ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54940
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:03
[RE: แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)]
เค้าไม่ได้รักเราจริงครับ เค้ารักตัวเอง

และไม่ว่าจะเลือกทางไหน ท่านก็ต้องเผชิญความเจ็บปวดอยู่ดี

ผ่านมันไปให้ได้ครับ สู้ๆ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status: อุฟุฟวย
ตอบ: 1907
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:12
[RE: แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)]
คนหัวอกเดียวกันเข้าใจกันได้ครับ
สู้ ๆ ทำใจให้ได้ไวๆนะครับ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2009
ตอบ: 2046
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:23
คิดสะว่ามันเป็นประสบการ์ณที่จะทำให้เราเข้มเเข็งขึ้นนี่แหละครับรสชาติของชีวิติมีทั้งสุขและทุกข์ปนกันช่วงนี่อาจเเค่ทุกข์มากกว่าหน่อยเดียวช่วงเวลาดีที่มีความสุขก็ผ่านเข้ามาไม่มีใครที่จะทุกข์และสุขได้ตลอดเวลาครับ สู้ๆไอ้ทิด ปกติผมจะตอบเเต่กะทู้รุปสาวๆนะครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 7527
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:24
เคยผ่านโมเม้นต์นี้มาเหมือนกันครับ

มันเจ็บเพราะเราไม่ได้เตรียมใจไว้ก่อน ไม่เคยเผื่อใจเลย

ตอนนั้นผมเอาแต่โทษตัวเองนะ ว่าเราไม่ดีพอ เค้าเลยทิ้งเราไป

แต่สุดท้าย พอเราเริ่มรู้สึกตัว เราก็จะคิดได้ว่าเราไม่ผิดเลยนี่หว่า

เค้าเป็นคนนอกใจเรา ทำไมเราต้องรู้สึกผิดแทนด้วย

ต้องใช้เวลาครับ ความแข็งแกร่งของหัวใจคนเราไม่เท่ากัน

แต่ถ้าท่านผ่านมันไปได้ ท่านจะรู้สึกรักตัวเองมากขึ้นกว่าเดิมครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status: i'm No.8
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 1320
ที่อยู่: 69 Bukakke Office , Tokyo-Hot Building , Tokyo Japan
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:28
ผมคงแนะนำอะไรท่านมากไม่ได้ เพราะท่านเป้นคนที่จะตัดสินใจได้ดีที่สุด แค่จะย้ำว่าให้ใช้ สมองตัดสินใจ อย่าใช้อารมณ์เหนือเหตุและผลครับ
1
0
UzE
นักเตะเทศบาล
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3800
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:38
ทำถูกแล้วครับ ปล่อยเขาไป

แนวทางผมคือปล่อยวางครับ การรักใครหรือคบกับใครไม่ได้แปลว่าเขาเป็นของของเรา ไปยึดติดว่าเขาต้องอยู่กับเราไปตลอด

จิตใจคนเราเปลี่ยนได้ครับ มีความสุขกับปัจจุบันก็พอ

สู้ๆครับ
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5319
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:39

เคยเกือบเป็นแบบนี้เหมือนกัน
แต่ผมรีบพูดก่อนแต่ต้น และเค้าก็ทำให้เราเห็นว่าเราคือคนสำคัญจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย syelent เมื่อ Wed Aug 21, 2019 16:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Love at first sight ~
นักเตะเทศบาล
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6564
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:39
สรุปคือท่านยอมถอยเพื่อให้เขารักกันหรอครับ สุดยอดมากถ้าแบบนั้นเป็นผมไอ้นั่นได้เข้า รพ.แน่ๆ

1
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 710
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:48
เรื่องแบบนี้ไม่มีผิดไม่มีถูก มันเป็นเรื่องของความรู้สึก

เราห้ามใครไม่ได้ ก็จงห้ามตัวเอง ใช่ครับมันยากในช่วงแรก แต่จะสบายๆชิลๆเมื่อเวลามันผ่านไปครับ

สู้ๆครับ
1
0
Status: สงบ จบ พอ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 780
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:54
โอโบ้ะจามะ พิมพ์ว่า:
มันมีจริง ๆ นะ คนที่นอกใจโดยการไม่ตั้งใจ
เราอาจเริ่มคุยกับคนอื่นนอกจากแฟน
เพียงเพราะบังเอิญเจอเขาที่งานเลี้ยงรุ่นสักงาน
เขาอาจจะเป็นเพื่อนร่วมงาน
เขาอาจจะเป็นเพื่อนของเพื่อน
เขาอาจจะเป็นคนที่เจอในเกมออนไลน์
เราอาจจะคิดไปเองว่า เราไม่ได้รู้สึกอะไร ไม่ได้คิดอะไรด้วย
เรารักแฟนเรามาก ไม่มีใครเปลี่ยนใจเราได้หรอก
เราไม่ได้คิดจะนอกใจเขา
คนนั้นก็แค่เพื่อน ก็แค่พี่ ก็แค่คนรู้จัก
บางครั้งสถานการณ์ต่าง ๆ รอบตัว มันทำให้ใกล้ชิดกันมากขึ้น
เกิดการไม่ระวังตัว ไม่ระวังใจ ไม่ระวังความรู้สึก
ซึ่งก็รู้อยู่แล้ว ว่าความรู้สึกมันห้ามกันไม่ได้
และเราก็คงลืมคิดไป ว่าไม่มีใครบนโลกสมบูรณ์แบบ
แม้เราจะรักแฟนเรามากแค่ไหน เขาจะดีกับเรามากแค่ไหน
แต่มันก็ต้องมีคนสักคนบนโลก
ที่มีในสิ่งที่แฟนเราไม่มี ที่ทำในสิ่งที่แฟนเราไม่ทำ
มันต้องมีใครสักคนที่ทำให้เรานำไปเปรียบเทียบกับแฟนได้
และคน ๆ นั้น ก็อาจจะเป็นคนที่เราเพิ่งเจอ
คน ๆ คนนั้นอาจจะเป็นเพื่อนร่วมงาน
จากไม่ได้คิดอะไร จากไม่ได้รู้สึก แต่มันจะมีอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ
ค่อย ๆ กัดกิน ค่อย ๆ แทรก ค่อย ๆ ซึมเข้ามาในใจเรา
รู้ตัวอีกที มันก็มีคนอีกคนเข้ามาแล้ว รู้ตัวอีกทีก็สายเกิน

เราไม่รู้หรอก ว่าเราจะเผลอใจตอนไหน
สิ่งที่เราจะทำได้ ต้องบอกตัวเอง และเตือนตัวเองเสมอ
คือ "ถ้าไม่อยากนอกใจ อย่าเปิดโอกาสให้ใครเข้ามา"
ไม่ว่าคน ๆ นั้นจะเข้ามาในรูปแบบไหนก็ตาม
อย่าปล่อยให้ใครแทรกซึมเข้ามาในความรู้สึกเราได้
เพื่อนร่วมงาน รุ่นพี่ รุ่นน้อง เพื่อนของเพื่อน
หัวใจคนเราไม่ได้แข็งแรงขนาดนั้น และความรู้สึกมันช่างเปราะบาง
บางคนรู้สึกตัวกู่กลับมาได้ บางคนเผลอใจไปแล้วไปลับ
บางคนรักพร้อมจะให้อภัยความไม่ตั้งใจ
บางคนรักรับไม่ได้ และเลือกจะจากไป

จุดเริ่มต้นของการนอกใจก็จากไม่ได้คิดอะไร ไม่ได้ตั้งใจเนี่ยแหละ
ตัดไฟเสียแต่ต้นลม ก่อนที่อะไรจะสายเกิน

ถ้าไม่อยากนอกใจ อย่าเปิดโอกาสให้ใครเข้ามา...

Cr. ตามติดชีวิตผีบ้า

ผมเพิ่งอ่านเจอจากเฟสช่วงเช้าๆ
มันเป็นปบบนี้จริงๆนะ ถ้าย้อนเวลาได้ บลาๆๆ  

สุดจริง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2010
ตอบ: 4304
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:55
[RE]แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)
คุณมีคำตอบอยู่ในใจแล้ว ขอให้โชคดี เจอคนดีๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11184
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 16:55
เป็นกำลังใจให้ท่านผ่านเรื่องนี้ไปได้นะ สู้ๆครับ

ส่วนถ้าผมเป็นท่านนะงานนี้นองเลือดดด ... ตั้งแต่มาคอลคุยกับแฟนท่าน 7-8 ชม.แล้วหล่ะ
1
0
Status: สงบ จบ พอ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 780
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 17:00
เหตุการณ์แบบนี้ ทำให้ผมเสียคนมาหลายเดือน ลุกขึ้นและทำให้ตัวเราเองให้เข็มเเข็งให้เร็ว เเล้วเดินต่อไป ครับ แล้วเมื่อท่านเดินต่อไปได้เเล้ว หันกลับมาดุ ท่านจะพุดกับตัวเองว่า ก็เเค่เรื่องที่เคยผ่านมา
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 673
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 17:30
ไม่ต้องเสียใจครับ​ ผู้หญิงดีๆมีอีกเยอะแยะ

เพื่อนผมเวลาเลิกกับแฟนเพราะเรื่องมือที่3นี่​ มันไปเจอแฟนใหม่ที่ดีกว่าเดิมทุกคน

ปล.เลิกกันเรื่องมือที่3​ ตอนเลิกนี่เจ็บมาก แต่แป้บเดียวหายเลย​ เพราะพอตั้งหลักได้เราจะไม่ค่อยเสียดายคนที่ทำแบบนี้กับเราอ่ะครับ​ เอาเวลาไปแคร์​พ่อแม่ดีกว่า
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 17:33
ถูกแบนแล้ว
ผมก็เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆท่าน โชคดีที่ผมคิดได้ ผมก็ปล่อยเค้าไปกับอีกคนเลย

ไม่ใช่ไม่รัก แต่ทำอย่างนี้เค้ามีความสุขกว่า เราจะดื้อไปทำไม ดื้อไปก็ทุกข์ทั้งคู่ สู้ปล่อยไปเลยวันนี้

สุดท้ายแล้วผมรู้สึกว่าทำถูกมากๆในชีวิตผม ขอให้ท่านโชคดีนะครับ

ป.ล. แฟนผมคบมา 10 ปีตั้งแต่สมัยมหาลัย เป็นดาวคณะ จบอันดับ 1 เหรียญทอง เป็นคนที่ผมคิดว่าไม่มีดีกว่านี้อีกแล้วในชีวิตผม

แต่ไม่จริงครับ ภรรยาผมวันนี้สวยกว่ามาก แถมน่ารักและเก่งกว่าอีกด้วย
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel