ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11182
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:41
[RE][การเมือง] ดราม่าผู้สมัครสส. เขต1 ลำปาง พรรคอนาคตใหม่
อะไรที่กระแสแรงๆ มีคนรอซ้ำอยู่แล้วแหละ

ออกมาใส่กันใหญ่เลย เหมือนรอคนเปิด

ผมว่ารอข้อมูลออกมาก่อนดีกว่า

ช่วงนี้สาดโคลนกันใส่อนาคตใหม่รัวๆ จริงแท้ยังไม่รู้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester United Fans
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9787
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:41
[RE: [การเมือง] ดราม่าผู้สมัครสส. เขต1 ลำปาง พรรคอนาคตใหม่]
HunJungSun พิมพ์ว่า:
niali พิมพ์ว่า:
oohpop1722 พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่มีกระแสพรรคอนาคตใหม่นี่รู้สึกหลายๆฝ่ายดิ้นเป็นพิเศษ

โดยเฉพาะไอ้พวจเผด็จการทหาร  

พอคนอื่นเห็นต่างก็บอกเป็นเผด็จการไปซะหมด ..ส..ะสังคมจริงๆพวกเเบบนี้คบไม่ได้
คือถ้าไม่ถูกใจก็ไม่ต้องสนใจ ..คิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาลหรือไง...งมงายแต่ใครเเตกต่างจากตัวไม่ได้..ไร้ประโยชน์ต่อสังคมจริงๆ  

ผมว่าเค้าไม่ได้หมายถึงคุณนะ ทำไมใจแคบจังครับ

ผมอ่านผ่านๆผมยังเข้าใจว่าไม่ได้หมายถึงคุณเลย

คือกระแสช่วงนี้ใน social network มันเป็นแบบนั้นจริงๆที่พวกสนับสนุนเผด็จการดาหน้าออกมาด่าพรรคนี้

ใจเย็นๆน่อ  

ผมว่ามันมีทั้งสองฝ่ายนะ ที่โจมตีกันไปมา ไม่เว้นแม้แต่ ผบทบ. ที่บอกให้ไปฟังเพลง หนักแผ่นดิน ได้ยินแค่นั้น ธนาธรตอบกลับเมื่อวานให้กลับไปฟัง ประเทศกูมี มันก็เป็นแบบนี้ สาดโคลนกันไปมา ฝั่งหนึ่งก็ทำกระแสตีกลับพรรคอนาคตใหม่ ส่วนฝั่งกองเชียร์สีส้มก็ปกป้องเต็มที่พร้อมโต้กลับทุกเมื่อ คือจะยังไงก็ต้องใช้สติในการตอบกัน และเอาข้อเท็จจริงมาพูดคุยกัน ดีที่สุดครับ  

ก็ต้องประมาณนี้แหล่ะ อันที่จริงการที่คุณธนาธรไล่ไอ้ ผบทบ ให้ไปฟังประเทศกูมี นี่ผมถือว่าด่าแทนคนไทยอีกหลายล้านคนเลยครับ

เพราะผมก็อยากด่าแบบนั้นเหมือนกันแต่เสียงผมไม่ดังไง

1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 565
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:43
[RE: [การเมือง] ดราม่าผู้สมัครสส. เขต1 ลำปาง พรรคอนาคตใหม่]
เนื้อหากระทู้รอคนออกมาแถลง เดี๋ยวก็รู้ความจริงเอง
แต่ติดใจนิดเดี๋ยว โพสท์ที่โควทอาจารย์ปิยะบุตรมา
คือดูยังไงอาจารย์เค้าก็พูดมุมมองในภาพกว้างว่า
ชาวอีสานถูกทรีทให้เป็นคนตลก คนไม่มีความรู้
ไม่เกี่ยวอะไรกับรัฐไปบังคับคนเป็นตลก นั่นมันตลกคาเฟ่
งงชิบหอย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 6604
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:47
ถูกแบนแล้ว
หมาแก่ พิมพ์ว่า:
เท่าที่ตามอ่าน ผมว่าจริงนะที่คะแนนมากกว่าแต่ไม่ได้รับเลือก(แต่สมัครพรรคซ้ำซ้อนไหมนี่ไม่รู้ รออีกฝ่ายตอบละกัน)

แต่สาวคนเนี้ยฝ่ายทักกี้เต็มขั้นเลยนะ ถึงขนาดโหนฝั่งทักกี้มาตีอนาคตใหม่เลยรึ แผนการนี้ช่างล้ำลึกยิ่งนัก 555 เวปข่าวเริ่มทำข่าวนี้ละ  

เท่าที่เข้าไปดูในเฟสต้นเรื่อง เรื่องไม่เกี่ยวกับทหาร กับฟากเหลืองเลย
แต่ดัน บอกทหารโจมตี ทหารสาดโคลนรัวๆ

เรื่องเพลงหนักแผ่นดิน ผบ ก็ซัดเพื่อไทย
แต่โฆษกอนาคตใหม่ โดดไปเล่นในซีนด้วยเอง

ส่วนเรื่องนี้ ก็เห็นๆ คนโวยวายเค้าไม่ได้ลง สส เขต
เค้าเลยไปสมัครพรรคเครือท่านทางไกล กลายเป็นด่าทหารได้อีก

จริงๆแล้วก็ไม่ชอบนะ ทั้งทหาร ทั้งพรรคทหาร
แต่ว่าเราควรด่าๆๆๆๆ ในเรื่องที่ควรด่าใหม่
ประเภทด่ากราดทุกเรื่อง มันไม่ต่างอะไรกับที่ไปเรียกคนอื่นเค้าว่าสลิ่มหรอก
ตัวเองก็มีพฤติกรรมไม่ได้ต่างจากเค้าเลย...
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16025
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:52
รอฟังความอีกด้านก่อนครับ ยังไม่อยากตัดสินอะไร

ผมเชื่อนะว่าทุกพรรค ไม่มีพรรคไหนเป็นผ้าขาวสะอาด100% ขึ้นชื่อว่านักการเมืองมันก็คือคนที่ดีลผลประโยชนให้ทุกฝ่ายลงตัวนั่นแหละ ประชาชนได้ พวกตัวเองอิ่มท้องด้วย
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15340
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:53
เกาะขอบจอเฉยๆ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 256
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:54
[การเมือง] ดราม่าผู้สมัครสส. เขต1 ลำปาง พรรคอนาคตใหม่
เท่าที่ผมไปถามหนึ่งในทีมงานพรรคมานะครับ

ขออธิบายทีละเรื่องนะครับ
1. เรื่อง ตัดผู้สมัคร ส.ส. จาก 700 กว่า เหลือ 400 กว่าคน เนื่องจาก
1.1 ผู้ที่สมัคร ต้องไม่มีประวัติเคยคอรัปชั่นหรือมีคดีติดตัว
1.2 ผู้สมัครต้องจ่ายภาษีย้อนหลัง 3 ปี ถูกต้องตามกฏหมาย กกต. ครับ
1.3ผู้สมัครต้องทีอุดมการณ์ตรงกับพรรค เป็นผู้ที่ฝักใฝ่ใน เสรีนิยม ไม่เหยียดผู้อื่น (มีคลิปวิดิโอตอนสัมภาษณ์เป็นหลักฐานครับ เพราะ พรรคต้องคัดสรรค์คนที่มีความคิดอยากพัฒนาประเทศจริงๆ ไม่ใช่คนที่ต้องการแค่มาอาศัยพรรคหาผลประโยชน์)
1.4 ทั้งหมดนี้แค่ตัวอย่าง ในการตัดสิทธิผู้สมัครไป 300 กว่าคน เนื่องจากบางคนจ่ายเงิน lobby สมาชิกด้วยครับ ถ้ามีเรื่องร้องเรียนมา พรรคตรวจเจอ ทำการตัดสิทธิทันที ที่ไม่นำข้อมูลออกมาเปิดเผย เพราะจะเป็นการประจารณ์ผู้อื่น และอาจจะนำไปสู่คดีความและกระแสดราม่า พรรคจึงเลือกไม่เปิดเผยรายละเอียด ทั้งที่มีครบหมดครับ

2 มีผู้สมัคร ของพรรคอื่นแฝงตัวมาสมัคร ส.ส. ในนามพรรคอนาคตใหม่ เพื่อต้องการรู้ข้อมูลภายในของพรรค และต้องการอำนาจครับ
3.พรรคได้ใช้ระบบ primary ในการโหวต หัวหน้าคณะทำงานจังหวัด ผู้สมัคร ส.ส. เขต พบว่ามีปัญหาการ lobby เยอะมาก และพรรคจัดสันให้ ส.ส. ลำดับ 11-150 เกิดจากการโหวตของสมาชิกพรรค ซึ่งพรรคคาดว่า 40 บัญชีรายชื่ออันดับแรกจะได้เป็น ส.ส. พรรคกลัวจะมีการแฝงตัวเข้ามาและไปทำผิดกฏหมายซึ่งนำไปสู่การยุบพรรค จึงยกเลิกการทำ primary ในขั้นตอนทำการโหวต ส.ส. บัญชีรายชื่อครับ และคิดว่าครั้งหน้าระบบคัดกรองจะดีขึ้นกว่านี้อีก ทุกพรรคมีคนดีและคนไม่ดีแฝงตัวเข้ามา เราต้องคัดกรองคน เพื่อประชาชน จะได้เลือกผู้สมัครที่มีศักยภาพ และอุดมการณ์ตรงกับพรรคครับ

ยังไงรอดูทางพรรคออกมาชี้แจงทีละกันครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 16:57
ถูกแบนแล้ว
Ousen พิมพ์ว่า:
เท่าที่ผมไปถามหนึ่งในทีมงานพรรคมานะครับ

ขออธิบายทีละเรื่องนะครับ
1. เรื่อง ตัดผู้สมัคร ส.ส. จาก 700 กว่า เหลือ 400 กว่าคน เนื่องจาก
1.1 ผู้ที่สมัคร ต้องไม่มีประวัติเคยคอรัปชั่นหรือมีคดีติดตัว
1.2 ผู้สมัครต้องจ่ายภาษีย้อนหลัง 3 ปี ถูกต้องตามกฏหมาย กกต. ครับ
1.3ผู้สมัครต้องทีอุดมการณ์ตรงกับพรรค เป็นผู้ที่ฝักใฝ่ใน เสรีนิยม ไม่เหยียดผู้อื่น (มีคลิปวิดิโอตอนสัมภาษณ์เป็นหลักฐานครับ เพราะ พรรคต้องคัดสรรค์คนที่มีความคิดอยากพัฒนาประเทศจริงๆ ไม่ใช่คนที่ต้องการแค่มาอาศัยพรรคหาผลประโยชน์)
1.4 ทั้งหมดนี้แค่ตัวอย่าง ในการตัดสิทธิผู้สมัครไป 300 กว่าคน เนื่องจากบางคนจ่ายเงิน lobby สมาชิกด้วยครับ ถ้ามีเรื่องร้องเรียนมา พรรคตรวจเจอ ทำการตัดสิทธิทันที ที่ไม่นำข้อมูลออกมาเปิดเผย เพราะจะเป็นการประจารณ์ผู้อื่น และอาจจะนำไปสู่คดีความและกระแสดราม่า พรรคจึงเลือกไม่เปิดเผยรายละเอียด ทั้งที่มีครบหมดครับ

2 มีผู้สมัคร ของพรรคอื่นแฝงตัวมาสมัคร ส.ส. ในนามพรรคอนาคตใหม่ เพื่อต้องการรู้ข้อมูลภายในของพรรค และต้องการอำนาจครับ
3.พรรคได้ใช้ระบบ primary ในการโหวต หัวหน้าคณะทำงานจังหวัด ผู้สมัคร ส.ส. เขต พบว่ามีปัญหาการ lobby เยอะมาก และพรรคจัดสันให้ ส.ส. ลำดับ 11-150 เกิดจากการโหวตของสมาชิกพรรค ซึ่งพรรคคาดว่า 40 บัญชีรายชื่ออันดับแรกจะได้เป็น ส.ส. พรรคกลัวจะมีการแฝงตัวเข้ามาและไปทำผิดกฏหมายซึ่งนำไปสู่การยุบพรรค จึงยกเลิกการทำ primary ในขั้นตอนทำการโหวต ส.ส. บัญชีรายชื่อครับ และคิดว่าครั้งหน้าระบบคัดกรองจะดีขึ้นกว่านี้อีก ทุกพรรคมีคนดีและคนไม่ดีแฝงตัวเข้ามา เราต้องคัดกรองคน เพื่อประชาชน จะได้เลือกผู้สมัครที่มีศักยภาพ และอุดมการณ์ตรงกับพรรคครับ

ยังไงรอดูทางพรรคออกมาชี้แจงทีละกันครับ

มีคนที่น่าจะเป็นหนึ่งในคนโหวตที่ลำปาง รึเปล่าไม่แน่ใจ
เอามาจากเฟสเหมือนกัน เค้าบอกแบบนี้

งานกิจกรรม งานพรรค ไม่เคยมาช่วย
ถึงเวลาลงคะแนน ใครจะรู้จัก
แต่พอตัดสิน คณะกรรมการเลือกเอง
ตำแหน่งลอยมาลงถึงตัก
ประชาธิปไตยแบบไหนของเค้าง่ะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:00
Spoil
Chak Passing พิมพ์ว่า:
หมาแก่ พิมพ์ว่า:
เท่าที่ตามอ่าน ผมว่าจริงนะที่คะแนนมากกว่าแต่ไม่ได้รับเลือก(แต่สมัครพรรคซ้ำซ้อนไหมนี่ไม่รู้ รออีกฝ่ายตอบละกัน)

แต่สาวคนเนี้ยฝ่ายทักกี้เต็มขั้นเลยนะ ถึงขนาดโหนฝั่งทักกี้มาตีอนาคตใหม่เลยรึ แผนการนี้ช่างล้ำลึกยิ่งนัก 555 เวปข่าวเริ่มทำข่าวนี้ละ  

เท่าที่เข้าไปดูในเฟสต้นเรื่อง เรื่องไม่เกี่ยวกับทหาร กับฟากเหลืองเลย
แต่ดัน บอกทหารโจมตี ทหารสาดโคลนรัวๆ

เรื่องเพลงหนักแผ่นดิน ผบ ก็ซัดเพื่อไทย
แต่โฆษกอนาคตใหม่ โดดไปเล่นในซีนด้วยเอง

ส่วนเรื่องนี้ ก็เห็นๆ คนโวยวายเค้าไม่ได้ลง สส เขต
เค้าเลยไปสมัครพรรคเครือท่านทางไกล กลายเป็นด่าทหารได้อีก

จริงๆแล้วก็ไม่ชอบนะ ทั้งทหาร ทั้งพรรคทหาร
แต่ว่าเราควรด่าๆๆๆๆ ในเรื่องที่ควรด่าใหม่
ประเภทด่ากราดทุกเรื่อง มันไม่ต่างอะไรกับที่ไปเรียกคนอื่นเค้าว่าสลิ่มหรอก
ตัวเองก็มีพฤติกรรมไม่ได้ต่างจากเค้าเลย...  

สายฮาร์คคอร์มีทุกฝั่งละครับทำใจ พวกด่าหนักๆผมก็ไม่รู้จะห้ามยังไง

ส่วนเรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับทหารแน่นอน(มั้ง) แต่คนอีกฝั่งนั่นละครับ(ที่ชอบทหารแหละมั้ง)ที่ทำข่าวนี้ขึ้นมาเพื่อต้องการตัดขาอนาคตใหม่แต่ข่าวก็ข่าวจริงละครับ แค่มันมีปัญหาตั้งแต่ปลายปีที่แล้วแต่เอามาเล่นตอนนี้แค่นั้น 555

ส่วนเรื่อง ผบ.ทบ. อันนั้นเหมือนด่าหมดละครับ คนที่ชูนโยบายนี้คืออนาคตใหม่เลยละครับแต่คงไม่ร้อนมากเพราะพรรคเล็ก พอเพื่อไทยขึ้นเวทีเล่นใหญ่คืนนั้น ผบ.ทบ.ร้อนทันทีเพราะถ้าเพื่อไทยชนะเดือดร้อนซิครับ ถึงต้องออกมาดักทางซักหน่อย
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7047
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:00
ใช่เขตเดียวกับคุณพี่ 50 หน้าใสๆคนนั้นมั้ยอะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13692
ก็เหมือนเขาทำกับพนักงานเขาไง ผมว่าเรื่องนี้มันปรกติเลยนะ มันมาดราม่าได้ไง รู้สึกว่ามันไม่เวิร์คก็แยกทางแค่นั้น ไม่จำเป็นต้องสนผลโหวตไรหรอก ใครมันจะประชาธิปไตยได้ 100% ของชีวิต
แก้ไขล่าสุดโดย DariusXalan เมื่อ Tue Feb 19, 2019 17:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:04
ด้วยรักและหื่นกาม พิมพ์ว่า:
ใช่เขตเดียวกับคุณพี่ 50 หน้าใสๆคนนั้นมั้ยอะ  

ใช่ครับ ฮ่าๆ คะแนน31ต่อ7มั้ง

ที่จริงคนนี้ก็ดูดีกว่าเยอะนะทำไมถึงไม่เอาก็ไม่รู้ แต่เท่าที่ตามอ่านคนนี้จะมีเสียงที่ได้แน่ๆอยู่70-100เสียง(เท่าที่อ่านในเฟสเขา) สาวใหญ่หน้าใสคงมีฐานใหญ่ที่กว่ามั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:06
ตั้งแต่มีกระแสพรรคอนาคตใหม่นี่รู้สึกหลายๆฝ่ายดิ้นเป็นพิเศษ

ทหาร หรือ พรรคทหาร หรือ พวกเหลืองต่างๆ เค้าไม่ดิ้นหรอกครับ
ไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย คนมันเลือกยังไงมันก็ไม่เลือก
พวกทหาร หาทางกินโต๊ะประชาธิปัติย์หรือภูมิใจไทยดีกว่า
เพราะกลุ่มคนเลือกเป้าหมายเดียวกัน ในภาคใต้ ก็เห็นชัดๆหลายอย่างที่ทหารทำ

ที่ดิ้นลึกๆจริงๆ คือ พวกที่เรียกตัวเองว่ากลุ่มประชาธิปไตยเดียวกันนั่นแหละ
เพราะทับเลนกัน ซึ่งอาจจะมี ไม่มีก็ได้ ผมไม่ยืนยันนะ แต่เป็นอีกแนวทางที่เป็นไปได้
ด้วยความหัวดื้อและเป็นอิสระของธนาธร ทำให้พรรคสายนี้เชื่อใจอนาคตใหม่ไม่ได้
จะสั่งแบบพรรค ไทยรักษาชาติ พรรคเพื่อชาติ คงไม่ได้
สู้ให้ สส มาอยู่ในมือตัวเองดีกว่า แม้ว่าหลักๆถ้าได้ตั้งรัฐบาลคงได้ร่วมฟากแน่นอน

มองหลายๆมิติครับ อย่ามองด้วยอคติ หรือ ความไม่ชอบ
เพราะถ้ามองแบบนั้นแล้ว มีแต่ดีกับเลว ขาวกับดำ ทั้งที่จริงๆแล้ว มันเทาๆกันทั้งนั้นแหละ  

ฐานเสียงของ พรรคสีส้ม คือ คนรุ่นใหม่ ที่ยังสวิง ฐานเสียงยังไม่เข้มแข็ง

มันก็ไม่แปลกที่จะโดนกลุ่มคนหนุนทหารโจมตี

ฝ่ายประชาธิปไตย ไม่ค่อยมีโจมตีธนาธรนะครับ คนที่โจมตี จะเป็นฝ่ายอาจารย์ปวิน

ถามว่าทำไมผมมั่นใจว่าฝ่ายที่โจมตีไม่ใช่ฝ่าย ปชต แต่เป็นฝ่ายหนุนทหาร

เพราะผมกดไลค์เพจทหารไว้ราวๆ 20 เพจ กดไลค์มาเป็นปีๆแล้ว

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:11
ถูกแบนแล้ว
mayamaster พิมพ์ว่า:

ทหาร หรือ พรรคทหาร หรือ พวกเหลืองต่างๆ เค้าไม่ดิ้นหรอกครับ
ไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย คนมันเลือกยังไงมันก็ไม่เลือก
พวกทหาร หาทางกินโต๊ะประชาธิปัติย์หรือภูมิใจไทยดีกว่า
เพราะกลุ่มคนเลือกเป้าหมายเดียวกัน ในภาคใต้ ก็เห็นชัดๆหลายอย่างที่ทหารทำ

ที่ดิ้นลึกๆจริงๆ คือ พวกที่เรียกตัวเองว่ากลุ่มประชาธิปไตยเดียวกันนั่นแหละ
เพราะทับเลนกัน ซึ่งอาจจะมี ไม่มีก็ได้ ผมไม่ยืนยันนะ แต่เป็นอีกแนวทางที่เป็นไปได้
ด้วยความหัวดื้อและเป็นอิสระของธนาธร ทำให้พรรคสายนี้เชื่อใจอนาคตใหม่ไม่ได้
จะสั่งแบบพรรค ไทยรักษาชาติ พรรคเพื่อชาติ คงไม่ได้
สู้ให้ สส มาอยู่ในมือตัวเองดีกว่า แม้ว่าหลักๆถ้าได้ตั้งรัฐบาลคงได้ร่วมฟากแน่นอน

มองหลายๆมิติครับ อย่ามองด้วยอคติ หรือ ความไม่ชอบ
เพราะถ้ามองแบบนั้นแล้ว มีแต่ดีกับเลว ขาวกับดำ ทั้งที่จริงๆแล้ว มันเทาๆกันทั้งนั้นแหละ  

ฐานเสียงของ พรรคสีส้ม คือ คนรุ่นใหม่ ที่ยังสวิง ฐานเสียงยังไม่เข้มแข็ง

มันก็ไม่แปลกที่จะโดนกลุ่มคนหนุนทหารโจมตี

ฝ่ายประชาธิปไตย ไม่ค่อยมีโจมตีธนาธรนะครับ คนที่โจมตี จะเป็นฝ่ายอาจารย์ปวิน

ถามว่าทำไมผมมั่นใจว่าฝ่ายที่โจมตีไม่ใช่ฝ่าย ปชต แต่เป็นฝ่ายหนุนทหาร

เพราะผมกดไลค์เพจทหารไว้ราวๆ 20 เพจ กดไลค์มาเป็นปีๆแล้ว

เรื่องดิสเครดิต ของเพจติ่ง มันก็ดิสกันทั้งสองฝ่ายนั่นแหละครับ
แต่ประเด็นคือ ถ้าผมเป็นทหาร หรือ คนมีอำนาจในพรรคทหาร
ผมไม่มาเล่นพรรคส้ม ให้เปลืองเวลา เปลืองเงินจ้างคน หรอกครับ
ผมไปเล่นเพื่อไทยและเครือ ดีกว่า อันนั้นคู่ต่อสู้ที่แท้จริง และ น่ากลัวกว่าเยอะ

เรื่องนี้ก็ชัดๆอยู่ ว่า
คนจะลงสมัคร สส พรรคส้ม ได้รับไพรมารี่โหวตจากเพื่อนสมาชิก
แต่ไม่ได้ลง เค้าโวยวาย และ ย้ายไปสมัครสมาชิก พรรคไทยรักษาชาติ
ทหารเกี่ยวตรงไหน?
แก้ไขล่าสุดโดย Chak Passing เมื่อ Tue Feb 19, 2019 17:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Tue Feb 19, 2019 17:17
mayamaster พิมพ์ว่า:

เรื่องดิสเครดิต ของเพจติ่ง มันก็ดิสกันทั้งสองฝ่ายนั่นแหละครับ
แต่ประเด็นคือ ถ้าผมเป็นทหาร หรือ คนมีอำนาจในพรรคทหาร
ผมไม่มาเล่นพรรคส้ม ให้เปลืองเวลา เปลืองเงินจ้างคน หรอกครับ
ผมไปเล่นเพื่อไทยและเครือ ดีกว่า อันนั้นคู่ต่อสู้ที่แท้จริง และ น่ากลัวกว่าเยอะ

เรื่องนี้ก็ชัดๆอยู่ ว่า
คนจะลงสมัคร สส พรรคส้ม ได้รับไพรมารี่โหวตจากเพื่อนสมาชิก
แต่ไม่ได้ลง เค้าโวยวาย และ ย้ายไปสมัคร พรรคไทยรักษาชาติ
ทหารเกี่ยวตรงไหน?  

จะไปเล่นเพื่อไทยทำไมละครับ ในเมื่อฐานเสียงเพื่อไทยเดิม ให้ตายยังไงก็ยากที่จะไม่เลือกเพื่อไทย

สิ่งที่ทำได้ก็ทำไปแล้ว เช่นการดึงเอา สส เดิมมาไว้พรรค พปชร

และที่รอ ก็คือ เรื่องยุบพรรค ทษช

เรื่องข่าวสาร หรือข้อมูลดิสเครดิต ไม่จำเป็นต้องเล่นเพื่อไทยให้เปลืองเวลา

ส่วนไอ้เรื่องแผลของพรรคส้ม ทหารไม่ได้เกี่ยวหรอกครับ

ตั้งแต่หลังวันที่ธนาธรไปออกรายการของไทยรัฐแล้วกระแสดีมาก

ก็โดนโจมตีมาตลอด ทหารไม่ได้โจมตีหรอกครับ ก็เป็นกองเชียร์ทหารนี่แหละครับ

คือ กองเชียร์พรรคส้ม มีโอกาสที่จะเปลี่ยนใจง่ายกว่า กองเชียร์เพื่อไทย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel