ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เลือกฝ่ายไว้รึยัง
เลือกแล้ว มั่นใจว่าเลือกฝ่ายนี้แน่นอน
???
ยังไม่เลือก ขอดู นโยบาย สส ก่อน
???
จะกาไม่ลงคะแนน ทำบัตรเสีย อะไรก้ว่าไป
???
คะแนนทั้งหมด: 303
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: บะหล่อแต่ผ่อบะก้าย
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 1945
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 20:05
[RE: เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง]
พรรคไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ ปชป คสช และ กปปส
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5586
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 20:09
[RE: เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง]
joselas พิมพ์ว่า:
Yxxes พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ยังไม่ได้เลือกใคร แต่บอกตรงๆว่าไม่อยากให้พรรคพวก คสช. เป็นต่อ

พฤติกรรมก่อนเลือกตั้งหลายอย่างรับไม่ได้

สว.250 เสียง

บัตรลงคะแนนไม่มีชื่อ+โลโก้ พรรค

แจกเงินคนจน หาเสียงทางอ้อม

ด่าใครไว้ยังไง ตัวเองก็ทำแบบนั้น เกลียดพวกกลืนน้ำลายตัวเอง โจรยังมีศักดิ์ศรีกว่า

มันก็เรียนรู้มาจากนักการเมืองอ่ะครับ ทหารนี่เริ่มจะเป็นนักการเมืองไปแล้ว  

ไปๆมาๆ แม่มเหมือนกันหมด 55555++++ มีแต่อะไรก็ไม่รู้ยั๊วเยี๊ยเต็มสภาเลย

ปล. ผมคิดไว้แล้ว แต่ไม่ใช่พรรคใหญ่+แคนดิเดตแน่นอน
แก้ไขล่าสุดโดย Bob_Lee_Swagger เมื่อ Mon Dec 10, 2018 20:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5586
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 20:27
Instagram พิมพ์ว่า:
niali พิมพ์ว่า:
Instagram พิมพ์ว่า:
ผมบอกตรงๆว่าสิ่งเดียวที่พรรคทหารทำได้ดี คือ ความสงบของประเทศ คนไม่ทะเลาะกัน อาจเพราะเอาปืนจ่ออยู่ก็เถอะ

แต่ที่เหลือไม่มีอะไรดีเลย

แต่ยังไงผมก็ทำใจเลือกพรรคเพื่อไทยไม่ลงจริงๆ ผู้นำประเทศต้องการคนที่ดีที่สุด ทั้งดี ทั้งเก่ง ไม่ใช่คนที่เลวน้อยที่สุด

ผมคงหาพรรคใหม่ๆเลือกมั้งครับ สุดท้ายถ้าพรรคนี้ทำได้ไม่ดี ครั้งหน้าก็ไม่เอา

ให้มันเป็นไปตามประชาธิปไตย  

ทหารคือคนคุมเกมนะครับ คุณคิดว่าสุเทพเค้าออกมานำขบวนประท้วงได้นานขนาดนั้น

การ์ดไปทำร้ายทหารก็ไม่มีใครเอาผิด ทหารไม่เคยเข้าไปยุ่งกับการ์ด

แถมการ์ดบางส่วนมาจากหน่วยซีลด้วยซ้ำ

ทหารต้องการให้วุ่นวายที่สุดเพื่อให้ตัวเองเข้ามาแบบพระเอก

ความสงบที่คุณต้องการที่คุณคิดว่าดี แท้จริงก็คือทหารจัดการหมดตั้งแต่หนุนสุเทพก่อ
ม๊อบแล้วครับ

ประเทศนี้ถ้าทหารไม่ยุ่งการเมือง รับรองได้ไม่วุ่นวายแบบที่คุณเห็นหรอก

ทำไมคนไทยอีกจำนวนมากมองไม่ออก ยังคิดว่าทหารเข้ามารักษาความสงบอีก

ผมคงเห็นว่า มีฝ่ายนึงกุมอำนาจมันดีกว่าแบ่งเป็นสองฝ่าย ฆ่ากันตายมั้งครับ อย่างที่บอกไปนั่นแล่ะ ผมเลยไม่ติดที่จะให้มันเป็นแบบนั้น

แต่ปัจจุบัน มันได้เวลาที่ทหารต้องไปละครับ ทหารเก่งแต่กำลัง บริหารสุดห่วย ไม่แคร์อะไรเลย

ผมจะไม่มีวันเลือกพรรคที่อยู่ฝั่ง คสช เลย
แต่จะไปเลือกพรรคเพื่อไทย ผมก็ทำไม่ได้ ทำไม่ได้จริงๆ มองยังไงนายใหญ่ก็คือคนไกล เลือกไปก็กลับลูปเดิม ผมเลือกคนโกงขึ้นมาไม่ได้จริงๆ

ผมเลยบอกไง ผมคงเลือกพรรคใหม่ๆ ไม่ก็คงไม่ออกเสียง
ถ้าที่เลือกไปสี่ปีมันไม่ดี ก็คงรอเลือกใหม่ ตามกระบวนการไป

เราอยากให้ประเทศเปลี่ยนแปลง ถ้ายังเลือกพรรคเดิมๆกันอยู่ประเทศจะเปลี่ยนได้ยังไงครับ  

ตอบได้ดีครับ ผมเห็นด้วยนะ ถึงจะความเห็นไม่ตรงกันทั้งหมด แต่ก็มีมุมมองและความคิดที่ดีมากๆครับ แบบนี้สิถึงน่าแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ เข้าใจเค้าเข้าใจเรา

ปล. ผมคงเลือกพรรคเล็กๆที่มีแนวทางของตัวเองแหละ เพราะพรรคใหญ่แม่มตีกันจะตาย แถมพรรคลุงตู่ บริหารประเทศห่วยแตกขนาดนี้คงไม่เอาแล้วล่ะ ถึงจะชอบความสงบก็ตาม
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 22:19
อย่างว่า ฝ่ายเผด็จการในคราบประชาธิปไตยเค้าวางรากฐานกันมาเกือบร้อยปี
เราชาวประชาชนจะมาเปลี่ยนง่ายๆภายใน สิบกว่าปีนี้ก็จะยากหน่อย

ยังดีหน่อยที่ยุคนี้มันยุคอินเตอร์เน็ต ข้อมูลข่าวสารมันไปไวมาก
คนเลยเริ่มรู้เยอะ มันก็อาจจะเปลี่ยนแปลงได้ไวหน่อย

ดูจากแนวโน้มก็ดีขึ้นนะครับ เท่าที่ผมดูสถานการณ์ต่างๆ
สมัยคนแดนไกลขึ้นมาเป็นนายกสมัย2 ผมยังไปประท้วงกับเค้าเลย
(เสียใจจนถึงทุกวันนี้ ที่เป็นหนึ่งในผู้ร่วมที่ทำให้เกิดรัฐประหารยุคสนธิบัง)

หลังจากรัฐประหารปี 49 ผมก็เริ่มสงสัยใคร่รู้ในหลายๆเรื่องว่ามันแปลกๆ ผิดเพี้ยนไป
ทีนี้ก็เริ่มศึกษาประวัติศาสตร์ต่างๆ การเมืองในยุครัตโกสินทร์ จริงๆจังๆ

จึงทำให้รู้ว่า ประเทศเรามันมีกรรมจริงๆนะเออ
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: น้องกระเต็นโคตรน่ารัก
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2125
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 23:12
Cerebral Cortex พิมพ์ว่า:
vote น้ำใส ชอบโปสเตอร์ ดูสะดุดตาที่สุดในวง!

ผมเลือกพรรคเพื่อเต็นครับ

2
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2007
ตอบ: 1742
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 00:18
เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง
เขาก็บอกกันอยู่แล้วทหารอะไร5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7386
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 00:45
TOTop2013 พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
ผมอยากรู้มากเลยนะ ว่าคนที่เสียภาษีบุคคลรู้สึกยังไงกับการที่รัฐเอาเงินภาษีไปแจกคนละ 500 บาท 11.4 ล้านคน ที่ลงทะเบียนว่าเป็นผู้มีรายได้น้อย

โดยเฉพาะคนที่ชื่นชอบรบ.นี้ เค้ารู้มั้ยว่าไอ้โครงการนี้ตั้งแต่เริ่ม หวดไปแล้ว 120,000 กว่าล้าน เงินตรงนี้พอๆกับจำนำข้าวที่หลายๆโวยวาย

ตอนโหวตรับร่างรัฐธรรมนูญก็แบบนี้ คนบอกไม่เอาๆเต็มเฟส เต็มเนท เต็มเวปบอร์ด สุดท้ายคือผ่านแทบจะฉลุยด้วยซ้ำ

ถ้าเสียภาษี 2 ทางแล้วยังจะกาเลือกรองเท้าบูทขัดเงาอีกนี่ผมอยากจะรู้ความคิด ความรู้สึกจริงๆ  

ขอออกตัวว่าผมก็ไม่เลือกนะกลุ่ม คสช. แต่อยากให้มองถึงคนได้เงินกลุ่มนี้ด้วยว่าเงินที่ได้อาจไม่เยอะสำหรับท่าน แต่มันมีค่าสำหรับคนจนคนไม่มีมากนะครับ แล้วไม่อยากให้เทียบกับโครงการรับจำนำข้าวเพราะกลุ่มที่ได้ผลประโยชน์คือคนโกงที่ทุกวันนี้ผมก็เห็นมันอยู่กันสบายไม่เห็นมีใครทำอะไรมันทั้งๆที่รู้น่าจะมีใครบ้าง

??????

EDIT ส่วนโครงการจำนำข้าวเนี่ย คนได้ผลประโยชน์กลุ่มใหญ่สุดก็คนที่มายึดอยู่นี่ไม่ใช่เหรอ ข้าวไม่ได้หาย ข้าวไม่ได้เน่า ก็ไปยัดเยียดให้เค้าโดนโทษ ไม่พอ เอามาขายต่อเองเคลมผลงานอีกต่างหาก ถถถถถ
แก้ไขล่าสุดโดย timematoom เมื่อ Tue Dec 11, 2018 00:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 05:20
แก้ไขล่าสุดโดย Fumiki48 เมื่อ Tue Dec 11, 2018 05:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: Peace is a lie
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8425
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 05:26
น่าจะเหลือฝ่ายที่ทำเพื่อประเทศชาติมากหน่อย กับฝ่ายที่ทำเพื่อเพื่อนพ้องมากหน่อย แต่

ไม่รู้ฝ่ายที่เราจะเลือก...ฝ่ายไหนทำเพื่อฝ่ายไหนมากกว่ากันมากกว่าหน่อย...
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 10:43
เพื่อไทย แน่นวลครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 859
โพสเมื่อ: Tue Dec 11, 2018 13:54
a.Raptor พิมพ์ว่า:
Shattsu พิมพ์ว่า:
เลือก ผักขมครับ 5555
ปล. ผมคงไปกางดออกเสียงครับ เพราะไม่อยากเสียสิทธิ์ แต่ก็ไม่ได้ชอบใครจริงๆ  

เปลี่ยนเปนเอาที่เกลียดน้อยที่สุดมั้ยครับ หรือเกลียดเท่ากันจริงๆ

เพราะอย่างน้อยให้เกลียดน้อยบริหารดีกว่าให้เกลียดมากบริหารนพ  

เมื่อก่อนผมก็เคยคิดแบบท่าน แต่ตอนนี้ผมรู้สึกเหมือนว่าถ้าเราเลือกคนที่เราไม่ชอบหรือชอบน้อยที่สุด สุดท้ายเสียงของเราจะถูกนับรวมไปเป็นสนับสนุนครับ ยกตัวอย่างนะครับ เหมือนถ้ามีให้เลือก 2 พรรค ซึ่งท่านไใ่ชอบน้อยกับไม่ชอบมากๆ ท่านกดเลือกไม่ชอบน้อยไป พอผลเลือกตั้งออกมาเสียงของท่านจะถูกตีความว่าท่านสนับสนุนคนนั้นพรรคนั้น ท่านชอบคนนั้นพรรคนั้น แต่ถ้ากางดออกเสียงไป เสียงของท่านจะเป็นตัวบ่งชี้ว่าไม่คนไหนเลยที่ท่านพอใจ แล้วจะได้ไม่ต้องถูกพรรคใดพรรคหนึ่งเหมารวมไปด้วย แถมพรรคที่แพ้จะได้มีคำอ้างไม่ได้ว่ามีคนไม่ออกมาใช้สิทธิ์ เราเลยแพ้ บลาๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel