ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 455
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 16:17
[RE: EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ]
แมวน้ำคับ พิมพ์ว่า:
KnightX007 พิมพ์ว่า:
แมวน้ำคับ พิมพ์ว่า:
ถามนิดหนึ่งครับ กับตันตอนแก่มาจากไหนเหรอครับ

เพราะหนังบอกว่าว่าไม่ได้ไปแก้ไขอตีด  

Spoil
ก็เป็นคนเดีมที่เอามณีกลับไปไว้ที่ๆมันควรอยู่ เพียงแต่แก "อยากไปใช้ชีวิต" เลยไม่กลับมา แต่ไปใช้ชีวิตเหมือนคนธรรมดาหลังจากนั้นกับเพ็กกี้ จนแก่ แล้วมานั่งอยู่ตรงนั้นครับ  

ถ้ายังงั้นมันก็เหมือนย้อนไปแก้ไขอดีตนะสิครับ มันดูขัดๆยังไงไม่รู้  

ย้อนกลับไปอีกมิติตอนกัปตันโดนแช่แข็งอยู่แล้วก็ไปอยู่กับเมียจนแก่ละกลับมามิติเดิม
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2877
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 16:17
[RE: EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ]
ves16 พิมพ์ว่า:
ผมงงว่าดีนิ้วแล้วคนหายไปครึ่งนึง ก่อนหายเหลือกัน 10 กว่าคน พอเอากลับมามีเป็นพันเลย มันครึ่งนึงยังไงว่ะ  

ไม่ใช่ครึ่งนึงครับเข้าใจผิดแล้ว อารมณ์เหมือนทุกคนโยนหัวก้อยอ่ะ สุ่มเอา
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2010
ตอบ: 7725
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 16:19
ผมงงว่าดีนิ้วแล้วคนหายไปครึ่งนึง ก่อนหายเหลือกัน 10 กว่าคน พอเอากลับมามีเป็นพันเลย มันครึ่งนึงยังไงว่ะ  

ตอนสู้ครั้งแรก ทีมที่มีการเตรียมกำลังคน มีแต่จากวากานด้าไงครับ ส่วนที่เหลือคงไม่มีการเตรียมการที่จะได้สู้เลย แอสการ์ดบางส่วนที่หนีไปตอนที่ธานอสบุกยานครั้งแรกคงไม่ได้เตรียมการจะมาสู้ด้วยซ้ำ

พอหมอแปลกกลับมา จึงมีเวลาไปเตรียมกำลังคน มาทั้งวากานด้า ทั้งจากแอสการ์ด หรือพวกหมอแปลกที่มากันเยอะ

รวมถึงคนที่ไม่ได้ต่อสู้ อย่างเดอะ วอสป์ด้วย หรือเพ็บเพอร์

มันเลยมากันเยอะกว่าตอนที่สู้กันครั้งแรก
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: :)
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 4638
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 17:05
Gunnerism พิมพ์ว่า:
wilshere พิมพ์ว่า:
Rut Wayne พิมพ์ว่า:
มีคำถามครับ. ไอถุงมือที่ติดตั้งมณีนี่มันใช้อำนาจมณีไม่ได้เหรอครับ เพราะผมเห็นตอนทานอสสู้กะกัปตันมาเวลแกดึงมณีพลังออกมาถือจึงปล่อยพลังได้  

หลักการการใช้ของมันคือต้องกำหมัดครับ แล้วกัปตันมาเวลแกล็อคนิ้วแบบนั้น ทานอสเลยต้องดึงเจมออกมาใช้แยกต่างหาก  

ทำไมง้างมือธานอสกันง่ายจัง ธานอสระดับคอสมิกบีอิ้งนะครับ

อีกอย่างถุงมือใส่ infinity gem 5 เม็ด มือน่าจะมีพลังเพิ่มขึ้นนะครับ เอามือที่ใส่ถุงมือผลักคนง้างน่าจะง่ายกว่าถอด power gem มาตบนะ 5555  

จริงๆ เราไม่สามารถเอาสเกลของ Comics มาเทียบในหนังได้นะครับ แต่มันก็เอาบางอย่างใน Comics มาอ้างอิงเหมือนกัน คือแน่นอนว่า ถ้าธานอสมีถุงมือพร้อมเจมครบเนี่ย พลังมันระดับคอสมิกอยู่แล้ว อย่างที่เห็นใน Infinity War ภาคก่อนหน้า

ไม่มีใครสู้ธานอสได้เลย ใช้คำว่า สู้ไม่ได้เลย จะไอรอนแมน กัปตัน วันด้า แพ้หมด แม้แต่ตอนไม่มีเจม สามคนรุมยังลำบากเลยครับ คนที่จะเก่งกว่าแบบชัดๆตอนที่ธานอสไม่มีเจมดูจะเป็นวันด้า

และชัดที่สุดก็เป็นกัปตันมาเวล แน่นอนว่ามีถุงมือกับเจมครบแล้ว ถ้าไม่ได้ใช้พลังจากถุงมือ ผมมองว่าสเกลพลังธานอสมันก็ยังเท่าเดิม มันถึงสู้แรงกัปตันมาเวลไม่ไหวไงครับ

อยากให้มองถุงมือกับเจมเป็นเหมือนอาวุธชนิดนึงมากกว่า เพราะถ้าปราศจากอาวุธ ธานอสก็เป็นธานอสธรรมดา เหมือนธอร์ที่ไม่มีอาวุธนั่นแหล่ะครับ ถุงมือไม่ได้เสริมพลังด้านไหนของธานอส

แต่เหมือนเป็นอาวุธอย่างนึงที่ธานอสใช้ได้ (ไม่ได้เหมือนเคสวิชั่นที่มีเจม หรือกัปตันมาเวลที่ดูดซับพลังของเจมมาแล้วทำให้ตัวเองเก่งขึ้น) ซึ่งถ้าธานอสใช้อาวุธนั้นไม่ได้ ธานอสก็เป็นธานอสที่ไม่ได้มีแรงหรือพลังอะไรมากกว่าที่ธานอสเป็นครับ

ความคิดส่วนตัวของผมนะ ผมมองแบบนี้มากกว่า จักรวาล MCU มันไม่ได้เป๊ะขนาด Comics เลย แต่มันก็อ้างอิงจาก Comics บางส่วน สิ่งที่ผมดูจะสงสัยมากกว่าคือ ภาค Infinity War ธอร์เอาขวานปักอกธานอสง่ายๆ

แต่ในภาค Endgame แค่สู้กันยังลำบากเลย จะบอกว่าเพราะความอ้วนของมันงี้หรอ? หรือแค่ภาคก่อนหน้ามันอ่อยให้ เพราะยังไงก็ได้ดีดนิ้วอยู่แล้ว?

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12272
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 17:28
Bancario พิมพ์ว่า:
วันนี้ไปดูเก็บรายละเอียดมาอีกรอบ

พึ่งสังเหตุว่าตอน Final war แกห้ามน้ำไหลตลอดเลย ตอนชู1นิ้วก็ยังห้ามอยู่ ถึงว่าไม่ค่อยมาช่วยเพื่อนเลย

ว่าแต่ The wasp ยิงแสงได้ด้วย?  

เจ้าตัวคงรู้อยู่แล้วว่าต้องทำอะไรจากที่เข้าไปดู 1 ครั้งในหลายสิบล้านครั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: NewFond
เข้าร่วม: 30 Mar 2011
ตอบ: 6417
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 18:08
สงสัยครับ
Spoil
ตอนที่ โทนี่ตาย ทำไมไม่ให้ dr.strange ใช้ทามสโตนย้อนเวลาเฉพาะก่อนโทนี่ตายให้ ละก็ถ้าจำไม่ผิด เรื่อง กับตันเมกา พอกับตันฟื้นมา ก็ไปหาคนรักตอนแก่ เห็นสวมแหวนที่นิ้วนางซ้ายอยู่ เป็นไปได้ไหมว่า คนรักกับตันตอนนั้น เป็นเมียของกับตันที่ย้อนเวลามาระหว่างร่างในอดีตโดนแช่แข็ง  
New BNK48 My Kami
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12272
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 18:15
OnlyNew พิมพ์ว่า:
สงสัยครับ
Spoil
ตอนที่ โทนี่ตาย ทำไมไม่ให้ dr.strange ใช้ทามสโตนย้อนเวลาเฉพาะก่อนโทนี่ตายให้ ละก็ถ้าจำไม่ผิด เรื่อง กับตันเมกา พอกับตันฟื้นมา ก็ไปหาคนรักตอนแก่ เห็นสวมแหวนที่นิ้วนางซ้ายอยู่ เป็นไปได้ไหมว่า คนรักกับตันตอนนั้น เป็นเมียของกับตันที่ย้อนเวลามาระหว่างร่างในอดีตโดนแช่แข็ง  

Spoil
ภาค Infinity War ธานอสก็เคยย้อนเวลาจาวิสกลับมา ผมเดาว่า Dr. ทำแบบนั้นไม่ได้เพราะจะพาธานอสกลับมาด้วย ยังไงโทนี่ก็ต้องดีดนิ้วเพื่อฆ่าธานอสครับ แล้วอีกอย่าง Dr. คงรู้อยู่แล้วว่านี่คือ 1 ครั้งที่ชนะจากการนั่งไปดูโลกคู่ขนานมาในภาคที่แล้ว เลยเป็นเหตุผลทำให้ Dr. ไม่ยอมบอกโทนี่ว่านี่คือหนทางที่จะชนะ ตอนโทนี่ถาม Dr. บอกประมาณว่าถ้าเขาพูดเหตุการณ์มันอาจจะเปลี่ยนไปเท่าที่ผมจำความได้ประมาณนี้แต่คำพูดไม่ได้พูดแบบนี้หรอก เพราะเหมือนเจ้าตัวรู้ว่าโทนี่ต้องตายเพื่อจบศึกนี้  
แก้ไขล่าสุดโดย Flix เมื่อ Fri Apr 26, 2019 18:17, ทั้งหมด 2 ครั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: ไม่สน
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1484
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 18:18
Bancario พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่ครึ่งนึงครับเข้าใจผิดแล้ว อารมณ์เหมือนทุกคนโยนหัวก้อยอ่ะ สุ่มเอา  

อ่อเคครับ ผมก็นึกว่ามันจะลดประชากรลงครึ่งนึง
นักบอลถ้วย ข.
Status: ไม่สน
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1484
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 18:19
TC-TT พิมพ์ว่า:

ตอนสู้ครั้งแรก ทีมที่มีการเตรียมกำลังคน มีแต่จากวากานด้าไงครับ ส่วนที่เหลือคงไม่มีการเตรียมการที่จะได้สู้เลย แอสการ์ดบางส่วนที่หนีไปตอนที่ธานอสบุกยานครั้งแรกคงไม่ได้เตรียมการจะมาสู้ด้วยซ้ำ

พอหมอแปลกกลับมา จึงมีเวลาไปเตรียมกำลังคน มาทั้งวากานด้า ทั้งจากแอสการ์ด หรือพวกหมอแปลกที่มากันเยอะ

รวมถึงคนที่ไม่ได้ต่อสู้ อย่างเดอะ วอสป์ด้วย หรือเพ็บเพอร์

มันเลยมากันเยอะกว่าตอนที่สู้กันครั้งแรก  

อ่อครับ เข้าใจแล้ว ขอบคุนครับ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5168
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 20:46
Flix พิมพ์ว่า:
OnlyNew พิมพ์ว่า:
สงสัยครับ
Spoil

Spoil
ภาค Infinity War ธานอสก็เคยย้อนเวลาจาวิสกลับมา ผมเดาว่า Dr. ทำแบบนั้นไม่ได้เพราะจะพาธานอสกลับมาด้วย ยังไงโทนี่ก็ต้องดีดนิ้วเพื่อฆ่าธานอสครับ แล้วอีกอย่าง Dr. คงรู้อยู่แล้วว่านี่คือ 1 ครั้งที่ชนะจากการนั่งไปดูโลกคู่ขนานมาในภาคที่แล้ว เลยเป็นเหตุผลทำให้ Dr. ไม่ยอมบอกโทนี่ว่านี่คือหนทางที่จะชนะ ตอนโทนี่ถาม Dr. บอกประมาณว่าถ้าเขาพูดเหตุการณ์มันอาจจะเปลี่ยนไปเท่าที่ผมจำความได้ประมาณนี้แต่คำพูดไม่ได้พูดแบบนี้หรอก เพราะเหมือนเจ้าตัวรู้ว่าโทนี่ต้องตายเพื่อจบศึกนี้  

โน้ววว ครับ ไทม์เจ็มเทพมากๆนะครับ ย้อนเวลาแยกส่วนได้ เลือกได้ว่าจะย้อนอะไรไม่ย้อนอะไร

เพราะฉะนั้นแค่ย้อนเวลาเฉพาะโทนี่คนเดียวทำได้สบายมากครับ ดูจากที่ใช้ใน หนังเดี่ยวแก ตอนย้อนเวลาที่ฮ่องกง สามารถเลือกได้เลย ว่าจะย้อนเวลาอะไร จะหยุดเวลาอะไร จะให้ใครขยับได้บ้าง กะอีแค่ย้อนเวลาให้โทนี่กลับมามีชีวิต ทำได้ชิลๆเลยครับ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10817
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 21:17
เพิ่งไปดูมาเเสดงว่ากัปตันเเต่งงานกับแป๊กกี้ที่อายุ 50 กว่าๆเลยนะเนี่ย เเต่ก็สมหวังกันซักที 2 คนนี้
Allez Allez Allez!!!

นักบอลถ้วย ก.
Status: Captain America
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 8913
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 21:22
มีใครไปดูที่ไหนแล้วคนเฮบ้างครับ อยากได้บรรยากาศนั้นจังมีแนะนำไหมครับ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2010
ตอบ: 1631
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 21:38
รู้แต่ว่าตอนนี้เปลี่ยนริงโทนมือถือเป็นเพลงนี้ Hail Hail

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 21:43
ลุงหมีต๊อกต๋อย พิมพ์ว่า:
รู้แต่ว่าตอนนี้เปลี่ยนริงโทนมือถือเป็นเพลงนี้ Hail Hail

โคตรชอบฉากนี้ตั้งแต่ กาเดี้ยน ภาคแรกเลย ไม่นึกว่าจะเอามาเล่น ใน end game ด้วย

ปล.ฮาเลยที่ วอแมชชีนบอก ไอ้นี่อะนะ
แก้ไขล่าสุดโดย ปมต. เมื่อ Fri Apr 26, 2019 21:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง

คนรักน้องแมว
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21783
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 21:47
ถามเรื่อง Thor ครับ
คือตกลงพี่แก ไปร่วมแก๊งกับพวก GOTG แล้วใช่มั้ยครับ

แบบนี้ก็คือภาคใหม่ GOTG ก็น่าจะมี THOR รวมไปด้วยใช่มั้ยครับ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel