่ได้รู้สึกว่ามันดีไปกว่า ภาคโทบี้ หรือ อเมซิ่งมากนัก

ที่มันดังได้มากๆส่วนนึงเพราะแบรนด์ MCU พอสมควรเลยนะ ผมว่าหลายๆเรื่องของ MCU ก็ไม่ได้ดีอะไรเลย แต่ชื่อชั้นมันค้างฟ้า

ซึ่งเอาจริงๆนะ ผมชอบ อเมซิ่ง นะ ทั้ง 2 ภาคเลย  

ผมก็ชอบเวอร์ชั่น โทบี้เหมือนกัน อีกสองคนก็ดีนะ แต่คนละแบบ
0
0
P=passion
G= gentle
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:47
itstoobad พิมพ์ว่า:
ถ้าดูภาพรวมโซนี่ทำหนังเจ๊งจริงๆครับ
เราสามารถไปไล่ดูได้เลยว่าหนังที่แป้กของแต่ละสตูดิโอมีเยอะขนาดไหนและหนังที่รายได้ต่ำพวกนี้มาจากโซนี่เยอะที่สุด

สาเหตุเป็นเพราะค่ายนี้ไม่มีท่าไม้ตายอะไรเลย
หันไปมอง Warner เราจะเจอ DC,Harry Potter
หันไปมอง Universal ยังมี Fast & Furious
ส่วน Disney ไม่ต้องพูดถึงแล้วกัน
คือของค่ยอื่นๆจะมีหนังที่แบบว่าพอออกมายังไงก็มีแฟนคลับจ่อคิวไปดู แต่โซนี่มีแค่ สไปเดอร์แมน (เมื่อก่อนมี James Bond ตอนนี้ก็หมดสัญญากันไปแล้ว) ทำให้ที่ผ่านมาโซนี่พยายามหาหรือสร้างท่าไม้ตายแบบที่เพื่อนๆเขามีกันมาตลอดแต่ยังไม่สำเร็จ จะเห็นได้ว่าเรื่องไหนที่แปลกใหม่โซนี่จะรีบทำทันที บางทีก็ทุ่มทุนเว่อ ประโคมข่าวใหญ่โต แต่เมื่อผลตอบรับออกมาแย่ก็ไม่ลังเลที่จะตัดจบโปรเจกทันที เพื่อไปหาเรื่องใหม่อีก

ไม่แปลกที่จะมีหนังแป้กๆออกมาจากค่ายนี้เยอะ และจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอไข่ทองคำของตัวเอง  

เออ จริงด้วยแหะ ผมมาไล่ก็ตามท่านว่ามานั่นแหละ แต่คำถามคือ หากมันไม่ปังแต่แรกแล้วรีบทิ้งไป มันจะหาเจอได้ไงเนี่ย ไข่ทองคำ สู้เน้นๆไปเลย แล้วค่อยๆปั้นมันจะดีกว่าไหมผมว่านะ เพราะการปังตั้งแต่แรกอาจจะแป็กในภาคต่อมาก็ได้
0
0
P=passion
G= gentle
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15607
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 10:52
Sony อ่ะหลายทีละ

ตอน​ Sam Remy ก็ไปยัดVenom ให้บทเละเลย

พอเขาจะทำภาค4 เพื่อปิดให้จบสวยๆจากที่ภาค3มาทำของเขาเละ​ ก็reboot

พอreboot อุตส่าห์​ได้​ Andrew Garfield มาแต่ก็เขียนให้.Peter Parker กลายเป็น​ hipster เมพอีก​ แล้วก็ยำเละอีก​

เหมือนมีวัตถุดิบเกรดA5 แต่ปรุงไม่เป็นอ่ะครับ

มันก็อร่อยนะ​ แต่ควรอร่อยมากกว่านี้
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel