ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 724
โพสเมื่อ: Wed Feb 13, 2019 11:48
[RE: ธนาธร : เพราะความคับแค้นใจ ผมต้องลงมาเล่นเอง]
ผมก็เชียร์แกนะครับ
ยิ่งใครต่อใครจะปรามาศแกว่าสุดท้ายก็อาจจะดีแต่พูดหรือทำจริงๆเจอตอเยอะ
(ก็ต้องเจอตอเบ้อเริ่มอยู่แล้ว...ไม่เริ่มง้างวันนี้แล้วเมื่อไหร่จะสำเร็จ)
อาจจะใช้เวลานานกว่าที่คนไทยส่วนใหญ่จะเชื่อใจแก
แต่อย่างน้อยก็หวังว่าแกจะยังยึดมั่นในวิถีทางที่แกเคยเป็น
และก็เหมือนเชียร์บอล ต่อไปนี้แกหรือทีมของแกอาจจะพลาดจะล้มบ้างแต่ก็ขอให้ come back กลับมาได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2556
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 15:13
[RE: ธนาธร : เพราะความคับแค้นใจ ผมต้องลงมาเล่นเอง]
ที่ดูๆมาหลักการประชาธิปไตยจัดจริงๆ
ผมไม่มีปัญหากับหลักการทางการครับแต่ที่ผ่านมานักการเมืองใช้คำว่าประชาธิปไตย มาหาประโยชนเข้าตัวเองมากเกินไป ที่อยากได้ยินคือ คนที่จะเข้ามาแบบไม่โกงกิน เข้ามาพัฒนาชาติแบบไม่มีผลประโยชน์เข้ามาพ่วง คนที่มีแนวคิดที่ทำให้รายได้ของคนรากหญ้าดีขึ้นแบบยั้งยืน

อยากที่จะให้ชูเรืองปากท้อง การศึกษา การปราบคอรัปชั่นก่อนที่จะมายุ่งแต่เรืองการเมือง เพราะถ้าทำแบบที่คิดจริงๆในตอนที่ได้อำนาจแล้ว ต้องมีกีฬาสี และมีความขัดแย้งกับฝ่ายต่างๆมากขึ้นแน่ๆ จริงถ้า คสช บริหารเก่งๆหน่อยๆ ผมก้อยากให้โอกาส แต่นี้มันไม่ได้เรืองจริงๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2009
ตอบ: 123
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 18:49
[liverx] พิมพ์ว่า:
O___o พิมพ์ว่า:
[liverx] พิมพ์ว่า:
seev พิมพ์ว่า:
นางเป็นคนที่ประชาธิปไตยจ๋าแบบไม่มีผ่อนปรนเลย

เวลาไปดีเบตที่ไหนนี่ด่าพวกเผด็จการพวกองค์กรณ์ที่ไม่เป็นประชาธิปไตยซะยับ

ผมก็ฉุกคิดนะ อาก็อยู่กับลุง ด่ากราดแบบนี้เวลาทำงานจริงๆจะทำได้อย่างปากมั้ย จะโดนขัดแข้งขัดขามั้ย

นางบอกว่า "ผมคิดแบบนี้ ผมก็จะทำแบบนี้ และผมไม่เป็นหนี้บุญคุณใคร ธุรกิจที่ผมทำมาก็ไม่ได้พึ่งระบบอุปถัมภ์ ดังนั้นผมจึงกล้าลุยกับทุกอย่าง เพราะผมไม่เป็นหนี้บุญคุณใคร ถามผมอีกกี่ครั้ง ผมก็จะตอบแบบนี้"

เฟี้ยวจัด  

คำว่าผ่อนปรนอะ มันใช้จนไม่รู้ว่ามันจะเรียกว่าผ่อนปรน หรือ พวกพ้อง เห็นแก่ตัวกันแน่มานานแล้วประเทศนี้ คนรุ่นใหม่เค้าชอบแบบเออ ก็มาดิวะ ไรงี้ละ ไม่ต้องแบบท่าทีแข็งพอเอาจริงก็อ่อนตามระบบเดิม  

ผมว่าเห็นพวกพ้อง ก็เห็นไปครับ เพราะการทำงานแบบนี้ต้องการความเชื่อใจในระดับสูง

แต่ระบบบการตรวจสอบต้องโปร่งใส เข้าถึงได้ แจ้งไว้ในอินเตอร์เนต หรือ กระทรวง ประชาชนต้องเข้าถึงได้ แบบนี้ยังไงก็โปร่งใส

แบบนี้ถึงจะดีกว่าครับ อย่าใช้วาทะกรรมพวกพ้อง มากเกินไป

ให้ยึดระบบ ระบอบไว้ครับ  

เรื่องที่ผมรู้ หักล้างเรื่องในอุดมคติท่านที่บอกว่า ตรวจสอบได้โปร่งใส ไปได้เลยครับ ถ้ารับรู้ระบบฮั่วะ ระบบหักหัวคิว การกลั้นแกล้ง ที่มันนอกเหนือจากข้อมูลที่ แค่ไปมองจากข้อมูลที่ตรวจสอบมันดูปรกติ แต่จริงๆแล้วมันไม่ปรกติ ยกตัวอย่างง่ายๆ การประมูลงานรัฐ ชิ้นนึง โครงการยังไม่ออก แต่คนที่จะออกโครงการและอนุมัติ บอกข้อมูลภายในว่าจะเอาสเปกยังไง แบบไหน อย่างไร กับบริษัทนึงที่เป็นพวกพ้องแลกกับเงินหลังจากได้รับโครงการ โดยใช้สเปกที่ระบุแบบชัดเจน กับระยะเวลาที่น้อยเพื่อบีบให้ คนประมูลร่วมยังไงก็จัดสเปกมาให้ตามที่โครงการระบุมา ในจำนวน และเวลาที่กำหนดไว้ไม่ได้ ซึ่งบริษัทแรกที่เค้าได้ข้อมูลมาก่อนจัดเตรียมไว้พร้อมเตรียมส่งมอบทั่วประเทศแล้ว จึงได้ไปแค่เจ้าเดียวที่ตรงสเปกและการันตรีว่าส่งมอบตามกำหนดเวลาได้
ทำให้การเสนอราคานี้ ดูแค่ข้อมูล มันโปร่งใสครับ บริษัทนึงได้ไปเพราะพร้อม(ด้วยการที่ได้รับข้อมูลก่อน) สามารถทำตามโครงการได้ตามเวลาและสเปก !!! แล้วการแข่งขันอยุ่ไหนครับ การหาข้อเสนอที่ถูกกว่าเพื่อไม่ให้รัฐจะต้องจ่ายเงินสูงกว่ากำหนดดังที่เราเห็นอยู่ตลอดเวลารัฐจัดซื้ออยู่ตรงไหนครับ อย่ามาพูดเลยว่าต้องใช้ความไว้วางใจสูง ผมอยู่มาอายุเท่านี้ เห็นพบเจอมากับตัวกับทุกยุคทุกสมัยนักการเมืองจนเอียน คิดว่าผมพูดลอยๆเอาก็ได้ครับ แต่ตัวผมอะเจอมากับตัวเป็นประสพการส่วนตัว แม้แต่โครงการใหญ่ระดับประเทศก็มีแบบนี้ อย่าให้เล่าความเน่าที่เจอมาแต่ละอย่าง ดำมืดกว่าที่ท่านพูดเยอะครับ แถมพอไปตรวจสอบข้อมูลดันไม่สามารถเอาผิดได้ ผมเจอมาพอแล้ว ผมอยากให้มันหมดไปซะทีระบอบแบบนี้ ถึงผมจะบอกว่าเกลียดมัน แต่ผมก็ไม่โลกสวยพอต่อต้านแต่ผมเลือกใช้ประโยชน์จากมัน เพราะบอกเลยครับ ถ้าหัวใหญ่มันไม่โกงระดับล่างลงมามันก็ไม่กล้าโกงหรอก

แถมจะทำอะไรก็ต้องนาย!!
นายเป็นใครอะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 7528
โพสเมื่อ: Thu Feb 14, 2019 21:19
ถูกแบนแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 1056
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 13:56
ถูกแบนแล้ว
K/DA Taric พิมพ์ว่า:

ตลกมากครับอันนี้ ไอคอนสยามออกตังให้ก่อน แล้วยึดสัมปทานพื้นที่โฆษณาตรงรถไฟฟ้าไปเป็นของตัวเองครับ = กทม. ต้องยกค่าเช่า 20 ปี ตรงนั้นให้ไอคอนสยามไปฟรีๆ รัฐเสียประโยชน์อยู่ดี (ใช้คำว่า กทม. ร่วมทุนสร้างกับ ไอคอนฯ)

ส่วนเรื่องเงินที่พูดถึงเรื่องสร้างโรงพยาบาล คิดว่าจะยกตัวอย่างว่านายทุนมันสร้างเพราะมันได้ประโยชน์มากกว่า ถ้ามันไม่มีประโยชน์มันจะสร้างให้ทำไม มีแต่ได้กับได้ ทำธุรกิจไม่ใช่การกุศล
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 13:59
ถูกแบนแล้ว
SS กลายเป็นฐานเสียงธนาธรอย่างเป็นทางการแล้วสินะ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 7528
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 15:25
ถูกแบนแล้ว
Sputnik พิมพ์ว่า:
K/DA Taric พิมพ์ว่า:

ตลกมากครับอันนี้ ไอคอนสยามออกตังให้ก่อน แล้วยึดสัมปทานพื้นที่โฆษณาตรงรถไฟฟ้าไปเป็นของตัวเองครับ = กทม. ต้องยกค่าเช่า 20 ปี ตรงนั้นให้ไอคอนสยามไปฟรีๆ รัฐเสียประโยชน์อยู่ดี (ใช้คำว่า กทม. ร่วมทุนสร้างกับ ไอคอนฯ)

ส่วนเรื่องเงินที่พูดถึงเรื่องสร้างโรงพยาบาล คิดว่าจะยกตัวอย่างว่านายทุนมันสร้างเพราะมันได้ประโยชน์มากกว่า ถ้ามันไม่มีประโยชน์มันจะสร้างให้ทำไม มีแต่ได้กับได้ ทำธุรกิจไม่ใช่การกุศล  

ของBTSก็แบบนี้ เอกชนออก รถไฟความเร็วสูงเขาก็พยายามให้เอกชนลงทุน อยากที่เชื่อม3สนามบิน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 7267
โพสเมื่อ: Fri Feb 15, 2019 17:51
ถ้าไม่ใช่คนรุ่นใหม่จริงๆ เจาะฐานเสียงใน SS ไม่ได้แน่นอน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel