ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10765
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 10:49
[RE: EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ]
Song`Liverpool พิมพ์ว่า:
เห็นด้วย นี้มู้เยอะเกิน เมื่อวานก็มีปักมุดไว้แล้ว ทำไมวันนี้หาย เลย งง  

มู้ไลฟ์มันจะแปะอยู่ข้างบนแค่ 24 ชม. ครับ หลังจากนั้นต้องมีคนไปขุดถึงจะเด้งมาใหม่ เหมือนข่าถ้ำหลวงอะครับ ที่ต้องมาตั้งไลฟ์ใหม่ทุกเช้า
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 10:51
[RE: EndGame รบกวนมาคุยในนี้นะครับ]
แมวน้ำคับ พิมพ์ว่า:
KnightX007 พิมพ์ว่า:
ถามนิดหนึ่งครับ กับตันตอนแก่มาจากไหนเหรอครับ

เพราะหนังบอกว่าว่าไม่ได้ไปแก้ไขอตีด  

Spoil
ก็เป็นคนเดีมที่เอามณีกลับไปไว้ที่ๆมันควรอยู่ เพียงแต่แก "อยากไปใช้ชีวิต" เลยไม่กลับมา แต่ไปใช้ชีวิตเหมือนคนธรรมดาหลังจากนั้นกับเพ็กกี้ จนแก่ แล้วมานั่งอยู่ตรงนั้นครับ  

ถ้ายังงั้นมันก็เหมือนย้อนไปแก้ไขอดีตนะสิครับ มันดูขัดๆยังไงไม่รู้  

ผกก. แกจงใจอธิบายนานมากครับ ตอนก่อนย้อนเวลาว่าการย้อนเวลาของ MCU จะไม่ทำให้เกิด paradox ที่บอกว่าพอเราย้อนไปในอดีต อดีตของเราก็ยังเป็นอดีตของเรา แม้แต่เราในอนาคตก็ยังเป็นอดีตของเราในปัจจุบันอยู่

แถมจงใจให้แอนท์-แมน ยิงมุกคู่กับ วอร์-แมชชีนด้วย แต่แป๊กสนิท
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I am Leeds United Fanclub!! *-*
เข้าร่วม: 21 Jan 2015
ตอบ: 1657
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 10:51
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:
ถามนิดหนึ่งครับ กับตันตอนแก่มาจากไหนเหรอครับ

เพราะหนังบอกว่าว่าไม่ได้ไปแก้ไขอตีด  

Spoil
ก็เป็นคนเดีมที่เอามณีกลับไปไว้ที่ๆมันควรอยู่ เพียงแต่แก "อยากไปใช้ชีวิต" เลยไม่กลับมา แต่ไปใช้ชีวิตเหมือนคนธรรมดาหลังจากนั้นกับเพ็กกี้ จนแก่ แล้วมานั่งอยู่ตรงนั้นครับ  

ถ้ายังงั้นมันก็เหมือนย้อนไปแก้ไขอดีตนะสิครับ มันดูขัดๆยังไงไม่รู้  

ไม่จำเป็นครับ ในหนังได้บอกแล้วว่าการย้อนเวลาไม่ได้ทำให้อนาคตเปลี่ยนไปตามกฎควอนตัมฟิสิกส์

จริงๆไม่แปลกที่หลายคนจะสับสนเพราะเรื่องเกี่ยวกับเวลาจะใช้ความเชื่อนี้มาตลอด แต่ปัจจุบันไม่ใช่แล้ว มีหลายแนวคิดมาก  

Spoil
แล้วกัปต้นในทามไลน์นั้นอีกคนล่ะครับ....ก็คือถูกแช่แข็งไว้ไม่ได้ถูกพบรึป่าวครับแล้ว กับตันที่ย้อนเวลาไปก็ไปแทนที่? มโนเองล้วนๆ  

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 828
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 10:54
อยากดูแต่ไมไ่ด้ดู เต็มทุกรอบ/ทุกโรงโซนบางนา เข้

ซุปตาร์ยูโร
Status: มินมินมารุ
เข้าร่วม: 15 Dec 2014
ตอบ: 2582
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 10:55
ถามนิดนึง Ancient Oneบอก มณีต้องครบเพื่อรักษาสมดุลจักรวาล
แล้วจักรวาลปัจจุบันมณีกระจุยไปหมดแล้ว แล้วสมดุลจักรวาลจะเหลือหรอ
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 10:59
มายมินมินมินมิน พิมพ์ว่า:
ถามนิดนึง Ancient Oneบอก มณีต้องครบเพื่อรักษาสมดุลจักรวาล
แล้วจักรวาลปัจจุบันมณีกระจุยไปหมดแล้ว แล้วสมดุลจักรวาลจะเหลือหรอ  

ต้องบอกว่า MCU ยำนัวเพื่อจบ Endgame แบบโคตรอลังการครับ

ถามว่าจักรวาลสมดุลย์อยู่มั้ย คำตอบคือ แล้วแต่ Marvel เลย ถ้าอยากให้เละเทะก็ดึงเข้า incursion แบบในคอมิคก็ได้ จักรวาลเริ่มแตกดับต้องหาทางช่วย

ถ้าไม่อยากให้เละก็สร้างตัวมาใหม่มาช่วยจักรวาล หรือจะมาแบบ ancient one ก็ได้ คือ ช่วยอยู่บแบบลับๆ วันนึงค่อยบอกคนดู
แก้ไขล่าสุดโดย boyoat เมื่อ Fri Apr 26, 2019 10:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง

แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17857
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:04
NariChi พิมพ์ว่า:
ArM_FreeDoM พิมพ์ว่า:

Spoil

ไม่จำเป็นครับ ในหนังได้บอกแล้วว่าการย้อนเวลาไม่ได้ทำให้อนาคตเปลี่ยนไปตามกฎควอนตัมฟิสิกส์

จริงๆไม่แปลกที่หลายคนจะสับสนเพราะเรื่องเกี่ยวกับเวลาจะใช้ความเชื่อนี้มาตลอด แต่ปัจจุบันไม่ใช่แล้ว มีหลายแนวคิดมาก  

Spoil
แล้วกัปต้นในทามไลน์นั้นอีกคนล่ะครับ....ก็คือถูกแช่แข็งไว้ไม่ได้ถูกพบรึป่าวครับแล้ว กับตันที่ย้อนเวลาไปก็ไปแทนที่? มโนเองล้วนๆ  

ผมว่าไม่ได้ไปแทนที่นะ เพราะตอนย้อนไปที่นิวยอร์คก็เจอแคปอีกคนแสดงว่าการข้ามเวลาไม่ได้แทนที่แต่อย่างใด

พูดง่ายๆคือไปทั้งกายเนื้อทั้งวิญญาณเลย ผมเลยเดาๆแคปย้อนไปช่วงเวลาหลังจากที่แคปอีกคนจมนำ้แข็งไปแล้ว หรือง่ายๆคือหลังสงครามจบ แล้วก็อยู่กับเพ็กกี้นั่นแหละ ส่วนแคปที่แช่แข็งก็คงลุกขึ้นมาตามไทม์ไลน์นั่นแหละ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 9758
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:04
boyoat พิมพ์ว่า:
Song`Liverpool พิมพ์ว่า:
เห็นด้วย นี้มู้เยอะเกิน เมื่อวานก็มีปักมุดไว้แล้ว ทำไมวันนี้หาย เลย งง  

มู้ไลฟ์มันจะแปะอยู่ข้างบนแค่ 24 ชม. ครับ หลังจากนั้นต้องมีคนไปขุดถึงจะเด้งมาใหม่ เหมือนข่าถ้ำหลวงอะครับ ที่ต้องมาตั้งไลฟ์ใหม่ทุกเช้า  

อ่อ แบบนี้น่าตั้งทุกวันอะท่าน เพราะวันหนึ่งสปอย น่าจะ 10 มู้ + เลย
แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17857
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:05
ถ้าหวังให้มู้นอกหมดด้วยมู้ไลฟ์มันไม่ง่ายหรอกครับ ชาวไลฟ์บอครู้ดี กว่าจะเป็นแบบนี้ได้ก็เป็นเดือน
นักบอลถ้วย ก.
Status: Captain America
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 8915
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:08

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 331
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:08
boyoat พิมพ์ว่า:

Spoil

ผกก. แกจงใจอธิบายนานมากครับ ตอนก่อนย้อนเวลาว่าการย้อนเวลาของ MCU จะไม่ทำให้เกิด paradox ที่บอกว่าพอเราย้อนไปในอดีต อดีตของเราก็ยังเป็นอดีตของเรา แม้แต่เราในอนาคตก็ยังเป็นอดีตของเราในปัจจุบันอยู่

แถมจงใจให้แอนท์-แมน ยิงมุกคู่กับ วอร์-แมชชีนด้วย แต่แป๊กสนิท  

สงสัยผมน่าจะตกหล่นตรงไหนไป เดือนหน้าหยุดยาวต้องไปซ้ำอีกรอบ
แก้ไขล่าสุดโดย แมวน้ำคับ เมื่อ Fri Apr 26, 2019 11:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20200
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:12
จริงๆผมมีข้อสงสัยอยู่บางข้อ แต่ไม่อยากตั้งให้รกเกินไป + รอไปดูรอบสองเสียพากย์ไทยก่อนวันพุธหน้า ถ้ายังสงสัยอยู่หลังจากวันนั้นกระทู้น่าจะน้อยลงบ้างละไม่รกเกินไป
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2999
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:14

จักรวาลเละเทะ ทำให้มิติในจักรวาลไหลมารวมกัน

เป็นการดึงเอา X-Men หรือ F4 เข้ามาใน MCU อย่างเนียนๆไงครับ
Oh YeaHH !!!
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 4542
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:20
mind stone นี่ไปเอามาตอนไหนนะ เห็นไปนิวยอร์กได้มาเม็ดเดียวเอง spaceก็ต้องย้อนไปอีกรอบ
ปล.โทนี่ยังมีงานศพแล้วงานศพแนทล่ะ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2999
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2019 11:24
Lolitas พิมพ์ว่า:
mind stone นี่ไปเอามาตอนไหนนะ เห็นไปนิวยอร์กได้มาเม็ดเดียวเอง spaceก็ต้องย้อนไปอีกรอบ
ปล.โทนี่ยังมีงานศพแล้วงานศพแนทล่ะ  

นิวยอร์คได้มา 2 เม็ดหนิครับ

คฑาโลกิ กับ ไทม์ฺสโตน

สเปซ โทนี่ย้อนไปเอาแล้วเจอพ่อ แคปไปเอาอานุภาคพิม

ส่วนแนท ก็คงไว้อาลัยพร้อมกันในงานโทนี่นั่นแหละผมว่า มันคงไม่มีเวลา มาจัด 2 งานหรอก
Oh YeaHH !!!
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel