ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41316
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:42
ฤดูกาลใหม่ อยากให้ทีมรักเปลี่ยนแปลงอะไรกันบ้างครับ
ฤดูกาลหน้านี้ ท่านๆอยากเห็น หรืออยากให้ทีมรักเปลี่ยนแปลงอะไร ไปทางไหนกันบ้างครับ
ส่วนตัวผม อันดับแรกก็โค้ชมาแทนน้าบัลก่อนเลย ใจอยากจะได้โค้ชของอาแจ็กซ์ แล้วก็อยากได้ปีกซ้ายดีๆมาประจำการ เพราะรู้สึกว่าเกมด้านซ้าย ถ้าอัลบ้าไม่ท็อปฟอร์มนี่ฝั่งซ้ายจะง่อยมากๆ
ส่วนนักเตะใหม่ ตามข่าวฝั่งสเปนก็มีโอกาสสูงที่จะได้ทั้ง เดลิก และกรีซมัน ใจผมอยากจะได้ cdm ดีๆ อีกซักคน เพราะบุสเกตก็อายุมากแล้ว ถ้าได้ตัวตามที่เป็นข่าว ก็อาจจะได้เห็นนักเตะชุดนี้ปีหน้า

----- เดมเบเล่ ---- เมสซี่ ---- กรีซมัน---------

-------อาตูร์------บุสเกต------เดยอง---------

--อัลบ้า----เดลิก-------ปิเก้-------เซเมโด้------

-----------------สเตเก้น-------------------

แล้วท่านๆ อยากให้ทีมฤดูกาลหน้าเป็นแบบไหนครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9575
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:44
[RE: ฤดูกาลใหม่ อยากให้ทีมรักเปลี่ยนแปลงอะไรกันบ้างครับ]
อยากให้แมนยูชนะบางครับ

ถ้าเล่นกันแบบช่วงท้ายฤดูกาลนี้ มีตกชั้นเลยนะครับ
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11929
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:44
[RE: ฤดูกาลใหม่ อยากให้ทีมรักเปลี่ยนแปลงอะไรกันบ้างครับ]
ถ้าเรารักใคร เราย่อมรับได้ในสิ่งที่เขาเป็น
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:45
อยากเห็นแมนยูบินได้ครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 12257
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:48
ถูกแบนแล้ว
ลิ้ว
-----------อลิซซอน---------
อาโนล-- โกเมซ-- vvd--- แอนดี้
------ฟาบินโญ่---- เกต้า-----
-------------เฟคีร์----------
-----ซาล่า--เวอร์เนอร์----มาเน่-

ปล.ที่เอาหน้าชุดนี้ เพราะผมจะเอาไว้เล่นในฟีฟ่าครับ
วิ่งน้ำบาน
แก้ไขล่าสุดโดย งักกี้ซัง เมื่อ Wed May 15, 2019 10:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:48
Black _Hawk พิมพ์ว่า:
อยากให้แมนยูชนะบางครับ

ถ้าเล่นกันแบบช่วงท้ายฤดูกาลนี้ มีตกชั้นเลยนะครับ  

ยังไงชื่อชั้นทีมระดับแมนยู ก็ดึงดูดนักเตะทั้งโลกครับ
ลองให้โอเล่ได้สร้างทีมของตัวเอง ได้นักเตะที่อยากได้ โละส่วนที่ไม่เต็มร้อยออกไป สปิริตทีมน่าจะดีขึ้น อาจได้เห็นอะไรดีๆครับ เพราะทีมมีเงินพร้อมทุ่มอยู่แล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:49
งักกี้ซัง พิมพ์ว่า:
ลิ้ว
-----------อลิซซอน---------
อาโนล-- โกเมซ-- vvd--- แอนดี้
------ฟาบินโญ่---- เกต้า-----
-------------เฟคีร์----------
-----ซาล่า--เวอร์เนอร์----มาเน่-

ปล.ที่เอาหน้าชุดนี้ เพราะผมจะเอาไว้เล่นในฟีฟ่าครับ
วิ่งน้ำบาน  

ถ้าดูตามค่า pace ในฟีฟ่า นี่มันทีมกรีฑาชัดๆ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15704
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:50
ซัวเรสหายไปไหนอะ ไม่เป็นที่ต้องการแล้วหรอ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 4259
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:50
สิ่งเดียวที่รอคือนักเตะอายุน้อยครับ ไม่ต้องเกรดเอ เกรดรองแต่พร้อมจะพัฒนาไปกับระบบทีม และนักเตะที่อายุน้อยจากอคาเดมี่

ชีคลงทุนกับอคาเดมี่ไปเยอะอยุ่ พึ่งมีแค่โฟเด้นคนเดียวที่มีแววจริงจัง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:51
Enlighten พิมพ์ว่า:
ซัวเรสหายไปไหนอะ ไม่เป็นที่ต้องการแล้วหรอ  

แกดรอปลงเยอะเรื่องความคมกับความเร็วฮะ เลยคิดว่าถ้าได้กรีซมัน ซัวเรสน่าจะต้องสำรอง นอกจากแกจะถ่างไปยืมซ้ายได้แบบบิย่าครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5062
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:51
ถ้าคิดในแง่ นักเตะบางคนไม่อยู่แน่ ผีแดงที่ผมอยากเห็นคงประมาณนี้

_________________โรเมโร่__________________

วาน บิสซาก้า____ลินเดอเลิฟ___แม็คไกวร์_____ชอว์

ดาโลต์_____แม็คโทมิเนย์____ดีแคลน ไรซ์____มาร์กซิยาล

__________กรีนวู๊ด_______แรชฟอร์ด___________

นี่คิดถึงการซื้อตัวที่ค่อนข้างมักน้อยที่สุดแล้วนะ ทนใช้มาร์กซิยาลกับแรชฟอร์ดไปก่อน มันอายุยังน้อย ยังหวังว่ามันจะเปลี่ยนทัศนคติได้
1
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15704
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:54
Cafe1n พิมพ์ว่า:

แกดรอปลงเยอะเรื่องความคมกับความเร็วฮะ เลยคิดว่าถ้าได้กรีซมัน ซัวเรสน่าจะต้องสำรอง นอกจากแกจะถ่างไปยืมซ้ายได้แบบบิย่าครับ  

คูติญโญ่นี่ไม่ไหวจริงหรอครับ อยากให้คูติญโญ่ลองมาเล่นกลางมากเลย เห็นว่าโดนจับไปเล่นปีกบ่อยๆ มันไม่มีความเร็ว หรือเคยลองแล้วแต่ทำได้ไม่ดี จริงๆผมก็ตามให้กำลังใจ ทั้งซัวเรส และคุตี้อยุ่เรื่อยๆ
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: Bet on your risk
เข้าร่วม: 13 Aug 2006
ตอบ: 3669
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 10:55
ชุดหลักก็ตัวเดิมแหละ แต่เสริมสำรอง RB LB กับ ตัวที่เล่นแนวรุกได้ทั้งฝั่งซ้ายขวา

ปล.ตำแหน่งเบอร์10ก็อยากได้นะ ติดแต่ว่าจะลงตรงไหนนี่แหละ กัปตันก็เล่นB2B ดี เกต้าก็พึ่งซื้อมามีแววพัฒนาถึงจะไม่ใช้เบอร์10แท้ๆแต่ก็พาบอลไปข้างหน้าได้จะดันลงไปเล่นB2B ก็ติดกัปตัน
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 2553
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:00
เปลี่ยนเจ้าของ เปลี่ยนบอร์ดบริหาร เปลี่ยน CEO เปลี่ยนผู้จัดการ เปลี่ยนกองหลัง เปลี่ยนแบ็คขวา เปลี่ยนกองกลาง เปลี่ยนปีกขวา เปลี่ยนกองหน้า เปลี่ยนสปอนเซอร์เสื้อ
3
0
"สถานที่อันมืดมนที่สุดในนรก สงวนไว้สำหรับผู้ที่ธำรงความเป็นกลาง ในโมงยามแห่งวิกฤตทางศีลธรรม"

จาก เดอะดิไวน์คอเมดี , ดันเต อาลีกีเอรี
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2019 11:01
Cafe1n พิมพ์ว่า:

คูติญโญ่นี่ไม่ไหวจริงหรอครับ อยากให้คูติญโญ่ลองมาเล่นกลางมากเลย เห็นว่าโดนจับไปเล่นปีกบ่อยๆ มันไม่มีความเร็ว หรือเคยลองแล้วแต่ทำได้ไม่ดี จริงๆผมก็ตามให้กำลังใจ ทั้งซัวเรส และคุตี้อยุ่เรื่อยๆ  

คือแบบว่า ตอนนี้เหมือนเล่นไม่ค่อยทันเพื่อนอะครับเหมือนงงๆกับระบบ เอาตัวรอดไม่ค่อยไหวเวลาโดนเพรส เพราะคนจะเล่นกลางให้บาซ่าจุดเด่นคือต้องแก้เพรสเก่งๆอะผมว่า เวลาเสียบอลก็ไม่ค่อยช่วยทีมเพรส ตรงจุดนี้ยังไม่ค่อยหน้าห่วงสำหรับผม อาจจะปรับกันได้
ที่ผมว่าหนักเลยคือจิตใจแกอ่ะครับคูตี้ คือสีหน้าออกมากเลย เวลาพลาด เวลาโดนโห่ เล่นแบบคนไม่มีความมั่นใจ ไม่มีแววตานักสู้ให้เห็นเลย
ส่วนตัวก็อยากลองให้พิสูจน์ตัวเองกับโค้ชใหม่ซักปีครับ แต่ถ้าบาซ่าได้มาทั้ง กรีซมัน เดลิก สองตัวนี้สองร้อยล้านละ ถ้ามีใครยืนซื้อคูตี้ราคาดีหน่อย ก็อยากให้ขายครับ ไม่งั้นจะติดลบเยอะเกินครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel