ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5227
โพสเมื่อ: Sat Dec 30, 2017 21:07
[RE: Lars Stindl: Age Is Just A Number... ทีมชาติไม่มีคำว่าสายเกินไปในวัย 28]
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9868
โพสเมื่อ: Sat Dec 30, 2017 21:39
[RE: Lars Stindl: Age Is Just A Number... ทีมชาติไม่มีคำว่าสายเกินไปในวัย 28]
Spoil
WOOT77 พิมพ์ว่า:
ขอบคุณเรื่องราวดีๆ ครับ
ตั้งแต่คอนเฟด ผมก็ติดตามมาตลอดครับ
อยากให้ติดทีมชาติชุดบอลโลก
คนนี้มีความมุ่งมั่นมาก  

ฝากเชียร์กัปปิตันของน้องด้วยนะคะ ถ้าให้ดีก็เชียร์ทั้งทีมเลย

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
โพสเมื่อ: Sat Dec 30, 2017 21:41
newzobiz พิมพ์ว่า:
ชอบในการนำความรู้ของทีมที่ตัวเองรักมานำเสนอเป็นบทความแบบนี้มากครับ

ทำมาบ่อยๆนะครับ

ด้วยความยินดีค่ะ เขียนแบบอินดี้ๆ
ทีมอินดี้ นักเตะก็ไม่ใช่ซุปตาร์ มีคนอ่านก็ดีใจ แง 555

เผื่อสนใจภาคแรก ซึ่งโคตรยาว บางทีก็สงสัยตัวเองเขียนไปได้ไง แต่ก็เขียนนานมากแหละ อู้ๆ 5555

http://www.soccersuck.com/boards/topic/1552633
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23281
โพสเมื่อ: Sat Dec 30, 2017 21:56
เคยดูตอนอยู่ฮันโนเวอร์
เพราะชอบลีลาแยน ชเลาดราฟ
ตอนนั้นไม่มีแววจะติดทีมชาติซักนิด
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "ความพ่ายแพ้ไม่ใช่สุดปลายทาง"
เข้าร่วม: 11 Jul 2009
ตอบ: 997
โพสเมื่อ: Sat Dec 30, 2017 22:18
Nakhal พิมพ์ว่า:
Spoil
Baron Schweinsteiger พิมพ์ว่า:
เห็นชื่อกระทู้เดาได้เลยว่าใครตั้ง ขอบคุณนะครับ ชอบอ่านคอนเทนต์แบบนี้จัง  

แหม่ คาแรกเตอร์เราเป็นเอกลักษณ์ขนาดนั้นเลยเหรอ  

กระทู้ Stindl ไงครับ จะเป็นใครไปไม่ได้นอกจากแฟนกลัดบัคผู้เดียวของบอร์ดนี้ 555
0
0

... MIA SAN MIA (2003)
..... NIL SATIS NISI OPTIMUM (2014)
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sun Dec 31, 2017 00:44
Spoil
MewmiewZuKa พิมพ์ว่า:

ลืมบอกไป ฝากดูแลยูลี่ด้วย คิดถึงมากๆ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sun Dec 31, 2017 02:27
Spoil
AGGLE พิมพ์ว่า:
เล่น FM คุมฮัมบูกลุ้น บุนเดส ซื้อ Kruse,Stindl มาใช้คุ้มมากจริงๆ

ยันแขวนสตั๊ท ตอน32+ พอเปลี่ยนลงมาก็ยังพอยิงเรื่อยๆทั้งคู่  

Kruse คมมากๆ เสียดายแกเหมือนกันตอนนั้น ไปโวล์ฟละก็ไม่รุ่งอีก
แต่แกมีปัญหาเรื่องนิสัยหลายอย่างเหมือนกัน เคยโดนจับได้เรื่องเล่นพนัน ติดนูเทล่า น้ำตาลในเลือดสูง

โค้ชที่ระเบียบๆ หน่อยคงไม่ชอบ แต่พอแกย้ายไปเบรเมนก็ยังจมูกไวเหมือนเดิมจริงๆ

ส่วนพี่กัปปิตันชตินเดิลนี่จะแบบ ไปอีกแนวเลยอะเนาะ คือเทคนิคดีมาก เล่นได้หลายแบบกว่า ยืดหยุ่น เติมเกมขึ้นไปยิงประหนึ่งหน้าเป้าก็ได้ หรือเกมรับแกก็ช่วยได้เยอะมากๆ แต่ความคมแกนี่ อยู่ในระดับโคตรผีเข้าผีออกที่สุด

ให้พูดจริงๆ มันก็ผีๆ ทั้งทีม ฮือ ผีแคสเปอร์ลูก ขนาดนักวิจารณ์เวลาพูดถึงทีมอื่นก็แบบ วิเคราะห์งู้นงี้ ยัง พอมาถึงกลัดบัค ทุกคนจะแบบ ไอ้ทีมเอาแน่เอานอนอะไรไม่ได้อะ คิดดูว์

ปล. เล่นแพทช์ใหม่ 17/18 แนะนำซื้อน้องมิก้าไปด้วยค่ะ Mickaël Cuisance ตอนนี้เป็นลูกรักคนใหม่กำลังเห่อ อีกคนที่เพิ่งเก็บเข้าไลน์ก็น้องลุยซ์ ไบเออร์ แต่ตอนนี้ตัวจริงน่าจะยังเจ็บอยู่จากตอนอุ่นเครื่อง <3

1
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sun Dec 31, 2017 02:33
Spoil
SaRis พิมพ์ว่า:
เคยดูตอนอยู่ฮันโนเวอร์
เพราะชอบลีลาแยน ชเลาดราฟ
ตอนนั้นไม่มีแววจะติดทีมชาติซักนิด  

นี่ก็มารู้จักพี่ลาร์สตอนอยู่ฮันค่ะ สมัยอยู่คาร์ลสรูห์ไม่เคยสังเกตเลย
พอไปเสิชดูคลิปเก่าๆ แบบ โอ้โห ใสกิ๊ง 555555555555555555

จริงๆ หน้าแกก็เหมือนเดิมมากนะ แค่ริ้วรอยเพิ่มขึ้น กับสมัยก่อนไม่ค่อยเซ็ตผมเลยดูเด็ก 555

แต่เรื่องยิ้มเขินๆ นี่เหมือนเดิมตลอดเลย แล้วแบบ เวลาสัมภาษณ์จะรู้สึกได้เลยว่าแกค่อนข้าง humble มาก อาจจะเพราะตอนเด็กไม่ใช่สตาร์มาก่อน เลยไม่ค่อยกล้าคาดหวังอะไรกับตัวเอง

เมื่อเร็วๆ นี้แกก็กลับไปที่คาร์ลสรูห์ด้วย ขนาดสัมภาษณ์เมื่อเร็วๆ นี้นักข่าวถามเรื่อง บอลโลก แกยังบอกว่า ตอนนี้ยังไม่คิดถึงเรื่องนั้น ไม่ใช่ตอนนี้ เลยโดนยุว่าคิดหน่อยสิแล้วแกก็ยิ้มเขินๆ น่ารักดี 555555555
แก้ไขล่าสุดโดย Nakhal เมื่อ Sun Dec 31, 2017 02:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11161
โพสเมื่อ: Sun Dec 31, 2017 05:09
Spoil
ตั้งแต่คอนเฟด ผมก็ติดตามมาตลอดครับ

ฝากเชียร์กัปปิตันของน้องด้วยนะคะ ถ้าให้ดีก็เชียร์ทั้งทีมเลย

ต้องขออภัยด้วย
หัวใจผมมันเป็นเสือใต้ไปแล้วครับ
แต่มาโก รอย นี่จะรักตลอดไป
แก้ไขล่าสุดโดย WOOT77 เมื่อ Sun Dec 31, 2017 05:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sun Dec 31, 2017 06:06
Spoil
Spoil

ต้องขออภัยด้วย
หัวใจผมมันเป็นเสือใต้ไปแล้วครับ
แต่มาโก รอย นี่จะรักตลอดไป  

หรอยนี่ บุญมีแต่กรรมบังจริงๆ
เรื่องตลกร้ายที่สุดคือ สมัยรอยซ์อยู่กลัดบัคแทบไม่เคยเจ็บเลย อย่างน้อยก็ไม่เคยเจ็บยาวๆ อะค่ะ

คิดถึงจัง เศร้าตรงตอนนี้แก๊งหนุ่มๆ ผมตั้งแตกวงกันไปคนละทิศคนละทางหมดแล้ว
Fabian Bäcker เหมือนจะเลิกเตะบอลแล้วด้วยมั้ง เห็นแล้วก็ได้แต่บอกว่าคิดถึงสมัยนั้นมากจริงๆ

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 

แต่เด็กๆ สนิทกันมากนะ ขนาดว่าเบ็คเกอร์ย้ายออกไปเร็วมาก ประมาณ 2011 ได้ แต่ตอนที่กลัดบัคเจอทีมของเบ็คเกอร์จากลีกล่าง ประมาณ 2015 มั้ง ก็มีบทสัมภาษณ์ออกมา เจ้าตัวก็บอกว่ายังคุยกับทุกคนอยู่ สนิทกับแพท กับยันทซ์เฆ่ แถมเดือนที่แล้วยังไปหาเพื่อนเก่าที่โรงแรมตอนไปแข่งด้วย แล้วก็ปิดท้ายว่ารอยซ์อวยพรให้เขาชนะด้วยแน่ะ น่าตีจริงๆ 5555

แก้ไขล่าสุดโดย Nakhal เมื่อ Sun Dec 31, 2017 06:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel