ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17863
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:54
[RE: EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ]
Fukin_sux พิมพ์ว่า:
ผมสงสัง เรื่องค้อนของธอร์ อ่ะคับ ธอร์ที่กลับไปในอดีตเอาค้อนกลับมาด้วย ถ้ายั้งนั้นหมายความว่า
ธอร์ในอดีต จะไม่มีค่อนใช้เลย แบบนี้ถูกป่าวคับ กับอีกเรื่องคือ แคป ตอนเอามณีกลับไปส่ง แล้วไปอยู่กับแฟนตัวเองในอดีต ตัวแคปเองในอดีต ณ เวลานั้น มันจะไม่ทับกัน  

ตอนแคปกลับไปอดีต เจ้าตัวเอาค้อนไปด้วยนะครับ แล้วตอนนั่งแก่ไม่มีค้อนนะ อาจจะเอากลับไปคืนแล้วก็ได้
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:56
ถูกแบนแล้ว
[RE: EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ]
จับคู่ไปโซลสโตน แบบเจาะจงเกิ้น ว่าต้องคู่นี้ อยากรู้ว่า ถ้าคนอื่นไป แล้วไม่ได้รักกัน จะเอามาได้มัย
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6847
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:56
boyoat พิมพ์ว่า:
อย่างนึงที่ต้องชม MCU คือเป็นการปิดเฟสที่เปิดความเป็นไปได้เยอะมาก

1. วิชั่นตาย แวนด้ารอด ถ้าจะทำอีเวนท์ชุด House of M ก็ทำได้
2. ดึงมณีจากมิติอื่นมา แต่คืนไปแล้ว จะดึงเข้าอีเวนท์ Incursion ก็ได้ (ดัดแปลงตัดโมเลกุลแมนออก)
3. ธอร์ตั้งนิวแอสการ์ด แล้วออกเดินทาง อันนี้จะคล้ายกับตอนจบของแร็คนาร็อกแบบคอมิกแล้ว ที่พี่ท้อแท้ต้องไปเดินทางตามหาดราก้อนบอลมาสร้างนิวแอสการ์ดบนโลก
4. ฝั่งซีรี่ย์อิเล็กตร้า กับของกัปตันมาร์เวล มีวัตถุดิบพอจะทำ Secret Invasion แล้ว
5. ทางกองกำลังมิวแตนท์ก็กำลังจะมี Dark Phoenix ที่จะพา X-men ขึ้นมาอยู่ในระดับ cosmic กับเพื่อนเหมือนกัน
6. ถึงแคปจะให้โล่แซมไปแล้ว แต่แคปก็ยังมีโอกาสกลับมาแบบเวอร์ชั่นแก่ แถมตอนนี้ตำแหน่งแคปกลายเป็นคู่หูติ๊งต๊องแบบ บัคกี้ กับ แซม น่าจะสนุกกันได้อีกเยอะในซีรี่ย์ของคู่นี้
7. ในระหว่างที่ยังลบภาพแคปของ คริส อีแวน ไม่ได้ เราจะยังได้รำลึกความหลังกันจากหนังชุดของ แบล็ค แพนเตอร์ แทนเพราะบัคกี้เกี่ยวข้องกับวากันด้าค่อนข้างมาก

แต่อีเวนท์ที่ผมอยากเห็นอย่าง World War Hulk ดูแล้วคงต้องรอไปก่อน ส่วน Civil War 2 ก็มีโอกาส แต่แบนเนอร์อยู่ร่างเขียวถาวรแล้ว ก็ต้องดัดแปลงเยอะหน่อย  

ข้อ 4 ตอนนี้ผมตะหงิดๆ กับการที่ทีมสร้างวางบทของสครัลล์อยู่ ถ้าจะเอามาต้องแถว่าสครัลล์ที่แครอลช่วยนี่เป็นสครัลล์ชนกลุ่มน้อย

ข้อ 6 อยากให้แคปเวอชั่นนี้มาออกหลายๆ เรื่องหน่อย แล้วถ้าวันดีคืนดีอยากให้คริส อีแวนส์กลับมา รอบนี้ขอกลับมาเป็น secret empire จริงๆ เลยจะเยี่ยมมากเลย

ส่วนตัว อยากให้โรเบิร์ตดาวนี่ย์กลับมาเป็นคามิโอย่อมๆ หรือจะเปลี่ยนตัวเองเป็นแค่เสียงพากษ์ ai อะไรก็ว่ากันไป
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1349
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:00
pickachuu พิมพ์ว่า:
ไปดูมาแล้ว สนุกมาก แต่ขอถามนิดนึงคับ ผมก็แฟนมาเวลนะ แต่รู้สึกงงๆ

1. กัปตันมาเวล ที่แกเพิ่งโผล่มานี่ คือแกต้องปกป้องหลายจักรวาลใช่มั้ยคับ แล้วยังงี้เรียกว่าอยู่ในทีม Avengers ได้มะ เพราะดูตอนงานศพโทนี่ นางก็ไม่ได้สุงสิงกับใครเป็นพิเศษ

2. Mind Stone ไปเอาตอนไหนอ่ะคับ เท่าที่จำได้ Power = เนบิวล่า Time = แบนเนอร์ Space = โทนี่ Soul = นาตาชา Reality = ร็อคเกต

3. ในแต่ล่ะปีที่ย้อนเวลาไปเอาเจม คือ Timeline เส้นเดียวกันมั้ยคับ ตั้งแต่ New Jersey (1970) ถึงดาวมอแรค (20XX จำไม่ได้)

4. แคป ย้อนเอา เจมทั้งหมดไปคืน แล้ว Soul Stone คืนที่ไหน

5. แคป ที่เราเห็นตอนแก่ นี่คือแกไปดูอนาคตมาใช่มั้ยคับ ว่า ฟัลค่อน คือ กัปตันคนใหม่ หรือ แกพิศวาสอยากแต่งตั้งให้เฉยๆ

6. Rescue ( เปปเปอร์ ) คิดว่าจะมีบทบาทในอนาคตอีกมั้ยคับ หลังจาก โทนี่ตาย เพราะอยู่ๆโผล่มาเฉยเลย บู๊เก่งด้วย 55555555

1ใช่ครับ ไปรบช่วยดาวอื่น เหมือนที่นางพูดในตัวอย่างอะ เาวอื่นไม่ได้โชคดีแบบโลกที่มีอเวนเจอร์

2Mindคือคทาโลกิครับ ตอนมานิวยอร์กฮัคไปเอาไทม์ โทนี่+สก็อตไปเอาสเปซ แคปไปเอาคทาที่มีมายสโตนครับ ที่ไปเฮลไฮดราในลิฟต์

3ผมมองว่าทันทีที่ย้อนมามันคือคนละไทม์ไลน์เรียบร้อยแล้วครับ เพราะเส้นหลักตอนจบอเวนเจอร์1คือธอร์พาโลกิกลับแอสการ์ด แต่ในเอนเกมคือโลกิหนีไปได้ กแคปเจอแคปอีกคน ไม่งั้นแคปต้องเอะใจอะไรบ้างแล้วแหละพอสกอจพูดเรื่องย้อนเวลา เพราะตัวเองเคยเจอคนหน้าเหมือนตัวเอง มีโล่ห์แบบเดียวกัน ฝีมือเท่ากันมาแล้ว แต่นี่เหมือนแคปไม่เคยเจอมาเลยแสดงว่าน่าจะเป็นคนละไทม?ไลน์กัน

4 น่าจะเอาไปคืนที่โวลเมียร์แหละครับ ไม่รู้ตอนเตอเรดสกัลจะเป็นไง
แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17863
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:02
pickachuu พิมพ์ว่า:
ไปดูมาแล้ว สนุกมาก แต่ขอถามนิดนึงคับ ผมก็แฟนมาเวลนะ แต่รู้สึกงงๆ

1. กัปตันมาเวล ที่แกเพิ่งโผล่มานี่ คือแกต้องปกป้องหลายจักรวาลใช่มั้ยคับ แล้วยังงี้เรียกว่าอยู่ในทีม Avengers ได้มะ เพราะดูตอนงานศพโทนี่ นางก็ไม่ได้สุงสิงกับใครเป็นพิเศษ

2. Mind Stone ไปเอาตอนไหนอ่ะคับ เท่าที่จำได้ Power = เนบิวล่า Time = แบนเนอร์ Space = โทนี่ Soul = นาตาชา Reality = ร็อคเกต

3. ในแต่ล่ะปีที่ย้อนเวลาไปเอาเจม คือ Timeline เส้นเดียวกันมั้ยคับ ตั้งแต่ New Jersey (1970) ถึงดาวมอแรค (20XX จำไม่ได้)

4. แคป ย้อนเอา เจมทั้งหมดไปคืน แล้ว Soul Stone คืนที่ไหน

5. แคป ที่เราเห็นตอนแก่ นี่คือแกไปดูอนาคตมาใช่มั้ยคับ ว่า ฟัลค่อน คือ กัปตันคนใหม่ หรือ แกพิศวาสอยากแต่งตั้งให้เฉยๆ

6. Rescue ( เปปเปอร์ ) คิดว่าจะมีบทบาทในอนาคตอีกมั้ยคับ หลังจาก โทนี่ตาย เพราะอยู่ๆโผล่มาเฉยเลย บู๊เก่งด้วย 55555555

1. ก็คงใช่แหละ ในอนาคตนางก็คงเป็นนำทีม เพราะคอมิกนางก็นำอยู่

2. คถาโลกิไงครับ ที่แคป vs แคปไง

3. น่าจะคนละไทม์ไลน์นะ

4. ก็คืนที่เดิมล่ะครับ อาจจะได้เจอเรดสกรัลด้วย 555

5. พิศวาสครับ

6. ไม่มีละครับ นักแสดงบอกลาเรียบร้อย
นักเตะอบต.
Status: มารวยแค้ว
เข้าร่วม: 20 May 2009
ตอบ: 2547
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:04
EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ
เรื่องของแคปที่ย้อนเวลาไปใช้ชีวิตกับเพกกี้ตอนแก่ ผมมองว่า
แคปย้อนเวลาไป ในช่วงที่กัปตันในไทม์ไลน์นั้น จมลงทะเลไปแล้ว
แล้วพอแคปจากปัจจุบันนี้มา อาจจะบอกความจริงว่าเค้าเป็นใครมาจากไหน
เพราะสิ่งที่แคปต้องการคือได้เต้นรำอยู่กับเพกกี้
เหมือนที่แคปดพูดเสมอๆ เวลาเจอเพกกี้ว่า "ผมจะลืมได้ไง ผมติดเต้นรำคุณอยู่"
และคิดว่าแคปไม่น่าจะปิดบังความจริง หลังจากนั้นแคปก็แต่งงานกะเพกกี้
แต่ไม่ได้ใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน เพื่อให้เส้นเรื่องของไทม์ไลน์นั้นเดินไปได้อย่างปกติ
คือเพกกี้มีครอบครัว มีลูก แล้วแคปก็หายตัวไป คอยเฝ้าดูอยู่ห่างๆ
ไปใช้ชีวิตของตัวเองในสมัยนั้นไปตามปกติ จนตัวเองแก่
จนวันที่เพกกี้ตาย แคปก็กลับมาที่เดิม เพื่อรอมอบโล่ให้กับ แซม..

ทิ้งท้าย

แคปอาจจะทิ้งท้ายก่อนจากไปว่า ซักวันผมจะกลับมา
สุดท้ายมันก็จะลงล๊อกในหนังวินเทอโซลเย่อที่เพกกี้พูดก่อนตายว่า
"คุณกลับมาจริงๆ ด้วย"
แก้ไขล่าสุดโดย 0twxwso เมื่อ Fri Apr 26, 2019 12:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10768
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:20
Spoil
Shinshil พิมพ์ว่า:
boyoat พิมพ์ว่า:
อย่างนึงที่ต้องชม MCU คือเป็นการปิดเฟสที่เปิดความเป็นไปได้เยอะมาก

1. วิชั่นตาย แวนด้ารอด ถ้าจะทำอีเวนท์ชุด House of M ก็ทำได้
2. ดึงมณีจากมิติอื่นมา แต่คืนไปแล้ว จะดึงเข้าอีเวนท์ Incursion ก็ได้ (ดัดแปลงตัดโมเลกุลแมนออก)
3. ธอร์ตั้งนิวแอสการ์ด แล้วออกเดินทาง อันนี้จะคล้ายกับตอนจบของแร็คนาร็อกแบบคอมิกแล้ว ที่พี่ท้อแท้ต้องไปเดินทางตามหาดราก้อนบอลมาสร้างนิวแอสการ์ดบนโลก
4. ฝั่งซีรี่ย์อิเล็กตร้า กับของกัปตันมาร์เวล มีวัตถุดิบพอจะทำ Secret Invasion แล้ว
5. ทางกองกำลังมิวแตนท์ก็กำลังจะมี Dark Phoenix ที่จะพา X-men ขึ้นมาอยู่ในระดับ cosmic กับเพื่อนเหมือนกัน
6. ถึงแคปจะให้โล่แซมไปแล้ว แต่แคปก็ยังมีโอกาสกลับมาแบบเวอร์ชั่นแก่ แถมตอนนี้ตำแหน่งแคปกลายเป็นคู่หูติ๊งต๊องแบบ บัคกี้ กับ แซม น่าจะสนุกกันได้อีกเยอะในซีรี่ย์ของคู่นี้
7. ในระหว่างที่ยังลบภาพแคปของ คริส อีแวน ไม่ได้ เราจะยังได้รำลึกความหลังกันจากหนังชุดของ แบล็ค แพนเตอร์ แทนเพราะบัคกี้เกี่ยวข้องกับวากันด้าค่อนข้างมาก

แต่อีเวนท์ที่ผมอยากเห็นอย่าง World War Hulk ดูแล้วคงต้องรอไปก่อน ส่วน Civil War 2 ก็มีโอกาส แต่แบนเนอร์อยู่ร่างเขียวถาวรแล้ว ก็ต้องดัดแปลงเยอะหน่อย  

ข้อ 4 ตอนนี้ผมตะหงิดๆ กับการที่ทีมสร้างวางบทของสครัลล์อยู่ ถ้าจะเอามาต้องแถว่าสครัลล์ที่แครอลช่วยนี่เป็นสครัลล์ชนกลุ่มน้อย

ข้อ 6 อยากให้แคปเวอชั่นนี้มาออกหลายๆ เรื่องหน่อย แล้วถ้าวันดีคืนดีอยากให้คริส อีแวนส์กลับมา รอบนี้ขอกลับมาเป็น secret empire จริงๆ เลยจะเยี่ยมมากเลย

ส่วนตัว อยากให้โรเบิร์ตดาวนี่ย์กลับมาเป็นคามิโอย่อมๆ หรือจะเปลี่ยนตัวเองเป็นแค่เสียงพากษ์ ai อะไรก็ว่ากันไป  

แก๊งกิ้งก่านี่โคตรคนดีอะ ตอนไปดูนี่ถึงกับชะงัก
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 383
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:26
ถาทครับ
ผมจะไปดูไอแมคที่ เอมควอเทีย เค้ามีแว่น3D ให้ยืม หรือต้องซื้อเหมือนโรงทั่วไปครับ
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2011
ตอบ: 901
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:27
ถุงมือตอนที่ทานอสใส่ นี่คือถุงมือที่ทดลองกับ ฮัค หรือเปล่า ?
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 4543
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:34
RedArmyManUTD พิมพ์ว่า:
ถุงมือตอนที่ทานอสใส่ นี่คือถุงมือที่ทดลองกับ ฮัค หรือเปล่า ?  

ใช่ครับอันเดียวกัน
นักบอลถ้วย ข.
Status: บางทีแค่หายใจก็ผิด.
ตอบ: 5750
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:36
[RE]EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ
ถามครับทำไมตอนกลับมาจากมิติ ถึงไม่มีใครเอะใจว่าเนบิวล่าไม่กลับมาด้วยเลยหรือว่าไม่ได้มีความสำคัญอะไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 383
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:43
wipeout พิมพ์ว่า:
ถามครับทำไมตอนกลับมาจากมิติ ถึงไม่มีใครเอะใจว่าเนบิวล่าไม่กลับมาด้วยเลยหรือว่าไม่ได้มีความสำคัญอะไร  

กลับมานะครับ แต่เป็นเนบิวล่าเวอร์ชั้นอดีต
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10768
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:52

เพราะเวลาในมิติควอนตัมต่างกับมิติปัจจุบันครับ ดังนั้น 3 ชม. ที่เนฯ โดนจับ วอร์แมนชีนอาจไม่เห็นความแตกต่างเลย เอาง่ายๆ คือ ทุกคนกลับมาพร้อมกัน
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2877
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:54

กลับมาครับ

เวลาบนโลกเท่ากันหมด 5 วินาที แต่อีกฝั่งจะใช้เวลาเท่าไหร่ก็ได้
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2877
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 12:56
คือผมสงสัยว่า จักวาลที่ธานอสออกมานั้น แสดงว่าไม่มีธานอสแล้ว

งี้ก็โครตชิลเลยดิจักวาลนั้น
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel