ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 646
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:30
ถูกแบนแล้ว
[RE: ท่านผ่านช่วงอกหักมาได้อย่างไรคับ]
อกหักรักคุดสำหรับผู้ชาย ผมว่าต้องมีสักครั้งในชีวิตนะ
ผมเองก็โดนไอ้เหตุการณ์ที่ว่าไปสามดอก กว่าจะมาเจอคนปัจจุบัน
ขอให้คุณคิดซะว่า ดีแล้วที่เธอแสดงธาตุแท้ออกมาให้เห็น
ดีกว่าต้องแต่งงานกันไปแล้วค่อยเผยออกมา
หาอะไรทำครับ อย่าปล่อยให้ตัวเองว่าง แต่อย่ากินเหล้า
อย่าเก็บตัว ออกมาเจอผู้คน เจอสาวๆ เที่ยวบ้างอะไรบ้าง
ถามว่าลืมคนนี้ได้มั้ย มันลืมไม่ได้แน่นอนครับ
แตท่านก็จะได้รู้ว่าโลกใบนี้ยังมีคนอีกมากมายรอให้เราได้รู้จัก
โลกใบนี้ยังมีอะไรให้เราได้ทำมากกว่าต้องหมกมุ่นอยู่กับเรื่องอกหักอีกเยอะ
สู้ต่อไปครับผม แล้วคนที่ใช่ก็จะมาเองครับ

ปล. เป็นผมนะ หาจีบสาวฝรั่งแถวๆนั้นแน่

อิจฉานะเนี้ย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15507
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:31
ถูกแบนแล้ว
[RE: ท่านผ่านช่วงอกหักมาได้อย่างไรคับ]
อ้วนสุดสุด พิมพ์ว่า:
Meryem พิมพ์ว่า:
ผ่านมาได้ เพราะเวลาครับ
มันช่วยเยียวยาให้ความรู้สึกนั้นมันจางลง

เดี๋ยวก็ดีขึ้นครับ ตอนนี้ร้องไห้ให้พอใจไปก่อนเลย
เวลาและระบบภูมิคุ้มกันความรักที่ได้มาจากการอกหักจะช่วยเอง
จะดีขึ้นมากน้อย เร็วหรือช้า อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับคุณเองแล้ว
ว่า จะเสียใจอีกนานแค่ไหน และ จะเริ่มใหม่เมื่อไหร่

พยายามอย่าปล่อยให้ตัวเองว่างครับ หาเพื่อน หาอะไรทำ อย่าให้จิตมันฟุ้งซ่าน

อันนี้ ไอหน่อง พูดหรือเปล่า?  

จาก ไอ้หน่อง นาคำ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 1151
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:35
เก็บตัวอยู่เงียบๆ บางครั้งก็เล่นเกมส์กับเพื่อนๆแต่ตอนนี้กำลังหนีจากเฟสบุคโดยให้เพื่อนเปลี่ยนรหัสเราแล้วก็ไม่เข้าเล่นเลยกลัวส่อง
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4317
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:36
จูกัดเหลี่ยง พิมพ์ว่า:
อารมณ์คล้ายๆผมแต่ผมยอมเป็นคนที่จะบอกเอง แฟนผมเค้ามีทุกอย่างครอบครัวมีพร้อมซึ่งถึงอย่างผมกลัวว่าผมจะพาเค้าลำบากกับผม

แต่เค้าบอกว่าเค้ายินดีจะลำบากไปกับ แต่ถ้าถึงวันนั้นทุกอย่างอาจจะไม่เป็นอย่างที่เราพูดเสมอไป พ่อแม่เค้าเองก็อยากให้ลูกเจอคนดีๆ

คนที่มีพร้อมทั้งหน้าที่การงาร การเงิน การมีหน้ามีตาทางสังคมซึ่งผมให้เค้าตรงจุดนี้ไม่ได้ แต่เค้าบอกว่าจะอยู่กับผมเท่านั้น

แต่ผมก็ยังคิดๆอยู่นะว่าถ้าถึงวันนั้นเค้าคงอาจจะต้องทำแบบที่พ่อแม่เค้าขอหรือต้องการ  

ผมไม่เคยเป็นแบบท่านนะ แต่ผมว่าน่าจะเจ็บกว่าโดนทิ้งเยอะเลย

โดนทิ้งยังพอเข้าใจได้ว่าเค้าไม่รักเราแล้ว เค้าก็ไป แต่นี่ต้องทิ้ง ทั้งๆที่ยังรักกัน โห....ผมว่าแมร่งเจ็บสุดๆอ่ะ

แต่ท่านก็ใจร้ายไป ผู้หญิงเค้าพร้อมจะสู้ไปกับท่าน ท่านไม่ให้โอกาสเค้าเลยอ่ะ น่าจะสู้ซักตั้ง

แล้วถามเค้าว่าเหนื่อยมั้ย ถ้าเค้าเหนื่อย ท่านค่อยปล่อยเค้าก็ยังดีนะ เสียดาย มีผู้หญิงไม่กี่คนหรอกนะที่คิดแบบนี้
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: ลอยตามลม.....
เข้าร่วม: 12 Jul 2009
ตอบ: 1928
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:40
อ้วนสุดสุด พิมพ์ว่า:
ผ่านมาได้ เพราะเวลาครับ
มันช่วยเยียวยาให้ความรู้สึกนั้นมันจางลง

เดี๋ยวก็ดีขึ้นครับ ตอนนี้ร้องไห้ให้พอใจไปก่อนเลย
เวลาและระบบภูมิคุ้มกันความรักที่ได้มาจากการอกหักจะช่วยเอง
จะดีขึ้นมากน้อย เร็วหรือช้า อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับคุณเองแล้ว
ว่า จะเสียใจอีกนานแค่ไหน และ จะเริ่มใหม่เมื่อไหร่

พยายามอย่าปล่อยให้ตัวเองว่างครับ หาเพื่อน หาอะไรทำ อย่าให้จิตมันฟุ้งซ่าน

อันนี้ ไอหน่อง พูดหรือเปล่า?  

จาก ไอ้หน่อง นาคำ  

เกือบหลุด concept แล้ว ไอหน่อง
0
0
"If you think this has a happy ending, you haven't been paying attention."

ชมรม Backpacker มาร่วมแจมกันได้นะจ๊ะ

http://www.soccersuck.com/clubs/detail/57
นักบอลถ้วย ข.
Status: I Wanna Be Adored
ตอบ: 3260
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:43
indy_xXx พิมพ์ว่า:
จูกัดเหลี่ยง พิมพ์ว่า:
อารมณ์คล้ายๆผมแต่ผมยอมเป็นคนที่จะบอกเอง แฟนผมเค้ามีทุกอย่างครอบครัวมีพร้อมซึ่งถึงอย่างผมกลัวว่าผมจะพาเค้าลำบากกับผม

แต่เค้าบอกว่าเค้ายินดีจะลำบากไปกับ แต่ถ้าถึงวันนั้นทุกอย่างอาจจะไม่เป็นอย่างที่เราพูดเสมอไป พ่อแม่เค้าเองก็อยากให้ลูกเจอคนดีๆ

คนที่มีพร้อมทั้งหน้าที่การงาร การเงิน การมีหน้ามีตาทางสังคมซึ่งผมให้เค้าตรงจุดนี้ไม่ได้ แต่เค้าบอกว่าจะอยู่กับผมเท่านั้น

แต่ผมก็ยังคิดๆอยู่นะว่าถ้าถึงวันนั้นเค้าคงอาจจะต้องทำแบบที่พ่อแม่เค้าขอหรือต้องการ  

ผมไม่เคยเป็นแบบท่านนะ แต่ผมว่าน่าจะเจ็บกว่าโดนทิ้งเยอะเลย

โดนทิ้งยังพอเข้าใจได้ว่าเค้าไม่รักเราแล้ว เค้าก็ไป แต่นี่ต้องทิ้ง ทั้งๆที่ยังรักกัน โห....ผมว่าแมร่งเจ็บสุดๆอ่ะ

แต่ท่านก็ใจร้ายไป ผู้หญิงเค้าพร้อมจะสู้ไปกับท่าน ท่านไม่ให้โอกาสเค้าเลยอ่ะ น่าจะสู้ซักตั้ง

แล้วถามเค้าว่าเหนื่อยมั้ย ถ้าเค้าเหนื่อย ท่านค่อยปล่อยเค้าก็ยังดีนะ เสียดาย มีผู้หญิงไม่กี่คนหรอกนะที่คิดแบบนี้  

ผมก็ยังคบกับเค้าอยู่ถ้าโอเคผมก็โอเค ผมแค่ให้โอกาสเค้าเค้าเจอคนดีๆมากมายเข้ามาเป็นตัวเลือก

ผมเพิ่งพูดเรื่องนี้กับเค้าเมื่อคืนตอนเที่ยงคืนไปเอง เค้าเป็นแฟนคนแรกและคนเดียวของผมเหมือนกัน

ในชีวิตตลอดยี่สิบกว่าปีผมโดนปฏิเสธความรักมาโดยตลอด เค้าเป็นคนแรกที่ดีกับผมทุกอย่างถึงจะทะเลาะกันบ่อย

แต่ก่อนอะนะบ่อยมาๆ จนตอนนี้มันเลยจุดมาแล้วมีงอลบ้างแปปๆก็หาย
แก้ไขล่าสุดโดย จูกัดเหลี่ยง เมื่อ Mon Sep 30, 2013 13:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
FINO ALLA FINE, FORZA JUVE
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YNWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 576
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:45
เดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้นะเพื่อน ไปฟังเพลงอกหักซะ ชีวิตแค่โดนทำร้ายยยยยย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 354
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 14:42
เวลาอย่างเดียวครับพ่อ แรกๆก็ทรมานแบบนี้ทุกคน โดยเฉพาะเวลาก่อนนอนน่ะโคตรทรมาน
แต่ช่วงผมอกหัก หาพวกหนังตลก รายการตลกต่างๆ ดูครับ อย่างเช่น สาระแน่ ชิงร้อยฯ ประมาณนี้ อย่าฟังเพลงเด็ดขาด เพราะฟังแล้วยิ่งทำให้อิน 555555 แค่นี้ล่ะครับ เป็นกำลังในให้เดี่ยวก็ผ่านมัฯนไปได้ขอแค่รอเวลา ไม่ใช่ท่านคนเดียวทีเคยอกหันซะหน่อย
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5727
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 15:09
ขอบคุณ สมาชิก ss ทุกๆคนนะครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Arsène Wenger get out!! ชายผู้มากด้วยประสบการณ์ที่
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1195
ที่อยู่: L'Estadi Camp Nou & Emirates Stadium & Elland Road Stadium
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 15:16
โชคดีจังเลยครับ ที่ไม่มีผู้หญิงแบบนี้อยู่ในชีวิตแล้ว ยินดีด้วยนะครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel