ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: มินมินมารุ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Dec 2014
ตอบ: 2582
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:25
[RE: EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ]
deawdai1412 พิมพ์ว่า:
มายมินมินมินมิน พิมพ์ว่า:
ถามนิดนึง Ancient Oneบอก มณีต้องครบเพื่อรักษาสมดุลจักรวาล
แล้วจักรวาลปัจจุบันมณีกระจุยไปหมดแล้ว แล้วสมดุลจักรวาลจะเหลือหรอ  

ต้องเปลี่ยนรูปเป็นแซมไหม
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I am Leeds United Fanclub!! *-*
เข้าร่วม: 21 Jan 2015
ตอบ: 1657
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:26
[RE: EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ]
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:
NariChi พิมพ์ว่า:
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:
แมวน้ำคับ พิมพ์ว่า:
KnightX007 พิมพ์ว่า:
แมวน้ำคับ พิมพ์ว่า:
ถามนิดหนึ่งครับ กับตันตอนแก่มาจากไหนเหรอครับ

เพราะหนังบอกว่าว่าไม่ได้ไปแก้ไขอตีด  

Spoil
ก็เป็นคนเดีมที่เอามณีกลับไปไว้ที่ๆมันควรอยู่ เพียงแต่แก "อยากไปใช้ชีวิต" เลยไม่กลับมา แต่ไปใช้ชีวิตเหมือนคนธรรมดาหลังจากนั้นกับเพ็กกี้ จนแก่ แล้วมานั่งอยู่ตรงนั้นครับ  

ถ้ายังงั้นมันก็เหมือนย้อนไปแก้ไขอดีตนะสิครับ มันดูขัดๆยังไงไม่รู้  

ไม่จำเป็นครับ ในหนังได้บอกแล้วว่าการย้อนเวลาไม่ได้ทำให้อนาคตเปลี่ยนไปตามกฎควอนตัมฟิสิกส์

จริงๆไม่แปลกที่หลายคนจะสับสนเพราะเรื่องเกี่ยวกับเวลาจะใช้ความเชื่อนี้มาตลอด แต่ปัจจุบันไม่ใช่แล้ว มีหลายแนวคิดมาก  

Spoil
แล้วกัปต้นในทามไลน์นั้นอีกคนล่ะครับ....ก็คือถูกแช่แข็งไว้ไม่ได้ถูกพบรึป่าวครับแล้ว กับตันที่ย้อนเวลาไปก็ไปแทนที่? มโนเองล้วนๆ  

ผมว่าไม่ได้ไปแทนที่นะ เพราะตอนย้อนไปที่นิวยอร์คก็เจอแคปอีกคนแสดงว่าการข้ามเวลาไม่ได้แทนที่แต่อย่างใด

พูดง่ายๆคือไปทั้งกายเนื้อทั้งวิญญาณเลย ผมเลยเดาๆแคปย้อนไปช่วงเวลาหลังจากที่แคปอีกคนจมนำ้แข็งไปแล้ว หรือง่ายๆคือหลังสงครามจบ แล้วก็อยู่กับเพ็กกี้นั่นแหละ ส่วนแคปที่แช่แข็งก็คงลุกขึ้นมาตามไทม์ไลน์นั่นแหละ  

ผมก็คิดแบบนั้นแหละครับแทนที่ในความหมายผมคือ ไปช่วงที่กัปตันในทามไลน์นั้นโดนแช่แข็งแล้วกับตันเราก็ไปเสียบแทนที่แบบไม่ได้โดนแช่แข็งแล้วมช่ชีวิตกับเพกกี้ไปยาวๆ

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7491
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:32
คือ ถ้าดูทั่วๆไปบทดีเลยนะ แต่ถ้ามองแบบละเอียด
1. แคปกัน ไปซ้อนทับอีกคน แถมกลับมาก็เป็นคนแก่ แล้วแคปฯที่แช่แข็งในอดีตมันไม่ตีกันเหรอ งงๆ แถมคนในปัจจุบันก็รอแค่แคปฯคนแก่อีก
2. น้องกามาล่า หายไปเฉยเลย หลังกองทัพมันม่วงหายไปเงียบเลย
คอมเมนเตเตอร์
Status: Dumb leaders. We'll all die.
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 11937
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:34
ถูกแบนแล้ว
อยากเห็นตัวร้ายตัวใหม่ หลังจบทานอส
อยากเห็น อดัม วอร์ลอ็ค จาก GOTG
อยากให้ถึงเฟสค่อไปแล้วเนี่ยยยย
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 4542
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:34
Sigma69 พิมพ์ว่า:
Lolitas พิมพ์ว่า:
mind stone นี่ไปเอามาตอนไหนนะ เห็นไปนิวยอร์กได้มาเม็ดเดียวเอง spaceก็ต้องย้อนไปอีกรอบ
ปล.โทนี่ยังมีงานศพแล้วงานศพแนทล่ะ  

นิวยอร์คได้มา 2 เม็ดหนิครับ

คฑาโลกิ กับ ไทม์ฺสโตน

สเปซ โทนี่ย้อนไปเอาแล้วเจอพ่อ แคปไปเอาอานุภาคพิม

ส่วนแนท ก็คงไว้อาลัยพร้อมกันในงานโทนี่นั่นแหละผมว่า มันคงไม่มีเวลา มาจัด 2 งานหรอก  

ขอบคุณครับ ตอนแรกฝังใจว่าไปอยู่บนหัววิชั่น
นักบอลถ้วย ก.
Status: Captain America
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 8916
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:36
deawdai1412 พิมพ์ว่า:
ถามนิดนึง Ancient Oneบอก มณีต้องครบเพื่อรักษาสมดุลจักรวาล
แล้วจักรวาลปัจจุบันมณีกระจุยไปหมดแล้ว แล้วสมดุลจักรวาลจะเหลือหรอ  

ต้องเปลี่ยนรูปเป็นแซมไหม  
แก่แล้วแต่ยกค้อนได้นะ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 80
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:38
ตั๋วกี่บาทครับ
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 1024
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:40
mind stone นี่ไปเอามาตอนไหนนะ เห็นไปนิวยอร์กได้มาเม็ดเดียวเอง spaceก็ต้องย้อนไปอีกรอบ
ปล.โทนี่ยังมีงานศพแล้วงานศพแนทล่ะ  

new york 2เม็ด ที่เป็นคทาโลกิให้ hawk eye เอากลับ กะ time ฮัคเอากลับ
ส่วนอีกเม็ดผิดแผน โลกิ เอาหนี เลยต้องย้อนเวลาไปเอาที่ ฐานชิล 1970แทน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2007
ตอบ: 3319
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:43
Captain Marvel พลังไปไกลขนาดนี้ หนังภาคต่อไปจะทำให้สนุกได้ไหมครับ
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ❤Kim_Dahyun❤-ϟ-
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 4975
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:44
atapol001 พิมพ์ว่า:

new york 2เม็ด ที่เป็นคทาโลกิให้ hawk eye เอากลับ กะ time ฮัคเอากลับ
ส่วนอีกเม็ดผิดแผน โลกิ เอาหนี เลยต้องย้อนเวลาไปเอาที่ ฐานชิล 1970แทน  

Ant man เอากลับครับ ไม่ใช่ บาร์ตัน

บาร์ตันไปเอา โซล สโตน กับ แนตตี้ ครับ
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 1024
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:45
ซอยูกิ พิมพ์ว่า:
atapol001 พิมพ์ว่า:

Ant man เอากลับครับ ไม่ใช่ บาร์ตัน

บาร์ตันไปเอา โซล สโตน กับ แนตตี้ ครับ  

เออ ใช่พิมผิด 55+
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10766
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:45
อย่างนึงที่ต้องชม MCU คือเป็นการปิดเฟสที่เปิดความเป็นไปได้เยอะมาก

1. วิชั่นตาย แวนด้ารอด ถ้าจะทำอีเวนท์ชุด House of M ก็ทำได้
2. ดึงมณีจากมิติอื่นมา แต่คืนไปแล้ว จะดึงเข้าอีเวนท์ Incursion ก็ได้ (ดัดแปลงตัดโมเลกุลแมนออก)
3. ธอร์ตั้งนิวแอสการ์ด แล้วออกเดินทาง อันนี้จะคล้ายกับตอนจบของแร็คนาร็อกแบบคอมิกแล้ว ที่พี่ท้อแท้ต้องไปเดินทางตามหาดราก้อนบอลมาสร้างนิวแอสการ์ดบนโลก
4. ฝั่งซีรี่ย์อิเล็กตร้า กับของกัปตันมาร์เวล มีวัตถุดิบพอจะทำ Secret Invasion แล้ว
5. ทางกองกำลังมิวแตนท์ก็กำลังจะมี Dark Phoenix ที่จะพา X-men ขึ้นมาอยู่ในระดับ cosmic กับเพื่อนเหมือนกัน
6. ถึงแคปจะให้โล่แซมไปแล้ว แต่แคปก็ยังมีโอกาสกลับมาแบบเวอร์ชั่นแก่ แถมตอนนี้ตำแหน่งแคปกลายเป็นคู่หูติ๊งต๊องแบบ บัคกี้ กับ แซม น่าจะสนุกกันได้อีกเยอะในซีรี่ย์ของคู่นี้
7. ในระหว่างที่ยังลบภาพแคปของ คริส อีแวน ไม่ได้ เราจะยังได้รำลึกความหลังกันจากหนังชุดของ แบล็ค แพนเตอร์ แทนเพราะบัคกี้เกี่ยวข้องกับวากันด้าค่อนข้างมาก

แต่อีเวนท์ที่ผมอยากเห็นอย่าง World War Hulk ดูแล้วคงต้องรอไปก่อน ส่วน Civil War 2 ก็มีโอกาส แต่แบนเนอร์อยู่ร่างเขียวถาวรแล้ว ก็ต้องดัดแปลงเยอะหน่อย
แก้ไขล่าสุดโดย boyoat เมื่อ Fri Apr 26, 2019 11:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 425
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:46
ไปดูมาแล้ว สนุกมาก แต่ขอถามนิดนึงคับ ผมก็แฟนมาเวลนะ แต่รู้สึกงงๆ

1. กัปตันมาเวล ที่แกเพิ่งโผล่มานี่ คือแกต้องปกป้องหลายจักรวาลใช่มั้ยคับ แล้วยังงี้เรียกว่าอยู่ในทีม Avengers ได้มะ เพราะดูตอนงานศพโทนี่ นางก็ไม่ได้สุงสิงกับใครเป็นพิเศษ

2. Mind Stone ไปเอาตอนไหนอ่ะคับ เท่าที่จำได้ Power = เนบิวล่า Time = แบนเนอร์ Space = โทนี่ Soul = นาตาชา Reality = ร็อคเกต

3. ในแต่ล่ะปีที่ย้อนเวลาไปเอาเจม คือ Timeline เส้นเดียวกันมั้ยคับ ตั้งแต่ New Jersey (1970) ถึงดาวมอแรค (20XX จำไม่ได้)

4. แคป ย้อนเอา เจมทั้งหมดไปคืน แล้ว Soul Stone คืนที่ไหน

5. แคป ที่เราเห็นตอนแก่ นี่คือแกไปดูอนาคตมาใช่มั้ยคับ ว่า ฟัลค่อน คือ กัปตันคนใหม่ หรือ แกพิศวาสอยากแต่งตั้งให้เฉยๆ

6. Rescue ( เปปเปอร์ ) คิดว่าจะมีบทบาทในอนาคตอีกมั้ยคับ หลังจาก โทนี่ตาย เพราะอยู่ๆโผล่มาเฉยเลย บู๊เก่งด้วย 55555555
แก้ไขล่าสุดโดย pickachuu เมื่อ Fri Apr 26, 2019 11:47, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: พญาสุราขยับ ตับเขยื้อน
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2758
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:50
ผมสงสัง เรื่องค้อนของธอร์ อ่ะคับ ธอร์ที่กลับไปในอดีตเอาค้อนกลับมาด้วย ถ้ายั้งนั้นหมายความว่า
ธอร์ในอดีต จะไม่มีค่อนใช้เลย แบบนี้ถูกป่าวคับ กับอีกเรื่องคือ แคป ตอนเอามณีกลับไปส่ง แล้วไปอยู่กับแฟนตัวเองในอดีต ตัวแคปเองในอดีต ณ เวลานั้น มันจะไม่ทับกัน

Once a Gooner Always a Gooner
Victoria Concordia Crescit

แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17857
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:53
masterkabo พิมพ์ว่า:
คือ ถ้าดูทั่วๆไปบทดีเลยนะ แต่ถ้ามองแบบละเอียด
1. แคปกัน ไปซ้อนทับอีกคน แถมกลับมาก็เป็นคนแก่ แล้วแคปฯที่แช่แข็งในอดีตมันไม่ตีกันเหรอ งงๆ แถมคนในปัจจุบันก็รอแค่แคปฯคนแก่อีก
2. น้องกามาล่า หายไปเฉยเลย หลังกองทัพมันม่วงหายไปเงียบเลย  

กรณีกาโมร่า ผมเดาเอานะ ว่าตอนโทนี่เป๊าะ ความคิดของเจ้าตัวคือให้ธานอสและพวกหายไป ซึ่งมันส่งผลกับกาโมร่ามั้ย ผมว่าไม่ เป็นกาโมร่าแทบไม่เคยเป็นพวกธานอสเลย อย่างน้อยๆตอนสุดท้ายเจ้าตัวก็อยู่คนละฝั่งแล้ว ตอนนี้คงหนีด้วยวิธีใดวิธีนีง นางเป็นพวกลอบฆ่าอยู่แล้วน่าจะมีวิธี เผลอๆซ่อนตัวอยู่ในยานกราเดี้ยนนั่นแหละ ผมเดาเอานะ แต่คิดว่าไงๆก็ยังไม่ตาย คงปูทางไป gotg3

ส่วนแคปก็คงไปอยู่เงียบๆแหละครับ เพราะเจ้าตัวไปอดีตที่เจ้าตัวรู้อนาคตอยู่แล้ว ก็แค่รอ แล้วมาปรากฎตัวในวันนั้นแค่นั้นแหละ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel