ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 5245
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 21:52
[RE: EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ]
แอบเสียดายเล็กๆ คือ Tony กับ Dr.Strange จะไม่มีโมเมนต์ร่วมกันแล้ว

เพราะจากสองเรื่องที่ผ่านมาเคมีเข้ากันมาก

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 21:53
[RE: EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ]
NickValensi พิมพ์ว่า:
ถามเรื่อง Thor ครับ
คือตกลงพี่แก ไปร่วมแก๊งกับพวก GOTG แล้วใช่มั้ยครับ

แบบนี้ก็คือภาคใหม่ GOTG ก็น่าจะมี THOR รวมไปด้วยใช่มั้ยครับ

ดูจากที่เปรยไว้ ก็หวังว่าแกจะไปแจมครับ แต่เรื่องสัญญาของนักแสดงไม่แน่ใจว่าหมด แบบโทนี่ กับแคป ด้วยรึเปล่า

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Go to ACL
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 948
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 21:53
jackiiez พิมพ์ว่า:
Flix พิมพ์ว่า:
OnlyNew พิมพ์ว่า:
สงสัยครับ
Spoil
ตอนที่ โทนี่ตาย ทำไมไม่ให้ dr.strange ใช้ทามสโตนย้อนเวลาเฉพาะก่อนโทนี่ตายให้ ละก็ถ้าจำไม่ผิด เรื่อง กับตันเมกา พอกับตันฟื้นมา ก็ไปหาคนรักตอนแก่ เห็นสวมแหวนที่นิ้วนางซ้ายอยู่ เป็นไปได้ไหมว่า คนรักกับตันตอนนั้น เป็นเมียของกับตันที่ย้อนเวลามาระหว่างร่างในอดีตโดนแช่แข็ง  

Spoil
ภาค Infinity War ธานอสก็เคยย้อนเวลาจาวิสกลับมา ผมเดาว่า Dr. ทำแบบนั้นไม่ได้เพราะจะพาธานอสกลับมาด้วย ยังไงโทนี่ก็ต้องดีดนิ้วเพื่อฆ่าธานอสครับ แล้วอีกอย่าง Dr. คงรู้อยู่แล้วว่านี่คือ 1 ครั้งที่ชนะจากการนั่งไปดูโลกคู่ขนานมาในภาคที่แล้ว เลยเป็นเหตุผลทำให้ Dr. ไม่ยอมบอกโทนี่ว่านี่คือหนทางที่จะชนะ ตอนโทนี่ถาม Dr. บอกประมาณว่าถ้าเขาพูดเหตุการณ์มันอาจจะเปลี่ยนไปเท่าที่ผมจำความได้ประมาณนี้แต่คำพูดไม่ได้พูดแบบนี้หรอก เพราะเหมือนเจ้าตัวรู้ว่าโทนี่ต้องตายเพื่อจบศึกนี้  

โน้ววว ครับ ไทม์เจ็มเทพมากๆนะครับ ย้อนเวลาแยกส่วนได้ เลือกได้ว่าจะย้อนอะไรไม่ย้อนอะไร

เพราะฉะนั้นแค่ย้อนเวลาเฉพาะโทนี่คนเดียวทำได้สบายมากครับ ดูจากที่ใช้ใน หนังเดี่ยวแก ตอนย้อนเวลาที่ฮ่องกง สามารถเลือกได้เลย ว่าจะย้อนเวลาอะไร จะหยุดเวลาอะไร จะให้ใครขยับได้บ้าง กะอีแค่ย้อนเวลาให้โทนี่กลับมามีชีวิต ทำได้ชิลๆเลยครับ  

ไม่ต้องคิดเยอะครับ นักแสดงหลักของอเวนเจอร์รุ่นแรกทั้ง 6 คนหมดสัญญา โดยเฉพาะตัวหลักอย่าง RDJ ไม่ต่อสัญญาด้วย ผู้กำกับเลยหาทางลงแบบให้เป็นตำนานไปเลยครับ เริ่มที่ไอร่อนแมนก็ให้จบที่ไอร่อนแมน

แก้ไขล่าสุดโดย Ngog เมื่อ Fri Apr 26, 2019 21:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10739
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 21:56
รู้สึกแหม่งๆตรงที่ ช่วงท้ายหมอแปลกเปิดประตูข้ามมิติมาจากดาวไททันได้เฉย
ทั้งๆที่ภาคที่แล้วแกยังถามโทนี่เลยว่าเอายานกลับโลกได้ไหมตอนยังอยู่บนยานโดนัท

และเห็นประตูที่วัลคีรี่ข้ามมา เหมือนจะเป็นอานาจักรแอสการ์ดที่ยังไม่ถูกทำลาย (ลองคิดไปคิดมาแล้ว น่าจะเป็น New Asgard น่ะแหละ"

แต่ก็นะ ดูหนังให้สนุก อย่าคิดเยอะ

แก้ไขล่าสุดโดย BonnyJung เมื่อ Fri Apr 26, 2019 23:17, ทั้งหมด 2 ครั้ง
UNITED TERO KRABI FC THAILAND Lakers BNK48

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3009
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 23:49
เพิ่งดูจบ ชอบการที่เอา Happy Hogan (Jon Favreau) มานั่งคุยกับลูกโทนี่นะ

คือมัันเหมือนมีอะไรแฝงให้รำลึกนิดๆ สำหรับ MCU Jon Favreau ก็ถือเป็นหนึ่งในคนบุกเบิกเลยในฐานะ ผู้กำกับ Ironman1-2 สุดท้ายต้องมารับบทที่ต้้องจากลาตัวละครที่ตนเองกำกับ แล้วปรับทุกข์กับลูกสาวของตัวละครนั้น

ปล.เสียดายนึกว่า ฟิวรี่ จะมีบทพูดสักหน่อย 555
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 747
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 23:59
ครึ่งจักรวาลที่กลับมาได้ บอกเลยว่าต้องขอบคุณหนูตัวนั้น 555
ไม่มี
นักเตะอบจ.
Status: Whiteboyz
เข้าร่วม: 15 Jul 2009
ตอบ: 5763
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2019 00:18
งง ๆ เรื่อง Time line นิด ๆ
ว่าจะไปดู Imax อีกสักรอบ
แก้ไขล่าสุดโดย alliances เมื่อ Sat Apr 27, 2019 00:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12272
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2019 00:30
DE:GUNNER พิมพ์ว่า:
เพิ่งดูจบ ชอบการที่เอา Happy Hogan (Jon Favreau) มานั่งคุยกับลูกโทนี่นะ

คือมัันเหมือนมีอะไรแฝงให้รำลึกนิดๆ สำหรับ MCU Jon Favreau ก็ถือเป็นหนึ่งในคนบุกเบิกเลยในฐานะ ผู้กำกับ Ironman1-2 สุดท้ายต้องมารับบทที่ต้้องจากลาตัวละครที่ตนเองกำกับ แล้วปรับทุกข์กับลูกสาวของตัวละครนั้น

ปล.เสียดายนึกว่า ฟิวรี่ จะมีบทพูดสักหน่อย 555

ชีสเบอร์เกอร์ สั้นๆแต่มีความหมาย
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 3009
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2019 00:55
ว่าจะถามอันนึงตอยที่ยืนไว้อาลัยโทนี่กัน จะมีเด็กผู้ชายคนนึงยืนอยู่คนเดียว เป็นใครครับ ใช่เด็กที่โทนี่เคยเจอในหนังเดี่ยวไหม
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 5162
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2019 01:08
DE:GUNNER พิมพ์ว่า:
ว่าจะถามอันนึงตอยที่ยืนไว้อาลัยโทนี่กัน จะมีเด็กผู้ชายคนนึงยืนอยู่คนเดียว เป็นใครครับ ใช่เด็กที่โทนี่เคยเจอในหนังเดี่ยวไหม  

ใช่ครับ เด็กจากภาค 3
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 11222
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2019 01:31
zhucky_int พิมพ์ว่า:
ครึ่งจักรวาลที่กลับมาได้ บอกเลยว่าต้องขอบคุณหนูตัวนั้น 555  

กำเหนิดฮีโร่ตัวใหม่ Rat Man
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18733
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2019 01:37
harley keener

อาจเป็น iron man คนต่อไป
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6549
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2019 02:20
ถามหน่อยครับ ทำไมทานอสตัวจากอดีตมันเก่งจัง ไม่มีอัญมณีซักก่ะอันแต่แม่งสู้3รุม1ได้ ธานอสตัวที่ตายตอนแรกแม่งอย่างกากเลย
นักเตะอบจ.
Status: ถ้าเราเจอปัญหา​ ให้มองหาดาวลูกไก่​ เพราะมันจะบอกกั
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1640
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2019 02:24
หนูน้อย Morgan Stark เธอมีชื่อว่า Alexandra Rachel Rabe รักน้องชอบน้อง

ก็ไปติดตามต่อได้ใน godzilla นะครับ

หลังจากดูจบผมเปลี่ยนมุมมองกับเฮียสตาร์คเลยคือ แบบแก had heart มากจริงๆ จำตอนภาคที่แกถอด เอาลูกปลายออกได้ไหมครับ แกไม่ได้ถอดแล้วทิ้งแต่แกเอาลูกปลายมาทำเป็นสร้อยให้เป็บเปอร์ เด็กที่ช่วยแกก็เหมือนกัน ถึงขนาดมางานศพได้คงจะสนิทกันมาก เด็กแกแต่ละคนดูแกรักน่าดูเลย แถมยังรักเดียวใจเดียวอีก ดูๆแล้วถ้าเป็นในชีวิตจริงคงเป็นผู้ชายในฝันของสาวๆทั่วโลกเลย
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
ตอบ: 44007
โพสเมื่อ: Sat Apr 27, 2019 02:45
Greenwood พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ ทำไมทานอสตัวจากอดีตมันเก่งจัง ไม่มีอัญมณีซักก่ะอันแต่แม่งสู้3รุม1ได้ ธานอสตัวที่ตายตอนแรกแม่งอย่างกากเลย  
น่าจะรู้อนาคตแล้วว่าไว้ชีวิตพวกนี้แล้วโดนไรบ้าง เลยมาด้วยอารมณ์ล้วนๆ
แม้งตีซะโล่แตก หมวกหลุด ตบสลบ 1รุม3ชัดๆ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel