ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เลือกฝ่ายไว้รึยัง
เลือกแล้ว มั่นใจว่าเลือกฝ่ายนี้แน่นอน
???
ยังไม่เลือก ขอดู นโยบาย สส ก่อน
???
จะกาไม่ลงคะแนน ทำบัตรเสีย อะไรก้ว่าไป
???
คะแนนทั้งหมด: 303
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:23
ถูกแบนแล้ว
[RE: เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง]
worrapat พิมพ์ว่า:
ผมกำลังคิดว่า สุดท้ายแล้วเราเลือกตั้งแล้วได้อะไรมากกว่า ผมคิดว่า ผลน่าจะออกสามทาง
1. ลุงตู่ชนะ รัฐบาลจะเป็นแบบนี้ต่อไป และมีการอ้างความชอบธรรมสูงขึ้นเพราะว่าผ่านการเลือกตั้งมาแล้ว
2. กลุ่มอดีตเพื่อไทยชนะ และฝ่ายลุงตู่+ทหาร จะออกมาเคลื่อนไหวอีกรอบ เพราะไม่ยอมแพ้แน่ๆ และอาจ +/- ความรุนแรงรอบใหม่
3. กลุ่มอื่นๆชนะ โอกาสน้อย แต่ก็พอเป็นไปได้ ซึ่งก็คงต้องมาเลือกข้างอยู่ดีว่า จะเอาฝ่ายทหาร+ลุงตู่ ที่มีอาวุธและอำนาจพร้อม หรือฝ่ายอดีตเพื่อไทยกันแน่ ซึ่งเดาว่า คงเลือกฝ่ายที่ทำให้ตัวเองมั่นคงกว่าแน่นอน ซึ่งก็คือ ฝ่ายทหาร

สรุป 2/3 พบว่า ฝ่ายทหารจะชนะเสมอ และถ้าแพ้ มันก็จะกลับสู่อิหรอบเดิม ให้ทหารออกมายึดอำนาจใหม่ (ใครจะไปสู้)  

ข้อสองนี่คนคงไม่ยอมง่ายๆแน่ๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: While the sky is blue
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 3327
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:25
[RE: เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง]
ทำไมเดียวนี้เลือกตั้งถึงต้องเลือกคนที่เกลียดน้อยสุด เลวน้อยสุดแล้วหรอ ผมดูจากตัวเลือกแล้วอยากนอนอยู่บ้านเลย สิทธิที่เสียผมแทบไม่สนอยู่แล้ว
1
0

WE'LL BE IN LEAGUE ONE JUST FOR TOUR!

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1767
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:27
ถูกแบนแล้ว
skybluewat พิมพ์ว่า:
ทำไมเดียวนี้เลือกตั้งถึงต้องเลือกคนที่เกลียดน้อยสุด เลวน้อยสุดแล้วหรอ ผมดูจากตัวเลือกแล้วอยากนอนอยู่บ้านเลย สิทธิที่เสียผมแทบไม่สนอยู่แล้ว  

ก็อยากเลือกตั้งอะครับ ยังไงก็ได้ ถ้าไม่มีดีเลยขอเลวน้อยก็ยอม
0
0
Status: ไม่มีใครเก่งเท่ามารดาคุณแล้วล่ะครับ
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 4178
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:27
ถ้าไ่ม่ช่วยกันเอาอำนาจการเมืองออกจากมือทหารให้ได้กันรอบนี้ ก็ไม่มีอีกแล้ว คิดกันดีๆละกัน

มามัวติดภาพนักการเมืองโกงกิน อย่าลืมว่าทหารก็ไม่ต่างกัน แถมหนักกว่าด้วย

คอมเมนเตเตอร์
Status: Dumb leaders. We'll all die.
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 11984
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:28
a.Raptor พิมพ์ว่า:
ผมกำลังคิดว่า สุดท้ายแล้วเราเลือกตั้งแล้วได้อะไรมากกว่า ผมคิดว่า ผลน่าจะออกสามทาง
1. ลุงตู่ชนะ รัฐบาลจะเป็นแบบนี้ต่อไป และมีการอ้างความชอบธรรมสูงขึ้นเพราะว่าผ่านการเลือกตั้งมาแล้ว
2. กลุ่มอดีตเพื่อไทยชนะ และฝ่ายลุงตู่+ทหาร จะออกมาเคลื่อนไหวอีกรอบ เพราะไม่ยอมแพ้แน่ๆ และอาจ +/- ความรุนแรงรอบใหม่
3. กลุ่มอื่นๆชนะ โอกาสน้อย แต่ก็พอเป็นไปได้ ซึ่งก็คงต้องมาเลือกข้างอยู่ดีว่า จะเอาฝ่ายทหาร+ลุงตู่ ที่มีอาวุธและอำนาจพร้อม หรือฝ่ายอดีตเพื่อไทยกันแน่ ซึ่งเดาว่า คงเลือกฝ่ายที่ทำให้ตัวเองมั่นคงกว่าแน่นอน ซึ่งก็คือ ฝ่ายทหาร

สรุป 2/3 พบว่า ฝ่ายทหารจะชนะเสมอ และถ้าแพ้ มันก็จะกลับสู่อิหรอบเดิม ให้ทหารออกมายึดอำนาจใหม่ (ใครจะไปสู้)  

คนหนะไม่ยอมหรอกครับ แต่ทำอะไรได้ไหมล่ะ ดูอย่างรอบนี้สิ แก๊งนี้เค้าก็นึกอยากจะมาเค้าก็มานะท่าน 55
0
0
Status: While the sky is blue
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 3327
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:33
ดีใจจังขนมปังขึ้นรา พิมพ์ว่า:

ก็อยากเลือกตั้งอะครับ ยังไงก็ได้ ถ้าไม่มีดีเลยขอเลวน้อยก็ยอม  
ผมว่าไอ้ที่อยู่ก็กาก ช้อยให้เลือกก็กาก ช้อยบางตัวนี่ไม่รู้หน้าด้านมาลงให้คนเลือกได้ไง555
2
0

WE'LL BE IN LEAGUE ONE JUST FOR TOUR!

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:34
ไม่เอาทหาร แก้รัฐธรรมนูญ ได้พรรคที่ไม่ใช่เหลืองแดง ยิ่งดีแต่คงยาก ฝันแปบ
0
0
_กูเด็ก Noto_

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 2643
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:36
เลือกตั้ง ใครเลือกฝ่ายแล้วมั่ง
ผมถึงได้ถามตั้งแต่กลุ่มคนอยากเลือกตั้งออกมาแสดงตน

คนกลุ่มนี้มีอยู่สามพวกคือ พวกที่พรรคส่งมาเป็นหน้าม้า พวกนี้คือกลุ่มที่เสียประโยชน์จากการที่ทหารมีอำนาจและทำให้ผลประโยชน์ตรงนี้เสียไป แหมปรองดอง อยากถ่มถุยจริงๆ คือจับมือเอาทหารไปก่อน ค่อยไปตีกันในสภา

กลุ่มที่สองคือ พวกที่ไม่คิดอะไรเลยนอกจากต้องการประชาธิปไตย แต่เพื่ออะไรค่อยคิดเอา เชื่อสิ ประชาธิปไตยยังไงก็ดีกว่ารัฐบาลรัฐประหารอยู่แล้ว

กลุ่มที่สามคือ พวกมากลากไป ไม่มีอะไรหรอกเพื่อนบอกว่าเลือกตั้งมันดีเลือกไปเหอะ(ดีสิได้หัวละห้าร้อยอย่างต่ำๆ ยิ่งถ้าเป็นหัวคะแนนนี่กินเยอะหน่อย) มีเลี้ยงข้าวด้วย แต่ไม่ผิดกฏเลือกตั้งนะ มันแค่การสัมนาเอง(เร๊อะ?)

ผมไม่ว่ารัฐบาลตอนนี้จะดี แต่แน่ๆผมชอบความสงบตอนนี้มาก และผมไม่เดือดร้อนอะไรจากการที่ภาษีผมเอาไปใช้จ่ายอะไร แต่คนที่โดนขูดภาษีนี่สิ เงินภาษีที่จ่ายเยอะกว่าคนอื่น ยังต้องมาเห็นเอาไปลงกับอะไรที่เหมือนเททิ้งลงแม่น้ำ ยิ่งคิดว่าเอาเงิน 500 นั้นไปซื้อยาบ้า เหล้า บุหรี่ เล่นหวย รับรองว่า..
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 4893
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:36
vote no ทุกครั้งตั้งแต่มีสิทธิเลือกตั้งได้ และที่มีการเลือกตั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1767
ถูกแบนแล้ว
ดีใจจังขนมปังขึ้นรา พิมพ์ว่า:

ผมว่าไอ้ที่อยู่ก็กาก ช้อยให้เลือกก็กาก ช้อยบางตัวนี่ไม่รู้หน้าด้านมาลงให้คนเลือกได้ไง555  

มีแต่ไดโนเสาร์มาให้เลือก ขอ No vote ดีกว่า
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:40
ผมมองข้ามชอตแล้วอะ

คือตอนนี้ไม่หวังให้ใครมาล้มลุงตู่แล้ว คงเป็นไปได้ยาก หวังว่าลุงตู่จะบริหารบ้านเมือง 8 ปีต่อจากนี้ให้ดี

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:40
ถูกแบนแล้ว
Hayashida พิมพ์ว่า:
ก็อยากให้การเลือกตั้งเป็นการเลือกแบบแข่งกันที่นโยบายนะครับ แต่รอบนี้บอกตามตรงต้องเอาให้ฝ่ายประชาธิปไตยชนะก่อน เช่นต่อให้ผมไม่ชอบนโยบายเพื่อไทย แต่ถ้าต้องเลือกเพราะเขาจะมีโอกาสรวมเสียงเพื่อกำจัดพรรคเผด็จการได้มากที่สุดผมก็จะโหวต  

ใช่เลยครับ

แต่ก็เนี้ยอีกนั่นละครับ ประเทศอื่นเค้าก้าวข้ามเรื่องประชาธิปไตย ไปยังเรื่องนโยบายกันหมดแล้ว

พี่ไทยยังต้องมาอธิบายเรื่องประชาธิปไตยให้ฟังกันอยู่เลย 555555

ถ้าเราได้เลือกกันตั้งแต่ 4ปีก่อน ป่านนี้ไม่รู้จะได้อะไรกลับมาแล้วบ้าง รถไฟความเร็วสูง ฯลฯ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16098
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:41
บอกตามตรง นักการเมืองสีขาวบริสุทธิ์ไม่มีอยู่บนโลกครับ เอาง่ายๆ
จะเป็นไปได้ยังไง พรรคที่ลงทุนหลักหลายร้อยล้านบาทเพื่อหาเสียง แล้วให้สส.มากินเงินเดือน5หมื่น-แสนกว่าๆ

ไม่ต่างจากพวกตำรวจที่ดิ้นรนกันจะเป็นให้ได้ โดยยอมจ่ายหลายแสน เพื่อกินเงินเดือนหมื่นต้นๆ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:42
ถูกแบนแล้ว
a.Raptor พิมพ์ว่า:

คนหนะไม่ยอมหรอกครับ แต่ทำอะไรได้ไหมล่ะ ดูอย่างรอบนี้สิ แก๊งนี้เค้าก็นึกอยากจะมาเค้าก็มานะท่าน 55  

ก็พี่แกตั้งกติกาไว้เรียบร้อยแล้ว ยังไม่ทันเตะบอลก็นำไปแล้ว 250-0

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1309
โพสเมื่อ: Mon Dec 10, 2018 16:44
ถูกแบนแล้ว
trytostopme พิมพ์ว่า:
Hayashida พิมพ์ว่า:
ก็อยากให้การเลือกตั้งเป็นการเลือกแบบแข่งกันที่นโยบายนะครับ แต่รอบนี้บอกตามตรงต้องเอาให้ฝ่ายประชาธิปไตยชนะก่อน เช่นต่อให้ผมไม่ชอบนโยบายเพื่อไทย แต่ถ้าต้องเลือกเพราะเขาจะมีโอกาสรวมเสียงเพื่อกำจัดพรรคเผด็จการได้มากที่สุดผมก็จะโหวต  

ใช่เลยครับ

แต่ก็เนี้ยอีกนั่นละครับ ประเทศอื่นเค้าก้าวข้ามเรื่องประชาธิปไตย ไปยังเรื่องนโยบายกันหมดแล้ว

พี่ไทยยังต้องมาอธิบายเรื่องประชาธิปไตยให้ฟังกันอยู่เลย 555555

ถ้าเราได้เลือกกันตั้งแต่ 4ปีก่อน ป่านนี้ไม่รู้จะได้อะไรกลับมาแล้วบ้าง รถไฟความเร็วสูง ฯลฯ  

เรื่องมันเริ่มมาตั้งแต่ 86ปีที่แล้ว ตั้งแต่คณะราษฎรเข้ามาเปลี่ยนแปลงการปกครอง ก็โดนยึดคืนไปมาๆ อ้างว่าไม่พร้อมอะไรก็ตามแต่ ประเทศก็กลายเป็นประชาธิปไตยแบบมีทหารเป็นนายก สลับกับรัฐประหารมาแทบตลอด

ผ่านมา86ปี ก็ยังมีคนบางพวกคิดว่าไม่พร้อมอีก นี่เกือบร้อยปีแล้วนะ ใช้เวลาเตรียมตัวนานจัง 555
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel