ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เลือกฝ่ายไว้รึยัง
เลือกแล้ว มั่นใจว่าเลือกฝ่ายนี้แน่นอน
???
ยังไม่เลือก ขอดู นโยบาย สส ก่อน
???
จะกาไม่ลงคะแนน ทำบัตรเสีย อะไรก้ว่าไป
???
คะแนนทั้งหมด: 303
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9793
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:09
[RE: เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง]
ดีใจจังขนมปังขึ้นรา พิมพ์ว่า:
niali พิมพ์ว่า:
Instagram พิมพ์ว่า:
ผมบอกตรงๆว่าสิ่งเดียวที่พรรคทหารทำได้ดี คือ ความสงบของประเทศ คนไม่ทะเลาะกัน อาจเพราะเอาปืนจ่ออยู่ก็เถอะ

แต่ที่เหลือไม่มีอะไรดีเลย

แต่ยังไงผมก็ทำใจเลือกพรรคเพื่อไทยไม่ลงจริงๆ ผู้นำประเทศต้องการคนที่ดีที่สุด ทั้งดี ทั้งเก่ง ไม่ใช่คนที่เลวน้อยที่สุด

ผมคงหาพรรคใหม่ๆเลือกมั้งครับ สุดท้ายถ้าพรรคนี้ทำได้ไม่ดี ครั้งหน้าก็ไม่เอา

ให้มันเป็นไปตามประชาธิปไตย  

ทหารคือคนคุมเกมนะครับ คุณคิดว่าสุเทพเค้าออกมานำขบวนประท้วงได้นานขนาดนั้น

การ์ดไปทำร้ายทหารก็ไม่มีใครเอาผิด ทหารไม่เคยเข้าไปยุ่งกับการ์ด

แถมการ์ดบางส่วนมาจากหน่วยซีลด้วยซ้ำ

ทหารต้องการให้วุ่นวายที่สุดเพื่อให้ตัวเองเข้ามาแบบพระเอก

ความสงบที่คุณต้องการที่คุณคิดว่าดี แท้จริงก็คือทหารจัดการหมดตั้งแต่หนุนสุเทพก่อ
ม๊อบแล้วครับ

ประเทศนี้ถ้าทหารไม่ยุ่งการเมือง รับรองได้ไม่วุ่นวายแบบที่คุณเห็นหรอก

ทำไมคนไทยอีกจำนวนมากมองไม่ออก ยังคิดว่าทหารเข้ามารักษาความสงบอีก

อือหือเล่าเป็นฉากๆ มีหลักฐานหรือแหล่งอ้างอิงไหมครับ  

ผมไม่เล่นห้อยโหนครับ เชิญคุณไปเล่นที่อื่น

ถถถถ เขาเล่าว่า  

เอ๊ะ ก็บอกไม่เล่น

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9302
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:11
[RE: เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง]
นักการเมืองโกงกินเรายังประท้วงได้นะครับ ผมแวะมาบอกเฉยๆ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2659
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:18
Radiant พิมพ์ว่า:
ผมอยากรู้มากเลยนะ ว่าคนที่เสียภาษีบุคคลรู้สึกยังไงกับการที่รัฐเอาเงินภาษีไปแจกคนละ 500 บาท 11.4 ล้านคน ที่ลงทะเบียนว่าเป็นผู้มีรายได้น้อย

โดยเฉพาะคนที่ชื่นชอบรบ.นี้ เค้ารู้มั้ยว่าไอ้โครงการนี้ตั้งแต่เริ่ม หวดไปแล้ว 120,000 กว่าล้าน เงินตรงนี้พอๆกับจำนำข้าวที่หลายๆโวยวาย

ตอนโหวตรับร่างรัฐธรรมนูญก็แบบนี้ คนบอกไม่เอาๆเต็มเฟส เต็มเนท เต็มเวปบอร์ด สุดท้ายคือผ่านแทบจะฉลุยด้วยซ้ำ

ถ้าเสียภาษี 2 ทางแล้วยังจะกาเลือกรองเท้าบูทขัดเงาอีกนี่ผมอยากจะรู้ความคิด ความรู้สึกจริงๆ  

ขอออกตัวว่าผมก็ไม่เลือกนะกลุ่ม คสช. แต่อยากให้มองถึงคนได้เงินกลุ่มนี้ด้วยว่าเงินที่ได้อาจไม่เยอะสำหรับท่าน แต่มันมีค่าสำหรับคนจนคนไม่มีมากนะครับ แล้วไม่อยากให้เทียบกับโครงการรับจำนำข้าวเพราะกลุ่มที่ได้ผลประโยชน์คือคนโกงที่ทุกวันนี้ผมก็เห็นมันอยู่กันสบายไม่เห็นมีใครทำอะไรมันทั้งๆที่รู้น่าจะมีใครบ้าง

แก้ไขล่าสุดโดย TOTop2013 เมื่อ Mon Dec 10, 2018 18:20, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15960
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:24
[RE]เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง
ผมบอกตรงๆว่าสิ่งเดียวที่พรรคทหารทำได้ดี คือ ความสงบของประเทศ คนไม่ทะเลาะกัน อาจเพราะเอาปืนจ่ออยู่ก็เถอะ

แต่ยังไงผมก็ทำใจเลือกพรรคเพื่อไทยไม่ลงจริงๆ ผู้นำประเทศต้องการคนที่ดีที่สุด ทั้งดี ทั้งเก่ง ไม่ใช่คนที่เลวน้อยที่สุด

ผมคงหาพรรคใหม่ๆเลือกมั้งครับ สุดท้ายถ้าพรรคนี้ทำได้ไม่ดี ครั้งหน้าก็ไม่เอา

ทหารคือคนคุมเกมนะครับ คุณคิดว่าสุเทพเค้าออกมานำขบวนประท้วงได้นานขนาดนั้น

การ์ดไปทำร้ายทหารก็ไม่มีใครเอาผิด ทหารไม่เคยเข้าไปยุ่งกับการ์ด

แถมการ์ดบางส่วนมาจากหน่วยซีลด้วยซ้ำ

ทหารต้องการให้วุ่นวายที่สุดเพื่อให้ตัวเองเข้ามาแบบพระเอก

ความสงบที่คุณต้องการที่คุณคิดว่าดี แท้จริงก็คือทหารจัดการหมดตั้งแต่หนุนสุเทพก่อ

ประเทศนี้ถ้าทหารไม่ยุ่งการเมือง รับรองได้ไม่วุ่นวายแบบที่คุณเห็นหรอก

ทำไมคนไทยอีกจำนวนมากมองไม่ออก ยังคิดว่าทหารเข้ามารักษาความสงบอีก

ผมคงเห็นว่า มีฝ่ายนึงกุมอำนาจมันดีกว่าแบ่งเป็นสองฝ่าย ฆ่ากันตายมั้งครับ อย่างที่บอกไปนั่นแล่ะ ผมเลยไม่ติดที่จะให้มันเป็นแบบนั้น

แต่ปัจจุบัน มันได้เวลาที่ทหารต้องไปละครับ ทหารเก่งแต่กำลัง บริหารสุดห่วย ไม่แคร์อะไรเลย

ผมจะไม่มีวันเลือกพรรคที่อยู่ฝั่ง คสช เลย
แต่จะไปเลือกพรรคเพื่อไทย ผมก็ทำไม่ได้ ทำไม่ได้จริงๆ มองยังไงนายใหญ่ก็คือคนไกล เลือกไปก็กลับลูปเดิม ผมเลือกคนโกงขึ้นมาไม่ได้จริงๆ

ผมเลยบอกไง ผมคงเลือกพรรคใหม่ๆ ไม่ก็คงไม่ออกเสียง
ถ้าที่เลือกไปสี่ปีมันไม่ดี ก็คงรอเลือกใหม่ ตามกระบวนการไป

เราอยากให้ประเทศเปลี่ยนแปลง ถ้ายังเลือกพรรคเดิมๆกันอยู่ประเทศจะเปลี่ยนได้ยังไงครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 123
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:29
ผมไม่เอาเผด็จการ และไม่เอาฝ่ายที่สนับสนุนเผด็จการทุกรูปแบบ ขอเลือกฝ่ายที่มีความชัดเจนในอุดมการณ์ประชาธิปไตยและวิสัยทัศน์ที่จะทำให้ประเทศพัฒนาสู้กับการเปลี่ยนแปลงของโลกได้ ผมเลือก fit junctions ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย slurman เมื่อ Mon Dec 10, 2018 18:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:33
อ่านแล้วรู้สึกว่า การเมืองไทย นี่ดิ่งเหว จนตายก่อนแน่นอน ไม่มีเปลี่ยนแปลง เลวกับเลวกว่า
2
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2007
ตอบ: 10297
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:33
ตั้งแต่มีสิทธิ์เลือกตั้งแมร่งเลือกคราวนี้ปวดหัวสุดละคือกุจะเอาไงดีวะ
0
0
1 เดียวคือผีแดง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:42

ผมคงเห็นว่า มีฝ่ายนึงกุมอำนาจมันดีกว่าแบ่งเป็นสองฝ่าย ฆ่ากันตายมั้งครับ อย่างที่บอกไปนั่นแล่ะ ผมเลยไม่ติดที่จะให้มันเป็นแบบนั้น

แต่ปัจจุบัน มันได้เวลาที่ทหารต้องไปละครับ ทหารเก่งแต่กำลัง บริหารสุดห่วย ไม่แคร์อะไรเลย

ผมจะไม่มีวันเลือกพรรคที่อยู่ฝั่ง คสช เลย
แต่จะไปเลือกพรรคเพื่อไทย ผมก็ทำไม่ได้ ทำไม่ได้จริงๆ มองยังไงนายใหญ่ก็คือคนไกล เลือกไปก็กลับลูปเดิม ผมเลือกคนโกงขึ้นมาไม่ได้จริงๆ

ผมเลยบอกไง ผมคงเลือกพรรคใหม่ๆ ไม่ก็คงไม่ออกเสียง
ถ้าที่เลือกไปสี่ปีมันไม่ดี ก็คงรอเลือกใหม่ ตามกระบวนการไป

เราอยากให้ประเทศเปลี่ยนแปลง ถ้ายังเลือกพรรคเดิมๆกันอยู่ประเทศจะเปลี่ยนได้ยังไงครับ  

ผมก็คิดแบบท่านนะ อันนี้จริงๆพิมยาว พิมแล้วลบ กลัวบิน 555 เอาเป็นว่า คิดคล้ายๆกันครับ แต่รู้ผลเลย ว่าอนาคตมันจะออกมาเป็น ยังไงแค่เห็นพรรค ก็รู้ละ อนาคต
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11167
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:50
แวะมาบอกว่าเกลียดไอเทือก
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3808
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 18:56

อือหือเล่าเป็นฉากๆ มีหลักฐานหรือแหล่งอ้างอิงไหมครับ  

บางกอกโพสต์: สุเทพระบุ พล.อ.ประยุทธ์เตรียมล้ม รบ.นานแล้ว-โฆษก คสช.ปฏิเสธข่าว
https://prachatai.com/journal/2014/06/54188

สุเทพ เปิดใจเล่าถึงเบื้องหลังของการยึดอำนาจ และ ก้าวต่อไปของ กปปส. โดยได้ ยอมรับเป็นครั้งแรกว่า มีการพูดคุยผ่านไลน์กับ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบกและทีมงานอย่างต่อเนื่อง.... อ่านต่อได้ที่ : https://www.posttoday.com/politic/report/302501
1
0
Functional play/Relationism > Positional play

ผู้จัดการทีม
Status: Haerin 해린 แฮริน
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 17768
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 19:15
เลือกเพื่อไทยครับ

เพราะว่าที่แม่ยายผมอยู่พรรคนี้
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9793
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 19:18
Preside@MTUTD พิมพ์ว่า:

บางกอกโพสต์: สุเทพระบุ พล.อ.ประยุทธ์เตรียมล้ม รบ.นานแล้ว-โฆษก คสช.ปฏิเสธข่าว
https://prachatai.com/journal/2014/06/54188

สุเทพ เปิดใจเล่าถึงเบื้องหลังของการยึดอำนาจ และ ก้าวต่อไปของ กปปส. โดยได้ ยอมรับเป็นครั้งแรกว่า มีการพูดคุยผ่านไลน์กับ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา ผู้บัญชาการทหารบกและทีมงานอย่างต่อเนื่อง.... อ่านต่อได้ที่ : https://www.posttoday.com/politic/report/302501

คุณพลาดแล้วครับ ยูสทาร์ซานมันแค่ต้องการมาถามป่วนไปงั้นความจริงมันเลือกฝ่ายเผด็จการไปตั้งนานแล้วครับ ผมถึงบอกไม่เล่นกับพวกห้อยโหนไง ท่านอย่าไปเสียเวลาโดยเปล่าประโยชน์เลยครับ

2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26525
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 19:20
TOTop2013 พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
ผมอยากรู้มากเลยนะ ว่าคนที่เสียภาษีบุคคลรู้สึกยังไงกับการที่รัฐเอาเงินภาษีไปแจกคนละ 500 บาท 11.4 ล้านคน ที่ลงทะเบียนว่าเป็นผู้มีรายได้น้อย

โดยเฉพาะคนที่ชื่นชอบรบ.นี้ เค้ารู้มั้ยว่าไอ้โครงการนี้ตั้งแต่เริ่ม หวดไปแล้ว 120,000 กว่าล้าน เงินตรงนี้พอๆกับจำนำข้าวที่หลายๆโวยวาย

ตอนโหวตรับร่างรัฐธรรมนูญก็แบบนี้ คนบอกไม่เอาๆเต็มเฟส เต็มเนท เต็มเวปบอร์ด สุดท้ายคือผ่านแทบจะฉลุยด้วยซ้ำ

ถ้าเสียภาษี 2 ทางแล้วยังจะกาเลือกรองเท้าบูทขัดเงาอีกนี่ผมอยากจะรู้ความคิด ความรู้สึกจริงๆ  

ขอออกตัวว่าผมก็ไม่เลือกนะกลุ่ม คสช. แต่อยากให้มองถึงคนได้เงินกลุ่มนี้ด้วยว่าเงินที่ได้อาจไม่เยอะสำหรับท่าน แต่มันมีค่าสำหรับคนจนคนไม่มีมากนะครับ แล้วไม่อยากให้เทียบกับโครงการรับจำนำข้าวเพราะกลุ่มที่ได้ผลประโยชน์คือคนโกงที่ทุกวันนี้ผมก็เห็นมันอยู่กันสบายไม่เห็นมีใครทำอะไรมันทั้งๆที่รู้น่าจะมีใครบ้าง

คนที่จนมากๆผมก็ไม่ไรหรอก ถึงผมจะไม่เห็นด้วยกับการแจกเงิน

ประเด็นคือ 11.4 ล้านคนที่มาลงทะเบียน เป็นคนจนจริงๆกี่คน รายได้ไม่ถึงเกณฑ์เนี่ย ได้มีการตรวจสอบมั้ยว่าจริงหรือเปล่า มีทรัพย์สินขนาดไหน เงินภาษีมันควรใช้อย่างเกิดประโยชน์กับคนทุกแบบรึเปล่า

120,000 กว่าล้านตั้งแต่โครงการนี้เริ่ม ถ้าเอาไปอุดหนุนรพ.ที่ขาดอุปกรณ์ เครื่องมือ ยา จะดีกว่ามั้ย

500 สำหรับผมก็เยอะครับ เยอะมากด้วย ผมถึงเสียดายที่ภาษีถูกเอามาใช้แบบนี้

แล้วที่เทียบกับจำนำข้าว คือตัวเลขที่ใช้การทำโครงการ มันมหาศาลเหมือนกันครับ
0
0
I choose to live, not just exist.

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16493
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 19:45
skybluewat พิมพ์ว่า:
ทำไมเดียวนี้เลือกตั้งถึงต้องเลือกคนที่เกลียดน้อยสุด เลวน้อยสุดแล้วหรอ ผมดูจากตัวเลือกแล้วอยากนอนอยู่บ้านเลย สิทธิที่เสียผมแทบไม่สนอยู่แล้ว  

"ไม่เลือกเรา เค้ามาแน่" ไงท่าน55555
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 19:51
หวังว่าบทเรียนครั้งนี้จะทำให้คนหูตาฝ้าฟางน้อยลง คนที่โดนจูงจมูกง่ายๆ น้อยลง

เพราะดูจากผลแล้ว มีโอกาสสูงมากที่จะได้แกเป็นนายกไปอีก 8 ปี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel