ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: พญาสุราขยับ ตับเขยื้อน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2758
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 14:34
[RE: [RO M] ทำไนท์แบส หรือ ไนท์หอกดีครับ]
NewIsGod พิมพ์ว่า:
ถามด้วยครับ ตอนนี้เล่นไนท์ผสม แบช + หอก เวล 86
มี Pole Axe + Cutlus ที่รออัพขั้นสุดอยุ่ ตอนนี้มีเงินอยุ่ 4.2 M สามารถอัพ Pole Axe เปน helberd ได้ ควรอัพสุดเลยไหม หรือเก็บเงินซื้อ หินดำมาอัพดาบก่อนดี

ปล. รูนแบช 6 จุดแล้ว

ปล2. อีกใจอยากเปลี่ยนไปเล่น พาราสายปาโล่ เหมือนจะถูกกว่าแถมสกิลแรงกว่าด้วย จะคุ้มไหม เอาไว้ชนบอส ขึ้นร้อยชั้น  

ฮาลเบิดจะโหดต้องขั้น 4ครับ ของรวมๆ10m ทำดาบก่อนดีกว่าครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Once a Gooner Always a Gooner
Victoria Concordia Crescit

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2007
ตอบ: 638
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 14:37
[RE: [RO M] ทำไนท์แบส หรือ ไนท์หอกดีครับ]
Fukin_sux พิมพ์ว่า:
NewIsGod พิมพ์ว่า:
ถามด้วยครับ ตอนนี้เล่นไนท์ผสม แบช + หอก เวล 86
มี Pole Axe + Cutlus ที่รออัพขั้นสุดอยุ่ ตอนนี้มีเงินอยุ่ 4.2 M สามารถอัพ Pole Axe เปน helberd ได้ ควรอัพสุดเลยไหม หรือเก็บเงินซื้อ หินดำมาอัพดาบก่อนดี

ปล. รูนแบช 6 จุดแล้ว

ปล2. อีกใจอยากเปลี่ยนไปเล่น พาราสายปาโล่ เหมือนจะถูกกว่าแถมสกิลแรงกว่าด้วย จะคุ้มไหม เอาไว้ชนบอส ขึ้นร้อยชั้น  

ฮาลเบิดจะโหดต้องขั้น 4ครับ ของรวมๆ10m ทำดาบก่อนดีกว่าครับ  

ขอบคุณครับ ต้องเก็บอีกยาวเลย
0
0
เข้าร่วม: 19 Oct 2013
ตอบ: 6587
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 14:45
ไนท์เอจิคริมาเก็บข้อมูลครับ ตอนนี้เอาดาบดาวตกฟาร์มหาของหาเงินอยู่ ตั้งตัวได้ค่อยรีไปสายแบชไม่ก็หอก
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: จงมองข้อผิดพลาดและความล้มเหลวให้เป็นโอกาส
เข้าร่วม: 25 Sep 2010
ตอบ: 1435
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 14:47
ถ้าท่านจะเล่นหอก ผมแนะนำให้ท่านเก็บเลเวลให้จ๊อบ 40 แล้วทำเควสปลดล็อคจ๊อบ แล้วเก็บจ๊อบให้ 50 แล้วค่อยมาเล่นก็ได้

ถ้าจะเล่นตอนนี้มันไม่ทันพวกขาประจำแต่ล่ะเซิฟแล้วครับ พวกนั้นเค้าแทงกันเกือบล้าน

หอก 2 รู + สามวัว เอาไม่อยู่แล้วครับ

และท่านต้องยัดสมุด หมวก+การ์ด เพื่อเอา ATK อีก

ทำดาบเก็บเลเวลไปก่อนดีกว่าเชื่อผม ไม่งั้นจะเจ็บตัวเหมือนผม โดนไปแสนกว่า. . . .
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1248
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 15:08
ผมทำสองอัน nagan กับ halberd

nagan ไม่อัพขั้น แต่อัพรูนแบส 10 จุด + aura blade + sword mastery

Halberd ขั้น 4 เก็บวัตถุดิบเตรียมเจาะรู กับหาเงินซื้อกาดรอ

0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2006
ตอบ: 3925
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 15:22
[RE][RO M] ทำไนท์แบส หรือ ไนท์หอกดีครับ
ตาม คห 6 เลยครับจากใจคนเล่นหอกมาก่อนตอนนี้ย้ายมาพาลาดินแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2015
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 15:30
ถามหน่อยคับ ไนท์หอก85เวลใหนถึงมีเงินใช้แล้วเวลไวคับ ทุกวันนี้หามอนตัวใหญ่และเงินดียากมากเลย
0
0

You will never walk alone
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2008
ตอบ: 1588
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 15:32
Tumurin พิมพ์ว่า:
การ์ดหมาน้ำตาล กะ วัว คือ เหมือนกันใช่มั้ยครับ ใช้ 3 ใบ ใส่สมุด 1 ใส่อาวุธ 2 แต่ต้องอัพ ให้เกิน 50% ซึ่งต้องไปอัพเพิ่มในรูน แต่ผมดูผ่านๆ เหมือนจะเห็นแต่รูน ขนาดเล็กแรงขึ้น ขนาดใหญ่ ต้องหาอัพจากไหน อีกครับ  

ขนาดใหญ่ ได้จาก อัพเกรดหอก ครับ

ขนาดเล็กได้จากรูน อย่างที่ท่านกล่าวมา
1
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 15:33
idekop พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยคับ ไนท์หอก85เวลใหนถึงมีเงินใช้แล้วเวลไวคับ ทุกวันนี้หามอนตัวใหญ่และเงินดียากมากเลย  

มอน ส่วนมากเลยขนาดกลาง ยกเว้น บอส

จะหอกเพียวเล่นลำบาก เลยต้องมีดาบไว้แบช(ได้เวล และของไว้อัพเกรด)
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2008
ตอบ: 5462
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 15:36
CockroacH_ManU พิมพ์ว่า:
ถ้าท่านจะเล่นหอก ผมแนะนำให้ท่านเก็บเลเวลให้จ๊อบ 40 แล้วทำเควสปลดล็อคจ๊อบ แล้วเก็บจ๊อบให้ 50 แล้วค่อยมาเล่นก็ได้

ถ้าจะเล่นตอนนี้มันไม่ทันพวกขาประจำแต่ล่ะเซิฟแล้วครับ พวกนั้นเค้าแทงกันเกือบล้าน

หอก 2 รู + สามวัว เอาไม่อยู่แล้วครับ

และท่านต้องยัดสมุด หมวก+การ์ด เพื่อเอา ATK อีก

ทำดาบเก็บเลเวลไปก่อนดีกว่าเชื่อผม ไม่งั้นจะเจ็บตัวเหมือนผม โดนไปแสนกว่า. . . .  

ขอบคุณครับที่เตือน ว่าแต่แสนกว่ายังตามไม่ทันแล้วพวกหัวแถวมันไม่เติมเปนล้านหรอนั่น
0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2015
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 15:47
villacafe พิมพ์ว่า:

มอน ส่วนมากเลยขนาดกลาง ยกเว้น บอส

จะหอกเพียวเล่นลำบาก เลยต้องมีดาบไว้แบช(ได้เวล และของไว้อัพเกรด)  

ประเด็นคือไม่มีตังซื้อดาบนี่แหละ55555
0
0

You will never walk alone
Status: Blue Forever
เข้าร่วม: 18 Aug 2009
ตอบ: 208
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 15:50
[RE][RO M] ทำไนท์แบส หรือ ไนท์หอกดีครับ
ถามเพิ่มหน่อยครับ เกี่ยวกับรูนตีตัวเล็กของไนท์
ผมเข้าใจว่ารูนมี 6 จุด เท่ากับได้ตีตัวเล็ก 30%
ใส่การ์ดหมาน้ำตาล 1ใบ +25%
รวมกันเป็น 55% ทำให้อีกใบที่ใส่สมุดทำงาน ได้เจาะเกราะ 50%
แบบนี้ผมเข้าใจถูกแล้วใช่ไหมครับ

ถ้างั้นแปลว่า ใช้แค่ 2 ใบ
ส่วนดาบถ้ามีสองรู ใส่การ์ดเฉพาะธาตุอีกรูนึงถูกไหมครับ ?

ส่วนหอก Helberd ถ้าอัพจนเต็มมันได้ตีตัวใหญ่แรงขึ้น 70% ถูกไหมครับ ?
ถ้างั้นแค่นี้ก้อน่าจะทำให้การ์ดวัวที่อยู่ในสมุดทำงานแล้วรึป่าวครับ
ทำไมยังต้องใส่อีก 2 ใบในอาวุธ (ในกรณีที่หอกมี 2 รู) อะครับ ?

แค่สงสัยว่าทำไมต้องใช้กัน 3 ใบ (รวมยัดสมุด)
เพื่อให้ได้เจาะเกราะ 50% หรือว่าเพื่อดาเมจ

ถ้าเปนเพื่อดาเมจ งั้นแปลว่าพวกการ์ดตีตามธาตุเช่น ผีเสื้อ วาดอน อะไรพวกนี้ไม่จำเป็นเลย มีวัวแค่ 1ใบกับอัพหอกให้สุด คือจบสำหรับตีตัวใหญ่ถูกไหมครับ ?
ส่วนวัวอีก 2 ใบ คือเอาไว้เพิ่มดาเมจเฉยๆ

ผมเข้าใจแบบนี้ ผิดถูกยังไงช่วยแก้ไขให้หน่อยนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Seraphim เมื่อ Wed Dec 12, 2018 15:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 16:08
Seraphim พิมพ์ว่า:
ถามเพิ่มหน่อยครับ เกี่ยวกับรูนตีตัวเล็กของไนท์
ผมเข้าใจว่ารูนมี 6 จุด เท่ากับได้ตีตัวเล็ก 30%
ใส่การ์ดหมาน้ำตาล 1ใบ +25%
รวมกันเป็น 55% ทำให้อีกใบที่ใส่สมุดทำงาน ได้เจาะเกราะ 50%
แบบนี้ผมเข้าใจถูกแล้วใช่ไหมครับ

ถ้างั้นแปลว่า ใช้แค่ 2 ใบ
ส่วนดาบถ้ามีสองรู ใส่การ์ดเฉพาะธาตุอีกรูนึงถูกไหมครับ ?

ส่วนหอก Helberd ถ้าอัพจนเต็มมันได้ตีตัวใหญ่แรงขึ้น 70% ถูกไหมครับ ?
ถ้างั้นแค่นี้ก้อน่าจะทำให้การ์ดวัวที่อยู่ในสมุดทำงานแล้วรึป่าวครับ
ทำไมยังต้องใส่อีก 2 ใบในอาวุธ (ในกรณีที่หอกมี 2 รู) อะครับ ?

แค่สงสัยว่าทำไมต้องใช้กัน 3 ใบ (รวมยัดสมุด)
เพื่อให้ได้เจาะเกราะ 50% หรือว่าเพื่อดาเมจ

ถ้าเปนเพื่อดาเมจ งั้นแปลว่าพวกการ์ดตีตามธาตุเช่น ผีเสื้อ วาดอน อะไรพวกนี้ไม่จำเป็นเลย มีวัวแค่ 1ใบกับอัพหอกให้สุด คือจบสำหรับตีตัวใหญ่ถูกไหมครับ ?
ส่วนวัวอีก 2 ใบ คือเอาไว้เพิ่มดาเมจเฉยๆ

ผมเข้าใจแบบนี้ ผิดถูกยังไงช่วยแก้ไขให้หน่อยนะครับ  

ท่านเข้าใจถูกแล้ว การ์ดวัว และ หมาป่า จะดีที่สุดต่อเมื่อสามารถ ทำได้ตามเงื่อนไขของสมุด
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18021
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 16:27

ฟาร์มไฮออคได้วันละ 1.5m ครับ ต้องแทงทีเดียวให้ตายนะครับ กลาสบีสวันละ2000อัน เงินอีก 500k
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41316
โพสเมื่อ: Wed Dec 12, 2018 16:28
กังฟูแพนด้า พิมพ์ว่า:

ฟาร์มไฮออคได้วันละ 1.5m ครับ ต้องแทงทีเดียวให้ตายนะครับ กลาสบีสวันละ2000อัน เงินอีก 500k  

เอาไนท์ไปแบชไฮออคเหรอครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel