ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: 胡桃さくら
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Jan 2015
ตอบ: 27710
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 18:55
[RE: ผมว่า มันเกินเยียวยาแล้วล่ะ]
อันที่สาม แอบเห็นด้วยนิดนิด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

あやせ舞菜 / 九井スナオ / 楠エリサ / 白石なぎさ / 橘内ひなた / 金松季歩 / 紺野るり / 宮野かな
GRL GVNG https://youtu.be/0EC4m17bwLI
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2015
ตอบ: 12130
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 18:55
[RE: ผมว่า มันเกินเยียวยาแล้วล่ะ]
พัฒนายากเพราะเบื้องบน ลองเป็นประเทศอื่นๆดิ ผิดปุ๊ป ลาออก งั้นประเทศเราไปไกลแล้วจริงๆ ถ้ามีคนที่ทำงานเพื่อประเทศ ป่านนี้เราอยู่สบายกันแล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Summer Day
เข้าร่วม: 29 Nov 2005
ตอบ: 5642
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 18:56
ไม่อยากจะโลกสวยนะ ถามพวกคุณเองก่อนเหอะว่าพร้อมจะเดินหน้าประเทศไปด้วยกันแล้วรึยัง ได้แต่บ่นโน่นบ่นนี่ ด่าคนโน่นที คนนี้ที แต่ตัวเองก็ทำ ตราบใดที่คนไทยขาดวินัย ไม่มองปัญหาตัวเองก่อน มัวแต่แตกแยกทะเลาะกัน คงจะหาเจริญเหมือนประเทศที่พัฒนาหรอก
ถ้าทุกคนทำตามที่รัฐสั่ง เคารพกฏหมาย เคารพกฏจราจร เคารพตัวเอง มันไม่ยากหรอกที่จะทัดเทียมชาติที่พัฒนา พูดไปก็เท่านั้นเพราะมันคือวัฒนธรรมคนไทยไปแล้ว ดูแล้วชาติหน้าก็เหมือนเดิม
5
0

พวกแฟนเชลซีส่วนใหญ่นี่ขี้น้อยใจหวะ แตะนิดหน่อยไม่ได้เลย บอกตามตรงนะ โคตรตุ๊ด!!!
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2009
ตอบ: 11587
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 18:57
sanchezzz พิมพ์ว่า:
ขอแย้งข้อ เอาไทยไปเทียบกับอเมริกา หรือประเทศที่เจริญๆแล้วกันนะ

ก็ต้องว่ากันตามตรงประเทศไทยไม่ได้รวยนะครับ ไม่ได้เป็นเศรษฐีน้ำมัน เศรษฐีอุตสาหกรรมหนัก เลยไม่ได้มีสวัสดิการอะไรแบบเทพๆ อลังการงานสร้าง ค่าครองชีพก็ต้องตามนั้น ลองไปดูการจ่ายภาษีของคนไทยสิครับ จ่ายกันแค่4ล้านคนทั้งประเทศ แบกคนทั้งประเทศอีก 67ล้านคน

บางประเทศในยุโรปสวัสดิการคนแก่ มาอยู่ไทยชิวๆเลยเดือนละ 3หมื่นกว่าบาท แต่ไทยได้คนละ 600บาท เห็นไหมมันก็เทียบกันไม่ได้ เพราะเค้ารวย ส่วนพวกเราจน

เอาเวลามาคิดน้อยใจเรื่องนี้ เอาเวลาไปพัฒนาตนเองให้มีค่าเพื่อที่่จะไปพัฒนาประเทศดีกว่าครับ  

สมมุติ พัฒนาตัวเองแบบผมเป็น ธีรธร เงินเดือน 650k มากกว่าCeo เป็นเทศไทย
แต่อยู่อังกฤษ อย่างเซบาสเตียน บาสซง , ไตตรัส บรัมเบิ้ล
ได้weekละ 1ล้านบาท เดือนละ 4-5ล้านอย่างต่ำ
ผมว่า ธีรธรไม่ได้อ่อนกว่าคนพวกนี้
เป็นผมคิดได้อย่างเดี่ยว " เกิดผิดประเทศ" !!!!!!!!!
แก้ไขล่าสุดโดย PunchxTem เมื่อ Mon May 16, 2016 19:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: โต้งไง จะใครละ ไม่สนิทอย่าติดว้าว
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 23681
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:04
เบื่อตรรกะ "โชคดีแค่ไหน .. ที่ได้เกิดเป็นคนไทย???"

ย้อนแย้งกับ 10 ปี ที่ผ่านมามาก
4
0
แข้งเจลีก
Status: แฟนลิเวอร์พูล 100%
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 28289
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:06
PunchxTem พิมพ์ว่า:
ขอแย้งข้อ เอาไทยไปเทียบกับอเมริกา หรือประเทศที่เจริญๆแล้วกันนะ

ก็ต้องว่ากันตามตรงประเทศไทยไม่ได้รวยนะครับ ไม่ได้เป็นเศรษฐีน้ำมัน เศรษฐีอุตสาหกรรมหนัก เลยไม่ได้มีสวัสดิการอะไรแบบเทพๆ อลังการงานสร้าง ค่าครองชีพก็ต้องตามนั้น ลองไปดูการจ่ายภาษีของคนไทยสิครับ จ่ายกันแค่4ล้านคนทั้งประเทศ แบกคนทั้งประเทศอีก 67ล้านคน

บางประเทศในยุโรปสวัสดิการคนแก่ มาอยู่ไทยชิวๆเลยเดือนละ 3หมื่นกว่าบาท แต่ไทยได้คนละ 600บาท เห็นไหมมันก็เทียบกันไม่ได้ เพราะเค้ารวย ส่วนพวกเราจน

เอาเวลามาคิดน้อยใจเรื่องนี้ เอาเวลาไปพัฒนาตนเองให้มีค่าเพื่อที่่จะไปพัฒนาประเทศดีกว่าครับ  

สมมุติ พัฒนาตัวเองแบบผมเป็น ธีรธร เงินเดือน 650k มากกว่าCeo เป็นเทศไทย
แต่อยู่อังกฤษ อย่างเซบาสเตียน บาสซง , ไตตรัส บรัมเบิ้ล
ได้weekละ 1ล้านบ้าน เดือนละ 4-5ล้านอย่างต่ำ
ผมว่า ธีรธรไม่ได้อ่อนกว่าคนพวกนี้
เป็นผมคิดได้อย่างเดี่ยว " เกิดผิดประเทศ" !!!!!!!!!

ผมว่าถ้า ธีรธร "เก่งกว่าจริงๆ" ขอแค่ส่งคลิปไปให้แมวมองดู ขอเงินแค่เท่ากัน week ละล้าน ไม่มีใครในโลกนี้ไม่สนข้อเสนอนี่ครับ สัจธรรมจริงๆ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No comment เน้น combo
เข้าร่วม: 02 Nov 2005
ตอบ: 11918
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:07
Luxology พิมพ์ว่า:
KIATTISAK พิมพ์ว่า:
แล้วทำไมฝรั่งแก่ๆ ถึงแห่มาเอาเมียไทย มาอยู่ที่เมืองไทย  

เพราะที่นี่เงินซื้อได้ทุกอย่างครับ

คนแก่เมืองเค้าได้สวัสดิการดีครับ แต่เค้าดูแลตัวเองไม่ได้ หนาวด้วย เบิกยายากอีกต่างหากไปไหนมาไหนลำบากนะครับ ไม่ใช่ระบบสาธารณะเค้าไม่ดี แต่คนแก่ก็คือคนแก่

เค้าได้เงินเดือนละ 3หมื่น + +รวมเงินเก็บ อยู่ไทยนี่เค้าหาคนดูแลซักคน เค้าก็สบายและครับ ซื้อกินอยู่อย่างสบายได้ทุกอย่าง วินๆทั้งคู่

สุดท้ายผมว่าคำตอบพวกนี้คิดไม่ยากเลยนะ  

ขนาดฝรั่งเขายังเห็นคุณค่าของประเทศไทยเลย แต่คนไทยบางคนกลับมองแต่ข้อเสียของประเทศ ไม่มองข้อดีเลย แล้วจะมีควาสุขได้อย่างไร

2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เหรียญมันยังมีสองด้าน
เข้าร่วม: 22 Jun 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:11
ส่วนตัวผมนะ ท้ายสุดสุดท้ายแล้ว ณปัจจุบันเราก็หนีความจริงมันไม่พ้น รุ่นเราๆจะทำอะไรให้ประเทศได้มากกว่านี้มั้ย? จะเปลี่ยนอะไรๆให้มันดีกว่านี้ได้มั้ย? ถามตัวเราเองและเริ่มลงมือปฏิบัติ อย่างน้อยก็ได้เริ่มครับ ถ้ารุ่นเราๆมันเกินเยียวยา ก็สอนสั่งรุ่นลูกรุ่นหลานครับ ยัดแต่สิ่งดีๆเรื่องดีๆให้พวกเขาครับ

ปล.ส่วนตัวผมคงไม่สามารถไปอยู่ที่ไหนได้ คงเกิดและตายบนแผ่นดินนี้

1
0
จะเพื่อนกิน..หรือเพื่อนตาย..ก็เพื่อนเรา..แล้วเราจะไม่เดินเดียวดาย....

นักเตะอบจ.
Status: -.-
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 4778
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:12
แต่เอาจริงๆก็มีแต่ประเทศที่เจริญมากๆ ที่น่าอยู่กว่าเรานะ ประเทศไทยมีข้อเดียวเลยที่มันกาก คือระบบอุปถัม ตัดระบบนี้ออกไปได้ บ้านเมืองเป็นสุข ไร้คอรับชั่น ยุติธรรมทุกอย่าง

ประเทศอย่างยี่ปุ่น ก็ถือว่าน่าอยู่นะ แต่ก็เคลียดกว่าเราเยอะ ประเทศเราชิลกว่า แต่อย่าไปเทียบพวกสแกนดินะ อันนั้นระบบเค้าดีจิง รวยจิง

0
0
นักเตะอบจ.
Status: -.-
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 4778
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:14
อ่ออีกอย่างที่ออกมาบ่นๆกันนี่ มีระเบียบวินัย ทำตาม กม. ทุกอย่างกันรึยัง ถ้ายังทำไม่ได้ อย่าบ่นเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 5794
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:16
"ลูกปิงปอง ใส่เครื่องบินได้กี่ลูก กรุณาเดา เเต่เดาอย่างมีหลักการ"

คำถามแบบนี้ บริษัทใหญ่ฝรั่งก็มักจะมีถามนะครับ เช่น บริษัท google facebook

เขาไม่ได้อยากรู้คำตอบครับ

เขาอยากรู้คุณจะตอบยังไง

ส่วนข้อสอบอื่นๆ บางอย่างก็ไม่ตรงกับสายจริงๆล่ะ

Cr.แบไต๋
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 5816
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:16

หนทางแก้ปัญหาเฉพาะหน้าที่คิดได้ตอนนี้คือ ... ไม่พอใจก็ย้ายประเทศไปสิ

แล้วก็โดนสวน

"....เลิกเถอะตรรกแบบนี้.."

ก็จะเอาอะไรล่ะ บอกประเทศเน่า ประเทศไม่น่าอยู่

ก็ย้ายไปดิ ที่ที่มันวิเศษวิโส เหมาะกับคนมีคุณภาพ

หรือเคยสงสัยกันไหม? มันไม่น่าอยู่เพราะตัวเราเองหรือเปล่า

ถึงจะอยู่ยาก แต่ถ้าอยู่เป็น ก็คงรอดตาย...
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 10339
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:19
Luxology พิมพ์ว่า:
แล้วทำไมฝรั่งแก่ๆ ถึงแห่มาเอาเมียไทย มาอยู่ที่เมืองไทย  

เพราะที่นี่เงินซื้อได้ทุกอย่างครับ

คนแก่เมืองเค้าได้สวัสดิการดีครับ แต่เค้าดูแลตัวเองไม่ได้ หนาวด้วย เบิกยายากอีกต่างหากไปไหนมาไหนลำบากนะครับ ไม่ใช่ระบบสาธารณะเค้าไม่ดี แต่คนแก่ก็คือคนแก่

เค้าได้เงินเดือนละ 3หมื่น + +รวมเงินเก็บ อยู่ไทยนี่เค้าหาคนดูแลซักคน เค้าก็สบายและครับ ซื้อกินอยู่อย่างสบายได้ทุกอย่าง วินๆทั้งคู่

สุดท้ายผมว่าคำตอบพวกนี้คิดไม่ยากเลยนะ  

ขนาดฝรั่งเขายังเห็นคุณค่าของประเทศไทยเลย แต่คนไทยบางคนกลับมองแต่ข้อเสียของประเทศ ไม่มองข้อดีเลย แล้วจะมีควาสุขได้อย่างไร

เค้าเห็นคุณค่าในแง่ไหนละ

ประเทศน่าอยู่ หรือประเทศล้าหลังด้อยพัฒนาที่ต้องมาคอยเลียเค้าเพื่อรับเศษเงิน?

(ฝรั่งที่จังหวัดผมส่วนใหญ่เป็นแบบหลัง)
7
0
รณรงค์ให้คัดลอกบทความจากที่อื่นมาแล้วช่วยลงลิงก์เต็มของต้นทางไว้ด้วยครับ
ChZ
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2009
ตอบ: 4887
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:22
[RE]ผมว่า มันเกินเยียวยาแล้วล่ะ
บ่นโดยพวกขี้แพ้และพวกขี้แพ้ก็ปลอบกันเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
12
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4008
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2016 19:24
PunchxTem พิมพ์ว่า:

ได้weekละ 1ล้านบ้าน เดือนละ 4-5ล้านอย่างต่ำ

ผมว่าถ้า ธีรธร "เก่งกว่าจริงๆ" ขอแค่ส่งคลิปไปให้แมวมองดู ขอเงินแค่เท่ากัน week ละล้าน ไม่มีใครในโลกนี้ไม่สนข้อเสนอนี่ครับ สัจธรรมจริงๆ  

ธีรทรไปเทียบกับพวกนั้นไม่ได้หรอกครับ แค่ไปเทียบกับตัวลีกญี่ปุ่นยังเป็นแค่นักเตะธรรมดาๆของเค้า

ถ้าคุณคิดว่าเกิดประเทศอื่นแล้วมันง่ายกว่าประเทศไทยคุณก็คิดผิดแล้ว ทุกประเทศมันมีปัญหาในตัวมันเอง

จะมากจะน้อยก็ต่างกันไป ถ้าคุณเกลียดประเทศไทยขนาดนั้นก้รีบๆเก็บเงินแล้วย้ายไปประเทศที่คุณอยากไป
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel