ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20937
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 16:35
[RE: ไรโอลา เอเจนท์ผู้ที่ทำลายอนาคตของนักเตะ]
สายลับจับบ้านเล็ก พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่มีเอเย่น ผมว่านักบอลคงเก่งกว่านี้  

นักบอลมีพังครับ ปกติแล้วนักฟุตบอลเค้าไม่ได้เรียนจนจบระดับมหาลัยไรงี้ก็เยอะนะครับ

เค้ามีหน้าที่ฝึกซ้อมและแข่งขัน ฉะนั้นเรื่องของสิทธิประโยชน์ และ เรื่องของการเงิน ความรู้เค้าแทบเป็น 0 ครับ

ฉะนั้น เอเย่นจึงมีความจำเป็นอย่างมากครับ เราต้องสมมติตัวเราเป็นนักเตะคนนึงครับ

วันๆแค่เตะฟุตบอล ซ้อมบอล ก็หมดสภาพจะทำอะไรแล้วครับ ฉะนั้นเรื่องนี้สำคัญครับ ถ้าแค่เตะบอลแต่ไม่รักษาผลประโยชน์ตัวเองเลย

เป็นเรา เราก็คงไม่เอาครับ เว้นแต่จะเป็นนักเตะแบบสโคลส์
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9371
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 16:37
[RE: ไรโอลา เอเจนท์ผู้ที่ทำลายอนาคตของนักเตะ]
แต่ที่ ป็อกเป็นนักเตะระดับโลกแบบนี้ก็เพราะไรโอรารึเปล่า เพราะไรโอลา ผลักดันให้ไปยูเว่ ถ้าป็อกไม่ได้ไปยูเว่ ตอนจบก็อาจจะเป็นแบบ เคลฟเวอรี่ก็ได้ แล้วอีกอย่าง ไรโอลาทำทุกอย่างก็เพื่อนผลประโยชน์นักเตะนะครับ กับอีกอย่าง เคสที่ป็อกจะไปมาดริด มันไม่ดีในแง่มุมไหนครับ เงินก็มากขึ้น ป็อกเป็นพรีเซนเตอร์ตัวทอป ของอดิดาส ด้วยไปมาดริดที่ก็เป็นทีมหัวหอกคู่กับแมนยู และในแง่มุมฟุตบอล ได้เตะกับทีมที่มีศักยภาพกว่า มันดีทั้งในแง่ ฟุตบอลและไลฟ์สไตล์
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 16:40
ไรโอลา เอเจนท์ผู้ที่ทำลายอนาคตของนักเตะ
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
ผมชอบคนที่ได้ฉายาว่า ซูเปอร์เอเย่นต์ ของพี่โด้อะ จำชื่อไม่ได้ ดูแฟร์ๆกับทางสโมต้นสังกัด และทำเพื่อนักเตะจริงๆ

ส่วนไรคุง ในมุมมองกองเชียร์ไม่แปลกที่เราจะไม่ชอบอะนะ  

เมนเดสป่าวฮ่ะ คนบ้านเดียวกันกับโด้นิ ถ้าจำไม่ผิดเอเยนต์ให้น้ามูด้วยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 16:50
ไรโอลา เอเจนท์ผู้ที่ทำลายอนาคตของนักเตะ
เค้าแค่ บ้าเงินครับ

มองในมุมเรา ถ้าผมเป็นเค้า ก็ทำนะ

ย้ายที มหาศาล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2009
ตอบ: 22402
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 17:06
[RE]ไรโอลา เอเจนท์ผู้ที่ทำลายอนาคตของนักเตะ
อยู่ที่ตัวนักเตะด้วยครับ เอเจ้นมันไม่ได้มีอำนาจขนาดนั้น บางข่าวก็ดูทำให้ไอ้อ้วนเป็นผู้ร้ายซะเกินจริง อย่างเนดเวดก็เคยเป็นลูกค้าอ้วนก็ไม่ได้มีปัญหาไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 2637
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 17:12
ผมว่ามีส่วนในการทำลายอาชีพด้านฟุตบอลนะ โอเคด้านรายได้อาจจะ

ประสบความสำเร็จ แต่ด้านฟุตบอลมันโดนจำกัดด้านศักยภาพ ลองนึกภาพ

ถ้าป๊อคไปมาดริด หรือ บาซ่าตอนนั้น ผมว่าฝีเท้าคงพัฒนาไปมากกว่า

ตอนนี้แน่นอน เพราะนักเตะรอบข้างช่วยหนุน แต่พอเลือกเงินแล้วย้ายมาแมนยู

เหมือนฝีเท้ายํ่าอยู่กับที่เลย ผมแฟนแมนยูนะ แต่ผมมองความเป็นจริง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 300
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 17:13
ถูกแบนแล้ว
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
ผมชอบคนที่ได้ฉายาว่า ซูเปอร์เอเย่นต์ ของพี่โด้อะ จำชื่อไม่ได้ ดูแฟร์ๆกับทางสโมต้นสังกัด และทำเพื่อนักเตะจริงๆ

ส่วนไรคุง ในมุมมองกองเชียร์ไม่แปลกที่เราจะไม่ชอบอะนะ  

ฮอเก้ เมนเดส

คนนี้เอาฟุตบอลมาก่อนค่าเหนื่อยครับ

ตอนโรนัลโด้ ย้ายมาแมน-ยู มีหลายทีมให้เงินมากกว่า

แต่ไม่การันตีจำนวนการลงเล่น......

เจอเซอร์อเล็ก....โทรมาบอกให้เล่นไม่ต่ำกว่า 50% ลงจำนวนนัดทั้งหมด

เรียบร้อย !!!
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6725
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 17:35
เอาจริงๆ มันไม่ดียังไงอ่ะ เขาก็รักษาผลประโยชน์ให้ลูกค้า
ผลประโยชน์ก็วินๆ แฮปปี้ทั้งตัวเอเยนต์และตัวนักเตะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 17:35
มันขึ้นอยู่กับว่าเรามองอนาคตที่ดีเป็นแบบไหนครับ

ถ้ามองว่าเล่นบอลเพื่อเงิน ผมถือว่าอนาคตนี่ดีมากๆเลยนะครับ

เพราะลองคิดดู สมมุติคุณผลักดันจนนักเตะไปทีมไหนซักทีม ได้ค่าจ้างถึง 120,000 เอาแค่เบสิคพื้นๆก่อน

120,000 ถ้าสัญญามาตรฐาน 4 ปี นี่ก็คือเงิน 1 พันล้านบาทแล้วนะครับ

ต่อให้หลังจากนี้ตกอับไปเลย โดนจับดอง โดนปล่อยยืม หลุดทีมชาติ

แต่ยังไงคุณมีเงินใช้ไปสบายๆแล้ว หักภาษียังไงก็เหลืออีกเป็นร้อยล้าน

แต่ถ้าคุณมองเรื่องบอลมาก่อน แบบอยากให้ไม่รีบร้อน อยู่กับทีมฝึกไปเรื่อยๆ

แต่ถ้าเกิดอยู่ดีๆขาหักต้องเลิกเล่น หรือเล่นได้ไม่เท่าเดิม พันล้านนั้นที่ไม่รีบเอาแต่แรกก็คือหายวับไปกับตาเลย

แล้วยิ่งถ้าคนเคยได้ 2 แสนอยู่แล้ว แต่ผลักดันให้ไปรับ 3 แสน 4 แสนได้ ก็ยิ่งสบายขึ้นเป็นอีกหลายเท่าครับ
0
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 17:39
ถูกแบนแล้ว
เอ็มยูทีดี พิมพ์ว่า:
ผมว่ามีส่วนในการทำลายอาชีพด้านฟุตบอลนะ โอเคด้านรายได้อาจจะ

ประสบความสำเร็จ แต่ด้านฟุตบอลมันโดนจำกัดด้านศักยภาพ ลองนึกภาพ

ถ้าป๊อคไปมาดริด หรือ บาซ่าตอนนั้น ผมว่าฝีเท้าคงพัฒนาไปมากกว่า

ตอนนี้แน่นอน เพราะนักเตะรอบข้างช่วยหนุน แต่พอเลือกเงินแล้วย้ายมาแมนยู

เหมือนฝีเท้ายํ่าอยู่กับที่เลย ผมแฟนแมนยูนะ แต่ผมมองความเป็นจริง  

ผมกลับมองว่าป๊อกมายูไนเต๊ดได้แสดงศักยภาพมากกว่าไปเรอัล

ดูมาร์ติน โอเดการ์ดเป็นตัวอย่าง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3860
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 17:40

มันก็ไม่เชิงนะ ถ้าจะโทษที่ป๊อกบาย่ำอยู่กับที่
เอาจริงๆ ต้องโทษแมนยูแหละที่ห่วยเอง ทั้งปัญหาภายในภายนอกเต็มไปหมด
ตั้งแต่นักเตะยันผู้บริหาร

ถามว่าไปบาร์ซ่า มาดริด จะพัฒนากว่าการมาแมนยูรึเปล่าก็ใช่
แต่สถานะการณ์แมนยูตอนที่ ป๊อกบา ย้ายมา แมนยูกับยังเป็นทีมใหญ่ และ ก็พึ่งดึง มู มาคุมทีม
คงไม่มีใครคิดว่าปัญหาภายในของแมนยู จะรุนแรงจนเข็นไม่ขึ้น

ตอนที่ ป๊อกบามา เค้ามาพร้อม ซลาตัน มาคิตายาน
คือทีมมันก็ดูมีอนาคต ทีมมีเงิน มีนักเตะเก่งๆย้ายมาพร้อมๆกัน
แล้วหลังจากนั้นยังมีเงินซื้อทั้ง ลูกากู เซ้นต์อเล็กซิส คือใครก็คงไม่คิดว่าแมนยูจะไม่มีอนาคตหรอก

มันก็คงไม่ใช่มานอนตีพุงกินเงินอย่างเดียว เขาก็มองว่ามาแล้วได้ลุ้มแชมป์ด้วย
แมนยูให้เป็นแกนหลัก เป็นศูนย์กลางของทีมด้วย
จริงๆมันก็ดูโอเคทั้งในด้านรายได้ และ ประสบการณ์ที่ดีในแง่ของฟุตบอล

เพียงแต่มันคงหมดวัตรจักรแมนยูแล้ว โค้ชเก่งแค่ไหน นักเตะดีแค่ไหน มาถึงกลายเป็นดับหมด
ส่วนคนไหนที่มาดีๆอย่าง ซลาตัน ชอร์ที่แรกๆมาเล่นดี ยังอุตส่าห์มาขาหัก

หลายๆอย่างมันดูย่ำแย่ไปหมด โชคก็ไม่เข้าข้างอีก
คงถึงวัฏจักรของทีมอื่นเขาแล้วล่ะมั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3847
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 17:58
เอเย่นอาจจะช่วยกระตุ้นช่วยผลักดันนักเตะ แต่สุดท้ายการตัดสินใจว่าจะไปไหนก็ขึ้นอยู่กับเจ้าตัวนะ แล้วไม่ใช่ว่าใครอยากให้แกเป็นเอเย่นแล้วจะเป็นให้ทุกคนนะ เหมือนต้องกรองคนมีแววมาอยู่ในสังกัดด้วย ถ้าจากที่เคยอ่านเรื่องของอิบรากับไรโอล่า
ในตารางโกลสำรองแมนยูก็ไรโอล่านี่ ฝีมือก็ดีแต่แกพอใจอยู่ตรงนี้ก็ไม่เห็นข่าวงอแงอะไรเลย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3409
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 18:12
T--BAG พิมพ์ว่า:

ผมกลับมองว่าป๊อกมายูไนเต๊ดได้แสดงศักยภาพมากกว่าไปเรอัล

ดูมาร์ติน โอเดการ์ดเป็นตัวอย่าง  

เอาซุปตาร์มาเทียบกับดาวรุ่งนี่ไม่ใช่แล้ว
ซื้อซุปตาร์มายังไงก็ดันให้ลงเล่นอยู่แล้ว
ดูเบลก็ได้ผจก.ทีมหลายคนไม่ชอบ
เปเรซก็ดันจนยังได้อยู่ทุกวันนี้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5023
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 18:25
มันดีต่อตัวนักกีฬานะ

ทุกกีฬาอะหละ

เอเย่นมันคอยรักษาผลประโยชน์ให้

นักกีฬาบางคนไม่รู้ข้อกฎหมายก็ได้พวกนี้หละคอยดูแล
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9870
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2019 18:28
ตกใจตรงมีคนบอกว่าเมนเดสใสๆ 555

แต่วิธีการทำงานแกคงต่างจากไรโอล่าอยู่ ไม่โฉ่งฉ่างเท่า ส่วนไรโอล่านี่ถึงจะบอกว่าสุดท้ายการตัดสินใจขึ้นกับนักเตะ,แต่แกคงปั่นพอสมควรนะ แบบ ไม่ได้พูดกันครั้งเดียว ไม่งั้นฮัมซิคคงไม่ปลดกลางอากาศหรอกมั้ง

แต่ถามว่าเอเย่นต์จำเป็นมั้ย คือจำเป็นแหละ

พวกนี้เก่งด้วยนะ พูดกันได้สี่ห้าภาษา ไม่ใช่ใครก็เป็นได้
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel