ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 976
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 18:15
[RE: [RO M] ทำไนท์แบส หรือ ไนท์หอกดีครับ]
ซิฟเฟอร์ พิมพ์ว่า:
ZeroNicaX พิมพ์ว่า:
แนะนำจากผมที่เล่น ไนท์ จัดหนักมาแล้วทุกแบบ

แนะนำอย่างแรกที่ต้องทำสำคัญที่สุดคือ ไปทำ rank c จะได้สะดวกสบาย ทำรูนเวว หรือจะเปลี่ยนแล้วไปล่าบอส

เรื่องดาบ กับหอก ทำให้ได้ nagan สักขั้น 2 ก่อน ตอนเก็บ lv จะได้ไม่ลำบากหรือเวลาเจอบอสขนาดกลางหรือขนาดเล็กจะได้ไม่ลำบาก แย่เค้าอาจจะได้!!??

หอกท่าจะล่าบอส ต้องทำhalberd ขั้นสุด(4) ยัดวัว2+1 อีกอย่าง ตอนนี้คุณตามพวกเทพๆในเซิฟ ไม่ทันแล้ว ต้องปลด จ๊อบ40+ ก่อน

นะ+!!!!  

Rank C ได้อะไรบ้างครับถึงสบาย ขอข้อมูลทีครับเพราะผมยัง Rank F อยู่เลย แต่ถ้าจะให้ซื้อของไป C วันนี้เลยก็ได้ ถ้าดูแล้วมันดีจริง

ได้หนังสือบันทึก skill +statsมาครับ เราสามรถเซฟ ค่า ตอนเรารี แล้วสามารถ อัพใหม่ได้เลย ครับ ไม่ต้องมาเปลืองตัง500k รีสกิล รีstats อยากสลับตอนไหนก็ได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41314
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 18:17
[RE: [RO M] ทำไนท์แบส หรือ ไนท์หอกดีครับ]
Cafe1n พิมพ์ว่า:
แนะนำจากผมที่เล่น ไนท์ จัดหนักมาแล้วทุกแบบ

แนะนำอย่างแรกที่ต้องทำสำคัญที่สุดคือ ไปทำ rank c จะได้สะดวกสบาย ทำรูนเวว หรือจะเปลี่ยนแล้วไปล่าบอส

เรื่องดาบ กับหอก ทำให้ได้ nagan สักขั้น 2 ก่อน ตอนเก็บ lv จะได้ไม่ลำบากหรือเวลาเจอบอสขนาดกลางหรือขนาดเล็กจะได้ไม่ลำบาก แย่เค้าอาจจะได้!!??

หอกท่าจะล่าบอส ต้องทำhalberd ขั้นสุด(4) ยัดวัว2+1 อีกอย่าง ตอนนี้คุณตามพวกเทพๆในเซิฟ ไม่ทันแล้ว ต้องปลด จ๊อบ40+ ก่อน

นะ+!!!!  

คือตอนนี้ผมมี เนแกน +6 ขั้น2 ไท้+6 ขั้น3 แหวนเจาะเกราะ+6 เท้ากาชา ประดับกาชา +5 กับ+8 หมวกคลาสD หน้ากากฮอคกี้ ปากแอส มีการ์ดเฉพาะทางแค่ ฟลอร่า ตีเข้ กับ Vadon 2ใบ โบวอิ้งโคบอล 1ทีตายฝูง การ์ดเฉพาะทางอื่นๆยังไม่มี เฟืองมีอยู่ 75 ตอนนี้กำลังไล่อัพเฟืองให้พ่อค้าอยู่ ตอนนี้ลังเล อยากฟามเงินทำออฟแมวทำหมวกใส่สมุดหรือจะเร่งอัดเวลให้ 90 ดี
แล้วผมควรเก็บเงินซื้อการ์ดหมาทำออฟ 50เปอ เมื่อเฟืองครบ 118 ทีเดียว หรือค่อยๆซื้อเก็บไว้ดีครับ  

คือตอนนี้มันสายไปสำหรับทำหมวกยัดสมุดละของแพงแล้ว เอาไว้ก่อน!!
การ์ดหมาเก็บไว้ทีเดียวตอนเฟืองครบก่อน+เจาะ 2รู นะ
ที่สำคัญคือต้องปลดจ๊อบ 40+ก่อนนะ สำคัญ ดาเมจโหดจริงปลดจ๊อบอะ  

ดันเวลที่ไหนดีท่าน แบบเงินดีๆหน่อยอะ อยากดัยเวล แต่ก็อยากเก็บตังทำของด้วยอะครับ ตอนนี้สมุดคลาส D Atk สมุด 110 ถือว่าน้อยจนน่าเกลียดไหมครับ
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 1750
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 19:03
CockroacH_ManU พิมพ์ว่า:
ถ้าท่านจะเล่นหอก ผมแนะนำให้ท่านเก็บเลเวลให้จ๊อบ 40 แล้วทำเควสปลดล็อคจ๊อบ แล้วเก็บจ๊อบให้ 50 แล้วค่อยมาเล่นก็ได้

ถ้าจะเล่นตอนนี้มันไม่ทันพวกขาประจำแต่ล่ะเซิฟแล้วครับ พวกนั้นเค้าแทงกันเกือบล้าน

หอก 2 รู + สามวัว เอาไม่อยู่แล้วครับ

และท่านต้องยัดสมุด หมวก+การ์ด เพื่อเอา ATK อีก

ทำดาบเก็บเลเวลไปก่อนดีกว่าเชื่อผม ไม่งั้นจะเจ็บตัวเหมือนผม โดนไปแสนกว่า. . . .  

เงินจริงแสนกว่าเลยเหรอครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 1750
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 19:20
ผมสรุปได้ดังนี้

สายแบส ถึงมี 2 หมาน้ำตาล ยังไงก็ต้องทำรูน ตีตัวเล็ก 6จุด ใช้เฟือง 100 ต้นๆ อยู่ดีถึงจะเห็นผล

สายหอก รีบทำหอกไปก็ยังต้องไปเพียสแข่งกับไนท์ในเซิฟอยู่ดี และก้ต้องทำ หอก2รูขั้น 4 +3 วัว ซึ่งก็ใช้งบเยอะพอสมควร

ตอนนี้ผมแบสดาร์กพรีส 60k ไม่บัฟยาและ อาหาร จะให้แรงกว่านี้คงต้อง เปิดรูนให้ครบ + หมาน้ำตาลยัดสมุด

สรุป รีบเวล แล้วเอาจ๊อบให้ 40 จะok สุด และรีบอัพรูนเพื่อปลด ตีตัวเล็กให้ครบ 6 จุด

เพื่อจะได้แบสทีเดียวตาย

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 19:43

นะ+!!!!  

คือตอนนี้ผมมี เนแกน +6 ขั้น2 ไท้+6 ขั้น3 แหวนเจาะเกราะ+6 เท้ากาชา ประดับกาชา +5 กับ+8 หมวกคลาสD หน้ากากฮอคกี้ ปากแอส มีการ์ดเฉพาะทางแค่ ฟลอร่า ตีเข้ กับ Vadon 2ใบ โบวอิ้งโคบอล 1ทีตายฝูง การ์ดเฉพาะทางอื่นๆยังไม่มี เฟืองมีอยู่ 75 ตอนนี้กำลังไล่อัพเฟืองให้พ่อค้าอยู่ ตอนนี้ลังเล อยากฟามเงินทำออฟแมวทำหมวกใส่สมุดหรือจะเร่งอัดเวลให้ 90 ดี
แล้วผมควรเก็บเงินซื้อการ์ดหมาทำออฟ 50เปอ เมื่อเฟืองครบ 118 ทีเดียว หรือค่อยๆซื้อเก็บไว้ดีครับ  

คือตอนนี้มันสายไปสำหรับทำหมวกยัดสมุดละของแพงแล้ว เอาไว้ก่อน!!
การ์ดหมาเก็บไว้ทีเดียวตอนเฟืองครบก่อน+เจาะ 2รู นะ
ที่สำคัญคือต้องปลดจ๊อบ 40+ก่อนนะ สำคัญ ดาเมจโหดจริงปลดจ๊อบอะ  

ดันเวลที่ไหนดีท่าน แบบเงินดีๆหน่อยอะ อยากดัยเวล แต่ก็อยากเก็บตังทำของด้วยอะครับ ตอนนี้สมุดคลาส D Atk สมุด 110 ถือว่าน้อยจนน่าเกลียดไหมครับ  

มันต้องเลือกอะครับว่าจะเก็บจ๊อบ หรือ จะหาของ เพราะที่ตัวดีๆ ไม่ดรอปของดีเลย

ส่วนเรื่องสมุดผมยังแค่ 252 เองไม่ต้องรีบ ๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: YNWA
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 883
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 20:05
NewIsGod พิมพ์ว่า:
ถามด้วยครับ ตอนนี้เล่นไนท์ผสม แบช + หอก เวล 86
มี Pole Axe + Cutlus ที่รออัพขั้นสุดอยุ่ ตอนนี้มีเงินอยุ่ 4.2 M สามารถอัพ Pole Axe เปน helberd ได้ ควรอัพสุดเลยไหม หรือเก็บเงินซื้อ หินดำมาอัพดาบก่อนดี

ปล. รูนแบช 6 จุดแล้ว

ปล2. อีกใจอยากเปลี่ยนไปเล่น พาราสายปาโล่ เหมือนจะถูกกว่าแถมสกิลแรงกว่าด้วย จะคุ้มไหม เอาไว้ชนบอส ขึ้นร้อยชั้น  

แนะนำไปสายแบชให้สุดก่อนครับ หอกกว่าจะแรงใช้งบเยอะจัด
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: นอนดีก่า
เข้าร่วม: 29 Nov 2009
ตอบ: 9637
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 21:20
ngeazye พิมพ์ว่า:
ถามด้วยครับ ตอนนี้เล่นไนท์ผสม แบช + หอก เวล 86
มี Pole Axe + Cutlus ที่รออัพขั้นสุดอยุ่ ตอนนี้มีเงินอยุ่ 4.2 M สามารถอัพ Pole Axe เปน helberd ได้ ควรอัพสุดเลยไหม หรือเก็บเงินซื้อ หินดำมาอัพดาบก่อนดี

ปล2. อีกใจอยากเปลี่ยนไปเล่น พาราสายปาโล่ เหมือนจะถูกกว่าแถมสกิลแรงกว่าด้วย จะคุ้มไหม เอาไว้ชนบอส ขึ้นร้อยชั้น  

แนะนำไปสายแบชให้สุดก่อนครับ หอกกว่าจะแรงใช้งบเยอะจัด  

สอบถามหน่อยครับได้การ์ด Gonlin Archer มา2ใบ ขายแล้วไปอัพดาบเป็น nagan หรือเก็บใส่สมุดดี ครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2015
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 21:29
ไล่อ่านของแต่ละคนละมาดูตัวเอง ไรของกุวะเนี้ย
0
0

You will never walk alone
Status: Blue Forever
เข้าร่วม: 18 Aug 2009
ตอบ: 208
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 22:56
[RE][RO M] ทำไนท์แบส หรือ ไนท์หอกดีครับ
ว่าด้วยเรื่องการ์ดหมาน้ำตาล ถึงจะใส่ 2ใบในดาบ แล้วยัดสมุด 1 ใบ มันก้อจะมีผลเจาะเกราะเฉพาะเวลาเราตีตัวเล็กใช่ไหมครับ

ถ้าเราใส่ในดาบสองใบ + ใส่สมุด แต่เปลี่ยนมาถือหอก โดยที่การ์ดหมายังอยู้ในดาบ เจาะเกราะจะยังแสดงผลไหมครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: YNWA
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 883
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 09:57
V_Chelsea_V พิมพ์ว่า:
ngeazye พิมพ์ว่า:

สอบถามหน่อยครับได้การ์ด Gonlin Archer มา2ใบ ขายแล้วไปอัพดาบเป็น nagan หรือเก็บใส่สมุดดี ครับ  

Nagan ก่อนครับ แรงขึ้น 2 เท่า ยิ่งถ้าแบชขนาดกลางแรงขึ้น 2 เท่าครึ่ง ครับ โคตรต่าง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: พญาสุราขยับ ตับเขยื้อน
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2758
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 11:46
ผมแทง มิวแท้นดราก้อน 300K ขนาดยังไม่สองรูนะ เผื่อสนสายหอก 55555
0
0

Once a Gooner Always a Gooner
Victoria Concordia Crescit

Status:
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 15:03
Seraphim พิมพ์ว่า:
ว่าด้วยเรื่องการ์ดหมาน้ำตาล ถึงจะใส่ 2ใบในดาบ แล้วยัดสมุด 1 ใบ มันก้อจะมีผลเจาะเกราะเฉพาะเวลาเราตีตัวเล็กใช่ไหมครับ

ถ้าเราใส่ในดาบสองใบ + ใส่สมุด แต่เปลี่ยนมาถือหอก โดยที่การ์ดหมายังอยู้ในดาบ เจาะเกราะจะยังแสดงผลไหมครับ  

ทำเงื่อนไขของหาร์ดครบ เจาะ เพิ่ม 50 % เลยครับ ไม่เกี่ยวว่าตัวเล็กตัวใหญ่
0
0
Status: จงมองข้อผิดพลาดและความล้มเหลวให้เป็นโอกาส
เข้าร่วม: 25 Sep 2010
ตอบ: 1435
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 15:59
PassionlessZ พิมพ์ว่า:
ถ้าท่านจะเล่นหอก ผมแนะนำให้ท่านเก็บเลเวลให้จ๊อบ 40 แล้วทำเควสปลดล็อคจ๊อบ แล้วเก็บจ๊อบให้ 50 แล้วค่อยมาเล่นก็ได้

ถ้าจะเล่นตอนนี้มันไม่ทันพวกขาประจำแต่ล่ะเซิฟแล้วครับ พวกนั้นเค้าแทงกันเกือบล้าน

หอก 2 รู + สามวัว เอาไม่อยู่แล้วครับ

และท่านต้องยัดสมุด หมวก+การ์ด เพื่อเอา ATK อีก

ทำดาบเก็บเลเวลไปก่อนดีกว่าเชื่อผม ไม่งั้นจะเจ็บตัวเหมือนผม โดนไปแสนกว่า. . . .  

เงินจริงแสนกว่าเลยเหรอครับ  

ใช่ครับ หัวร้อนด้วยช่วงนั้น
0
0
Status: จงมองข้อผิดพลาดและความล้มเหลวให้เป็นโอกาส
เข้าร่วม: 25 Sep 2010
ตอบ: 1435
โพสเมื่อ: Thu Dec 13, 2018 16:00
EnterSandman พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับที่เตือน ว่าแต่แสนกว่ายังตามไม่ทันแล้วพวกหัวแถวมันไม่เติมเปนล้านหรอนั่น  

ตอนนี้จะตามทันพวกหัวแถวแล้วครับ ตอนนั้นกะแบบจะชิวๆ แต่ไปเจอ BS มาทุบออค 700k หัวร้อนเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel