ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 00:56
ถูกแบนแล้ว
[RE: ธนาธร : เพราะความคับแค้นใจ ผมต้องลงมาเล่นเอง]
Ashes พิมพ์ว่า:
Gussst พิมพ์ว่า:
ขอแชร์ด้วยครับพอดีอันนี้กำลังดู

อันนี้บ่งบอกชัดเจนว่าเกิดอะไรขึ้น ยิ่งตอนพูดถึงเจ๊ปู ผมชอบนะ ดูกลางๆดี  

คนชมธนาทรกันเต็มเลยว่าตอบเก่ง

แต่ผมว่าเค้าชัดเจนมากกว่า จุดยืน ความตั้งใจชัดมาก

เวลาเจอคำถามเลยไม่รวน ไม่เสีย

ช่วงนี้เริ่มหันสนใจแกมากขึ้นแล้วครับ

หวังว่าอุดมการณ์แกจะคงอยู่ไปตลอด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 01:21
[RE: ธนาธร : เพราะความคับแค้นใจ ผมต้องลงมาเล่นเอง]
1
0

นักเตะกลางซอย
Status: ้hectorrrrrr
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 6466
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 01:30
seev พิมพ์ว่า:
นางเป็นคนที่ประชาธิปไตยจ๋าแบบไม่มีผ่อนปรนเลย

เวลาไปดีเบตที่ไหนนี่ด่าพวกเผด็จการพวกองค์กรณ์ที่ไม่เป็นประชาธิปไตยซะยับ

ผมก็ฉุกคิดนะ อาก็อยู่กับลุง ด่ากราดแบบนี้เวลาทำงานจริงๆจะทำได้อย่างปากมั้ย จะโดนขัดแข้งขัดขามั้ย

นางบอกว่า "ผมคิดแบบนี้ ผมก็จะทำแบบนี้ และผมไม่เป็นหนี้บุญคุณใคร ธุรกิจที่ผมทำมาก็ไม่ได้พึ่งระบบอุปถัมภ์ ดังนั้นผมจึงกล้าลุยกับทุกอย่าง เพราะผมไม่เป็นหนี้บุญคุณใคร ถามผมอีกกี่ครั้ง ผมก็จะตอบแบบนี้"

เฟี้ยวจัด  

จำได้ว่าเคยด่าน้าตัวเองตอนน้าเป็นรมต จนแม้วโมโหเลยนะท่าน รอบนึงปราศัยประท้วง
รอบนึงคือน้ามาเยี่ยมพ่อแล้วก็ด่ากันหนักมากเลยเรื่องท่อแก๊ส อ จะนะ 555
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

รีไทร์ผู้จัดการ
Status: YNWA : )
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7993
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 01:41
ถูกแบนแล้ว
O___o พิมพ์ว่า:
quepidkyu พิมพ์ว่า:
ผมหวีดอยู่ครับ ตามฟังนโยบายที่ไปปราศรัยตาม ตจว ในยูทูป

ฟังแล้วมีความรู้ภาพรวมมากขึ้น เหมือนฟังทักษิณสมัยก่อน

แต่ดีกว่าทักกี้ ตรงที่กล้ารื้อระบอบทหาร กับ พวกองค์กรอิสระ
เดี๋ยวเจออปิยะบุตรอีกคน ถ้าฟังช่วงนิติราษรู้เลย องค์กรอิสระ ก็ตัวดีเหมือนกัน

ไม่ใช่ประณีประนอมเหมือนทักกี้ แล้วก็ตาย เพราะประณีประนอมเองเนี่ยแหละ 5555  

เอาตรงๆนะบ้านเราแม่ง เกือบทุกอย่างอะต้องรื้อใหม องค์กรอิสระเอย รัฐวิสาหกิจเอยยย โอ้โห โคตรชิว รวยเอาๆ 5555  

ให้ อ.ปิยะบุตร รื้อมั้ย โหดน้าาา บอกให้ 5555  

จัดไปดิรอไรอะท่าน55555555
1
0
I'm much more me when I'm with you

YNWA

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4108
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 01:51
[liverx] พิมพ์ว่า:
นางเป็นคนที่ประชาธิปไตยจ๋าแบบไม่มีผ่อนปรนเลย

เวลาไปดีเบตที่ไหนนี่ด่าพวกเผด็จการพวกองค์กรณ์ที่ไม่เป็นประชาธิปไตยซะยับ

ผมก็ฉุกคิดนะ อาก็อยู่กับลุง ด่ากราดแบบนี้เวลาทำงานจริงๆจะทำได้อย่างปากมั้ย จะโดนขัดแข้งขัดขามั้ย

นางบอกว่า "ผมคิดแบบนี้ ผมก็จะทำแบบนี้ และผมไม่เป็นหนี้บุญคุณใคร ธุรกิจที่ผมทำมาก็ไม่ได้พึ่งระบบอุปถัมภ์ ดังนั้นผมจึงกล้าลุยกับทุกอย่าง เพราะผมไม่เป็นหนี้บุญคุณใคร ถามผมอีกกี่ครั้ง ผมก็จะตอบแบบนี้"

เฟี้ยวจัด  

คำว่าผ่อนปรนอะ มันใช้จนไม่รู้ว่ามันจะเรียกว่าผ่อนปรน หรือ พวกพ้อง เห็นแก่ตัวกันแน่มานานแล้วประเทศนี้ คนรุ่นใหม่เค้าชอบแบบเออ ก็มาดิวะ ไรงี้ละ ไม่ต้องแบบท่าทีแข็งพอเอาจริงก็อ่อนตามระบบเดิม  

ผมว่าเห็นพวกพ้อง ก็เห็นไปครับ เพราะการทำงานแบบนี้ต้องการความเชื่อใจในระดับสูง

แต่ระบบบการตรวจสอบต้องโปร่งใส เข้าถึงได้ แจ้งไว้ในอินเตอร์เนต หรือ กระทรวง ประชาชนต้องเข้าถึงได้ แบบนี้ยังไงก็โปร่งใส

แบบนี้ถึงจะดีกว่าครับ อย่าใช้วาทะกรรมพวกพ้อง มากเกินไป

ให้ยึดระบบ ระบอบไว้ครับ  

เรื่องที่ผมรู้ หักล้างเรื่องในอุดมคติท่านที่บอกว่า ตรวจสอบได้โปร่งใส ไปได้เลยครับ ถ้ารับรู้ระบบฮั่วะ ระบบหักหัวคิว การกลั้นแกล้ง ที่มันนอกเหนือจากข้อมูลที่ แค่ไปมองจากข้อมูลที่ตรวจสอบมันดูปรกติ แต่จริงๆแล้วมันไม่ปรกติ ยกตัวอย่างง่ายๆ การประมูลงานรัฐ ชิ้นนึง โครงการยังไม่ออก แต่คนที่จะออกโครงการและอนุมัติ บอกข้อมูลภายในว่าจะเอาสเปกยังไง แบบไหน อย่างไร กับบริษัทนึงที่เป็นพวกพ้องแลกกับเงินหลังจากได้รับโครงการ โดยใช้สเปกที่ระบุแบบชัดเจน กับระยะเวลาที่น้อยเพื่อบีบให้ คนประมูลร่วมยังไงก็จัดสเปกมาให้ตามที่โครงการระบุมา ในจำนวน และเวลาที่กำหนดไว้ไม่ได้ ซึ่งบริษัทแรกที่เค้าได้ข้อมูลมาก่อนจัดเตรียมไว้พร้อมเตรียมส่งมอบทั่วประเทศแล้ว จึงได้ไปแค่เจ้าเดียวที่ตรงสเปกและการันตรีว่าส่งมอบตามกำหนดเวลาได้
ทำให้การเสนอราคานี้ ดูแค่ข้อมูล มันโปร่งใสครับ บริษัทนึงได้ไปเพราะพร้อม(ด้วยการที่ได้รับข้อมูลก่อน) สามารถทำตามโครงการได้ตามเวลาและสเปก !!! แล้วการแข่งขันอยุ่ไหนครับ การหาข้อเสนอที่ถูกกว่าเพื่อไม่ให้รัฐจะต้องจ่ายเงินสูงกว่ากำหนดดังที่เราเห็นอยู่ตลอดเวลารัฐจัดซื้ออยู่ตรงไหนครับ อย่ามาพูดเลยว่าต้องใช้ความไว้วางใจสูง ผมอยู่มาอายุเท่านี้ เห็นพบเจอมากับตัวกับทุกยุคทุกสมัยนักการเมืองจนเอียน คิดว่าผมพูดลอยๆเอาก็ได้ครับ แต่ตัวผมอะเจอมากับตัวเป็นประสพการส่วนตัว แม้แต่โครงการใหญ่ระดับประเทศก็มีแบบนี้ อย่าให้เล่าความเน่าที่เจอมาแต่ละอย่าง ดำมืดกว่าที่ท่านพูดเยอะครับ แถมพอไปตรวจสอบข้อมูลดันไม่สามารถเอาผิดได้ ผมเจอมาพอแล้ว ผมอยากให้มันหมดไปซะทีระบอบแบบนี้ ถึงผมจะบอกว่าเกลียดมัน แต่ผมก็ไม่โลกสวยพอต่อต้านแต่ผมเลือกใช้ประโยชน์จากมัน เพราะบอกเลยครับ ถ้าหัวใหญ่มันไม่โกงระดับล่างลงมามันก็ไม่กล้าโกงหรอก
4
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10488
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 02:02
ลืมไปรึเปล่าว่าเขาอยู่ในชุมนุมที่เผาเมืองและด่าพ่อ??
ฟ้าเดียวกันเจ้าของคือใครละ
2
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
คนรักน้องแมว
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 21850
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 02:36
เลือกคนนี้แหละ

0
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3668
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 06:12
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
ลืมไปรึเปล่าว่าเขาอยู่ในชุมนุมที่เผาเมืองและด่าพ่อ??
ฟ้าเดียวกันเจ้าของคือใครละ  

การสรุปเหมารวม(การใช้เหตุผลวิบัติ)
การสรุปเหมารวม (อังกฤษ: converse accident; ละติน: a dicto secundum quid ad dictum simpliciter) คือการยกกรณีจำเพาะต่าง ๆ รวมเข้าเป็นกรณีทั่วไป ตัวอย่างเช่น

การกล่าวอ้าง: ทุกคนที่ฉันเคยพบมีนิ้วมือสิบนิ้ว ดังนั้นทุกคนในโลกล้วนมีนิ้วมือสิบนิ้ว
ปัญหาที่เกิด: เซตย่อยคนที่เคยพบไม่สามารถเป็นตัวแทนของทั้งเซต บางคนอาจจะมีน้อยหรือมากกว่าสิบนิ้ว การแก้ปัญหานี้ทำได้โดยการเติมคำว่า ส่วนใหญ่ ลงไป
การกล่าวอ้าง: คนไทยเก่งภาษาอังกฤษ ดังจะเห็นได้จากคนกรุงเทพที่พูดภาษาอังกฤษได้ดี
ปัญหาที่เกิด: คนกรุงเทพไม่ได้เป็นตัวแทนคนไทยทั้งหมดในเรื่องความเก่งภาษาอังกฤษ

credit
https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%95%E0%B8%B8%E0%B8%9C%E0%B8%A5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%B4#%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B8%9B%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%A1
http://ir.swu.ac.th/xmlui/bitstream/handle/123456789/4487/Nipat_P.pdf?sequence=1

เลิกเถอะมุกเดิมๆเนี่ย เขาเบื่อกันหมดแล้ว
ปล.ถ้าตุณยังจะอ้างแบบนั้นต่อ งั้นผมก็อ้างได้ว่าลูกสาวคนโตหนุนฝั่งนั้น
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 22883
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 08:03
ธนาธร : เพราะความคับแค้นใจ ผมต้องลงมาเล่นเอง

เฟี้ยวจัด  

อาอยู่กับลุง เขาเรียกเดินสองขา

ถ้าหลานชนะ เดี๋ยวอามาช่วยงานหลาน ถ้าหลานแพ้เดี๋ยวอาเคลียร์ให้ อิอิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2010
ตอบ: 369
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 08:20
ถูกแบนแล้ว

เฟี้ยวจัด  

คำว่าผ่อนปรนอะ มันใช้จนไม่รู้ว่ามันจะเรียกว่าผ่อนปรน หรือ พวกพ้อง เห็นแก่ตัวกันแน่มานานแล้วประเทศนี้ คนรุ่นใหม่เค้าชอบแบบเออ ก็มาดิวะ ไรงี้ละ ไม่ต้องแบบท่าทีแข็งพอเอาจริงก็อ่อนตามระบบเดิม  

ผมว่าเห็นพวกพ้อง ก็เห็นไปครับ เพราะการทำงานแบบนี้ต้องการความเชื่อใจในระดับสูง

แต่ระบบบการตรวจสอบต้องโปร่งใส เข้าถึงได้ แจ้งไว้ในอินเตอร์เนต หรือ กระทรวง ประชาชนต้องเข้าถึงได้ แบบนี้ยังไงก็โปร่งใส

แบบนี้ถึงจะดีกว่าครับ อย่าใช้วาทะกรรมพวกพ้อง มากเกินไป

ให้ยึดระบบ ระบอบไว้ครับ  

เรื่องที่ผมรู้ หักล้างเรื่องในอุดมคติท่านที่บอกว่า ตรวจสอบได้โปร่งใส ไปได้เลยครับ ถ้ารับรู้ระบบฮั่วะ ระบบหักหัวคิว การกลั้นแกล้ง ที่มันนอกเหนือจากข้อมูลที่ แค่ไปมองจากข้อมูลที่ตรวจสอบมันดูปรกติ แต่จริงๆแล้วมันไม่ปรกติ ยกตัวอย่างง่ายๆ การประมูลงานรัฐ ชิ้นนึง โครงการยังไม่ออก แต่คนที่จะออกโครงการและอนุมัติ บอกข้อมูลภายในว่าจะเอาสเปกยังไง แบบไหน อย่างไร กับบริษัทนึงที่เป็นพวกพ้องแลกกับเงินหลังจากได้รับโครงการ โดยใช้สเปกที่ระบุแบบชัดเจน กับระยะเวลาที่น้อยเพื่อบีบให้ คนประมูลร่วมยังไงก็จัดสเปกมาให้ตามที่โครงการระบุมา ในจำนวน และเวลาที่กำหนดไว้ไม่ได้ ซึ่งบริษัทแรกที่เค้าได้ข้อมูลมาก่อนจัดเตรียมไว้พร้อมเตรียมส่งมอบทั่วประเทศแล้ว จึงได้ไปแค่เจ้าเดียวที่ตรงสเปกและการันตรีว่าส่งมอบตามกำหนดเวลาได้
ทำให้การเสนอราคานี้ ดูแค่ข้อมูล มันโปร่งใสครับ บริษัทนึงได้ไปเพราะพร้อม(ด้วยการที่ได้รับข้อมูลก่อน) สามารถทำตามโครงการได้ตามเวลาและสเปก !!! แล้วการแข่งขันอยุ่ไหนครับ การหาข้อเสนอที่ถูกกว่าเพื่อไม่ให้รัฐจะต้องจ่ายเงินสูงกว่ากำหนดดังที่เราเห็นอยู่ตลอดเวลารัฐจัดซื้ออยู่ตรงไหนครับ อย่ามาพูดเลยว่าต้องใช้ความไว้วางใจสูง ผมอยู่มาอายุเท่านี้ เห็นพบเจอมากับตัวกับทุกยุคทุกสมัยนักการเมืองจนเอียน คิดว่าผมพูดลอยๆเอาก็ได้ครับ แต่ตัวผมอะเจอมากับตัวเป็นประสพการส่วนตัว แม้แต่โครงการใหญ่ระดับประเทศก็มีแบบนี้ อย่าให้เล่าความเน่าที่เจอมาแต่ละอย่าง ดำมืดกว่าที่ท่านพูดเยอะครับ แถมพอไปตรวจสอบข้อมูลดันไม่สามารถเอาผิดได้ ผมเจอมาพอแล้ว ผมอยากให้มันหมดไปซะทีระบอบแบบนี้ ถึงผมจะบอกว่าเกลียดมัน แต่ผมก็ไม่โลกสวยพอต่อต้านแต่ผมเลือกใช้ประโยชน์จากมัน เพราะบอกเลยครับ ถ้าหัวใหญ่มันไม่โกงระดับล่างลงมามันก็ไม่กล้าโกงหรอก

มายืนยันจากประสบการณ์ที่ผมเจอมาคล้ายๆกัน เรื่องพวกนี้มันมีอยู่จริง ตรวจสอบและเอาผิดยากมากกกกก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 08:35
duckover พิมพ์ว่า:
แอบขายของครับเป็นบทสัมภาษณ์อย่างเป็นทางการแรกธนาธรในวัย 28 ปี
จากนิตยสาร สารคดี

https://www.sarakadee.com/2007/01/14/thanatorn/#disqus_thread  

ขอบคุณที่มาแชร์ครับ ทำให้ผมได้รู้จักคุณธนาธรอีกเยอะเลย

เป็นข้อมูลที่ดี เพราะผมจะได้นำไปวิเคราะห์พื้นฐานความคิดของว่าที่ candidate ต่อว่าควรจะเลือกใครดี เพราะเราควรได้รับข้อมูลหลายๆด้าน ประเมิณทุกๆความเป็นไปได้แล้วค่อยตัดสินใจเลือกครับ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3928
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 08:52
แบบนั้นก็ขี้โม้ แบบนี้ก็เลว นู้นก็เด่วเลือกไปก็ทำไม่ได้

นี้ก็พอได้เป็นก็เลวกันทั้งนั้น

ใครจะดีพอวะเนี่ย555555555555555
6
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: เครื่องจักรสีแดง
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 7336
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 09:19
ทองแท้ไม่กลัวไฟ เวลาเท่านั้นที่จะพิสูจน์คน คนๆนี้เติบโตมากับการเรียกร้องประชาธิปไตย

ทั้งๆที่สถานะทางบ้านมันน่าจะทำให้แกใช้ชีวิตไปแบบลูกคนรวยทั่วไป มากกว่าจะลงไปชุมนุมกับคนธรรมดา

ต้องขอบคุณ ม.ธรรมศาสตร์ ที่บ่มเพาะเมล็ดพันธุ์ประชาธิปไตยให้เกิดขึ้นกับคนๆนี้

ไม่ว่าเค้าจะทำภารกิจสำเร็จหรือไม่ อย่างน้อยๆก็เป็นหนึ่งแรงบันดาลใจให้กับสังคม

ว่าประชาธิปไตยในประเทศนี้ มันสามารถเกิดขึ้นได้ ความฝันที่หลายคนอยากเห็นประเทศนี้กลับเข้ารูปเข้ารอยมันเป็นไปได้

และยังมีกลุ่มคนที่เห็นเหมือนกันอีกมาก เพียงแค่อย่าเพิ่งถอดใจแล้วสู้ไปด้วยกัน
9
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1435
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 09:24
ผมฟังๆมาหลายๆรายการที่ธนาธรไปออก ผมว่าเค้าเป็นคนที่ชัดเจนมากๆ

น่าสนใจมากคนๆๆนี้
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 09:29
ผมคือ... พิมพ์ว่า:
นักการเมืองโลกสวยแบบนี้ พี่มาร์คก็เคยมาแล้ว

การจะแก้ทั้งระบอบ ถ้าพี่ไม่มีอำนาจเบ็ดเสร็จในมือ และลูกน้องที่ไว้ใจได้ พี่จะพังก่อนนะเออ

ผมกล้าพูดว่า สุดท้ายก็น้ำลายครับ ทำไม่ได้แน่นอน การจะแก้ทั้งระบอบ คุณต้องใช้เวลามากกว่าสี่ปี อาจมากถึงยี่สิบปี สุดท้ายก็เข้าสู่วังวน สืบทอดอำนาจอยู่ดี

แต่ก่อนหน้านั้น ต้องมีอำนาจก่อน และต้องไม่เสียอุดมการณ์ไป จะมีสักกี่คนที่ยอมเฉือนเนื้อเลื่อนกระดูกให้คนอื่น ที่เราไม่รู้จัก และคนแบบนั้นก็คงไม่ลงเล่นการเมืองแน่ๆ  

อันนี้แกบอกเองเลยครับในรายการหาเรื่องคุย ว่าต้องบอกประชาชนตรงๆว่ามันไม่ใช่จะแก้ได้ในการเลือกตั้งรอบเดียว อาจจะใช้เวลาเป็นสิบปี ประชาชนควรต้องเข้าใจความจริงตรงนี้ ไม่งั้นมันจะเกิดความคาดหวังที่ไม่ได้ตั้งอยู่บนความเป็นจริง

ครั้งนี้มันเป็นเหมือนจุดเริ่ม ต้องทำต่อเนื่อง อย่างที่ผมเม้นต์ไว้ข้างบนว่าสัญญาณการเปลี่ยนแปลงมันมาแล้ว ถ้าคิดว่าน่าสนใจก็ควรลองให้โอกาสดู แต่ถ้าคิดว่ายังไม่ใช่ ก็รอสัญญาณความเปลี่ยนแปลงกันต่อไป ซึ่งก็ไม่รู้ว่าอีกกี่ปีมันจะเกิดขึ้น แล้วแทบไม่ต้องไปหวังกับนักการเมืองรุ่นเก่าเลย คงยากมากที่คนรุ่นนั้นจะสร้างความเปลี่ยนแปลงแบบรื้อทั้งระบบ
6
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel