ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25103
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:50
[RE: แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)]
คล้ายๆ เคสแฟนผม ตอนช่วงแรกๆที่คบผม มีแชทหาเพื่อนผู้ชายสมัยเรียน + วีดีโอคอลคุยกันบ้าง พอถามก็บอกว่าเพื่อนจริงๆ แต่พอผมเค้นหนักๆ ก็เฉลยทันทีว่าเพื่อนแอบชอบอยู่ ก็เลยให้เลิกคุยไป ไม่งั้นผมจะไปเอง สุดท้ายแฟนก็เลิกที่จะเลิกคุย

ทุกวันนี้ผมเลยลงรูปคู่ พร้อมแท็กเฟสแฟนบ่อยๆ ให้ไอ้นั่นเห็น มันก็มากดไลค์นะ 555
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2102
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:51
[RE]แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)
มันมีจริง ๆ นะ คนที่นอกใจโดยการไม่ตั้งใจ
เราอาจเริ่มคุยกับคนอื่นนอกจากแฟน
เพียงเพราะบังเอิญเจอเขาที่งานเลี้ยงรุ่นสักงาน
เขาอาจจะเป็นเพื่อนร่วมงาน
เขาอาจจะเป็นเพื่อนของเพื่อน
เขาอาจจะเป็นคนที่เจอในเกมออนไลน์
เราอาจจะคิดไปเองว่า เราไม่ได้รู้สึกอะไร ไม่ได้คิดอะไรด้วย
เรารักแฟนเรามาก ไม่มีใครเปลี่ยนใจเราได้หรอก
เราไม่ได้คิดจะนอกใจเขา
คนนั้นก็แค่เพื่อน ก็แค่พี่ ก็แค่คนรู้จัก
บางครั้งสถานการณ์ต่าง ๆ รอบตัว มันทำให้ใกล้ชิดกันมากขึ้น
เกิดการไม่ระวังตัว ไม่ระวังใจ ไม่ระวังความรู้สึก
ซึ่งก็รู้อยู่แล้ว ว่าความรู้สึกมันห้ามกันไม่ได้
และเราก็คงลืมคิดไป ว่าไม่มีใครบนโลกสมบูรณ์แบบ
แม้เราจะรักแฟนเรามากแค่ไหน เขาจะดีกับเรามากแค่ไหน
แต่มันก็ต้องมีคนสักคนบนโลก
ที่มีในสิ่งที่แฟนเราไม่มี ที่ทำในสิ่งที่แฟนเราไม่ทำ
มันต้องมีใครสักคนที่ทำให้เรานำไปเปรียบเทียบกับแฟนได้
และคน ๆ นั้น ก็อาจจะเป็นคนที่เราเพิ่งเจอ
คน ๆ คนนั้นอาจจะเป็นเพื่อนร่วมงาน
จากไม่ได้คิดอะไร จากไม่ได้รู้สึก แต่มันจะมีอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ
ค่อย ๆ กัดกิน ค่อย ๆ แทรก ค่อย ๆ ซึมเข้ามาในใจเรา
รู้ตัวอีกที มันก็มีคนอีกคนเข้ามาแล้ว รู้ตัวอีกทีก็สายเกิน

เราไม่รู้หรอก ว่าเราจะเผลอใจตอนไหน
สิ่งที่เราจะทำได้ ต้องบอกตัวเอง และเตือนตัวเองเสมอ
คือ "ถ้าไม่อยากนอกใจ อย่าเปิดโอกาสให้ใครเข้ามา"
ไม่ว่าคน ๆ นั้นจะเข้ามาในรูปแบบไหนก็ตาม
อย่าปล่อยให้ใครแทรกซึมเข้ามาในความรู้สึกเราได้
เพื่อนร่วมงาน รุ่นพี่ รุ่นน้อง เพื่อนของเพื่อน
หัวใจคนเราไม่ได้แข็งแรงขนาดนั้น และความรู้สึกมันช่างเปราะบาง
บางคนรู้สึกตัวกู่กลับมาได้ บางคนเผลอใจไปแล้วไปลับ
บางคนรักพร้อมจะให้อภัยความไม่ตั้งใจ
บางคนรักรับไม่ได้ และเลือกจะจากไป

จุดเริ่มต้นของการนอกใจก็จากไม่ได้คิดอะไร ไม่ได้ตั้งใจเนี่ยแหละ
ตัดไฟเสียแต่ต้นลม ก่อนที่อะไรจะสายเกิน

ถ้าไม่อยากนอกใจ อย่าเปิดโอกาสให้ใครเข้ามา...

Cr. ตามติดชีวิตผีบ้า

ผมเพิ่งอ่านเจอจากเฟสช่วงเช้าๆ
มันเป็นปบบนี้จริงๆนะ ถ้าย้อนเวลาได้ บลาๆๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10807
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:51
แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)

การที่เธอลังเลก็แปลว่าเขาดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย EL Tigires เมื่อ Wed Aug 21, 2019 16:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 872
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:55
ถูกแบนแล้ว
[RE: แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)]
เป็นกำลังใจให้ครับ คนโลเลไม่มีความจำเป็นต้องเสียเวลาด้วย ขนาดแค่ห้ามใจตัวเองยังทำไม่ได้ จะไปช่วยตัดสินใจใหญ่ๆในชีวิตได้อย่างมั่นใจและถูกต้องได้อย่างไร

ความคิดเกินเลยมันมีทุกคน แต่การยับยั้งชั่งใจความกลัวต่อบาป และการให้เกียรติกันมันเป็นสิ่งคัดสรรค์คน
5
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8677
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:56
ออกมาแบบหล่อๆ เลยครับ เอาให้เธอเสียใจตอนเลิกกับผู้ชายคนนั้น บอกไปเลยว่ายอมแพ้แล้วๆ เดินออกมาเลย เชื่อผมครับไม่เกิน 1 ปีแยกย้ายแน่นอน
2
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 4817
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 14:57
เป็นผมก็เลิกอ่ะเอาจริง เจอแบบนี้ก็ไม่ไหวนะ

ถ้ายังรัก ยังรู้สึกดีทำกันแบบนี้ มันก็ต้องจบอ่ะครับ จบด้วยการที่เราไปเอง

บอกแบบหล่อๆก็ได้ "เรารักเธอนะ เราเลยให้เธอไปรักกับคนที่เธอรู้สึกรักด้วย"
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2738
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:00
คำท่านเฉียบอ่ะ
"สุดท้ายกลับเป็นผมเอง ที่ไม่มีใครมาปลอบ"
คมอ่ะ คมจัดๆ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 689
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:00
แฟนนอกใจไปหาเพื่อน(กระทู้แรกของผม)
โอโบ้ะจามะ พิมพ์ว่า:
มันมีจริง ๆ นะ คนที่นอกใจโดยการไม่ตั้งใจ
เราอาจเริ่มคุยกับคนอื่นนอกจากแฟน
เพียงเพราะบังเอิญเจอเขาที่งานเลี้ยงรุ่นสักงาน
เขาอาจจะเป็นเพื่อนร่วมงาน
เขาอาจจะเป็นเพื่อนของเพื่อน
เขาอาจจะเป็นคนที่เจอในเกมออนไลน์
เราอาจจะคิดไปเองว่า เราไม่ได้รู้สึกอะไร ไม่ได้คิดอะไรด้วย
เรารักแฟนเรามาก ไม่มีใครเปลี่ยนใจเราได้หรอก
เราไม่ได้คิดจะนอกใจเขา
คนนั้นก็แค่เพื่อน ก็แค่พี่ ก็แค่คนรู้จัก
บางครั้งสถานการณ์ต่าง ๆ รอบตัว มันทำให้ใกล้ชิดกันมากขึ้น
เกิดการไม่ระวังตัว ไม่ระวังใจ ไม่ระวังความรู้สึก
ซึ่งก็รู้อยู่แล้ว ว่าความรู้สึกมันห้ามกันไม่ได้
และเราก็คงลืมคิดไป ว่าไม่มีใครบนโลกสมบูรณ์แบบ
แม้เราจะรักแฟนเรามากแค่ไหน เขาจะดีกับเรามากแค่ไหน
แต่มันก็ต้องมีคนสักคนบนโลก
ที่มีในสิ่งที่แฟนเราไม่มี ที่ทำในสิ่งที่แฟนเราไม่ทำ
มันต้องมีใครสักคนที่ทำให้เรานำไปเปรียบเทียบกับแฟนได้
และคน ๆ นั้น ก็อาจจะเป็นคนที่เราเพิ่งเจอ
คน ๆ คนนั้นอาจจะเป็นเพื่อนร่วมงาน
จากไม่ได้คิดอะไร จากไม่ได้รู้สึก แต่มันจะมีอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ
ค่อย ๆ กัดกิน ค่อย ๆ แทรก ค่อย ๆ ซึมเข้ามาในใจเรา
รู้ตัวอีกที มันก็มีคนอีกคนเข้ามาแล้ว รู้ตัวอีกทีก็สายเกิน

เราไม่รู้หรอก ว่าเราจะเผลอใจตอนไหน
สิ่งที่เราจะทำได้ ต้องบอกตัวเอง และเตือนตัวเองเสมอ
คือ "ถ้าไม่อยากนอกใจ อย่าเปิดโอกาสให้ใครเข้ามา"
ไม่ว่าคน ๆ นั้นจะเข้ามาในรูปแบบไหนก็ตาม
อย่าปล่อยให้ใครแทรกซึมเข้ามาในความรู้สึกเราได้
เพื่อนร่วมงาน รุ่นพี่ รุ่นน้อง เพื่อนของเพื่อน
หัวใจคนเราไม่ได้แข็งแรงขนาดนั้น และความรู้สึกมันช่างเปราะบาง
บางคนรู้สึกตัวกู่กลับมาได้ บางคนเผลอใจไปแล้วไปลับ
บางคนรักพร้อมจะให้อภัยความไม่ตั้งใจ
บางคนรักรับไม่ได้ และเลือกจะจากไป

จุดเริ่มต้นของการนอกใจก็จากไม่ได้คิดอะไร ไม่ได้ตั้งใจเนี่ยแหละ
ตัดไฟเสียแต่ต้นลม ก่อนที่อะไรจะสายเกิน

ถ้าไม่อยากนอกใจ อย่าเปิดโอกาสให้ใครเข้ามา...

Cr. ตามติดชีวิตผีบ้า

ผมเพิ่งอ่านเจอจากเฟสช่วงเช้าๆ
มันเป็นปบบนี้จริงๆนะ ถ้าย้อนเวลาได้ บลาๆๆ  

เห็นด้วยที่สุดเลยครับ ผมเองคิดแบบนี้มาตลอดเลยเวลาจะทำอะไรผมถึงระวังตัวเองตลอด ดีใจมีคนคิดเหมือนผมด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Nov 2009
ตอบ: 1474
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:01
สู้ๆครับท่านได้แต่เป็นกำลังใจ
1
0
Plz
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: 大丈夫
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 51681
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:07
เป็นผมก็คงเลิกตั้งแต่ตอนที่เขาบอกว่า เขาเลือกไม่ได้อะครับ แฟนอยู่นี้ทั้งคน ตอบมาได้ เลือกไม่ได้ หรือติดๆขัดๆเนี้ย
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2010
ตอบ: 2259
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:09
ไม่ขอก็จะให้.

เป็นกำลังใจให้นะครับ
1
0
manchester united.

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1617
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:09
ผมเข้าใจหัวอกท่านเลยอ่ะ ผมเคยผ่านเรื่องราวคล้ายๆท่านมา

Spoil

ผมเคยคบผู้หญิงคนนึง ตอนรู้จักกันใหม่ๆคือเค้าเลิกกับแฟนมาได้ครึ่งปี
ตั้งแต่นั้นผมก็จีบเค้าอยู่อีกเกือบๆครึ่งปีถึงได้เป็นแฟนกัน (รวมเป็น 1 ปีที่เค้าเลิกแฟนเก่า)

ตลอดเวลาที่ผมคบกับเค้า แทบจะโทรหากันทุกชั่วโมง
ตอนกลางคืนนี่คือต่อสายไว้ทั้งคืนอ่ะ จนอาบน้ำไปทำงานถึงวางสาย

จนคบกันมาได้อีกประมาน 6 เดือน (1ปีครึ่งหลังจากที่เค้าเลิกกะแฟนเก่า)
แฟนเก่าเค้าโทรมาเป็นสายซ้อนระหว่างที่ผมคุยกะเค้าทุกคืน

เค้าก็บริสุทธิใจบอกผมนะ ว่าแฟนเก่าเค้าโทรมา เค้าขอรับ
เพราะปกติไม่เคยติดต่อกัน วันนี้ติดต่อมาอาจจะมีปัญหาอะไรรึป่าว

ผมก็เหมือนท่านเลย ใจกว้าง ตอบได้สิ แล้วเค้าก็บอกว่าแปปนึงนะเตงเดี๋ยวรีบคุย
แล้วก็พักสายผมไปคุยกับแฟนเก่า 1ชม.ผ่านไป ก็ยังพักสายอยู่

จนเกือบๆ2ชม. ผมก็ยอมละ วางสาย นอนดีกว่า สรุปเค้าโทรกลับมาตี2
คือคุยกับแฟนเก่าเกือบ 3ชม. ผมก็นอยๆอ่ะแหละ แต่ก็ง่วงเลยยังไม่ได้พูดอะไรมาก

มาเช้าอีกวันเค้าก็ขอโทษผม บอกว่าแฟนเค้ามีปัญหากับที่บ้าน ร้องไห้
เค้าหาที่ระบายเฉยๆ จะวางสายก็ไม่กล้า ผมก็เลยบอกว่า ทีหลังไม่ต้องรับละนะ

เค้าบอกว่าไม่ได้หรอก เค้าเคยสัญญากันไว้ตอนยังคบกัน ว่าต่อให้เลิกกันไป
ถ้าใครมีปัญหาอะไรทุกข์ใจ โทรไปต้องรับนะ อันนี้ผมเริ่มรู้สึกแปลกๆละ

ซึ่งจากนั้นมันก็ยังโทรมาเรื่อยๆนะ 1อาทิตย์ครั้ง เป็น2อาทิตย์ครั้ง เริ่มบ่อยขึ้น
ซึ่งผมโมโหทุกครั้ง ทะเลาะกันทุกครั้ง แต่เค้าก็ยังยืนยันว่าต้องรับสาย

ตอนนั้นผมเองก็ไม่กล้าที่จะออกมาด้วยแหละ อารมณืแบบยังรักเค้า ขาดเค้าไม่ได้
ผมก็เลยต้องทนอยู่แบบนั้นเป็นปีๆอ่ะ ที่แบบต้องยอมให้เค้าคุยกับแฟนเก่าอ่ะ

จนวันนึง มันก็โทรมาเหมือนเดิม แฟนผมก็เหมือนเดิม เตงพี่เค้าโทรมาอีกละ แปปนะ
ผมก็วางสายไป แต่วันนั้นผมไม่ไหวจริงๆละ เลยโทรแทรกเข้าไปเลย

มันก็ขึ้นว่าผมเป็นสายซ้อน เพราะเค้ายังคุยกันอยู่ ผมก็โทรซ้ำๆอยู่แบบนั้น
โทรอยู่เกือบ 10 นาที เพื่อให้เค้ารู้สึกว่าผมไม่โอเคละนะ ผมไม่ไหวละนะ

แทนที่เค้าจะพักสายไอ่นั่นมาคุยกับผมซักนิด ไม่มีเลยครับ
มันเลยเป็นจุดที่ผมตัดสินใจได้เลยว่าพอ กูไปเอง แล้วผมก็ไม่โทรไปอีกเลย

เค้าโทรมาตอนตี3ตี4ผมตัดสายทิ้งหมด แล้วปิดเครื่องนอนเลย ไม่สนละ
ตอนเช้าเค้าโทรมา ผมก็รับแล้วบอกแค่ว่า ไม่ต้องโทรมาแล้ว เข้าใจนะ แล้วก็วาง

เค้าก็พยายามโทรอยู่อีก3-4ครั้งผมก็ไม่รับ แล้วเค้าก็ไม่โทรมาอีกเลยยยยยย
ผมเลิกแบบนี้จริงๆ ผมไม่อยากถามเรื่องราวหรือเหตุผลอะไรละ

เพราะผมว่าการกระทำมันชัดเจนแล้ว พักสายผมไปคุยกับมันได้
แต่พักสายมันมาคุยกับผมไม่ได้ แค่นี้ก็พอแล้ว เข้าใจแล้วว่าแคร์ใคร

ท่านทำถูกแล้วที่เดินออกมาครับ เป็นกำลังใจให้

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1666
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:12
ผมเป็นท่านผมเดินออกมาเองแล้วครับ ตอนนี้เหมือนผิดที่ผิดเวลาไปแล้ว เราเหมือนเป็นมือที่ 3 ไปโดยไม่รู้ตัว เอาใจช่วยครับ ท่านกลับมาได้แน่นอน

แก้ไขล่าสุดโดย I7ARS เมื่อ Wed Aug 21, 2019 15:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:15
มาให้กำลังใจกับใจบางๆ

ความเจ็บที่เราไม่ต้อนรับ

ให้เขาได้ใช้เวลาของเขาไป กับสิ่งที่เขา้องการทำ

เราก็ใช้เวลาของเรา เพื่อเยียวยาตัวเองจากผลของสิ่งนั้น

เวลา น่าจะช่วยให้ชัดเจนสำหรับเขา

ส่วนเรา ก็มีโอกาสใหม่เข้ามา ให้รู้จักรสชาดชีวิต ให้เราได้เติบโตเพิ่มไปอีก

หายไปเงียบๆ ถ้าเขาเลือกเราเขาจะทำทุกทางให้ใจเรากลับมาเหมือนเดิมเอง รอดูได้ แต่ถ้าเขาตัดใจจากเรา มันก็จะเงียบไปเอง พร้อมกับย้ำให้เราเจ็บอีกครั้งหนึ่ง

ปล. ผมก็เคยโดนเทมาเหมือนกัน แบบไม่บอกอะไรเลย จนมาเจอเองรู้เอง เพราะอยู่คนละประเทศ

แก้ไขล่าสุดโดย รักเมีย รุ่น 1 เมื่อ Wed Aug 21, 2019 15:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15355
โพสเมื่อ: Wed Aug 21, 2019 15:16
ผมอ่านแล้ว ไม่รู้สึกว่าท่านทำอะไรผิดพลาดเลยแม้แต่นิดเดียว

ผมรู้สึกได้ถึงการเตรียมใจ การเตรียมพร้อมที่จะเปิดให้(อดีต)แฟนของท่านได้ทำในสิ่งที่เค้าต้องการ ซึ่งนั่นก็เป็นข้อดีของท่าน

เพียงแต่โอกาสที่ว่ามันทำให้ทุกอย่างเปลี่ยนไปเท่านั้นเอง ที่ผิดคือเค้า อย่างที่เค้าบอกเลย

ถูกแล้วที่ท่านเลือกเดินออกมา อยู่กันต่อแบบนั้นจะไม่มีประโยชน์อะไรเลย มีแต่จะทำให้ท่านช้ำไปเรื่อยๆ

ขอให้กำลังใจครับ ท่านทำดีที่สุดแล้วครับ

1
0
The Journey of new beginnings.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel