ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Nov 2008
ตอบ: 1452
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 18:07
[RE: แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)]
ยอมเจ็บครั้งเดียวครับเดินออกมา เป็นผมทำใจไม่ได้แน่นอนที่จะปล่อยให้เหตุการมันคุมเคลือแบบนี้

ถ้าเค้ารักเราจิงเค้าจะไม่มีทางทำแบบนี้ ยังมีเวลาให้เจอคนดีๆอีกเยอะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Liverpool
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32157
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 18:11
[RE: แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)]
แบบนี้ตัดใจเลยครับ อย่ายื้อเสียเวลา แค่ให้เกียรติเรายังทำไม่ได้เลย การรักเดียวใจเดียวที่ดีที่สุดคืออย่าเปิดโอกาสให้ใครเข้ามาทำให้เราสับสน
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8935
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 18:13
แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)
บินไปแล้ว ผมจะ Text ไปบอกเลิกเลย ผมจะไม่แคร์เรื่องระหว่างเค้ากับเพื่อนเค้าเลย ไม่ต้องมาก้มกราบ ไม่ได้ช่วยอะไร ลาขาด สมัยนี้เราจะมีโอกาสที่จะเจอคนใหม่ได้ง่ายขึ้น ได้เจอคนที่ดีขึ้นง่ายขึ้นครับ จะยังไงชีวิตต้องไปต่อ ยิ่งให้มันเป็นอดีตได้ยิ่งเร็ว สถานการณ์แบบนี้ แล้วบอกไว้เลยเรื่องรักๆ ใครทำอย่างไรได้อย่างงั้นนะครับ ผมเจอมาแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2008
ตอบ: 1454
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 18:55
แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)
คุณแค่เสียคนที่ไม่ได้รักคุณจริง สนผู้หญิงเสียคนที่รักเค้าจริงไปแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
เดินตามรอยเท้าผู้อื่น ก็มิอาจมีรอยเท้าของตนเอง
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2010
ตอบ: 1856
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 19:09
ถ้าจะเอาละเอียดยาวๆ ผมว่าไม่จำเป็น

วุฒิภาวะมันฟ้องอยู่แล้ว ว่าคุณเป็นคนที่ดี และสมควรจะได้เจอคนที่ดีกว่า

คนอื่นไม่รู้เรียกเหตุการณ์แบบนี้ยังไง แต่สำหรับ ถ้าผมปฎิบัติตัวกับเค้าดีมาตลอด ไม่เคยนอกใจ นอกกาย ตั้งใจทำมาหากิน ทำตัวเองให้ดี มีการงานมั่นคง มีรายได้ที่ตามสมควร แล้วยังเจอเหตุการณ์แบบนี้ ผมจะเรียกว่าธรรมชาติคัดสรร

เพราะผมเชื่อว่าคนดีๆ มันต้องได้เจอคนดีๆอะในที่สุดแล้ว เพียงแต่ว่าระหว่างทางเราจะเจออุปสรรคอะไรบ้างแค่นั้นเอง

เรื่องแบบนี้ก็เป็นแค่อุปสรรคทางอารมณ์และความรู้สึกเรื่องนึง คงเป็นได้เพียงแค่นั้นเอง เป็นการสร้างความพร้อมให้เราไปเจอคนที่ดีและเหมาะสมกว่าเราในสักวันนึง ผมคิดแบบนี้นะ

**edit แก้ไข เขียนและเป็นแหละเฉย
แก้ไขล่าสุดโดย J.Hernandez เมื่อ Wed Aug 21, 2019 19:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4985
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 19:15
[RE]แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)
ดีแล้วครับที่ท่านรู้ตัว ปล่อยไปเถอะท่าน ถ้าผญ ถึงขนาดมาร้องไห้เสียใจเพื่อผู้ชายคนนั้นขนาดนี้..ผมว่ามันไม่ใช่ล่ะ
.
ท่านเป็นคนดี ใจเย็นและอดทนจริงๆ เป็นผมคงต้องให้แฟนยื่นคำขาดเลย จะเลิกคบไอ้หมอนั่นหรือจะให้เราเลิกกับเทอ
.
ท่านคิดได้ดีแล้วครับ เจ็บแต่จบ ผญ.ดีๆมีอีกเยอะครับ ไม่เจ็บตอนนี้ อนาคตเมื่อเทอไม่ให้ค่าท่านแล้ว ผมเชื่อเลยจบไม่สวยแน่นอน ผมไม่ได้มองแง่ร้าย แต่มองจากประสบการณ์จริงๆครับ
.
ผู้ชายคนนั้น ผมรู้อยู่ว่า ผญ มีแฟน ยังจะมาเต๊าะ..โคตจะไม่แมนครับ น่าสมเพชมากกับคนประเภทนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Mar 2009
ตอบ: 5762
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 19:33
ปล่อยให้ไหลไป ให้ลอยลงสู่ทะเล
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เนี่ยถ้าคุณติดคุกอะ แล้วภาษาคุกคุณไม่รู้อะ แล้วถ้า
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 9932
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 20:03
ไม่มีอะไร

ไม่ได้คิดอะไร

รุ่นพี่เฉยๆ

เจอปัญหาแบบนี้กับชีวิตคู่มาบ่อยเหมือนกันครับ
1
0
เรื่องแบบนี้ถ้าเป็นที่ลาสเวกัสผมนึกภาพไม่ออกจริงๆ
힘든 나를 지켜 바라봐 줄 한 사람, 너인 것 같은 기분 드는 걸

นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3329
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 20:24
เข้ามาให้กำลังใจนะครับ ท่านทำในสิ่งที่ควรทำแล้วทั้งกลับมาหา ทั้งให้เวลา ให้ตัดสินใจ หลังจากนี้เมื่อเราถอยออกมาเราจะได้ไม่ย้อนกลับไปเสียใจทีหลังว่ารู้งี้ทำแบบนั้น แบบนี้ดีกว่า

การที่ท่านให้เค้าเลือกแล้วว่าจะเลือกใคร แล้วเค้าเลือกไม่ได้ นั่นก็คือการเลือกอย่างนึงนะครับ ท่านคงได้คำตอบแล้ว ฉนั้นทำใจยอมรับและก้าวเดินต่อไปได้เลยครับ ผมเชื่อว่าท่านเข้มแข็งพอ ทุกครั้งที่มีคนอกหัก คนโดนทิ้ง ผมจะบอกคนๆนั้นเสมอว่า "เราก็แค่ปล่อยมือจากคนที่ไม่ได้รักเราออกไปจากชีวิต"แค่นั้นเอง

ปล. เพื่อนและพื้นที่ดีๆใน ss ยังคอยให้กำลังใจท่านเสมอครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status: COYG
เข้าร่วม: 14 Oct 2008
ตอบ: 707
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 21:03
[RE]แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)
สู้ๆนะครับ น้องที่ผมคุยอยู่ฝากบอกว่าเป็นกำลังใจให้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
MESS WITH THE BEST,DIE LIKE THE REST
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3400
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 06:49
โคตรเกลียดพวกนอกใจ​ ถ้าจะนอกใจควรเลิกกับคนที่คบอยู่ให้เป็นเรื่องเป็นราว จากใจครอบครัวที่พ่อเคยนอกใจแม่
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4122
โพสเมื่อ: Thu Aug 22, 2019 09:00
แต่จะบอกว่ารักเธอไหม..ก็รัก
แต่จะบอกว่ารักเขาไหม..ก็รัก
แต่จะบอกว่า ตัวฉันเองก็ลำบากไปทั้งหัวใจ

คนที่เธอรัก คนที่เธอรัก
นั้นมีมากมายจริงๆ
คนที่เธอทิ้ง คนที่เธอทิ้ง
นั้นเสียใจเท่าไร

ไม่รู้เพลงไหนจะเหมาะกับสถานะการณ์นี้ดี
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel