ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29346
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:27
[RE: ถ้าเวงเกอร์ คุมทีมเงินถุงเงินถัง จะโหดระดับไหนได้ครับ]
Mr. Le Chiffre พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:
satada พิมพ์ว่า:
ก็ไม่แน่นะ เพราะยังไงสไตร์สการเล่นขิงแก่ก็ยังไม่ตกยุคนะ  

เล่นขิง นี้แบบไหนอีกครับ คร่าวก่อนมีคนบอกว่า ขิง =
ขี้คุย ขี้โม้ หรือท่านหมายถึง เมพขิง = เทพจริง

ขิงแก่ คือ เก๋า,ประสบการณ์เยอะ ไม่ได้ศัพท์สมัยนี้ที่แปลว่าขี้คุย  

เข้าใจแล้วครับ เอาจริงๆตอนผมอยู่ ม. ต้นเคยได้ยินนะ มัลดินี่ โคตรขิง แล้วหายไปนานจน ศัพท์ใหม่มา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9871
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:41
[RE: ถ้าเวงเกอร์ คุมทีมเงินถุงเงินถัง จะโหดระดับไหนได้ครับ]
ขิงแก่มันเป็นสำนวนไทย เพราะขิงมันยิ่งแก่ยิ่งเผ็ด

ส่วนไอ้เมพขิงมันเป็นคำแผลงจากเทพจริงๆ อ่านให้ดูวัยรุ่น

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: #COYG
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12650
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:51
แกอาจจะเหมาะแบบเก่าก็ได้ใครจะไปรู้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ลุงเสียดายน้ำ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 740
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 19:56
ปีแรกไม่มีแชมป์
ปีสอง ติดtop4
ปีต่อไปเหมือนเดิม วนเหมือนเดิม
มาพนันกันได้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1979
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 20:10
[RE]ถ้าเวงเกอร์ คุมทีมเงินถุงเงินถัง จะโหดระดับไหนได้ครับ
ไม่รู้นะ จากใจจริง ส่วนตัวชอบเวนเกอร์ระดับนึงเลยนะ คิดว่าแกคือที่สุดของเอเซน่อลแล้ว แต่ผมเชื่อว่าแกน่าจะทำทีมได้ดีกว่านี้แน่นอนถ้ามีเงินให้ใช้ แต่ถึงแชมป์ถล่มทลายไหมอันนี้ผมยังไม่อยากจะอวยขนาดนั้น เพราะสมัยนี้ผู้จัดการเก่งๆบริหารจัดการดีดีก็เยอะ แค่ขาดประสบการณ์และถ้วยรางวัล อย่างพอช(ถึงจะเกลียดแม่งชิบหาย)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

"I'll never forget the club or him, I don't see Arsenal without Arsene Wenger" - Thierry Henry
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 20:20
7ROSICKY พิมพ์ว่า:
ไม่รู้นะ จากใจจริง ส่วนตัวชอบเวนเกอร์ระดับนึงเลยนะ คิดว่าแกคือที่สุดของเอเซน่อลแล้ว แต่ผมเชื่อว่าแกน่าจะทำทีมได้ดีกว่านี้แน่นอนถ้ามีเงินให้ใช้ แต่ถึงแชมป์ถล่มทลายไหมอันนี้ผมยังไม่อยากจะอวยขนาดนั้น เพราะสมัยนี้ผู้จัดการเก่งๆบริหารจัดการดีดีก็เยอะ แค่ขาดประสบการณ์และถ้วยรางวัล อย่างพอช(ถึงจะเกลียดแม่งชิบหาย)  

ความหมายคือวัดว่าพอซเก่งกว่าเวงเกอร์ แค่ไม่มีถ้วย แต่เวงเกอร์มีถ้วยเก่งไม่เท่าพอซ
คือโดนหลอกตาไปไหม คุมดูดีแค่ไม่มีแชมป์ เวงเกอร์ก็เคยทำบอลที่สวยต่อบอลจนจะเข้าประตูแต่ไม่ได้แชมป์ มา4 5 ปีหลังเปลื่ยนวิธีเล่นใหม่แชมป์เอฟเอ3ครั้ง พอซคุมดูดีเกมรุกดีถ้าโดนขายตัวกินกับงบน้อยๆตลอดน่าจะแย่กว่านี้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 2371
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 20:39
อยากให้คุมทีม อย่าง บาซ่า มาดริด บาเยิร์น หรือปารีส นะ

น่าจะโหดอยู่ ขนาดปืนไม่มีงบจะให้ใช้ยังได้ขนาดนี้

แต่ เชลซีขอเถอะ ในอังกฤษอย่าเลยยย ทำใจไม่ได้

0
0

-------------- Lehmann --------------
Alvas -- Nesta -- Adam -- A.Cole
--------- Viera -- Fabregas ---------
Messi ---------- Ozil ---------- Pires
--------------- Henry ---------------
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1979
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 20:54
[RE]ถ้าเวงเกอร์ คุมทีมเงินถุงเงินถัง จะโหดระดับไหนได้ครับ
Butterganz พิมพ์ว่า:

ความหมายคือวัดว่าพอซเก่งกว่าเวงเกอร์ แค่ไม่มีถ้วย แต่เวงเกอร์มีถ้วยเก่งไม่เท่าพอซ
คือโดนหลอกตาไปไหม คุมดูดีแค่ไม่มีแชมป์ เวงเกอร์ก็เคยทำบอลที่สวยต่อบอลจนจะเข้าประตูแต่ไม่ได้แชมป์ มา4 5 ปีหลังเปลื่ยนวิธีเล่นใหม่แชมป์เอฟเอ3ครั้ง พอซคุมดูดีเกมรุกดีถ้าโดนขายตัวกินกับงบน้อยๆตลอดน่าจะแย่กว่านี้  

ผมไปบอกตอนไหนว่าพอชเก่งกว่า? ผมแค่มองว่าผุ้จัดการทีมสมัยนี้เก่งๆกันก็เยอะ ผมก็บอกอยู่ชัดนะว่าเวนเกอร์จะทำทีมได้ดีขึ้นกว่าเดิมแน่ๆ แค่ถ้าจะหวังแชมป์ถล่มทลายมันมีปัจจัยมากกว่านั้น เฮ้อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

"I'll never forget the club or him, I don't see Arsenal without Arsene Wenger" - Thierry Henry
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16478
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 21:07
Rosicky10 พิมพ์ว่า:
น่าจะไปถึงระดับปืนปี 03-04 ได้เลยครับ แต่ไม่รู้แกจะหาตัวดีๆไหม

กลัวจะเอาตัวอินดี้ๆลงไปเล่นเยอะ แบบนี้งานเข้าแน่ๆ อยากรู้เหมือนกันถ้าทำงานแบบกดดันแบบสมัยแกยังมีไฟจะยังทำได้ดีเหมือนเดิมไหม

ระบบแกถือว่าเทพเลย ตั้งแต่อูไนเข้ามาทำปืน

ขอแย้งว่าไม่มีทางครับ ฟุตบอลมันเปลี่ยนไปเยอะแล้ว ด้วยเหตุผลด้านแทคติคเวนเกอร์ไม่มีทางทำทีมไปได้ระดับนั้นแน่นอน อย่างมากได้ลุ้นแชมป์ลีค ถึง5นัดท้าย ก็เก่งละ สุดท้ายน่าจะว่าวตามเคย เพราะมีเป๊ปอยู่
1
0
Arselul / Lulldas Mavericks
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 21:15

ผมไปบอกตอนไหนว่าพอชเก่งกว่า? ผมแค่มองว่าผุ้จัดการทีมสมัยนี้เก่งๆกันก็เยอะ ผมก็บอกอยู่ชัดนะว่าเวนเกอร์จะทำทีมได้ดีขึ้นกว่าเดิมแน่ๆ แค่ถ้าจะหวังแชมป์ถล่มทลายมันมีปัจจัยมากกว่านั้น เฮ้อ  

สมัยนี้ผู้จักการเก่งๆเยอะเช่น เป๊ป ซีดาน ผมไม่ได้ว่าอะไร แต่ผู้จัดการเก่งๆบริหารทีมดีๆแค่ขาดรางวัลกับประสบการณ์อย่างพอซ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 350
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 21:17
ตอนจะปลดน้ามูผมยังอยากให้เจ๊แกมาคุมผีแดงเลย คงมันส์น่าดู
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 21:20
Kappa123 พิมพ์ว่า:
น่าจะไปถึงระดับปืนปี 03-04 ได้เลยครับ แต่ไม่รู้แกจะหาตัวดีๆไหม

กลัวจะเอาตัวอินดี้ๆลงไปเล่นเยอะ แบบนี้งานเข้าแน่ๆ อยากรู้เหมือนกันถ้าทำงานแบบกดดันแบบสมัยแกยังมีไฟจะยังทำได้ดีเหมือนเดิมไหม

ระบบแกถือว่าเทพเลย ตั้งแต่อูไนเข้ามาทำปืน

ขอแย้งว่าไม่มีทางครับ ฟุตบอลมันเปลี่ยนไปเยอะแล้ว ด้วยเหตุผลด้านแทคติคเวนเกอร์ไม่มีทางทำทีมไปได้ระดับนั้นแน่นอน อย่างมากได้ลุ้นแชมป์ลีค ถึง5นัดท้าย ก็เก่งละ สุดท้ายน่าจะว่าวตามเคย เพราะมีเป๊ปอยู่  

ใครจะสู้เป๊ปได้ เหมือนคนเล่นเกมเก่งพอๆกัน เจอเทพทรูเข้าไปเติมเกมแสนนึง กับคนที่ไม่มีตังเติมเล่นตามมีตามเกิดยังไงก็สู้ไม่ได้ แต่เป๊ปก็ไม่แชมป์ทุกปีทุกถ้วยนะ เป๊ปเก่งหัวสมัยใหม่ถ้ามีงบเท่ากัน เวงเกอร์ก็น่าสู้ไม่ได้แต่จะว่าวไหม ไม่แน่
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9462
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 21:35
ถูกแบนแล้ว
ผมว่าเชลซีหลังๆไม่ทุ่มละนะ น้อยอะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 16478
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 21:36
Kappa123 พิมพ์ว่า:

ใครจะสู้เป๊ปได้ เหมือนคนเล่นเกมเก่งพอๆกัน เจอเทพทรูเข้าไปเติมเกมแสนนึง กับคนที่ไม่มีตังเติมเล่นตามมีตามเกิดยังไงก็สู้ไม่ได้ แต่เป๊ปก็ไม่แชมป์ทุกปีทุกถ้วยนะ เป๊ปเก่งหัวสมัยใหม่ถ้ามีงบเท่ากัน เวงเกอร์ก็น่าสู้ไม่ได้แต่จะว่าวไหม ไม่แน่  

ก็นั่นล่ะ ยังไงก็ต้องมีก้างขวางแกอยู่แล้ว นอกจากเป๊ปก็ยังมีคนอื่นอีก ยากมากที่จะประสบความสำเร็จเหมือนยุค 03-04 อีกอย่างแกจะยอมใช้เงินรึเปล่ายังไม่รู้เลย เผลอๆก็ได้แบบเดิม ดาวรุ่งเกรดB 10-20ล้าน เอามาปั้นๆ
0
0
Arselul / Lulldas Mavericks
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29346
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 23:01
Nakhal พิมพ์ว่า:
ขิงแก่มันเป็นสำนวนไทย เพราะขิงมันยิ่งแก่ยิ่งเผ็ด

ส่วนไอ้เมพขิงมันเป็นคำแผลงจากเทพจริงๆ อ่านให้ดูวัยรุ่น

ผมอ่านเป็น การเล่นขิงแก จริงๆเขาเขียนว่า การเล่นขิงแก่

เลยงง อะไรคือเล่นขิง ว่าแต่ผมตามกลุ่ม กลัดบัค จากคุณเลยนะเนี่ย

ปล. ฮามัน ฟอร์มไม่ค่อยดีหรอครับ เห็นไม่ค่อยได้ลงตัวจริงยาวๆ
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel