ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Nov 2014
ตอบ: 908
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:22
[RE: [การเมือง] ดราม่าผู้สมัครสส. เขต1 ลำปาง พรรคอนาคตใหม่]
ศึกรอบทิศ

แดง ปะทะ ส้ม

เขียว ปะทะ แดง

ส้ม ปะทะ เขียว

น้องๆ แฟนต้าขวด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:27
[RE: [การเมือง] ดราม่าผู้สมัครสส. เขต1 ลำปาง พรรคอนาคตใหม่]
DariusXalan พิมพ์ว่า:
ก็เหมือนเขาทำกับพนักงานเขาไง ผมว่าเรื่องนี้มันปรกติเลยนะ มันมาดราม่าได้ไง รู้สึกว่ามันไม่เวิร์คก็แยกทางแค่นั้น ไม่จำเป็นต้องสนผลโหวตไรหรอก ใครมันจะประชาธิปไตยได้ 100% ของชีวิต  

ถลอกเลือดไหลหมดแล้ว ถ้าทางพรรคออกมาแถแบบนี้ตรรกะอุดมการณ์ของพรรคก็แค่คำพูดเอาเท่แล้วละครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 701
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:31
ทุกครั้งที่มีเรื่องประมาณนี้ มันจะแบ่งคนได้เป็น2ฝั่ง
- ฝั่งอวยจะบอกให้ใจเย็นๆ รอความจริงอีกด้านก่อน อย่าเข้าพรวด
- ฝั่งไล่ตีจะใส่ก่อนถามทีหลัง
ถ้าเรื่องนี้เกิดกับพรรคทหาร ไอ้ที่อยู่ข้างบนนี่มันจะสลับฝั่งกัน
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 240
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:50
[การเมือง] ดราม่าผู้สมัครสส. เขต1 ลำปาง พรรคอนาคตใหม่
oohpop1722 พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่มีกระแสพรรคอนาคตใหม่นี่รู้สึกหลายๆฝ่ายดิ้นเป็นพิเศษ

โดยเฉพาะไอ้พวจเผด็จการทหาร  

พอคนอื่นเห็นต่างก็บอกเป็นเผด็จการไปซะหมด ..ส..ะสังคมจริงๆพวกเเบบนี้คบไม่ได้
คือถ้าไม่ถูกใจก็ไม่ต้องสนใจ ..คิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาลหรือไง...งมงายแต่ใครเเตกต่างจากตัวไม่ได้..ไร้ประโยชน์ต่อสังคมจริงๆ  

ใจเย็นๆครับ
ผมว่าแกพูดว่า '...หลายๆฝ่าย โดยเฉพาะพวกเผด็จการ...' นะ
หรือยังไงก็ใจเย็นไว้ก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39654
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:53
K/DA Taric พิมพ์ว่า:
waradol พิมพ์ว่า:

อันนี้ปิยะบูด พูด

เพิ่งรู้พวกตลกอีสานส่วนใหญ่ รัฐบังคับให้เป็น  

ผมก็คนอีสานนะ แต่อันนี้มันดูซุยไปหน่อย ป้ายสีกันใหญ่เลย  

https://www.facebook.com/PiyabutrOfficial/posts/2336652853285251?hc_location=ufi

อะเฟส ปิยะบูดเลยอะ  

ผมไม่ได้ว่าท่านนะ ผมพูดถึงต้นทางที่ซุยว่ารัฐบังคับตามที่ท่านว่าเลย
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13692
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:57
Goonersuck พิมพ์ว่า:
ก็เหมือนเขาทำกับพนักงานเขาไง ผมว่าเรื่องนี้มันปรกติเลยนะ มันมาดราม่าได้ไง รู้สึกว่ามันไม่เวิร์คก็แยกทางแค่นั้น ไม่จำเป็นต้องสนผลโหวตไรหรอก ใครมันจะประชาธิปไตยได้ 100% ของชีวิต  

ถลอกเลือดไหลหมดแล้ว ถ้าทางพรรคออกมาแถแบบนี้ตรรกะอุดมการณ์ของพรรคก็แค่คำพูดเอาเท่แล้วละครับ  

ก็ใช่ไงครับ พูดเอาเท่ ซึ่งอำนาจของธนาธรในพรรคเราๆ ท่านๆ ก็รู้ ก็มันพรรคของเขา คนเรามันต้องมีอำนาจตัดสินใจบ้าง ชีวิตนี้ประชาธิปไตยหมด ตายครับ นี่ตามความเป็นจริงเลย
แก้ไขล่าสุดโดย DariusXalan เมื่อ Tue Feb 19, 2019 18:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 18:04
สนุกอีกแล้ว รออ่านกันไป

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2009
ตอบ: 1905
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 19:35
อ่านกระทู้นี้แล้วสงสัย
ตกลงฝ่ายไหนดิ้นกันแน่วะเนี่ย
1
0

ROBBEN vs. Spain!!
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 19:40
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 1213
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 19:59
[การเมือง] ดราม่าผู้สมัครสส. เขต1 ลำปาง พรรคอนาคตใหม่
ตะได้สส.สักกี่ที่น้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 20:01

ก็ใช่ไงครับ พูดเอาเท่ ซึ่งอำนาจของธนาธรในพรรคเราๆ ท่านๆ ก็รู้ ก็มันพรรคของเขา คนเรามันต้องมีอำนาจตัดสินใจบ้าง ชีวิตนี้ประชาธิปไตยหมด ตายครับ นี่ตามความเป็นจริงเลย  

ถ้าจะตัดสินใจเองว่าคนที่ได้เสียง7คะแนนสมควรได้มากกว่า ชอบเ้ป็นการส่วนตัวก็ไม่ควรไพมารี่โหวตแต่แรกนะครับ แบบนี้ที่พูดๆหาเสียงไปเข้าตัวหมดนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Goonersuck เมื่อ Tue Feb 19, 2019 20:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2798
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 20:39

อันนี้ปิยะบูด พูด

เพิ่งรู้พวกตลกอีสานส่วนใหญ่ รัฐบังคับให้เป็น  

ผมก็คนอีสานนะ แต่อันนี้มันดูซุยไปหน่อย ป้ายสีกันใหญ่เลย  

https://www.facebook.com/PiyabutrOfficial/posts/2336652853285251?hc_location=ufi

อะเฟส ปิยะบูดเลยอะ  

ผมไม่ได้ว่าท่านนะ ผมพูดถึงต้นทางที่ซุยว่ารัฐบังคับตามที่ท่านว่าเลย  

"รัฐจากส่วนกลางจับมือกับสื่อมวลชนบางกลุ่มผลิตสื่อเพื่อสร้างภาพลักษณ์ให้คนอีสานเป็นคนตลก ไม่มีความรู้ นั่นก็เพราะพวกเขากลัวความเป็นนักสู้ นักประชาธิปไตยแห่งแดนอีสาน"

ผมว่าประโยคนี้แย่มาก ดูปลุกปั่น คล้ายๆกับกล่าวหาว่ารัฐมองคนอีสานเป็นคนอีกระดับ ไม่รู้ผมรู้สึกไปคนเดียวมั๊ยว่าคำพูดแบบนี้มันมีกลิ่นแปลกๆ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13692
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 20:47

ถ้าจะตัดสินใจเองว่าคนที่ได้เสียง7คะแนนสมควรได้มากกว่า ชอบเ้ป็นการส่วนตัวก็ไม่ควรไพมารี่โหวตแต่แรกนะครับ แบบนี้ที่พูดๆหาเสียงไปเข้าตัวหมดนะครับ  

มันจะเข้าตัวได้ไงครับ องค์กรเขาก็เรื่องของเขา เขาไม่ได้ไปป่าวประกาศว่าองค์กรเขาจะเป็นประชาธิปไตย 100% นิครับ ทำไมเอามาปนกันมั่วไปหมด
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25673
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 23:56
Chak Passing พิมพ์ว่า:
mayamaster พิมพ์ว่า:
Chak Passing พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่มีกระแสพรรคอนาคตใหม่นี่รู้สึกหลายๆฝ่ายดิ้นเป็นพิเศษ

โดยเฉพาะไอ้พวจเผด็จการทหาร  

ทหาร หรือ พรรคทหาร หรือ พวกเหลืองต่างๆ เค้าไม่ดิ้นหรอกครับ
ไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย คนมันเลือกยังไงมันก็ไม่เลือก
พวกทหาร หาทางกินโต๊ะประชาธิปัติย์หรือภูมิใจไทยดีกว่า
เพราะกลุ่มคนเลือกเป้าหมายเดียวกัน ในภาคใต้ ก็เห็นชัดๆหลายอย่างที่ทหารทำ

ที่ดิ้นลึกๆจริงๆ คือ พวกที่เรียกตัวเองว่ากลุ่มประชาธิปไตยเดียวกันนั่นแหละ
เพราะทับเลนกัน ซึ่งอาจจะมี ไม่มีก็ได้ ผมไม่ยืนยันนะ แต่เป็นอีกแนวทางที่เป็นไปได้
ด้วยความหัวดื้อและเป็นอิสระของธนาธร ทำให้พรรคสายนี้เชื่อใจอนาคตใหม่ไม่ได้
จะสั่งแบบพรรค ไทยรักษาชาติ พรรคเพื่อชาติ คงไม่ได้
สู้ให้ สส มาอยู่ในมือตัวเองดีกว่า แม้ว่าหลักๆถ้าได้ตั้งรัฐบาลคงได้ร่วมฟากแน่นอน

มองหลายๆมิติครับ อย่ามองด้วยอคติ หรือ ความไม่ชอบ
เพราะถ้ามองแบบนั้นแล้ว มีแต่ดีกับเลว ขาวกับดำ ทั้งที่จริงๆแล้ว มันเทาๆกันทั้งนั้นแหละ  

ฐานเสียงของ พรรคสีส้ม คือ คนรุ่นใหม่ ที่ยังสวิง ฐานเสียงยังไม่เข้มแข็ง

มันก็ไม่แปลกที่จะโดนกลุ่มคนหนุนทหารโจมตี

ฝ่ายประชาธิปไตย ไม่ค่อยมีโจมตีธนาธรนะครับ คนที่โจมตี จะเป็นฝ่ายอาจารย์ปวิน

ถามว่าทำไมผมมั่นใจว่าฝ่ายที่โจมตีไม่ใช่ฝ่าย ปชต แต่เป็นฝ่ายหนุนทหาร

เพราะผมกดไลค์เพจทหารไว้ราวๆ 20 เพจ กดไลค์มาเป็นปีๆแล้ว

เรื่องดิสเครดิต ของเพจติ่ง มันก็ดิสกันทั้งสองฝ่ายนั่นแหละครับ
แต่ประเด็นคือ ถ้าผมเป็นทหาร หรือ คนมีอำนาจในพรรคทหาร
ผมไม่มาเล่นพรรคส้ม ให้เปลืองเวลา เปลืองเงินจ้างคน หรอกครับ
ผมไปเล่นเพื่อไทยและเครือ ดีกว่า อันนั้นคู่ต่อสู้ที่แท้จริง และ น่ากลัวกว่าเยอะ

เรื่องนี้ก็ชัดๆอยู่ ว่า
คนจะลงสมัคร สส พรรคส้ม ได้รับไพรมารี่โหวตจากเพื่อนสมาชิก
แต่ไม่ได้ลง เค้าโวยวาย และ ย้ายไปสมัครสมาชิก พรรคไทยรักษาชาติ
ทหารเกี่ยวตรงไหน?  

ผมพูดตรงๆนะ ทหารมันกัดทุกฝ่ายอ่ะที่ไม่ใช่พวกตัวเอง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Wed Feb 20, 2019 02:03
เรื่องนี้คุมะจะไม่ยุ่ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel