ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เลือกฝ่ายไว้รึยัง
เลือกแล้ว มั่นใจว่าเลือกฝ่ายนี้แน่นอน
???
ยังไม่เลือก ขอดู นโยบาย สส ก่อน
???
จะกาไม่ลงคะแนน ทำบัตรเสีย อะไรก้ว่าไป
???
คะแนนทั้งหมด: 303
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3929
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:19
[RE: เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง]
ผมว่าถ้าเจรจาจับมือกันได้ก็วินครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:20
ถูกแบนแล้ว
[RE: เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง]
blackhunter พิมพ์ว่า:
ผมยังไม่แน่ใจครับ แต่ตอนนี้มีอยู่ในใจ 2 พรรค

คือประชาธิปัตย์ กับ พลังประชารัฐ

แต่ผมขอดูกระแสช่วงหาเสียงก่อน

เพราะผมยังไม่เชื่อว่าพลังประชารัฐจะชนะเลือกตั้งอย่างที่เค้าพูดกัน

กลัวว่าไปกาพลังประชารัฐ แล้วสุดท้ายคะแนนมาเป็นที่ 3 ที่ 4 นู่นเลย

แบบนี้ 1 เสียงของผมก็ไร้ค่าอ่ะ

สู้เอามากาประชาธิปัตย์ดีกว่า อย่างน้อยก็พรรคใหญ่ มีลุ้นชนะมากกว่า

แต่ผมสงสัยอยู่อย่าง

ถ้าสมมุติพลังประชารัฐชนะเลือกตั้งจริง ชนะแบบรัฐบาลพรรคเดียว

แบบนี้ประชาธิปัตย์กับเพื่อไทยจะร่วมฝ่ายค้านกันมั้ย  

ปชป. ผ่านการโหวตภายในมารอบนึงแล้ว ระหว่างหมอวรงค์ที่เป็นฝ่ายกปปส.มาชิงตำแหน่งหัวหน้าพรรคกับอภิสิทธ์ที่บอกว่าไม่เอาตู่ ผมถือว่าสมาชิกพรรคทั่วประเทศแสดงจุดยืนผ่านกระบวนการนี้ไปรอบนึงแล้ว แล้วตอนนี้ท่าทีของอภิสิทธ์ก็ชัดเจนขึ้นมาด้วยเรื่องไม่เห็นด้วยกับพรรคคสช. ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้การหาเสียงพูดถึงการไม่เอาระบอบทักษิณชัดมาก ตอนนี้หันมากัดคสชแทนแล้ว แต่ของแบบนี้ต้องดูกันยาวๆแฮะ มันพลิกลิ้นกันได้เสมอแหละ
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 662
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:36
อยากจะพูดเหมือนเดิมสำหรับคนที่รอ คนดี คนเก่ง ไม่มีทางหรอกครับ มนุษย์ ก็คือ มนุษย์ เราเป็นคนเทาๆครับ ไม่มีดำไม่มีขาวหรอกเลิกเถอะครับ รอคนดี ไม่เอาคนธรรมดา เค้าจะชั่วจะดี ระบบจะตรวจสอบเค้าเอง ว่าที่เค้าทำมันดีหรือชั่ว แต่ก่อนอื่นเราต้องแก้ระบบก่อนครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2013
ตอบ: 4797
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:37
[RE]เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง
ใครก็ได้ที่ไม่ใช่คณะ คสช. อะ เข็ดมากกับ 4 ปีที่ผ่านมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13876
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:37
ตอนนี้สำหรับผมคง พท แต่เอาจริงอะไรก็ได้ที่คิดว่าจะล้างหน้ากระดานออกหมด ให้กฏมันยุติธรรมก่อน แบบนี้มันเหมือนกดกันเกินไป
0
0
Barca <3 TEAM NIGMA

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7386
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:38
Radiant พิมพ์ว่า:
ผมอยากรู้มากเลยนะ ว่าคนที่เสียภาษีบุคคลรู้สึกยังไงกับการที่รัฐเอาเงินภาษีไปแจกคนละ 500 บาท 11.4 ล้านคน ที่ลงทะเบียนว่าเป็นผู้มีรายได้น้อย

โดยเฉพาะคนที่ชื่นชอบรบ.นี้ เค้ารู้มั้ยว่าไอ้โครงการนี้ตั้งแต่เริ่ม หวดไปแล้ว 120,000 กว่าล้าน เงินตรงนี้พอๆกับจำนำข้าวที่หลายๆโวยวาย

ตอนโหวตรับร่างรัฐธรรมนูญก็แบบนี้ คนบอกไม่เอาๆเต็มเฟส เต็มเนท เต็มเวปบอร์ด สุดท้ายคือผ่านแทบจะฉลุยด้วยซ้ำ

ถ้าเสียภาษี 2 ทางแล้วยังจะกาเลือกรองเท้าบูทขัดเงาอีกนี่ผมอยากจะรู้ความคิด ความรู้สึกจริงๆ  

ไอ้เรื่องรับร่างนี่ ผมว่ามันเป็นส่วนน้อยมากๆเลยนะ ในเฟซ เทียบกับชีวิตจริงอะ ผมทะเลาะกับคนที่บ้านทุกคน เพราะเค้าเถียงผมว่า ถ้าไม่รับ ก็ไม่ได้เลือก แล้วที่ทำงานคนที่บ้าน ร้อยละ 80 ก็คิดอย่างงี้กันหมด (ซึ่้งก็เป็นคนกลุ่มเดียวกับที่ไปเป่านกหวีดเรียกออกมานั่นแหละ)
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26525
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:39
timematoom พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
ผมอยากรู้มากเลยนะ ว่าคนที่เสียภาษีบุคคลรู้สึกยังไงกับการที่รัฐเอาเงินภาษีไปแจกคนละ 500 บาท 11.4 ล้านคน ที่ลงทะเบียนว่าเป็นผู้มีรายได้น้อย

โดยเฉพาะคนที่ชื่นชอบรบ.นี้ เค้ารู้มั้ยว่าไอ้โครงการนี้ตั้งแต่เริ่ม หวดไปแล้ว 120,000 กว่าล้าน เงินตรงนี้พอๆกับจำนำข้าวที่หลายๆโวยวาย

ตอนโหวตรับร่างรัฐธรรมนูญก็แบบนี้ คนบอกไม่เอาๆเต็มเฟส เต็มเนท เต็มเวปบอร์ด สุดท้ายคือผ่านแทบจะฉลุยด้วยซ้ำ

ถ้าเสียภาษี 2 ทางแล้วยังจะกาเลือกรองเท้าบูทขัดเงาอีกนี่ผมอยากจะรู้ความคิด ความรู้สึกจริงๆ  

ไอ้เรื่องรับร่างนี่ ผมว่ามันเป็นส่วนน้อยมากๆเลยนะ ในเฟซ เทียบกับชีวิตจริงอะ ผมทะเลาะกับคนที่บ้านทุกคน เพราะเค้าเถียงผมว่า ถ้าไม่รับ ก็ไม่ได้เลือก แล้วที่ทำงานคนที่บ้าน ร้อยละ 80 ก็คิดอย่างงี้กันหมด (ซึ่้งก็เป็นคนกลุ่มเดียวกับที่ไปเป่านกหวีดเรียกออกมานั่นแหละ)  

ผมจะสื่อว่ากระแสตอนนั้นไม่รับเยอะครับ ผลโพลจากทีวียังไปทางไม่รับเลยด้วยซ้ำ

แต่ผมพอทราบว่าคนมีอายุไปเลือกรับกันเยอะ และคนพวกนี้ไม่ได้เล่นอินเตอร์เนท
0
0
I choose to live, not just exist.

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7386
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:40
ดีใจจังขนมปังขึ้นรา พิมพ์ว่า:
niali พิมพ์ว่า:
Instagram พิมพ์ว่า:
ผมบอกตรงๆว่าสิ่งเดียวที่พรรคทหารทำได้ดี คือ ความสงบของประเทศ คนไม่ทะเลาะกัน อาจเพราะเอาปืนจ่ออยู่ก็เถอะ

แต่ที่เหลือไม่มีอะไรดีเลย

แต่ยังไงผมก็ทำใจเลือกพรรคเพื่อไทยไม่ลงจริงๆ ผู้นำประเทศต้องการคนที่ดีที่สุด ทั้งดี ทั้งเก่ง ไม่ใช่คนที่เลวน้อยที่สุด

ผมคงหาพรรคใหม่ๆเลือกมั้งครับ สุดท้ายถ้าพรรคนี้ทำได้ไม่ดี ครั้งหน้าก็ไม่เอา

ให้มันเป็นไปตามประชาธิปไตย  

ทหารคือคนคุมเกมนะครับ คุณคิดว่าสุเทพเค้าออกมานำขบวนประท้วงได้นานขนาดนั้น

การ์ดไปทำร้ายทหารก็ไม่มีใครเอาผิด ทหารไม่เคยเข้าไปยุ่งกับการ์ด

แถมการ์ดบางส่วนมาจากหน่วยซีลด้วยซ้ำ

ทหารต้องการให้วุ่นวายที่สุดเพื่อให้ตัวเองเข้ามาแบบพระเอก

ความสงบที่คุณต้องการที่คุณคิดว่าดี แท้จริงก็คือทหารจัดการหมดตั้งแต่หนุนสุเทพก่อ
ม๊อบแล้วครับ

ประเทศนี้ถ้าทหารไม่ยุ่งการเมือง รับรองได้ไม่วุ่นวายแบบที่คุณเห็นหรอก

ทำไมคนไทยอีกจำนวนมากมองไม่ออก ยังคิดว่าทหารเข้ามารักษาความสงบอีก

อือหือเล่าเป็นฉากๆ มีหลักฐานหรือแหล่งอ้างอิงไหมครับ  

ซีลเก่าที่เสียตอนช่วยติดถ้ำ นั่นก็เคยเป็นการ์ดกปปส.นะครับ ในเฟซเค้าก็มีรูปอยู่
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20521
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:54
ผมบอกตรงๆว่าสิ่งเดียวที่พรรคทหารทำได้ดี คือ ความสงบของประเทศ คนไม่ทะเลาะกัน อาจเพราะเอาปืนจ่ออยู่ก็เถอะ

แต่ยังไงผมก็ทำใจเลือกพรรคเพื่อไทยไม่ลงจริงๆ ผู้นำประเทศต้องการคนที่ดีที่สุด ทั้งดี ทั้งเก่ง ไม่ใช่คนที่เลวน้อยที่สุด

ผมคงหาพรรคใหม่ๆเลือกมั้งครับ สุดท้ายถ้าพรรคนี้ทำได้ไม่ดี ครั้งหน้าก็ไม่เอา

ทหารคือคนคุมเกมนะครับ คุณคิดว่าสุเทพเค้าออกมานำขบวนประท้วงได้นานขนาดนั้น

การ์ดไปทำร้ายทหารก็ไม่มีใครเอาผิด ทหารไม่เคยเข้าไปยุ่งกับการ์ด

แถมการ์ดบางส่วนมาจากหน่วยซีลด้วยซ้ำ

ทหารต้องการให้วุ่นวายที่สุดเพื่อให้ตัวเองเข้ามาแบบพระเอก

ความสงบที่คุณต้องการที่คุณคิดว่าดี แท้จริงก็คือทหารจัดการหมดตั้งแต่หนุนสุเทพก่อ

ประเทศนี้ถ้าทหารไม่ยุ่งการเมือง รับรองได้ไม่วุ่นวายแบบที่คุณเห็นหรอก

ทำไมคนไทยอีกจำนวนมากมองไม่ออก ยังคิดว่าทหารเข้ามารักษาความสงบอีก

ตอนเซ็นทรัลเวิร์ลโดนเผานี่ก็อีก พนักงานดับเพลิงยังออกมาพูดเลยว่าทหารไม่ให้เข้าไปดับ

แถมรูปข้างในห้าง มีแต่พวกชุดดำ อาวุธทหารครบ สุดจริงๆ
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16098
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:56
ถ้าพิมพ์อย่างที่คิด รับรองว่ายูสผมปลิว

ซึ่งมันมีเหตุผลว่าทำไม ผมเลือกเพื่อไทยไม่ได้จริงๆและน่าจะเป็นเหตุผลเดียวกับหลายๆคน
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 17:56
ถูกแบนแล้ว
timematoom พิมพ์ว่า:
ดีใจจังขนมปังขึ้นรา พิมพ์ว่า:

อือหือเล่าเป็นฉากๆ มีหลักฐานหรือแหล่งอ้างอิงไหมครับ  

ซีลเก่าที่เสียตอนช่วยติดถ้ำ นั่นก็เคยเป็นการ์ดกปปส.นะครับ ในเฟซเค้าก็มีรูปอยู่  

ของแบบนี้ถ้ามีเดียงสาสักหน่อย คุณมองก็รู้ครับ ยกเว้นจะปิดหูปิดตาตัวเอง
กลุ่มอำนาจเก่า=ประชาธิปัตย์=กปปส.=ฝ่ายขวา=ทหาร=หัวหน้าทหาร
นักการเมืองเลวมันเป็นข้ออ้างในการยึดอำนาจที่เคยสูญเสียไปคืนก็เท่านั้น นักการเมืองเลวคุณก็จับเข้าคุกไม่ใช่ยึดอำนาจ มันคนละเรื่อง น่าประหลาดใจที่คนบางพวกมองไม่ออกแล้วมองว่ามันเป็นเกมการเมือง เกมการเมืองมันต้องนักการเมืองvsนักการเมืองครับ นี่ไม่ใช่เลย
5
0
นักเตะอบจ.
Status: แฮ่ก แฮ่ก แฮ่ก
เข้าร่วม: 02 May 2007
ตอบ: 7394
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:01
เค้าว่ามา... เค้าน่ะใคร 5555

เบื่อมีแต่พรรคเดิมๆ พรรคใหม่แม่งก็หน้าเก่าๆโผล่มา ย้ายมาจากพรรคเดิมบ้าง หน้าใหม่แต่สายเดียวกับพวกเดิมบ้าง ให้ลูกให้หลานเล่นการเมืองแทนบ้าง ไม่เห็นความต่างเล๊ย 5555555
แก้ไขล่าสุดโดย แกล้งบ้า เมื่อ Mon Dec 10, 2018 18:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ยํ เว เสวติ ตาทิโส คบคนเช่นใดมักเป็นคนเช่นนั้น
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:02
ถูกแบนแล้ว
batihgoal พิมพ์ว่า:
ถ้าพิมพ์อย่างที่คิด รับรองว่ายูสผมปลิว

ซึ่งมันมีเหตุผลว่าทำไม ผมเลือกเพื่อไทยไม่ได้จริงๆและน่าจะเป็นเหตุผลเดียวกับหลายๆคน

มีหลักฐานหรอคับ ที่ผ่านมาเห็นแต่ใช้เหตุผลนี้เป็นความชอบธรรมในการขับไล่เขาทั้งนั้น ถ้ามีหลักฐานก็จับเขาข้อหานี้ไปได้แล้วสิ ทำไมต้องใช้เหตุผลอื่นๆ108

แก้ไขล่าสุดโดย Hayashida เมื่อ Mon Dec 10, 2018 18:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16098
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:05
Hayashida พิมพ์ว่า:
batihgoal พิมพ์ว่า:

มีหลักฐานหรอคับ ที่ผ่านมาเห็นแต่ใช้เหตุผลนี้เป็นความชอบธรรมในการขับไล่เขาทั้งนั้น ถ้ามีหลักฐานก็จับเขาข้อหานี้ไปได้แล้วสิ ทำไมต้องใช้เหตุผลอื่นๆ108

ถ้าติดตามการเมืองขนาดรู้ลึกรู้จริงขนาดนี้ ไม่น่าจะไม่เคยเห็น ไม่เคยได้ยินนะครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2007
ตอบ: 288
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:05
ไม่เลือกครับ ไม่เลือกใครมานานมากแล้ว เพราะยังไม่พบเจอคนที่คิดจะทำเพื่อชาติจริงๆ ครั้งสุดท้ายที่เลือกนี่ ทักษิณยังอยู่พลังธรรมเลย 55 ดูจากสโลแกนที่กระทู้นึงสรุป ผมคิดว่ากลุ่มทางฝ่ายและอุดมการณ์ไปทางเดียวกับเพื่อไทยนะ แต่ผมก็ยังคิดว่าไม่ว่าจะหวยออกใคร โอกาสออกม๊อปปะทะแบบเก่าก่อนน่าจะน้อยกว่า 30% ในช่วง 4 ปีแรก แต่ประชาชนยังคงจะถูกชักจูงให้แตกได้ง่ายอยู่โดยเฉพาะปัญหาจากสภาพเศรษฐกิจ ขอบคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย supachoke_dr เมื่อ Mon Dec 10, 2018 18:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel